Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• up

Comment

• up

Comment

• ผมขอถามหน่อยครับ ว่าทำไม cpu ของ intel ถึงไม่ใช้เป็น ivy ไปเลย

Comment

• up

Comment

• Originally posted by Gumblar View Post
            8150 ไป 9Ghz แล้วครับ ท่าน Ksin ทุบสถิติโลกรอบสอง

http://www.overclockzone.com/forums/...1#post41565233
            พระเจ้าช่วย O_o สุดยอดไปเลยครับท่าน ที่ 9GHz
            แต่มันใช้งานจริงไม่ได้หน่ะสิครับท่าน เง้อ

Originally posted by kieng007 View Post
            คุณรัน ไปจัดสเปคตามที่แนะนำมาแล้วครับ ให้คุณวิกรจัดให้ ได้มาประมาณอาทิตย์กว่าๆ แล้วเพิ่งจะได้ลองเล่นไปไม่เท่าไหร่เลยครับ

ลองเล่น BF3 ปรับ High กับจอ Dell u2412m แล้ว ลื่นมากเลยครับ ดีที่ไม่เพิ่มสเปคการ์ดจอที่สูงกว่านี้ จากคนไม่เคยใช้ ssd มาก่อน มันช่างแตกต่างกับ Hdd ธรรมดาที่เคยใช้มากเลยครับ บู๊ทเข้าวินโดเร็วมากๆ เพื่อนผมเพิ่งซื้อ imac 27 นิ้ว มันมาลองเล่นที่บ้าน บอกว่าไม่น่าซื้อมาเลย ซื้อไปก็เล่น win7 อยู่ดี

ขอบคุณมากๆนะครับ
            ยินดีด้วยนะครับผม ที่ได้คอมที่ถูกใจไปใช้งาน ส่วนตัวผมก็ชอบ 7750 + SSD เหมือนกัน มันช่างเร้าใจดีแท้ๆ
            ส่วน Imac โดยส่วนตัวผม แบบไม่อคตินะครับ ถ้าซื้อมาแล้วลง Win7 ไม่ควรซื้อเลย เพราะมันไม่ได้ใช้สิ่งที่ควรจะเป็นข้อดีของ Imac นั่นก็คือ Mac นั่นแหละ

มีอะไรสงสัยสอบถามได้เลยนะครับผม ยินดีช่วยเต็มที่ครับ

Originally posted by akekaman View Post
            อยากให้ลองจัดแบบ รวมจอเน้นเล่นเกมงบตั้งแต่ 12-20k บ้างคับ ประกอบการตัดสินใจ xD
            งบกว้างมากๆเลยครับ ขอจัด 2เสป็ค นะครับผม 13000 กับ 20000 เลย
            A6-3500 = 2400
            AsRock A75 Pro4 = 2700
            KingstonHyperX 2gb*2 = 1000
            WDBLUE 500gb = 2300
            PowerMonster550w = 500 (หรือจะเอาดีๆไปเลยก็ได้ครับ เพิ่มงบ)
            Case ตามชอบ = 1000
            DVD24XLG = 600
            AOC18.5" LED = 2500
            รวม 13000 บาท พอดีครับ
            ถ้าลดงบก็ลดเมนบอร์ด เหลือตัว AsrockA55-HVS = 1600 จะเหลือ 11900 บาท พอดีในงบครับผม

ส่วนงบ 20000
            AOC21.5" LED = 3800
            FX-4100 = 3650
            Asrock970Extreme3 = 2900
            KingstonHyperX 2gb*2 = 1000
            WDBLUE500gb = 2300
            SolytechEPS500w = 1300
            His7770 = 4300
            ThermalTakeV3 = 1200
            DVD24X LG = 600
            รวม 19750บาท
            ตามนี้ครับผม ถ้าไหว ก็เพิ่ม CPU เป็น FX-6100 ราคา 4700 หรือ จะลดเมนบอร์ดลงก็ได้ครับถ้าไม่ได้กะOC
            หรือจะไปเพิ่มการ์ดจอให้สูงขึ้นหลังจากลดบอร์ดลงก็ได้ครับผม
            สงสัยอะไรสอบถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
              up
              ขอบคุณท่านมากๆครับผม

