Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by hellmaster View Post
    พอจะแนะนำบอร์ดที่้มาคู่กับ fx6100 ทีคร้าบ ไม่crossfire ไม่OC แต่เผื่อไว้OCในอนาคต แล้วก็ amd intel ผมเคยได้ยินมาว่า ถ้าเล่นโปรแกรมพวกแปลง+ตัดต่อไฟล์(เช่นTMPGEnc Video Mastering Works) อิรเทลจะทำงานเร็วกว่าตอนนี้ยังเป็นอย่างที่ว่ามาอยู่ไหมครับ
    ถ้าเทียบกันแล้ว Intel ทำงานเดียว ยังเร็วกว่า ถ้าเทียบ GHz อัตราเท่ากันครับ
    แต่ถ้าทำหลายๆไฟล์ AMD ก็ยังกินอยุ่ครับ ในอัตรา GHz เท่าๆกัน
    อันนี้ แล้วแต่ความชอบมากกว่าครับ ถ้าซื้้อมาไม่ได้เอาไปแข่งขันอะไรกับใคร ผมว่ามันก็ดีทั้งคู่ครับผม
    ถ้าหวังoc ไกลๆ รับอนาคต ก็ Asrock 970 Extreme3 ราคา 3000 บาทครับ oc ได้ไกลใช้ได้เลย
    แต่ถ้า เอาแค่พอหอมปากหอมคอ เอาแค่ Asus M5A78L-M FX = 1450 บาท ครับผม
    หรือไม่ก็ GIGABYTE GA-78LMT-S2P = 1550 ocไปที่ 4GHz ได้นิ่มๆแน่นอน

Originally posted by mrggns View Post
    up
    ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by runshana View Post
      ถ้าเทียบกันแล้ว Intel ทำงานเดียว ยังเร็วกว่า ถ้าเทียบ GHz อัตราเท่ากันครับ
      แต่ถ้าทำหลายๆไฟล์ AMD ก็ยังกินอยุ่ครับ ในอัตรา GHz เท่าๆกัน
      อันนี้ แล้วแต่ความชอบมากกว่าครับ ถ้าซื้้อมาไม่ได้เอาไปแข่งขันอะไรกับใคร ผมว่ามันก็ดีทั้งคู่ครับผม
      ถ้าหวังoc ไกลๆ รับอนาคต ก็ Asrock 970 Extreme3 ราคา 3000 บาทครับ oc ได้ไกลใช้ได้เลย
      แต่ถ้า เอาแค่พอหอมปากหอมคอ เอาแค่ Asus M5A78L-M FX = 1450 บาท ครับผม
      หรือไม่ก็ GIGABYTE GA-78LMT-S2P = 1550 ocไปที่ 4GHz ได้นิ่มๆแน่นอน

ขอบคุณครับ
      ขอบคุณครับ

Comment

• กลับมาตายแล้วครับ แบตเตอร์รี่หมด และกำลังจะเปิดเทอมอีกต่างหาก จะตายแล้วครับ TT

Comment

• up

Comment

• Originally posted by hellmaster View Post
            ขอบคุณครับ
            ยินดีครับ

Originally posted by Darksis View Post
            กลับมาตายแล้วครับ แบตเตอร์รี่หมด และกำลังจะเปิดเทอมอีกต่างหาก จะตายแล้วครับ TT
            หากตะวันยังเคียงคู่ฟ้า จะมัวมาสิ้นหวังทำไม
            1ตะวัน 1แรงแห่งแสงยิ่งใหญ่
            รวมกันไว้ให้เป็นตะวัน
            มั่นคงไว้ดังเช่นตะวัน
            ^^

Originally posted by mrggns View Post
            up
            ขอบคุณครับ

Comment

• up

Comment

• up

Comment

• ผมว่าน่าจะปักกระทู้นี้นะคับ จะได้ดูง่ายๆคับ นานทีๆผมก็แวะเข้ามาดูบ้างเวลาเพื่อนผมหรือใครที่อยากจะซื้อคอมใหม่ ผมก็จะเปิดให้เขามาดูที่นี่แหละคับ ง่ายดี แต่บางทีก็หายไปหน้า2บ้าง

Comment

• กระทู้ไหนครึกครื้นพอปักหมุดแล้วกลายเป็นกระทู้เงียบเหงาทุกทีครับ

เงียบสนิท คนหายตรึม บางคนเค้าไม่รู้ครับ อยู่ดีๆกระทู้หายไปไหนไม่รู้

แถมแถบกระทู้ปักหมุดดันใช้พื้นหลังเป็นสีเทา ฟ้อนสีดำ สร้างความหวือหวา น่าสนใจมากจริงๆครับ

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
                      up
                      ขอบคุณครับผม

Originally posted by codeovcz View Post
                      ผมว่าน่าจะปักกระทู้นี้นะคับ จะได้ดูง่ายๆคับ นานทีๆผมก็แวะเข้ามาดูบ้างเวลาเพื่อนผมหรือใครที่อยากจะซื้อคอมใหม่ ผมก็จะเปิดให้เขามาดูที่นี่แหละคับ ง่ายดี แต่บางทีก็หายไปหน้า2บ้าง
                      ขอบพระคุณท่านมากๆครับผม ไว้วันพรุ่งนี้มะรื่นนี้ ผมสอบเข้าป.โท ทำธุระอะไรเรียบร้อยจะรีบอัพเดทกระทู้ครับ
                      ส่วนเรื่องปักหมุด น่าจะตามที่ท่านGumblar บอกครับผม เพราะมันจะเงียบเหงาดูไม่สนุกครื้นเครงทันที
                      แต่ก็เข้าใจความหวังดีท่านครับ ขอบพระคุณมากๆครับ

Originally posted by Gumblar View Post
                      กระทู้ไหนครึกครื้นพอปักหมุดแล้วกลายเป็นกระทู้เงียบเหงาทุกทีครับ

เงียบสนิท คนหายตรึม บางคนเค้าไม่รู้ครับ อยู่ดีๆกระทู้หายไปไหนไม่รู้

แถมแถบกระทู้ปักหมุดดันใช้พื้นหลังเป็นสีเทา ฟ้อนสีดำ สร้างความหวือหวา น่าสนใจมากจริงๆครับ
                      ขอบคุณมากๆครับ
                      จะว่าไป ปักหมุนน่าจะทำให้โดดเด่นกว่านี้นะครับ เวปเรา อิอิ

Comment

• เสร็จเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ ได้คอมมาใช้งานแล้วครับ

ขอบคุณครับ

Comment

• เข้ามาดันดึกหน่อยแต่ก็มาด้วยใจครับ UP UP UP

Comment

• up

Comment

• เวรแล้วพี่รันจัง กลับมาจากค่าย มดดันขึ้นเมนบอร์ดแบบไม่รู้สาเหตุ ตอนนี้เห็นแรมแค่ 4.06 GB เองครับทำไงดี

Comment

• AMD A4-3300

ASROCK A75M-HVS

DDR3(1600) 4GB. Blackberry

500 GB. SATA-III Western

Case+PSU 1200

สเปคนี้เข้ากันไหมครับกับงบ8500 เล่นเกมส์FBกับHDMIไว้ต่อออกLCDดูหนังMini-hidefด้วย หรือมีทางเลือกอื่นอีกไหมครับ ช่วยชี้แนะด้วยขอบคุณครับ

Comment

Working...
                                X