Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หา อา ราย มา ชวย กาน ดาน กา ทู หนอย

Comment

• up

Comment

• Originally posted by zentrady55 View Post
        เสร็จเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ ได้คอมมาใช้งานแล้วครับ

ขอบคุณครับ
        ยินดีครับผม เป็นยังไงมาคุยกันได้เลยนะครับ

Originally posted by abeachboy View Post
        เข้ามาดันดึกหน่อยแต่ก็มาด้วยใจครับ UP UP UP
        ขอบคุณครับ

Originally posted by mrggns View Post
        up
        ขอบคุณครับ

Originally posted by Darksis View Post
        เวรแล้วพี่รันจัง กลับมาจากค่าย มดดันขึ้นเมนบอร์ดแบบไม่รู้สาเหตุ ตอนนี้เห็นแรมแค่ 4.06 GB เองครับทำไงดี
        เอ่อ .... แล้วน้องมดออกหมดหรือยังครับ งานเข้าอย่างแรง= ='' ได้เสียบปลั้กไว้หรือป่าวครับ

ขอแนะนำ ซันเจี่ยครับ....

Originally posted by coreduo View Post
        AMD A4-3300

ASROCK A75M-HVS

DDR3(1600) 4GB. Blackberry

500 GB. SATA-III Western

Case+PSU 1200

สเปคนี้เข้ากันไหมครับกับงบ8500 เล่นเกมส์FBกับHDMIไว้ต่อออกLCDดูหนังMini-hidefด้วย หรือมีทางเลือกอื่นอีกไหมครับ ช่วยชี้แนะด้วยขอบคุณครับ
        ถ้าเพิ่มเงินไหว แนะนำ A6-3500 = 2400 บาท แต่ถ้าไม่ไหว เซตนี้ถือว่าคุ้มแล้วครับผม เพราะสามารถทำตามที่ท่านต้องการได้ครบถ้วนครับผม
        สงสัยอะไรถามเพิ่มได้เลยนะครับ รายละเอียดต่างๆยินดีครับผม

Originally posted by sperrr View Post
        หา อา ราย มา ชวย กาน ดาน กา ทู หนอย

ขอบคุณคร้าบ ดุ๊กดิ้กๆ

Comment

• เอ่อ .... แล้วน้องมดออกหมดหรือยังครับ งานเข้าอย่างแรง= ='' ได้เสียบปลั้กไว้หรือป่าวครับ

ขอแนะนำ ซันเจี่ยครับ....
          เอาไดเป่าผมเป่าแล้วครับ แล้วมันขึ้นตอนเสียบปลั๊กอีกต่างหาก ขึ้นเมนบอร์ดกับ HDD ผมว่าจะเอาแรม กับ mb ไปเคลมก่อนอะคับ

Comment

• Originally posted by runshana View Post
            ขอบคุณคร้าบ ดุ๊กดิ้กๆ
            ฮ่าๆๆ
            ไอตัว ดุ๊กดิ๊กๆ นี่หาใน google กว่าจะเจอตัวที่ถูกใจ ล่อไปหลายชั่วโมง เหมือนกันนะเนี่ยครับ ฮ่าๆๆ ๆ

Comment

• up

Comment

• up

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
                  เอาไดเป่าผมเป่าแล้วครับ แล้วมันขึ้นตอนเสียบปลั๊กอีกต่างหาก ขึ้นเมนบอร์ดกับ HDD ผมว่าจะเอาแรม กับ mb ไปเคลมก่อนอะคับ
                  มีแมลงเครมไม่ได้ พยายามกำจัดซากให้หมดนะครับ ไม่งั้นประกัน หมดทันที เง้อ

Originally posted by sperrr View Post
                  ฮ่าๆๆ
                  ไอตัว ดุ๊กดิ๊กๆ นี่หาใน google กว่าจะเจอตัวที่ถูกใจ ล่อไปหลายชั่วโมง เหมือนกันนะเนี่ยครับ ฮ่าๆๆ ๆ
                  อิอิ น่ารักใช่เล่นเลยครับผม
                  แพนดาแพนด้า

Originally posted by mrggns View Post
                  up
                  ขอบคุณครับ

Comment

• up

Comment

• up

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
                        up
                        ขอบคุณครับ

Comment

• มารบกวนอีกแล้วครับ
                          แนะนำโน๊ตบุ๊ค ราคา 25000 ให้หน่อยครับ
                          ไม่เน้นเกมส์นะครับ เอาคุ้มราคา ทำงานปกติ ทำรายงานให้เด็ก ม.ต้นใช้ครับ

และราคา 20000 ด้วยนะครับ อยากเปรียบเทียบดู
                          ขอยี่ห้อดีๆ อิอิ

Comment

• I5 2500K = 6800 ///// I7 2600K = 9800
                            GIGABYTE GA-Z77X-D3H = 4900
                            OCZ OCTANE 3 SSD = 5700
                            KingstonHyperX 4gb*2 = 1800
                            WDBlue1TB = 3200
                            ThermalTakeV3 = 1200
                            ThermalTakeSmartPower630w = 2400
                            CM212+ = 800
                            1GB (V) PCIe ATi 7750 'HIS' = 3500
                            DVD24X LG = 600

คุณรันครับ จากสเปคที่คุณรันแนะนำ้มา สำหรับ Photoshop Lightroom Capture NX และโปรแกรมบัญชี ผมก็ตกลงจะเอาชุดนี้ครับ แต่มีคำถามเพิ่มเติมครับ พอดีเห็นเค้าเล่น BF3 แล้วดู youtube แล้วก็อยากจะเล่นบ้าง ^^

ประกอบกับภรรยาบ่นอยากจะเล่นเกมส์ The SIm บ้าง จะสอบถามว่าตัว การ์ดจอ 7750 ที่แนะนำมา มันจะไหวกับเกมส์ดังกล่าวรึป่าวครับ ผมกับภรรยาเล่นเกมส์ไม่บ่อย อาศัยเวลาว่างจากงานหรือเลี้ยงลูกก็เล่นเป็นครั้งคราวครับ หลักๆ ก็จะเอาไว้แต่งภาพลูก

และเก็บข้อมูลของบริษัทครับ ตั้งงบการ์ดจอไว้กลางๆ ประมาณ 5000 ++ นิดหน่อยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ ^^

Comment

• คุณชนะครับผมจัดเซทเซทประหยัดINTEL G530ให้ที่ทำงานใช้งานทั่วไป แล้วลูกชายเจ้าของร้านชอบเล่นเกมส์SFออนไลน์ผมเลยใส่การ์ดจอHIS6670 DDR3 1Gไปแรงเกินคาดไม่กระตุกเลยครับแล้วงานเข้าเริ่มมีคนถามเรื่องสเป็ค(เพื่อนๆลูกเจ้าของร้าน)แนะนำเว็บนี้กะทู้นี้ไปครับ

Comment

• ของบ 20k จัดเกมส์หนักๆ กับ 20k รวมจอด้วยนะครับ รบกวนทีเดะวันอาทิตย์จะไปพันทิพละ

Comment

Working...
                                X