Originally posted by yatumnoo9 View Post
              ผมขอถามหน่อยครับ ว่าทำไม cpu ของ intel ถึงไม่ใช้เป็น ivy ไปเลย
              เสป็คไหนเหรอครับผม ถ้าเป็นเสป็คหน้าแรก ต้องขออภัยด้วยนะครับ ที่ไม่ได้อัพเดท
              ส่วนเสป็คในล๊อตแรกๆของช่วง IVY ที่ผมไม่ได้จัดเพราะ จากราคาที่ต่างกับ I5 2500K ถึง 1000 บาท แล้ว เทียบความแรงที่เพิ่มขึ้นมาไม่มาก
              กับเอาเงินไปเพิ่มการ์ดจอ ถ้าในงบจำกัด I5 2500K ก็ตอบได้ดีกว่าครับผม
              ส่วนตอนนี้ ก็คงจัดเอาตามปัจจุบันครับผม เพราะ เดี๋ยว I5-2500K ก็จะหมดตลาดแล้ว

Comment

• E7300 + HD 7770
                คิดว่าจะไปกันไหวมั้ยครับท่าน run

เท่าที่ผมคิดดูน่าจะไปกันได้นะ

Comment

• up

Comment

• นานๆมาที แอบมาupรอบดึก 555
                    ขอบคุณท่านrunshanaมากคับ ตอนนี้ก็กำลังดูสเปคคอมให้น้องอยู่

Comment

• Originally posted by sperrr View Post
                      E7300 + HD 7770
                      คิดว่าจะไปกันไหวมั้ยครับท่าน run

เท่าที่ผมคิดดูน่าจะไปกันได้นะ
                      ไปกันได้แน่นอนครับผมท่านsperrr แต่อย่าลืมลง Win7 ด้วยนะครับ อิอิ

Originally posted by mrggns View Post
                      up
                      ขอบคุณครับ

Originally posted by codeovcz View Post
                      นานๆมาที แอบมาupรอบดึก 555
                      ขอบคุณท่านrunshanaมากคับ ตอนนี้ก็กำลังดูสเปคคอมให้น้องอยู่
                      ขอบคุณครับผมท่าน ไม่เจอกันนาน มีอะไรสอบถามได้เลยนะครับผม ยินดีช่วยเต็มที่ครับ

Comment

• up

Comment

• up

Comment

• เสป็คไหนเหรอครับผม ถ้าเป็นเสป็คหน้าแรก ต้องขออภัยด้วยนะครับ ที่ไม่ได้อัพเดท
                            ส่วนเสป็คในล๊อตแรกๆของช่วง IVY ที่ผมไม่ได้จัดเพราะ จากราคาที่ต่างกับ I5 2500K ถึง 1000 บาท แล้ว เทียบความแรงที่เพิ่มขึ้นมาไม่มาก
                            กับเอาเงินไปเพิ่มการ์ดจอ ถ้าในงบจำกัด I5 2500K ก็ตอบได้ดีกว่าครับผม
                            ส่วนตอนนี้ ก็คงจัดเอาตามปัจจุบันครับผม เพราะ เดี๋ยว I5-2500K ก็จะหมดตลาดแล้ว
                            อ๋อครับ สเป็คหน้าแรกคือพอดีผมไม่ค่อยได้ติดตาม cpu ของ intel เลยไม่ค่อยรู้ว่า ivy มันแตกต่างจากเดิมมากแค่ไหน ก็เลยสงสัยว่าทำไม สเป๊คหน้าแรกถึงยังเป็น sandy อยู่ เพราะมีความคิดว่า ของใหม่มันน่าจะดีกว่า เห็นว่า 22 nm
                            Last edited by yatumnoo9; 31 May 2012, 14:25:06.

Comment

• up

Comment

• up

Comment

Working...
                                X