Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• UP

Comment

• ขอบคุณมากนะครับคุณ runshana ตอบเร็วเหมือน รถไฟโนโซมิ ชินคันเซ็น เลยนะครับ ยังไม่นอนหรอครับ
      ขอบคุณมากๆนะครับคุณ runshana

Comment

• Originally posted by Thaweekiat_c View Post
        ขอบคุณมากนะครับคุณ runshana ตอบเร็วเหมือน รถไฟโนโซมิ ชินคันเซ็น เลยนะครับ ยังไม่นอนหรอครับ
        ขอบคุณมากๆนะครับคุณ runshana
        แหม แฮะๆ ผมหละอยากจะหาทุนไปญี่ปุ่นมากๆเลยครับ ถ้าได้ไปนั่งจริงคงจะดีไม่น้อยเลยครับท่าน อิอิ
        ยังไม่นอนครับผม
        Originally posted by mrggns View Post
        UP

Originally posted by Darksis View Post
        ผิดหวังกับ ivy รอตัวแก้ไข ...............
        ทุกคนผิดพลาดกันได้ครับผม
        เหมือนตอนรถไถมา ดีหมด เสียแค่ ไม่แรง โดนด่ากระจาย
        ตอนนี้ Ivyมา ก็โดนซัดซะ....

Comment

• Up

Comment

• UP

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
              UP
              Double ขอบคุณครับผม

Comment

• ประเทศไทยร้อนระอุ เพราะ ivy อ่าๆ บ่นกันเป็นแถบๆ ขนาดชุดน้ำยังอาการหนัก = ="

Comment

• up

Comment

• up

Comment

• ขอบคุณมากครับบที่แนะนำ

ช่วงนี้กีฬามหา'ลัยมาจัดที่ ม ผม ได้ไปดูสาวๆ สบายตาสบายใจเลยทีเดียว ^^

Comment

• ท่าน run ช่วยแนะนำโน็ตบุค ถูกๆให้หน่อยสิครับ พอดีอาผมอยากจะได้ไว้พกติดตัวสักเครื่องนึงอ่ะครับ
                        การใช้งานก็ทั่วๆไปอะครับ พวกเข้าเน็ต เฟสบุค พวกออฟฟิส2007ต่างๆ ประมาณนี้อ่ะครับ งบไม่เกิน12kครับ

ตอนนี้เล็ง ACER Aspire One D270-26Ckk/T003(เห็นมันถูกดี8,900)-->ตัวนี้เป็นไงมั่งครับ ผ่านมั้ยครับ ?

ตอนแรกอยากจะได้ ไอพวกนี้แต่มันไม่มี+เกินงบ ไปเยอะเลย
                        -แรมสัก4GBแต่คิดว่าเดี๋ยวค่อยซื้อเพิ่มเอาทีหลัง
                        -HDD 500GB แต่คิดว่าพวกเอกสารออฟฟิสมันไม่น่าจะกินพื้นที่มาก เลยหยวนๆเอา 320GB ก็พอ
                        -AMD A4 จะได้เล่นเกมได้นิดหน่อย(ผมแย่งเล่น ฮ่าๆ)
                        เลยขี้เกียจหาละเอาที่แมร่งถูกที่สุดในร้านไปเลย ฮ่าๆ

เลยมาขอคำแนะนำ+ชี้แนะ หน่อยครับ

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
                          ประเทศไทยร้อนระอุ เพราะ ivy อ่าๆ บ่นกันเป็นแถบๆ ขนาดชุดน้ำยังอาการหนัก = ="
                          มีทาง2ทางครับ Sandy หรือ FX

Originally posted by mrggns View Post
                          up
                          ขอบคุณครับ

Originally posted by chowwoyzz View Post
                          ขอบคุณมากครับบที่แนะนำ

