Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• up

Comment

• up

Comment

• ใครได้ดูในหลวงเสด็จอยุธยามั่งครับ ทรงแข็งแรงดำเนินได้ด้วยพระองค์เองแล้วดีใจจัง ขอพระองค์ทรงพระเจริญ

Comment

• up

Comment

• 16 k AMD เล่นเกมส์ออนไลน์ ออฟไลน์ รวมจด LED 20 ACER + ไม่ได้เกิน 1500

ออนไลน์เล่น Hon ครับ ออฟไลน์พวก Gta iv อะครับ

ราคาจาก Advice
            AMD ATHLON II X3 455 3.30 =2400
            AsRock 880GMH/U3S3 =2400
            DDR3(1600) 2GB. Kingston Hyper-X*2 =1000
            WESTERN DIGITAL 500GB BLUE =2500
            1GB (V) PCIe ATi 6770 'HIS' HDMI =3100
            Raidmax530w =1500
            Caseตามชอบ =1000
            รวม 13900 บาท

เดือนแล้วผมไปจัดมาชุดนึงแล้ว ตอนนี่้อยากได้เพิ่ม ชุดนี้ยังโออยู่ป่าว

ถามเพิ่มครับ

ตอนที่ไปจัด Board AsRock 880GMH/U3S3 ไม่มี เลยจัดASROCK 870 iCafe R2.0 'SVOA' มาแทน
            ควรเปลี่ยนเป็นอะไรดีหรือจัด870 เหมือนเดิม
            แต่ผมเปลี่ยน VGA เป็น 6670 เดือนแล้วได้มา 2500 เอง ตอนนี้ 2820 ควรลดการ์ดจอ หรือ เอาเป็น 6770 ที่ราคา 3220 แนะนำทีครับ แต่ใจจริงก็อยากลองชุด A6 3650 เหมือนกันครับ แนะนำทีครับผม

ขอบคุณมากๆครับ

Comment

• Originally posted by manatpun View Post
              16 k AMD เล่นเกมส์ออนไลน์ ออฟไลน์ รวมจด LED 20 ACER + ไม่ได้เกิน 1500

ออนไลน์เล่น Hon ครับ ออฟไลน์พวก Gta iv อะครับ

ราคาจาก Advice
              AMD ATHLON II X3 455 3.30 =2400
              AsRock 880GMH/U3S3 =2400
              DDR3(1600) 2GB. Kingston Hyper-X*2 =1000
              WESTERN DIGITAL 500GB BLUE =2500
              1GB (V) PCIe ATi 6770 'HIS' HDMI =3100
              Raidmax530w =1500
              Caseตามชอบ =1000
              รวม 13900 บาท

เดือนแล้วผมไปจัดมาชุดนึงแล้ว ตอนนี่้อยากได้เพิ่ม ชุดนี้ยังโออยู่ป่าว

ถามเพิ่มครับ

ตอนที่ไปจัด Board AsRock 880GMH/U3S3 ไม่มี เลยจัดASROCK 870 iCafe R2.0 'SVOA' มาแทน
              ควรเปลี่ยนเป็นอะไรดีหรือจัด870 เหมือนเดิม
              แต่ผมเปลี่ยน VGA เป็น 6670 เดือนแล้วได้มา 2500 เอง ตอนนี้ 2820 ควรลดการ์ดจอ หรือ เอาเป็น 6770 ที่ราคา 3220 แนะนำทีครับ แต่ใจจริงก็อยากลองชุด A6 3650 เหมือนกันครับ แนะนำทีครับผม

ขอบคุณมากๆครับ
              แนะนำไม่ถูกครับ แต่ผมมาเชียร์ A6 อิอิอิ

Comment

• up

Comment

• Originally posted by pot_simple View Post
                  ในที่สุดผมก็รู้สาเหตุของปัญหาที่ทำให้จอผมกระตุกแล้วครับพี่รัน
                  เวลาเปิดหนังจาก kmplayer ไฟล์ mkv1080 ถ้าเราดูโดยใช้อัตราส่วนภาพเดิมของไฟล์
                  (แบบที่มีแถบดำ บน-ล่าง เหมือนในโรง) กรอโหดขนาดไหนมันก็ไม่กระตุกครับ

