Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• up

Comment

• สเปกร้านเกมส์
      i3 2100 3550
      Asus P8H61-M LE 1550
      DDR3(1333) 4GB. Kingston 680
      RAIDMAX 450W 750
      Case(NP)Newtron JR-4r 285

หาการ์ดจอ งบ2000-3000 ตัวไหนคุ้มค่าเงินที่สุด
      ทั้ง ati/nvidia

Comment

• up

Comment

• up

Comment

• up

Comment

• up

Comment

• up

Comment

• up

Comment

• Originally posted by sperrr View Post
                    ง่ะท่านรันจะกลับบ้านเกิดอีกแล้วหลอ
                    ครับ มีเรื่องต้องไปทำหลักฐาน เล็กน้อยครับผม เลยต้องกลับไป ขออภัยนะครับ

Originally posted by pot_simple View Post
                    พี่รันกลับบ้าน กะทู้เงียบแน่ๆเลย
                    ถ้า a6 ของผมจะอัพเกรด
                    อย่างไหนจะดีกว่ากันครับ
                    ระหว่าง

1.ขาย APU A6 แล้วซื้อ A8 มาใส่ (บอร์ดยังจะรับได้ไหมครับ)
                    2.ซื้อ 7750 มาใส่เพิ่มกับ A6

หรือมีแนวทางอย่างอื่นไหมครับ

ปล.ณ ตอนนี้ถ้าจัดสเปคเคส 15k เล่นเกมส์
                    จะได้ออกมาประมาณไหนครับ
                    เรื่อง CPU ตามท่าน sperrr บอกเลยครับ แจ่มแล้ว
                    ส่วนเสป็คเล่นเกมส์แบบไม่หวังUSB3SATA3 15k ตามนี้ครับ
                    Fx4100 = 3650
                    ASUS M5A78L-M LX = 1450
                    KingstonHyperX 2gb*2 = 1000
                    WDBLUE500gb = 2400
                    SolytechEPS500w = 1300
                    ThermalTakeV3 = 1200
                    His 7770 = 4300
                    รวม 15300 บาท
                    ตามนี้ครับ เกินมานิด แต่เผื่อราคาอื่นๆไว้อยุ่แล้ว ถ้าซื้อกรุงเทพ จะพอดีงบ เล่นเกมส์สบายๆเลยครับ

Originally posted by fonginter View Post
                    ช่วยแนะนำจอ ทีครับ งบ 5000 +- ได้นิดหน่อย
                    Samsung ตามที่ท่าน Sperrr ว่าเลยครับ
                    แต่จริงๆ ผมชอบ AOC มากกว่า ^^

Originally posted by Lumii View Post
                    เฮ่อ หาที่ไหน ๆ ก็ไม่เจอหน่ายจริงถ้าไม่สั่งเอา

เหลือ 2 ตัวนี้ที่พอสอยได้
                    PS (FULL) 630W. RAIDMAX
                    ตัวไหนดีครับ
                    PS (FULL) 650W. Tsunami Black Strom 80Plus
                    ตัวไหนดีครับ ?
                    ตามที่ท่าน sperrr ว่าครับผม แต่ถ้าหาไม่ได้ raidmax ก็พอไหวครับผม

Originally posted by sperrr View Post
                    ไม่เงียบหลอกครับเดี๋ยวผมอยู่ช่วยตอบแทน อิอิ

A6 จะอัพเกรดผมแนะนำให้รอ A10 ทีเดียวเลยครับใกล้จะคลอดแล้ว รอนิดนุง ส่วนบอร์ดรับได้อยู่แล้วครับเพราะเป็นช็อตเก็ตเดียวกาน
                    เห็นว่า vga on cpu จะเป็นตัว 7660HD แรงๆเลยทีเดียว

PS (FULL) 650W. Tsunami Black Strom 80Plus

SAMSUNG 23" S23A550H 300cd/m2 ----5,390 (HWH)
                    ขอบคุณมากๆครับผม
                    7660HD แรงขิงๆ XD

Originally posted by Clandianz View Post
                    รอหน่อยเน่ออ้าย ปลายเดือนนี้(มั้ง)จะคลอดA10 แล้วอิอิ รอหน่อย
                    แต่ท่าทนไม่ไหวเอาตามข้อ2เลย
                    อิอิ แนะนำให้รอครับ

Originally posted by Clandianz View Post
                    ผมรอFX เจน2ดีก่า(ท่ารอไหวอิอิ) ชอบๆ
                    FX เจน2 น่าจะออกมาหล่อ ตาม AthlonII กับ PhenomII ครับ ตามสูตร ที่ Phenomแรก ออกมา เฟล....

