Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมชักไม่แน่ใจแล้วว่านั่นมันคือ รถแข่ง - -*

Comment

• แอฮา อิอิ ตามชอบเลยครับผม เซ็ตนี้ก็ไม่เลวเลยครับแจ่มๆ
      ปล.FriO มันเสียงดังเล็กน้อยนะครับ อิอิ
      รักมันครับ ตอนเดินไปใน jib hiend ไอ้ตัวนี้แหละสะดุดตาสุดแล้ว ใหญ่ม๊วกกกกกกกกกกกกกกกก น่าลูบคล้ำเป็นอย่างยิ่ง

Comment

• up

Comment

• ฝากพี่รันจัง ดูสเปคนี้หน่อยนะครับ จัดให้เพื่อนอีกคน (จัดอีกแล้ว -*-) งบ 16 เค เน้นเล่นเกมส์ยูนิตหนักๆ เน้นเกมส์โดยเฉพาะ ฝากพี่รันจังด้วยนะครับ

Fx4100 = 3600 บาท
          Asrock 970 ex3 = 2960 บาท
          4GB. Kingston Hyper-X *2 = 940 บาท
          500 GB WD AAKX = 2360 บาท
          ThermalTake TR2 600w = 2550 บาท หรือ siliverston Strider Essential 700W = 2790 บาท หรือ XFX pro 650w = เท่าไรไม่รู้ลืมไม่น่าเกิน 2500 หรือ OCZ ZS 650W = 2690 บาท หรือ OCZ ZT 550W ถอดสายได้ = 2690 บาท
          GIGABYTE HD 7750 OC = 3650 บาท
          ThermalTake V3 Black Edition = 1200 บาท
          Asus DVD SATA = 590 บาท
          ค่าเสียหาย = ราว 17000 บาท
          ช่วยเลือก power ทีนะครับพี่รันจัง แล้วก็ปรับตรงไหนช่วยปรับด้วยนะครับพี่ intel ดีกว่าก็ช่วยเสริมให้ผมด้วย ขอบพระคุณมากครับพี่

Comment

• up

Comment

• Originally posted by sperrr View Post
              ผมชักไม่แน่ใจแล้วว่านั่นมันคือ รถแข่ง - -*
              นั่นหน่ะสิครับ อิอิ

Originally posted by Darksis View Post
              รักมันครับ ตอนเดินไปใน jib hiend ไอ้ตัวนี้แหละสะดุดตาสุดแล้ว ใหญ่ม๊วกกกกกกกกกกกกกกกก น่าลูบคล้ำเป็นอย่างยิ่ง
              อิอิ ถ้าชอบก็จัดได้เลยครับ

Originally posted by mrggns View Post
              up
              ขอบคุณครับ

Originally posted by Darksis View Post
              ฝากพี่รันจัง ดูสเปคนี้หน่อยนะครับ จัดให้เพื่อนอีกคน (จัดอีกแล้ว -*-) งบ 16 เค เน้นเล่นเกมส์ยูนิตหนักๆ เน้นเกมส์โดยเฉพาะ ฝากพี่รันจังด้วยนะครับ

4GB. Kingston Hyper-X *2 = 940 บาท
              ThermalTake TR2 600w = 2550 บาท หรือ siliverston Strider Essential 700W = 2790 บาท หรือ XFX pro 650w = เท่าไรไม่รู้ลืมไม่น่าเกิน 2500 หรือ OCZ ZS 650W = 2690 บาท หรือ OCZ ZT 550W ถอดสายได้ = 2690 บาท
              GIGABYTE HD 7750 OC = 3650 บาท
              ThermalTake V3 Black Edition = 1200 บาท
              ช่วยเลือก power ทีนะครับพี่รันจัง แล้วก็ปรับตรงไหนช่วยปรับด้วยนะครับพี่ intel ดีกว่าก็ช่วยเสริมให้ผมด้วย ขอบพระคุณมากครับพี่
              เซ็ตนี้ลด PSU ลงดีกว่าครับ เอาแค่ Solytech EPS 500w = 1300 หรือไม่ก็ Raidmax530w = 1450 NOX530w =1450 บาท พอครับ
              เพราะทั้งเซ็ตกินไฟไม่ถึง 280w แน่นอนครับผม เพราะ 7750ทานไฟต่ำมากเพียง 43w เท่านั้นครับ
              จะได้อยุ่ในงบ16kด้วย
              แรม 2gb*2 พอละครับผม 1000 บาท
              ส่วน ถ้าเล่นIntel ผมว่า ตอนนี้งบนี้ ไม่น่าเล่นครับผม ควรจะเยอะกว่านี้นิดนะครับ
              จัดตามนี้ แต่ลด PSU ลง ลงตัวแล้วครับ

