Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• up

Comment

• Originally posted by pot_simple View Post
      ผมยังหาวิธีรีมูฟมันยังไม่ได้เลยครับ ไดร์ฟดาต้า
      T_T
      ตามวิธีท่าน Gumblar Hide ไว้ก็พอ

Originally posted by Darksis View Post
      ไม่ต้องไปทำไรมานคับ
      ฮา

Originally posted by thanamon View Post
      ซื้อ MB asus M5A78L M-LE มาแต่ไม่อยากใส่case จะมีวิธี เปิดเครื่องทางไหนได้บ้างครับ
      เพราะเครื่องเก่า ใช้ ECS BLACK 780GM-A มันมี ปุ่ม startกับreset เล็กๆให้บนบอร์ด
      ผมชอบ เปลือยๆ + ตังไม่มีจะซื้อcase ละครับ
      เอาเหล็ก แตะสัมผัส ขาที่เขียนว่า Start บนตัวเมนบอร์ดทั้ง2 ขาครับผม แล้วมันจะติดให้เองครับ

Originally posted by abeachboy View Post
      เปลือยๆนี่เป็นหนหางสู่ความเป็นเทพOCครับ
      ตามนั้นเลย อิอิ

Originally posted by mrggns View Post
      up
      ขอบคุณครับ

Originally posted by sperrr View Post
      หน้า 400 แว้วววววว
      เย้

Originally posted by manatpun View Post
      สงสัย ต้องลอง FX-4100

AMD FX-4100 3650
      GIGABYTE GA-78LMT-S2P 1520
      DDR3(1600) 4GB. Kingston Hyper-X 'Ingram/Synnex' 880
      500 GB. SATA-III Western 2230
      1GB (V) PCIe ATi 7750 'HIS' HDMI 3460
      LED (Backlight) 20'' ACER S200HLAbd 3190
      Case Tsunami i-robot 1080
      PS (FULL) 550W. ITsonas Winner 80Plus 1190

17200 จ๊ากๆๆๆ แต่คุ้มแน่นใช่มิ แฟนเพลง
      แต่บอร์ดตัวนี้มันใส่ Ram ได้แค่ 1333 ไม่ใช่หรอคับ
      แหะๆ ถ้าลด VGA พอได้ป่าวคับ หรือตัวนี้ใช่เล่นเกมส์สบายเลยแนะนำทีคับจะได้ไปจ๊าดดดมา
      เปลี่ยน PSU ครับผม เอา PowerMonster550w ที่JIB มาใช้พลางๆก่อนก็ได้ครับ 500 บาท ดีกว่า ITSonasWinner อีก
      ไฟพอแน่นอนครับผม
      ส่วนบอร์ดใส่แรม 1600 แล้วเข้าไปตั้งที่ bios จะได้ 1600 เลยครับ ถ้าไม่ตั้งจะเห้นแค่ 1333 ครับผม
      ส่วน VGA แนะนำตัวนี้ครับผม เพราะทานไฟต่ำคุ้มในระยะยาวๆ แต่ถ้าอยากลดงบก็แนะนำ
      6670 ครับผม 2300 บาท แต่ทานไฟหนักกว่าครับผม

Originally posted by Darksis View Post
      bus 1600 ใส่ได้ครับ hyper 1600 8 gb ท่านวิกรเคยใส่แล้ว ได้แน่นอน vga 7750 ประหยัดไฟ ตัวแรงซีรีย์7 โอเคเลยครับ ทำใจนิดนะครับ mb ไม่มี sata3 usb3

เปลี่ยน power ด้วยครับ ยี่ห้อนี้ไม่ค่อยเสถียรทำมือเท่าไร
      ^^ ตามนั้นครับ

Originally posted by manatpun View Post
      เปลี่ยนเป็นยี่ห้อไรดีครับ ถ้าเป็น PS (FULL) 450W. RAIDMAX ใช้พอป่าวครับ ใช้งานธรรมดาครับไ่ม่ได้ Oc แต่อย่างใด
      ถ้าเอาตัวนั้น แนะนำ PowerMonster550w ครับผม okดีเหมือนกัน อย่างน้อยๆ ได้ประกัน2ปีคุ้มกว่า Raidmax450w ประกันปีเดียว ถูกกว่าด้วย