Originally posted by mrggns View Post
                    up
                    ขอบคุณครับ

Originally posted by mcca View Post
                    ช่วย up ไว้ก่อนครับ
                    ขอบคุณครับ

Originally posted by Lumii View Post
                    AMD FX-6100 (Box, Dcom/Com7)
                    ASUS M5A78L-M LE "DCOM/Synnex"
                    DDR3(1600) 4GB. Kingston Hyper-X *2
                    500 GB. SATA-III Western (16MB., Blue, Synnex/Com7)
                    GB (V) PCIe ATi 7770 "HIS" HDMI
                    ITsonas Crystal (Black)
                    (SATA-BP) DVD RW 24x LG รุ่น GH24NS

จัดเรียบร้อบแล้วครับผ่านไหมครับเนี้ย ค่าเสียหาย 18k TwT เกินมาหลายแต้ ๆ
                    ถ้า PSU ตัวที่ท่านแนะนำมาหาได้หล่ะก็ ... เดเมจคงลดลงกว่านี้
                    ฮา ถามร้านบอกไม่ส่งเพราะสาขาที่มีมันอยู่ไกลไม่คุ้ม

ขอบคุณที่แนะนำหลาย ๆ อย่างนะครับ
                    เล่นเกมส์เป็นยังไงมั่งครับ พอใจมั้ย อิอิ

Originally posted by pk80887 View Post
                    รบกวนพี่ๆช่วยจัดสเปค คอมพิวเตอร์สำหรับเล่นเกมส์ให้หน่อยได้ไหมครับ พอดีอ่านดูคร่าวๆแล้วแต่ไม่แน่ใจ ว่าปัจจุบันจะเหมือนกันหรือเปล่า
                    ยังไงรบกวนพี่ๆ ช่วยจัดสเปคคอมสำหรับ เล่นเกมส์ และดูหนังโดยเฉพาะให้หน่อยครับ(ไม่รวม จอและลำโพงนะครับ) งบ ประมาณ 12000 +,- ไม่เกิน 1000 บาทครับ
                    ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
                    ตามท่าน pot_simple เลยครับ ถ้าจอไม่เกิน 21.5นิ้ว "คุ้ม" ครับ

Originally posted by abeachboy View Post
                    แวะมาดัน+มาเก็บความรู้ใหม่ๆคุณชนะจะกลับบ้านเหรอครับเดินทางปลอดภัยไร้อุปสรรคนะครับ
                    ขอบคุณครับที่อวยพร ขอบคุณมากๆครับ

Originally posted by pot_simple View Post
                    ถ้าเอาแค่เล่นเกม ดูหนัง ฟังเพลง
                    แนะนำเซ็ทนี้เลยครับ ผมใช้อยู่ อิอิ
                    ดูรีวิวได้ที่หน้า 1 เลยคับ

อัพเดทราคาจากร้าน advice ให้แล้วนะครับ
                    ตอนนี้ราคาลงมาเยอะ กว่าตอนที่ผมประกอบอีก ไม่ถึงหมื่นโอ้ว แม่เจ้าาา

1.AMD A6-3500 (Box,Dcom/Com7) = 2390 บาท
                    2.ASROCK A55 PRO3 = 2230 บาท
                    3.DDR3(1333) 2GB.X 2 ตัว = 760 บาท (ตัวละ380)
                    4.HDD 500 GB. SATA-III Seagate (16MB., Dcom/Synnex) =2290บาท
                    5.DVD RW 24x LG รุ่น GH24NS = 510 บาท
                    6.Raidmax 450w = 780 บาท
                    7.case (NP) ITSonas Vanguard KB (Blue LED)= 930 บาท