Originally posted by mrggns View Post
              up
              ขอบคุณครับ

Comment

• มารายงานความคืบหน้า ครับ

ผมสั่งของไว้ที่jib แล้ว คับ

ตอนนี้ ได้ไปซื้อของที่jib ไม่มีัขายเรียบร้อยแล้วครับที่พันทิพย์

ซื้อ z11+ กะ corsair 750W 80+ bronze

ต้องบอกว่า z11 ดูดีมากคับ ตอนมากล่องใหญ่มากคิดว่า ทีวี

เดี้ยวได้ของแล้วจะกลับมาบอกต่อครับ
                (ผมอัพรูปไม่เป็น = = '')
                Last edited by zentrady55; 6 May 2012, 04:02:36.

Comment

• มารายงานความคืบหน้า ครับ

ตอนนี้ ได้ไปซื้อของที่jib ไม่มีัขายเรียบร้อยแล้วครับที่พันทิพย์

ซื้อ z11+ กะ corsair 750W 80+ bronze

ต้องบอกว่า z11 ดูดีมากคับ ตอนมากล่องใหญ่มากคิดว่า ทีวี

เดี้ยวได้ของแล้วจะกลับมาบอกต่อครับ

รอก่อน Z11 มีตังข้าพเจ้าจะไปสอย เคสเดิมๆ ช่างอึดอัด

Comment

• ดันครับ

Comment

• ดันๆ

Comment

• ช่วยจัดสเปคหน่อยครับ งบ 25000 ไม่รวมจอ เฉพาะเครื่องอย่างเดียวครับ
                        เน้นเล่นเกม ดูหนัง ฟังเพลง
                        ไม่รู้ว่า I7 กับกราดจอ ตัวไหนดีและคุ้มที่สุด

ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
                          ฝากพี่รันจัง ดูสเปคนี้หน่อยนะครับ จัดให้เพื่อนอีกคน (จัดอีกแล้ว -*-) งบ 16 เค เน้นเล่นเกมส์ยูนิตหนักๆ เน้นเกมส์โดยเฉพาะ ฝากพี่รันจังด้วยนะครับ

PSU OCZ ช่วงนี้ต้องดูให้ดีครับ บางตัวดีมาก บางตัวก็กากซะ

Comment

• PSU OCZ ช่วงนี้ต้องดูให้ดีครับ บางตัวดีมาก บางตัวก็กากซะ
                            ขอบคุณมากครับท่าน ว่าจะหันไปจุ๊บกับ XFX 550w

Comment

• ขอถามอีกหน่อยครับพี่ run
                              คือเกิดเริ่มสนใจอยากลอง oc นิดๆหน่อยๆดูบ้างเพื่อเป็นความรู้และประสบการณ์

1ผมเข้าไปดูใน apu club เห็นมี a6 3650 เขา oc ไปประมาณ 3.1Ghz แต่ผมงงว่า 3650 ก็ oc ได้ แล้วจะซื้อ 3670K ทำไมหรอครับ
                              ไม่ทราบจริงๆครับ
                              ช่วยอธิบายข้อดีของ 3670K และความแตกต่างของทั้งคู่หน่อยครับพี่

2แนะนำบอร์ด apu ราคาไม่แพงนักและคุ้มค่ากับราคาหน่อยครับพี่

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

• Originally posted by zentrady55 View Post
                                มารายงานความคืบหน้า ครับ

