Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• up

Comment

• Originally posted by pot_simple View Post
      ในที่สุดผมก็รู้สาเหตุของปัญหาที่ทำให้จอผมกระตุกแล้วครับพี่รัน
      เวลาเปิดหนังจาก kmplayer ไฟล์ mkv1080 ถ้าเราดูโดยใช้อัตราส่วนภาพเดิมของไฟล์
      (แบบที่มีแถบดำ บน-ล่าง เหมือนในโรง) กรอโหดขนาดไหนมันก็ไม่กระตุกครับ

แต่พอปรับอัตราส่วนภาพในโปรแกรมเป็น 16:9
      เลยได้ภาพเต็มจอ ไม่มีแถบดำ ผมเดาเอาว่าเครื่องมันต้องใช้พลังมากกว่าเดิม
      ยิ่งไปกรอมันแรงๆ +กับจอใหญ่ มันเลยประมวลผลไม่ทันเลยเอ๋อครับ

โล่งงงงงงแล้วครับหมดปัญหา

ปล.วันนี้ลง win7 ด้วยตัวเองสำเร็จแล้วครับ
      พอลงไดร์เวอร์จากแผ่นที่แถมมากะเมนบอร์ด แบบทั้งหมด
      ได้โปรแกรม THX มาด้วยเปิดเพลงฟังเสียงดีกว่าเดิมมากมายครับผม
      (ตอนไปลงที่ร้าน ร้านลงไดรเวอร์ให้ไม่ครบ T_T)

แต่ตอนลงเสร็จ เจอปัญหานึงครับ
      ไมรู้พาทิชั่นเพิ่มมาจากไหน คลิกเข้าไปก็ไม่มีข้อมูลไรเลยครับ
      ตามที่ท่าน Gumblar ว่าเลยครับ แฮะๆ
      ยินดีด้วยนะครับ ที่แก้ปัญหาได้แล้ว

Originally posted by mrggns View Post
      up
      ขอบคุณครับ

Originally posted by Darksis View Post
      กิกิ ผมก็เป้นครับ แบ่งไปแบ่งมา จะมีไดร์นึง 100mb แต่ของผมมันไม่ขึ้นนะสิครับ ทำไมของท่า่นขึ้นละนิ อ่าๆ
      ตามนั้นครับ

Originally posted by abeachboy View Post
      ใครได้ดูในหลวงเสด็จอยุธยามั่งครับ ทรงแข็งแรงดำเนินได้ด้วยพระองค์เองแล้วดีใจจัง ขอพระองค์ทรงพระเจริญ
      สาธุ ขอจงทรงพระเจริญครับ แต่ผมไม่ได้ดูเลย เง้อ

Originally posted by manatpun View Post
      16 k AMD เล่นเกมส์ออนไลน์ ออฟไลน์ รวมจด LED 20 ACER + ไม่ได้เกิน 1500

ออนไลน์เล่น Hon ครับ ออฟไลน์พวก Gta iv อะครับ

ราคาจาก Advice
      AMD ATHLON II X3 455 3.30 =2400
      AsRock 880GMH/U3S3 =2400
      DDR3(1600) 2GB. Kingston Hyper-X*2 =1000
      WESTERN DIGITAL 500GB BLUE =2500
      1GB (V) PCIe ATi 6770 'HIS' HDMI =3100
      Raidmax530w =1500
      Caseตามชอบ =1000
      รวม 13900 บาท

เดือนแล้วผมไปจัดมาชุดนึงแล้ว ตอนนี่้อยากได้เพิ่ม ชุดนี้ยังโออยู่ป่าว

ถามเพิ่มครับ

ตอนที่ไปจัด Board AsRock 880GMH/U3S3 ไม่มี เลยจัดASROCK 870 iCafe R2.0 'SVOA' มาแทน
      ควรเปลี่ยนเป็นอะไรดีหรือจัด870 เหมือนเดิม
      แต่ผมเปลี่ยน VGA เป็น 6670 เดือนแล้วได้มา 2500 เอง ตอนนี้ 2820 ควรลดการ์ดจอ หรือ เอาเป็น 6770 ที่ราคา 3220 แนะนำทีครับ แต่ใจจริงก็อยากลองชุด A6 3650 เหมือนกันครับ แนะนำทีครับผม