ช่วงนี้กีฬามหา'ลัยมาจัดที่ ม ผม ได้ไปดูสาวๆ สบายตาสบายใจเลยทีเดียว ^^
                          แหม่ ถ้าผมน่ารักน่ากอดแบบสาวๆ คงน่าดูเหมือนกันชิมิครับ (ฮา) มุขนะครับ

Originally posted by sperrr View Post
                          ท่าน run ช่วยแนะนำโน็ตบุค ถูกๆให้หน่อยสิครับ พอดีอาผมอยากจะได้ไว้พกติดตัวสักเครื่องนึงอ่ะครับ
                          การใช้งานก็ทั่วๆไปอะครับ พวกเข้าเน็ต เฟสบุค พวกออฟฟิส2007ต่างๆ ประมาณนี้อ่ะครับ งบไม่เกิน12kครับ

ตอนนี้เล็ง ACER Aspire One D270-26Ckk/T003(เห็นมันถูกดี8,900)-->ตัวนี้เป็นไงมั่งครับ ผ่านมั้ยครับ ?

ตอนแรกอยากจะได้ ไอพวกนี้แต่มันไม่มี+เกินงบ ไปเยอะเลย
                          -แรมสัก4GBแต่คิดว่าเดี๋ยวค่อยซื้อเพิ่มเอาทีหลัง
                          -HDD 500GB แต่คิดว่าพวกเอกสารออฟฟิสมันไม่น่าจะกินพื้นที่มาก เลยหยวนๆเอา 320GB ก็พอ
                          -AMD A4 จะได้เล่นเกมได้นิดหน่อย(ผมแย่งเล่น ฮ่าๆ)
                          เลยขี้เกียจหาละเอาที่แมร่งถูกที่สุดในร้านไปเลย ฮ่าๆ

เลยมาขอคำแนะนำ+ชี้แนะ หน่อยครับ
                          ถ้าไม่กะหวัง เอามาเล่นเกมส์เลย และไม่กะดูหนัง 1080p ผ่านยูทิวป์ ตัว D270 จะมีCPU ที่แรงกว่า C-60 นิดหน่อยครับผม
                          แต่ถ้าต้องการดูหนัง1080p ด้วย C-60 มีภาษีกว่ามาก ถูกกว่าด้วยครับผม ด้วยค่าตัวถูกสุด 8590 บาท Acer Aspire One 522-C6Ckk/C055 คุ้มครับ แถมเอามาOC ได้ด้วยสำหรับ C60 ด้วยโปรแกรม ในการใช้ oc สำหรับ APU บน Notebook ครับผม
                          ช่วงนี้ ซื้อที่ Advice แถมแรม ฟรี อีก1 ตัว
                          ถ้าข้ามขึ้นไปเอา 12k ก็มี แต่ E450 ของ Lenovo ครับ ตัวนั้นก็เป็นตัวแรงคุ้มอีกตัวเลยนะครับ
                          Lenovo IdeaPad S205-59313776 น่าจับจองไม่แพ้กัน ^^
                          สงสัยอะไร ถามเพิ่มได้เลยนะครับ แนะนำช่วงนี้ร้าน Advice แถมแรม คร้าบ

Comment

• ขอบคุณมากครับ
                            งั้นเปลี่ยนเป้าหมายเป็นตัว Acer Aspire One 522-C6Ckk/C055

Comment

• Originally posted by runshana View Post

แหม่ ถ้าผมน่ารักน่ากอดแบบสาวๆ คงน่าดูเหมือนกันชิมิครับ (ฮา) มุขนะครับ

Comment

• มีข่าวลือ ย้ำ ข่าวลือ ไม่ได้บังคับให้เชื่อครับ

AMD เตรียมออกแพชเสริมประสิทธิภาพ FX ให้แรงขึ้น 30% โดยจะฝังมากับ Catalyst ตัวใหม่ และ Win8

ถ้าเป็นจริงหวังว่าคราวนี้คงจะไม่เฟลเหมือนแพชจากไมโครซอฟท์
                                Last edited by Gumblar; 4 May 2012, 12:41:21.

Comment

Working...
                                X