แต่พอปรับอัตราส่วนภาพในโปรแกรมเป็น 16:9
                  เลยได้ภาพเต็มจอ ไม่มีแถบดำ ผมเดาเอาว่าเครื่องมันต้องใช้พลังมากกว่าเดิม
                  ยิ่งไปกรอมันแรงๆ +กับจอใหญ่ มันเลยประมวลผลไม่ทันเลยเอ๋อครับ

โล่งงงงงงแล้วครับหมดปัญหา

ปล.วันนี้ลง win7 ด้วยตัวเองสำเร็จแล้วครับ
                  พอลงไดร์เวอร์จากแผ่นที่แถมมากะเมนบอร์ด แบบทั้งหมด
                  ได้โปรแกรม THX มาด้วยเปิดเพลงฟังเสียงดีกว่าเดิมมากมายครับผม
                  (ตอนไปลงที่ร้าน ร้านลงไดรเวอร์ให้ไม่ครบ T_T)

แต่ตอนลงเสร็จ เจอปัญหานึงครับ
                  ไมรู้พาทิชั่นเพิ่มมาจากไหน คลิกเข้าไปก็ไม่มีข้อมูลไรเลยครับ

Originally posted by pot_simple View Post
                  นั่นนะสิครับ ผมงงมาก
                  ตอนแรกฟอแมทเฉพาะไดรฟ์ C
                  แล้วผมก็ลง window ใหม่
                  แต่สังเกตุในหน้าต่างตอนแบ่งพาทิชั่น มันก็ขึ้นมา 3 พาทิชั่นเลย
                  จะกดลบก็ไม่กล้าลบ - -
                  Drive ที่เห็นขึ้นมานั้นเป็น drive system ของ windows 7 ครับ ปกติมันจะไม่โชว์ ห้ามไปทำอะไรกับมัน ถ้าลบไปต้องลง windows 7 ใหม่กันเลย
                  ใครที่ลงwindows 7 แล้วสร้าง partition ในขั้นตอนการติดตั้ง ก็จะมี drive นี้ทุกครั้งไป แต่ท่านใดแบ่ง partition มาก่อนแล้วไม่สร้าง partition ใหม่ในช่วงขั้นตอนการติดตั้ง ก็จะไม่มี drive system นี้
                  ทางที่ดีเข้าไป remove Drive ไม่ให้ โชว์ ป้องกันใครไปยุ่งกับมันจะดีกว่าครับ

Comment

• up

Comment

• up

Comment

• Originally posted by goldgear View Post
                        Drive ที่เห็นขึ้นมานั้นเป็น drive system ของ windows 7 ครับ ปกติมันจะไม่โชว์ ห้ามไปทำอะไรกับมัน ถ้าลบไปต้องลง windows 7 ใหม่กันเลย
                        ใครที่ลงwindows 7 แล้วสร้าง partition ในขั้นตอนการติดตั้ง ก็จะมี drive นี้ทุกครั้งไป แต่ท่านใดแบ่ง partition มาก่อนแล้วไม่สร้าง partition ใหม่ในช่วงขั้นตอนการติดตั้ง ก็จะไม่มี drive system นี้
                        ทางที่ดีเข้าไป remove Drive ไม่ให้ โชว์ ป้องกันใครไปยุ่งกับมันจะดีกว่าครับ
                        โอ้ขอบคุณครับท่าน
                        ไม่รู้มันมายังไง - -

แล้วผมจะรีมูฟมันได้ยังไงครับ

Comment

• up

Comment

• up

Comment

• up

Comment

• Originally posted by pot_simple View Post
                                แนะนำไม่ถูกครับ แต่ผมมาเชียร์ A6 อิอิอิ

อิอิ แอบสนเหมือนกันคับ แต่กลัวไม่แหล่ม ท่านที่ผ่านการใช้งานแล้ว Pm มาแนะนำก็ได้นะคับ

Comment

Working...
                                X