ขอบคุณมากๆครับ
      ครับ ถ้าไม่กะเล่นเกมส์แรงเวอร์อะไร แนะนำ A6-3650 = 3400 หรือ A8-3850 = 3900
      ตามนี้ครับผม ส่วนบอร์ด ก็ต้องย้ายไป A75 ครับ
      เว้นเสียว่า ท่านจะใส่การ์ดจอแรงๆเพื่อเล่นเกมส์ อันนี้ ย้อนกลับไป เซ็ทก่อนหน้าเลยครับ แต่ถ้าไม่หวัง USB3 SATA3
      จัดเซ็ทนี้ แรงกว่า
      FX-4100 = 3650
      GIGABYTE GA-78LMT-S2P = 1550
      KingstonHyperX 2gb*2 = 1000 หรือ เอา HyperX4gb 1ตัวก่อน ค่อยเพิ่มทีหลังก็ได้ เพราะบอร์ดมันเป็นบอร์ด แรมแค่2แถว
      WDBLUE500gb = 2300
      HIS HD 7750 iCooler = 3500
      SolytechEPS500w = 1300
      Case ตามชอบ = 1000
      รวม 14300 บาท
      ตามนี้ครับ เกินกว่าเดิมมาหน่อยแต่แรงคุ้มค่าแน่นอนครับผม
      ถ้าไม่ไหวยังไงคุยกันอีกทีได้เลยนะครับ ยินดีช่วยเต็มที่ครับ

Originally posted by pot_simple View Post
      แนะนำไม่ถูกครับ แต่ผมมาเชียร์ A6 อิอิอิ
      อิอิ ^^ ผมก็ชอบ

Originally posted by goldgear View Post
      Drive ที่เห็นขึ้นมานั้นเป็น drive system ของ windows 7 ครับ ปกติมันจะไม่โชว์ ห้ามไปทำอะไรกับมัน ถ้าลบไปต้องลง windows 7 ใหม่กันเลย
      ใครที่ลงwindows 7 แล้วสร้าง partition ในขั้นตอนการติดตั้ง ก็จะมี drive นี้ทุกครั้งไป แต่ท่านใดแบ่ง partition มาก่อนแล้วไม่สร้าง partition ใหม่ในช่วงขั้นตอนการติดตั้ง ก็จะไม่มี drive system นี้
      ทางที่ดีเข้าไป remove Drive ไม่ให้ โชว์ ป้องกันใครไปยุ่งกับมันจะดีกว่าครับ
      ขอบคุณท่านมากๆครับผม แฮะๆ ผมตอบช้ามากๆเลย

Originally posted by mrggns View Post
      up
      ขอบคุณครับ

Originally posted by pot_simple View Post
      โอ้ขอบคุณครับท่าน
      ไม่รู้มันมายังไง - -

แล้วผมจะรีมูฟมันได้ยังไงครับ
      ประมาณhide มันไว้หน่ะครับ ตามท่าน Gumblar

Originally posted by manatpun View Post
      อิอิ แอบสนเหมือนกันคับ แต่กลัวไม่แหล่ม ท่านที่ผ่านการใช้งานแล้ว Pm มาแนะนำก็ได้นะคับ
      ^^ ผมใช้งานมาแล้วครับ ท่านใช้งานแบบไหนครับ ยินดีช่วยครับผม

Comment

• ผมยังหาวิธีรีมูฟมันยังไม่ได้เลยครับ ไดร์ฟดาต้า
        T_T

Comment

• ไม่ต้องไปทำไรมานคับ

Comment

• ซื้อ MB asus M5A78L M-LE มาแต่ไม่อยากใส่case จะมีวิธี เปิดเครื่องทางไหนได้บ้างครับ
            เพราะเครื่องเก่า ใช้ ECS BLACK 780GM-A มันมี ปุ่ม startกับreset เล็กๆให้บนบอร์ด
            ผมชอบ เปลือยๆ + ตังไม่มีจะซื้อcase ละครับ