Originally posted by mrggns View Post
      up
      ขอบคุณครับ

Comment

• หน้า 400 แล้ว แถมก็จะเรป 8000 แล้ว

Comment

• up

Comment

• up

Comment

• Originally posted by Gumblar View Post
              หน้า 400 แล้ว แถมก็จะเรป 8000 แล้ว
              ขอบคุณครับผม อิอิ ได้ท่านช่วยมาตลอดจนตอนนี้เลยขอบคุณครับ

up
              ขอบคุณท่านที่ช่วยดันนะครับผม แฮะๆ

Comment

• Originally posted by pot_simple View Post
                ผมยังหาวิธีรีมูฟมันยังไม่ได้เลยครับ ไดร์ฟดาต้า
                T_T
                1.คลิกขวาที่ My Computer เลือก Manage
                2.จะขึ้นหน้าต่าง Computer management ให้เลือกไปที่ Disk Management
                3.คลิกเลือก Drive ที่ต้องการ จะ remove
                4.คลิกขวา แล้ว เลือก Change Drive Letter and Paths...
                5.เลือก Remove แล้วกด OK
                6.ปิด หน้าต่าง Computer management ได้เลย Drive ที่เรา remove ออกมันก็จะไม่ใชว์อีกต่อไป

Comment

• up

Comment

• ทำไมไม่มีใครจัด FX 8150 เลยนะครับ เห็นมีแต่ Fx8120 หรือว่าFx 8150 ไม่คุ้ม พอดีกำลังย้ายค่ายอะครับ เลยศึกษาFX8150 ไว้แล้วก็หาของมือสองด้วยแต่ไม่เห็นมีใครปล่อยเลย รบกวนด้วยครับ

Comment

• Originally posted by goldgear View Post
                      1.คลิกขวาที่ My Computer เลือก Manage
                      2.จะขึ้นหน้าต่าง Computer management ให้เลือกไปที่ Disk Management
                      3.คลิกเลือก Drive ที่ต้องการ จะ remove
                      4.คลิกขวา แล้ว เลือก Change Drive Letter and Paths...
                      6.ปิด หน้าต่าง Computer management ได้เลย Drive ที่เรา remove ออกมันก็จะไม่ใชว์อีกต่อไป
                      ขอบคุณมากขอรับ
                      ทำตามแล้วคับ หายเป็นปลิดทิ้ง

Comment

• up ก่อนดูขุนศึก

Comment

• ssd 60gb พอลง win7 64bit ไหมพี่

Comment

• ลงได้แน่นอนครับ แต่พวกโปรแกรมจะเหลือที่ให้ลงไหมอีกเรื่องนึง

Comment

• Originally posted by goldgear View Post
                              ขอบพระคุณท่าน Goldgear มากๆครับผม
                              ปล.เป็นอย่างไรบ้างครับท่าน สบายดีไหมครับ

up
                              ขอบคุณครับ

Originally posted by AgonYofJoY View Post
                              ทำไมไม่มีใครจัด FX 8150 เลยนะครับ เห็นมีแต่ Fx8120 หรือว่าFx 8150 ไม่คุ้ม พอดีกำลังย้ายค่ายอะครับ เลยศึกษาFX8150 ไว้แล้วก็หาของมือสองด้วยแต่ไม่เห็นมีใครปล่อยเลย รบกวนด้วยครับ
                              ราคาต่องบ ไม่คุ้มเท่า I5-3570K ครับผม เลยไม่น่าซื้อมาใช้นักครับ
                              แต่ถ้า 8120 นี่คุ้มมาก 5700 บาทเอง (8150 ราคา 7900บาท)
                              ตามนั้นครับผม ถ้าจับ 8120 มาOCดีๆ ก็พอๆกับ 8150 เลยครับผม 8150 อาจไปได้ที่ 5.0GHz ด้วยซิงค์ลม ตัว 8120 ก็ไปได้ที่4.5 ประมาณนั้นครับ

Originally posted by sperrr View Post
                              up ก่อนดูขุนศึก
                              สนุกมั้ยครับเนี่ย

Originally posted by pot_simple View Post
                              ขอบคุณมากขอรับ
                              ทำตามแล้วคับ หายเป็นปลิดทิ้ง
                              ยินดีด้วยครับท่าน

ssd 60gb พอลง win7 64bit ไหมพี่
                              พอครับ ผมก็ใช้อยุ่ แต่เพิ่มอีก1500 เอา 128gb เถอะครับ คุ้มกว่า
                              Last edited by runshana; 29 May 2012, 23:13:24.

Comment

• up

Comment

Working...
                                X