Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by pot_simple View Post
    พี่รันกลับบ้าน กะทู้เงียบแน่ๆเลย
    ถ้า a6 ของผมจะอัพเกรด
    อย่างไหนจะดีกว่ากันครับ
    ระหว่าง

1.ขาย APU A6 แล้วซื้อ A8 มาใส่ (บอร์ดยังจะรับได้ไหมครับ)
    2.ซื้อ 7750 มาใส่เพิ่มกับ A6

หรือมีแนวทางอย่างอื่นไหมครับ

ปล.ณ ตอนนี้ถ้าจัดสเปคเคส 15k เล่นเกมส์
    จะได้ออกมาประมาณไหนครับ
    ไม่เงียบหลอกครับเดี๋ยวผมอยู่ช่วยตอบแทน อิอิ

A6 จะอัพเกรดผมแนะนำให้รอ A10 ทีเดียวเลยครับใกล้จะคลอดแล้ว รอนิดนุง ส่วนบอร์ดรับได้อยู่แล้วครับเพราะเป็นช็อตเก็ตเดียวกาน
    เห็นว่า vga on cpu จะเป็นตัว 7660HD แรงๆเลยทีเดียว

Originally posted by Lumii View Post
    เฮ่อ หาที่ไหน ๆ ก็ไม่เจอหน่ายจริงถ้าไม่สั่งเอา

เหลือ 2 ตัวนี้ที่พอสอยได้
    PS (FULL) 630W. RAIDMAX
    ตัวไหนดีครับ
    PS (FULL) 650W. Tsunami Black Strom 80Plus
    ตัวไหนดีครับ ?
    PS (FULL) 650W. Tsunami Black Strom 80Plus
    Originally posted by fonginter View Post
    ช่วยแนะนำจอ ทีครับ งบ 5000 +- ได้นิดหน่อย
    SAMSUNG 23" S23A550H 300cd/m2 ----5,390 (HWH)
    Last edited by sperrr; 21 May 2012, 21:39:29.

Comment

• Originally posted by pot_simple View Post
      พี่รันกลับบ้าน กะทู้เงียบแน่ๆเลย
      ถ้า a6 ของผมจะอัพเกรด
      อย่างไหนจะดีกว่ากันครับ
      ระหว่าง

1.ขาย APU A6 แล้วซื้อ A8 มาใส่ (บอร์ดยังจะรับได้ไหมครับ)
      2.ซื้อ 7750 มาใส่เพิ่มกับ A6

หรือมีแนวทางอย่างอื่นไหมครับ

ปล.ณ ตอนนี้ถ้าจัดสเปคเคส 15k เล่นเกมส์
      จะได้ออกมาประมาณไหนครับ
      รอหน่อยเน่ออ้าย ปลายเดือนนี้(มั้ง)จะคลอดA10 แล้วอิอิ รอหน่อย
      แต่ท่าทนไม่ไหวเอาตามข้อ2เลย

Comment

• ขอบคุณมากครับ

Comment

• ว้าวๆๆ มี a10 ด้วย งั้นสงสัยต้องรอครับ อิอิ

Comment

• ผมรอFX เจน2ดีก่า(ท่ารอไหวอิอิ) ชอบๆ

Comment

• up

Comment

• up

Comment

• ช่วย up ไว้ก่อนครับ

Comment

• AMD FX-6100 (Box, Dcom/Com7)
                    ASUS M5A78L-M LE "DCOM/Synnex"
                    DDR3(1600) 4GB. Kingston Hyper-X *2
                    500 GB. SATA-III Western (16MB., Blue, Synnex/Com7)
                    GB (V) PCIe ATi 7770 "HIS" HDMI
                    ITsonas Crystal (Black)
                    (SATA-BP) DVD RW 24x LG รุ่น GH24NS

จัดเรียบร้อบแล้วครับผ่านไหมครับเนี้ย ค่าเสียหาย 18k TwT เกินมาหลายแต้ ๆ
                    ถ้า PSU ตัวที่ท่านแนะนำมาหาได้หล่ะก็ ... เดเมจคงลดลงกว่านี้
                    ฮา ถามร้านบอกไม่ส่งเพราะสาขาที่มีมันอยู่ไกลไม่คุ้ม

ขอบคุณที่แนะนำหลาย ๆ อย่างนะครับ
                    Last edited by Lumii; 22 May 2012, 15:50:40.