Comment

• Originally posted by thanamon View Post
              ซื้อ MB asus M5A78L M-LE มาแต่ไม่อยากใส่case จะมีวิธี เปิดเครื่องทางไหนได้บ้างครับ
              เพราะเครื่องเก่า ใช้ ECS BLACK 780GM-A มันมี ปุ่ม startกับreset เล็กๆให้บนบอร์ด
              ผมชอบ เปลือยๆ + ตังไม่มีจะซื้อcase ละครับ
              เปลือยๆนี่เป็นหนหางสู่ความเป็นเทพOCครับ

Comment

• up

Comment

• หน้า 400 แว้วววววว

Comment

• สงสัย ต้องลอง FX-4100

AMD FX-4100 3650
                    GIGABYTE GA-78LMT-S2P 1520
                    DDR3(1600) 4GB. Kingston Hyper-X 'Ingram/Synnex' 880
                    500 GB. SATA-III Western 2230
                    1GB (V) PCIe ATi 7750 'HIS' HDMI 3460
                    LED (Backlight) 20'' ACER S200HLAbd 3190
                    Case Tsunami i-robot 1080
                    PS (FULL) 550W. ITsonas Winner 80Plus 1190

17200 จ๊ากๆๆๆ แต่คุ้มแน่นใช่มิ แฟนเพลง
                    แต่บอร์ดตัวนี้มันใส่ Ram ได้แค่ 1333 ไม่ใช่หรอคับ
                    แหะๆ ถ้าลด VGA พอได้ป่าวคับ หรือตัวนี้ใช่เล่นเกมส์สบายเลยแนะนำทีคับจะได้ไปจ๊าดดดมา
                    Last edited by manatpun; 28 May 2012, 16:05:01.

Comment

• up

Comment

• สงสัย ต้องลอง FX-4100

AMD FX-4100 3650
                        GIGABYTE GA-78LMT-S2P 1520
                        DDR3(1600) 4GB. Kingston Hyper-X 'Ingram/Synnex' 880
                        500 GB. SATA-III Western 2230
                        1GB (V) PCIe ATi 7750 'HIS' HDMI 3460
                        LED (Backlight) 20'' ACER S200HLAbd 3190
                        Case Tsunami i-robot 1080
                        PS (FULL) 550W. ITsonas Winner 80Plus 1190

17200 จ๊ากๆๆๆ แต่คุ้มแน่นใช่มิ แฟนเพลง
                        แต่บอร์ดตัวนี้มันใส่ Ram ได้แค่ 1333 ไม่ใช่หรอคับ
                        แหะๆ ถ้าลด VGA พอได้ป่าวคับ หรือตัวนี้ใช่เล่นเกมส์สบายเลยแนะนำทีคับจะได้ไปจ๊าดดดมา
                        bus 1600 ใส่ได้ครับ hyper 1600 8 gb ท่านวิกรเคยใส่แล้ว ได้แน่นอน vga 7750 ประหยัดไฟ ตัวแรงซีรีย์7 โอเคเลยครับ ทำใจนิดนะครับ mb ไม่มี sata3 usb3

เปลี่ยน power ด้วยครับ ยี่ห้อนี้ไม่ค่อยเสถียรทำมือเท่าไร

Comment

• up

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
                            bus 1600 ใส่ได้ครับ hyper 1600 8 gb ท่านวิกรเคยใส่แล้ว ได้แน่นอน vga 7750 ประหยัดไฟ ตัวแรงซีรีย์7 โอเคเลยครับ ทำใจนิดนะครับ mb ไม่มี sata3 usb3

เปลี่ยน power ด้วยครับ ยี่ห้อนี้ไม่ค่อยเสถียรทำมือเท่าไร

เปลี่ยนเป็นยี่ห้อไรดีครับ ถ้าเป็น PS (FULL) 450W. RAIDMAX ใช้พอป่าวครับ ใช้งานธรรมดาครับไ่ม่ได้ Oc แต่อย่างใด

Comment

• up

Comment

• up

Comment

Working...
                                X