รวม 9,890 ครับ
                    ขอบคุณครับ ตามนั้นเลย แรงๆ

Originally posted by pk80887 View Post
                    ขอบคุณมากๆครับ รบกวนถามอีกที ถ้าเล่นเกมส์ที่เรียกสเปคสูงๆก็เล่นได้ใช่ไหใครับ
                    มันแรงเกินคำว่าราคาถูกครับผม แต่จะบอกให้ไปแรงไปกว่าเสป็ค 15000++ ก็คงไม่ไหวครับ
                    แต่ถ้าบอกว่า มันมีค่าตัว+ค่าไฟ+ความแรงที่คุ้มค่าหละก็ใช่เลย perfect harmony
                    ปล.ตอนนี้กลับมาเทส Athlon 5200+ ที่บ้าน+การ์ดจอ4670 512mb GDDR3 เปิดไฟล์ 1080p กดเลื่อนไม่กระตุกเหมือนกันสำหรับจอ 20นิ้ว = ='' แต่ไม่มีโอกาศหาจอ23นิ้วมาเทสเลย ตอนนี้งงมากๆ กับเสป็คท่าน pot_simple เง้อ

ตัวอย่างเช่นเกมส์อะไรหรอครับ

ถ้าเล่นพวกเกมส์กล่อง offline พวก BTF3,CRYSIS2,SKYRIM อะไรประมาณนี้เล่นได้แน่นอนครับ สบายบรื๋อ
                    แต่เราจะอาศัยปรับความละเอียดภาพไม่สูงมากครับ เพราะ APU A6 ตัวนี้เป็นแบบประหยัดไฟประหยัดงบครับ

ส่วนเกมส์ออนไลน์เล่นได้ทุกเกมครับผม
                    ขอบคุณมากๆครับ
                    ตามนัน้เลย ^^ แรงๆคร้าบ

Originally posted by sikhiu12 View Post
                    สเปกร้านเกมส์
                    i3 2100 3550
                    Asus P8H61-M LE 1550
                    DDR3(1333) 4GB. Kingston 680
                    RAIDMAX 450W 750
                    Case(NP)Newtron JR-4r 285

หาการ์ดจอ งบ2000-3000 ตัวไหนคุ้มค่าเงินที่สุด
                    ทั้ง ati/nvidia
                    ถ้าจัดเซ็ทนี้ เงิน 3000 บาทถ้าเพิ่มได้ 400 แนะนำ HIS7750 ครับ คุ้มที่สุด
                    ถ้าไม่ไหวก็ 6750 ครับผม ถ้าไม่ใส่HDD นี่ ไฟพอแน่นอนครับผม

Originally posted by mrggns View Post
                    up
                    ขอบคุณมากๆครับผม

=============================
                    ขออภัยทุกท่านที่ตอบช้านะครับ ตอนนี้อยู่อุดร กำลังมาน่งเล่นเครื่องเก่า หลังจากที่เทส ตอนแรก ก็กระตุกเหมือนกัน สำหรับไฟล์MKV 1080P พอลงวินโดวใหม่แล้วตามด้วยลง K-lite Codec ทันที ก็หายเป็นปกติเลยครับ ลื่นๆดี ตอนนี้กำลังคาใจกับ A6 ตัวน้อยๆ ว่าเป็นเพราะอะไร ถึงได้ดื้อกับท่าน pot_simple เง้อ แต่หายืมจอ 23" ไม่ได้เลย = =' ขออภัยท่าน pot_simple จริงๆนะครับผม ที่ผมช่วยอะไรไม่ค่อยได้เลย

และขอบพระคุณทุกๆท่านเลยนะครับ ที่เข้ามาช่วยตอบคำถามช่วยกันดัน และช่วยกันอยู่เป็นเพื่อนรวมทั้งอวยพร และขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาสอบถามข้อมูลด้วยครับผม
                    ขอบคุณครับ จะพยายามเข้ามาตอบทุกวันนะครับ ถึงจะอยู่อุดรก็ตาม (เนื่องจากเน็ตแอบอืด)

Comment

• up

Comment

• Comment

• แหะแหะ เท่านี้พี่รันก็ช่วยผมได้เยอะแล้วล่ะครับ
                          ช่วยแนะแนวทางทดสอบ จนรู้ว่าปัญหาเกิดจากไหน
                          เหลือแต่ทางแก้ครับ อิอิ

สงสัยผมต้องศึกษาวิธีลงวินโด้วใหม่บ้างแล้วล่ะครับ
                          อยากลงเองเป็นบ้างครับ คันมือมาก อิอิ
                          เท่าที่ search ดูวิธีการลง ก็น่าจะพอไหว(รึเปล่า)

พี่รัน และเพื่อนๆสมาชิกพอจะมีแหล่งโหลด win7 ultimate
                          ที่เชื่อถือได้บ้างไหมครับ

Comment

• up

Comment

• แวะเข้ามาเยี่ยมเยียนครับ คุณrunshana

Comment

• up

Comment

Working...
                                X