Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอรบกวนพี่ๆหน่อยครับ ผมไม่ค่อยเก่งเรื่องคอมครับ คือจะอัพคอนครับให้เล่นเกมหนักๆได้ รบกวนช่วยจัดสเป็คให้หน่อยครับ งบ 5000-7000 ครับ

Comment

• up

Comment

• up

Comment

• ดันๆ ขอบคุณ คุณPOTที่แบ่งปันครับ

Comment

• ท่านรันประกอบคอมมาแล้วมันอุณภูมิแตะ เกือบ ๆ 60 แหนะ มันปกติไหมครับเนี้ย อันนี้แค่เปิดเว็บนะเนี้ยยังไม่ลองเปิดเกมส์กะโปรแกรม
            ตามลิงกิ์รูป

Comment

• Originally posted by narawichv3 View Post
              ขอรบกวนพี่ๆหน่อยครับ ผมไม่ค่อยเก่งเรื่องคอมครับ คือจะอัพคอนครับให้เล่นเกมหนักๆได้ รบกวนช่วยจัดสเป็คให้หน่อยครับ งบ 5000-7000 ครับ
              ยินดีครับผม
              จากเสป็ค ในงบ 7000 บาท เอาแค่ การ์ดจอ กับ PSU ใหม่ก็แรงได้แล้วครับ
              เปลี่ยน PSU เป้น SolytechEPS500w = 1300 ร้าน HardwareHouse ถ้าหาไม่ได้ก็ Raidmax530w = 1450 บาท ร้านส่วนใหญ่มีครับ
              และการ์ดจอเป็น HIS7770 ราคา = 4400 บาทครับผม
              ตามนี้เลย

Originally posted by mrggns View Post
              up
              ขอบคุณครับ
              Originally posted by abeachboy View Post
              ดันๆ ขอบคุณ คุณPOTที่แบ่งปันครับ
              ^^

Originally posted by Lumii View Post
              ท่านรันประกอบคอมมาแล้วมันอุณภูมิแตะ เกือบ ๆ 60 แหนะ มันปกติไหมครับเนี้ย อันนี้แค่เปิดเว็บนะเนี้ยยังไม่ลองเปิดเกมส์กะโปรแกรม
              ตามลิงกิ์รูป
              แปลกมากๆครับ ผมขนาด OC 4.0ด้วยยังได้แค่ 56องศาเองครับ(ซิงค์เดิมๆ) คาดว่าแปะซิลิโคนไม่ดีครับผม ถ้ายังไงลองทาซิลิโคนใหม่ดูครับผม

Comment

• up

Comment

• up

Comment

• up

Comment

• up

Comment

• ในที่สุดผมก็รู้สาเหตุของปัญหาที่ทำให้จอผมกระตุกแล้วครับพี่รัน
                        เวลาเปิดหนังจาก kmplayer ไฟล์ mkv1080 ถ้าเราดูโดยใช้อัตราส่วนภาพเดิมของไฟล์
                        (แบบที่มีแถบดำ บน-ล่าง เหมือนในโรง) กรอโหดขนาดไหนมันก็ไม่กระตุกครับ

แต่พอปรับอัตราส่วนภาพในโปรแกรมเป็น 16:9
                        เลยได้ภาพเต็มจอ ไม่มีแถบดำ ผมเดาเอาว่าเครื่องมันต้องใช้พลังมากกว่าเดิม
                        ยิ่งไปกรอมันแรงๆ +กับจอใหญ่ มันเลยประมวลผลไม่ทันเลยเอ๋อครับ

โล่งงงงงงแล้วครับหมดปัญหา

ปล.วันนี้ลง win7 ด้วยตัวเองสำเร็จแล้วครับ
                        พอลงไดร์เวอร์จากแผ่นที่แถมมากะเมนบอร์ด แบบทั้งหมด
                        ได้โปรแกรม THX มาด้วยเปิดเพลงฟังเสียงดีกว่าเดิมมากมายครับผม
                        (ตอนไปลงที่ร้าน ร้านลงไดรเวอร์ให้ไม่ครบ T_T)

แต่ตอนลงเสร็จ เจอปัญหานึงครับ
                        ไมรู้พาทิชั่นเพิ่มมาจากไหน คลิกเข้าไปก็ไม่มีข้อมูลไรเลยครับ

Comment

• up

Comment

• up

Comment

• ในที่สุดผมก็รู้สาเหตุของปัญหาที่ทำให้จอผมกระตุกแล้วครับพี่รัน
                              เวลาเปิดหนังจาก kmplayer ไฟล์ mkv1080 ถ้าเราดูโดยใช้อัตราส่วนภาพเดิมของไฟล์
                              (แบบที่มีแถบดำ บน-ล่าง เหมือนในโรง) กรอโหดขนาดไหนมันก็ไม่กระตุกครับ

แต่พอปรับอัตราส่วนภาพในโปรแกรมเป็น 16:9
                              เลยได้ภาพเต็มจอ ไม่มีแถบดำ ผมเดาเอาว่าเครื่องมันต้องใช้พลังมากกว่าเดิม
                              ยิ่งไปกรอมันแรงๆ +กับจอใหญ่ มันเลยประมวลผลไม่ทันเลยเอ๋อครับ

โล่งงงงงงแล้วครับหมดปัญหา

ปล.วันนี้ลง win7 ด้วยตัวเองสำเร็จแล้วครับ
                              พอลงไดร์เวอร์จากแผ่นที่แถมมากะเมนบอร์ด แบบทั้งหมด
                              ได้โปรแกรม THX มาด้วยเปิดเพลงฟังเสียงดีกว่าเดิมมากมายครับผม
                              (ตอนไปลงที่ร้าน ร้านลงไดรเวอร์ให้ไม่ครบ T_T)

แต่ตอนลงเสร็จ เจอปัญหานึงครับ
                              ไมรู้พาทิชั่นเพิ่มมาจากไหน คลิกเข้าไปก็ไม่มีข้อมูลไรเลยครับ
                              กิกิ ผมก็เป้นครับ แบ่งไปแบ่งมา จะมีไดร์นึง 100mb แต่ของผมมันไม่ขึ้นนะสิครับ ทำไมของท่า่นขึ้นละนิ อ่าๆ

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
                                กิกิ ผมก็เป้นครับ แบ่งไปแบ่งมา จะมีไดร์นึง 100mb แต่ของผมมันไม่ขึ้นนะสิครับ ทำไมของท่า่นขึ้นละนิ อ่าๆ
                                นั่นนะสิครับ ผมงงมาก
                                ตอนแรกฟอแมทเฉพาะไดรฟ์ C
                                แล้วผมก็ลง window ใหม่
                                แต่สังเกตุในหน้าต่างตอนแบ่งพาทิชั่น มันก็ขึ้นมา 3 พาทิชั่นเลย
                                จะกดลบก็ไม่กล้าลบ - -

Comment

Working...
                                X