Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากเล่นแฮะ

Comment

• up

Comment

• up

Comment

• up

Comment

• ช่วยแนะนำspec
            ทำตัดต่อใช้พวก adobe กับเล่นเกมหน่อยครับ
            ขอเป็น ivy i7,ram8g, vga nvidia,
            25000 อยู่มั้ยครับ +- ไม่เกิน 2k พอไหวมั้ยครับ
            ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
              up
              ขอบคุณครับ

Originally posted by Gumblar View Post
              อยากเล่นแฮะ
              น่าเล่นขิงๆครับผม อิอิ ^^

Originally posted by becomes View Post
              ช่วยแนะนำspec
              ทำตัดต่อใช้พวก adobe กับเล่นเกมหน่อยครับ
              ขอเป็น ivy i7,ram8g, vga nvidia,
              25000 อยู่มั้ยครับ +- ไม่เกิน 2k พอไหวมั้ยครับ
              ขอบคุณครับ
              ยินดีครับผม
              งานด้านนี้ ถ้าเอางบ ลงI7 ควรจะ30000 บาทครับ ไม่งั้นต้องลดการ์ดจอลงไปเยอะมากเลยครับผม
              ถ้าจะเอา I7จริง ส่วนการ์ดจอ Nvidia จะได้ 550TI ครับ (ซึ่งก็ถือว่าดีแต่ไม่คุ้มเท่าพวก 6790)
              CORE i7 3770 = 9800
              GIGABYTE B75M-D3V = 2200
              KingstonHyperX 4gb*2 = 1800
              GIGABYTE GTX550 Ti = 4150
              WD 5000 AAKX = 2400
              LGDVD24x = 600
              ThermalTakeV3 = 1200
              Scythe Gouriki600w = 2250
              รวม 24400 บาท
              ตามนี้ครับ เป็นเสป็คสำหรับไม่ Overclock นะครับผม แรงคุ้มกำลังดี แต่ลด การ์ดจอลงมานะครับผม ถ้าเพิ่มก็
              GIGABYTE GTX560 TI = 7550 บาท จะกลายเป็น 27800 บาท ครับผม ถ้าเพิ่มได้ก็แนะนำให้เพิ่มครับ
              สงสัยอะไรสอบถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ

Comment

• Originally posted by Clandianz View Post
                ลองไปดูหนังเรื่อง Grave Encounters สิครับรับรองจะกระตือรือร้นเล่นเกมมาทันที อิอิ
                หลอนมากเลยครับ =.=

Comment

• Originally posted by sperrr View Post
                  น่าสนุกขนาดนั้นเลย O_o

Comment

• up

Comment

• up

Comment

• น่าเล่นขิงๆครับผม อิอิ ^^
                        มันไม่ยอมเข้าไทยสักทีครับ ตั้งแต่ภาค 4/5 แล้ว

ปล่อยให้เล่นกับภาค 3 อยู่ได้ คนเค้าหายไปหมดแล้ว

คนไทยเล่นเก่งๆก็มี

อ้อ เรื่องนี้มาจากการ์ตูนนะครับ

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
                          up
                          ขอบคุณครับ

Originally posted by Gumblar View Post
                          มันไม่ยอมเข้าไทยสักทีครับ ตั้งแต่ภาค 4/5 แล้ว

ปล่อยให้เล่นกับภาค 3 อยู่ได้ คนเค้าหายไปหมดแล้ว

คนไทยเล่นเก่งๆก็มี

อ้อ เรื่องนี้มาจากการ์ตูนนะครับ
                          ออ ยังงี้เอง
                          ผมว่ามันเป็นเรื่องของผลประโยชน์ทับซ้อนซะมากกว่า ไม่ก็อาจจะผูกติดกับ ภาคเก่าๆ เพราะค่าลิขสิทธิ์แพงเกิน เง้อ
                          ส่วนอนิเมะเรื่องนี้ผมเคยดูมาแล้วครับ อิอิ แต่ดูผ่านๆ สมัยก่อน
                          สมัยนี้ดูเรื่องอื่นๆ *_*

Comment

• พี่รันครับ gig 970 apd3 กะ m5a88 m กะ 970 ex3 ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ

Comment

• Originally posted by newmankung View Post
                              พี่รันครับ gig 970 apd3 กะ m5a88 m กะ 970 ex3 ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ
                              ตอบแบบมั่นใจไม่โอนเอียงว่า Asrock970Ex3 ครับ แจ่มกว่าเยอะครับผม
                              บอร์ด Asus เป็นบอร์ดเล็กประหยัดเงินแต่ได้USB3SATA3 ครบ + OC พอได้ปรับไฟพอได้
                              ส่วน Gig นี่ ได้ครบบอร์ดใหญ่เย็น แต่ปรับไฟแล้วจ่ายไม่เสถียรครับผม
                              ตัว Asrock970Ex3 ทำได้ดีทั้ง2 แจ่มครับ

Comment

• Originally posted by sperrr View Post
                                ดูจบหรือปล่าวคับ ผมชอบตอนที่พระเอกกระทืบหนูแล้วเอามากินสดๆอะคับสยองดี 555

Comment

Working...
                                X