Comment

• รบกวนพี่ๆช่วยจัดสเปค คอมพิวเตอร์สำหรับเล่นเกมส์ให้หน่อยได้ไหมครับ พอดีอ่านดูคร่าวๆแล้วแต่ไม่แน่ใจ ว่าปัจจุบันจะเหมือนกันหรือเปล่า
                      ยังไงรบกวนพี่ๆ ช่วยจัดสเปคคอมสำหรับ เล่นเกมส์ และดูหนังโดยเฉพาะให้หน่อยครับ(ไม่รวม จอและลำโพงนะครับ) งบ ประมาณ 12000 +,- ไม่เกิน 1000 บาทครับ
                      ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

• แวะมาดัน+มาเก็บความรู้ใหม่ๆคุณชนะจะกลับบ้านเหรอครับเดินทางปลอดภัยไร้อุปสรรคนะครับ

Comment

• Originally posted by pk80887 View Post
                          รบกวนพี่ๆช่วยจัดสเปค คอมพิวเตอร์สำหรับเล่นเกมส์ให้หน่อยได้ไหมครับ พอดีอ่านดูคร่าวๆแล้วแต่ไม่แน่ใจ ว่าปัจจุบันจะเหมือนกันหรือเปล่า
                          ยังไงรบกวนพี่ๆ ช่วยจัดสเปคคอมสำหรับ เล่นเกมส์ และดูหนังโดยเฉพาะให้หน่อยครับ(ไม่รวม จอและลำโพงนะครับ) งบ ประมาณ 12000 +,- ไม่เกิน 1000 บาทครับ
                          ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
                          ถ้าเอาแค่เล่นเกม ดูหนัง ฟังเพลง
                          แนะนำเซ็ทนี้เลยครับ ผมใช้อยู่ อิอิ
                          ดูรีวิวได้ที่หน้า 1 เลยคับ

อัพเดทราคาจากร้าน advice ให้แล้วนะครับ
                          ตอนนี้ราคาลงมาเยอะ กว่าตอนที่ผมประกอบอีก ไม่ถึงหมื่นโอ้ว แม่เจ้าาา

1.AMD A6-3500 (Box,Dcom/Com7) = 2390 บาท
                          2.ASROCK A55 PRO3 = 2230 บาท
                          3.DDR3(1333) 2GB.X 2 ตัว = 760 บาท (ตัวละ380)
                          4.HDD 500 GB. SATA-III Seagate (16MB., Dcom/Synnex) =2290บาท
                          5.DVD RW 24x LG รุ่น GH24NS = 510 บาท
                          6.Raidmax 450w = 780 บาท
                          7.case (NP) ITSonas Vanguard KB (Blue LED)= 930 บาท

รวม 9,890 ครับ

Comment

ถ้าเอาแค่เล่นเกม ดูหนัง ฟังเพลง
                            แนะนำเซ็ทนี้เลยครับ ผมใช้อยู่ อิอิ
                            ดูรีวิวได้ที่หน้า 1 เลยคับ

อัพเดทราคาจากร้าน advice ให้แล้วนะครับ
                            ตอนนี้ราคาลงมาเยอะ กว่าตอนที่ผมประกอบอีก ไม่ถึงหมื่นโอ้ว แม่เจ้าาา

1.AMD A6-3500 (Box,Dcom/Com7) = 2390 บาท
                            2.ASROCK A55 PRO3 = 2230 บาท
                            3.DDR3(1333) 2GB.X 2 ตัว = 760 บาท (ตัวละ380)
                            4.HDD 500 GB. SATA-III Seagate (16MB., Dcom/Synnex) =2290บาท
                            5.DVD RW 24x LG รุ่น GH24NS = 510 บาท
                            6.Raidmax 450w = 780 บาท
                            7.case (NP) ITSonas Vanguard KB (Blue LED)= 930 บาท

รวม 9,890 ครับ
                            ขอบคุณมากๆครับ รบกวนถามอีกที ถ้าเล่นเกมส์ที่เรียกสเปคสูงๆก็เล่นได้ใช่ไหใครับ

Comment

• Originally posted by pk80887 View Post
                              ขอบคุณมากๆครับ รบกวนถามอีกที ถ้าเล่นเกมส์ที่เรียกสเปคสูงๆก็เล่นได้ใช่ไหใครับ
                              ตัวอย่างเช่นเกมส์อะไรหรอครับ

ถ้าเล่นพวกเกมส์กล่อง offline พวก BTF3,CRYSIS2,SKYRIM อะไรประมาณนี้เล่นได้แน่นอนครับ สบายบรื๋อ
                              แต่เราจะอาศัยปรับความละเอียดภาพไม่สูงมากครับ เพราะ APU A6 ตัวนี้เป็นแบบประหยัดไฟประหยัดงบครับ

ส่วนเกมส์ออนไลน์เล่นได้ทุกเกมครับผม

Comment

ตัวอย่างเช่นเกมส์อะไรหรอครับ

ถ้าเล่นพวกเกมส์กล่อง offline พวก BTF3,CRYSIS2,SKYRIM อะไรประมาณนี้เล่นได้แน่นอนครับ สบายบรื๋อ
                                แต่เราจะอาศัยปรับความละเอียดภาพไม่สูงมากครับ เพราะ APU A6 ตัวนี้เป็นแบบประหยัดไฟประหยัดงบครับ

ส่วนเกมส์ออนไลน์เล่นได้ทุกเกมครับผม
                                ขอบคุณมากๆครับ

Comment

Working...
                                X