โอะ ยินดีด้วยครับผม
                                ผมก็ไม่ได้เดิน พันทิพมาเป็นเดือนแล้ว (ลงแดงนิดๆ)
                                Z11 ใหญ่สวยมากครับ เห็นแล้วแจ่มจริงๆ
                                ได้ของมาเป็นยังไง พูดคุยกันได้เลยนะครับผม ยินดีด้วยนะครับ

รอก่อน Z11 มีตังข้าพเจ้าจะไปสอย เคสเดิมๆ ช่างอึดอัด
                                อิอิ ตามนั้น

Originally posted by sperrr View Post
                                ดันครับ
                                ขอบคุณครับอิอิ

Originally posted by Clandianz View Post
                                ดันๆ
                                ขอบคุณครับ

Originally posted by aun002 View Post
                                ช่วยจัดสเปคหน่อยครับ งบ 25000 ไม่รวมจอ เฉพาะเครื่องอย่างเดียวครับ
                                เน้นเล่นเกม ดูหนัง ฟังเพลง
                                ไม่รู้ว่า I7 กับกราดจอ ตัวไหนดีและคุ้มที่สุด

ขอบคุณครับ
                                ยินดีครับผม
                                ผมขออนุญาต แยกกัน ระหว่างเสป็ค กับ I7+ การ์ดจอที่จะเหมาะนะครับ
                                เนื่องจาก ในงบ 25000 นำมาเน้นเล่นเกมส์นั้น ใช้ I7 ไม่เหมาะเลยครับผม
                                เพราะแค่I7+เมนบอร์ดก็เกินครึ่งหนึ่งของงบแล้วครับผม
                                การเล่นเกมส์ควรเน้นที่การ์ดจอเป็นหลัก CPU เป็นรองครับผม
                                จัดเสป้คที่เหมาะกับเล่นเกมส์ในงบ 25000 ได้ตามนี้เลยครับ
                                I3 - 2120 = 3800+ GIGABYTE H77M-D3H = 2600 หรือ FX-6100 = 4700 + ASUS M5A88-M = 2450 หรือFX-4100=3700 + ASUS M5A88-M = 2450
                                GIGABYTE HD 7870 OC = 10900
                                WD 5000 AAKX = 2400
                                KINGSTON HYPER-X 2gb*2 =1000
                                ThermalTakeV3 = 1200
                                ThermalTakeSmartPower630w = 2500
                                DVD22xLG = 600
                                รวม 25000 /// 25750 /// 24750 บาท
                                ตามนี้ครับผม ได้การ์ดจอ 7870 ตัวแรง พร้อมพลังของCPU เต็มพลังครับ
                                I3 แรงในเรื่องงาน1งาน ที่สุดเลยครับ พลังของI3 ถ้าใช้เล่นเกมส์หรือทำงาน เพียง1อย่าง สามารถทำออกมาได้ดีจนไม่น่าเชื่อครับผม
                                แต่ถ้าเน้นทำงานหลายๆอย่าง เช่นเล่นเกมส์เปิดหลายหน้าจอเล่นเวปหลายๆหน้าไปพร้อมกับแชท ก็แนะนำ
                                FX-4100 หรือ FX-6100 เพราะ I3 มีแค่ 2 คอร์ แต่ฝั่งAMD นี้ได้ 4คอร์-6คอร์ ด้วยความแรงที่แสนจะพอเพียงอีกทั้งสามารถเน้นงานมัลติได้ดีกว่าอย่างไม่ต้องสงสัย แถมยังนำมาOC ได้อีก ครบเครื่องครับผม
                                สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับผม

Originally posted by Gumblar View Post
                                PSU OCZ ช่วงนี้ต้องดูให้ดีครับ บางตัวดีมาก บางตัวก็กากซะ
                                ฮา ครับผม เหตุเกิดเพราะ จ้างหลายโรงงานทำเกิน อิอิ

Comment

Working...
                                X