Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by mrggns View Post
    up
    ขอบคุณครับ

Originally posted by pooadess View Post
    ดันไป ครับ ท่าน
    ขอบคุณครับท่าน

Originally posted by Darksis View Post
    กลับมาจากสุโขทัยแล้วคร๊าบ
    คร้าบ เป็นยังไงมั่งคร้าบ

Comment

• ข่าวดีของสาวก เมนบอร์ดค่าย MIS ครับ
      ทางร้าน Com&More ได้นำเจ้า Z77A-GD65 มาขายเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ
      >>http://www.computeandmore.com/productlist.php?id=2089<<

Comment

• up

Comment

• Originally posted by sperrr View Post
          ข่าวดีของสาวก เมนบอร์ดค่าย MIS ครับ
          ทางร้าน Com&More ได้นำเจ้า Z77A-GD65 มาขายเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ
          >>http://www.computeandmore.com/productlist.php?id=2089<<
          โอ้ ขอบคุณสำหรับข่าวครับผม
          ยี่ห้อดัง แต่เงียบหายไปเฉยๆเลย
          ยินดีต้อนรับกลับนะ MSI อิอิ
          Originally posted by mrggns View Post
          up
          ขอบคุณครับ

Comment

• ดันครับ ^^

Comment

• Originally posted by runshana View Post
              เซ็ตนั้น มันไม่มี HDD นะครับผม เลยดูราคาถูกครับ ถ้ามีก็ 12000 พอดีๆ
              ตัว FX4100 กินไฟ 95w ครับผม แต่ไม่มีการ์ดจอในตัว ส่วนเรื่อง A55Pro3 จะรองรับ FM2 ได้มั้ยนี่ ผมตอบไม่ได้จริงๆครับไม่แน่ใจ และไม่ชัวครับผม
              เมนบอร์ดในราคา 1500-2200 ที่แนะนำ ก็มี GIGABYTE GA-78LMT-S2P = 1550 ตัวนี้เลยครับ จ่ายไฟดี OC ได้พอใช้ได้ในราคา ถูกสุดครับ
              รองมาก็ ASROCK 880GM-LE FX ตัวนี้ OC ดีชิพใหม่กว่าครับผม แจ่มๆเลย แต่แพงไปนิด 1850บาท
              ส่วนอีกตัวราคาเกินมาหน่อย ASUS M5A88-M ราคา 2500 บาทครับผม ตัวนี้ได้ USB3 SATA3 ครบเลยครับ ถ้าเอาไปOC ก็ใกล้เคียง 880GM-LE FX
              ขอแค่เป็น 7750 ที่เป็น DDR5 1GB แรงต่างกันไม่เกิน 5เปอเซนครับ ตัวไหนก็ได้ แนะนำเอาตัวถูกๆไว้ก่อน ครับ

สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับผม
              GIGABYTE GA-78LMT-S2P
              ASROCK 880GM-LE FX
              ทั้งคู่sata2ใช่ปะครับ งั้นเวลาผมไปซื้อhdd ก็ต้องเลือกที่เป็นsata2ใช่ปะครับ

ถ้าไม่นับเรื่องการ์ดจอในCPU ตัวfxแรงกว่ามากมั้ยครับ เห็นมันตั้ง3.6ghz แต่a6 แค่2.7เอง

CPU + VGA 7750 raidmax เอาอยู่สบายๆเลยใช่ปะครับ

ขอบคุณมากครับ

Comment

• พี่รันครับ ตอนนี้เกิดปัญหา
                พอ oc ไป 4.0 มันบูทแค่ 1.3 มั้งครับแต่พอทำงานเปิดหนักๆมันถึงบูทไป 4
                เลยไม่ค่อยเท่าไหร่ แต่ช่วงนี้เปิคอมมา ต้องค้างก่อน 1 รอบแล้วรี ถึงจะหาย สาเหตุเกิดจากอะไรครับ
                ตัว oc ผมปิด ตัวเทอร์โบบูทแล้วทำไงดีครับ
                สเปค fx 4100
                Gig 970 apd3
                Corsair 8 gb
                Hdd 500 gb
                Vertex 3 60 gb
                Xfx 650
                Sinkเดิมครับ
                Vga gig 6870

Comment

• Originally posted by tangstrike View Post
                  ดันครับ ^^
                  ขอบคุณครับ

Originally posted by XZaRaY View Post
                  GIGABYTE GA-78LMT-S2P
                  ASROCK 880GM-LE FX
                  ทั้งคู่sata2ใช่ปะครับ งั้นเวลาผมไปซื้อhdd ก็ต้องเลือกที่เป็นsata2ใช่ปะครับ

ถ้าไม่นับเรื่องการ์ดจอในCPU ตัวfxแรงกว่ามากมั้ยครับ เห็นมันตั้ง3.6ghz แต่a6 แค่2.7เอง

CPU + VGA 7750 raidmax เอาอยู่สบายๆเลยใช่ปะครับ

ขอบคุณมากครับ
                  ทั้ง2เป็น SATA2 ครับ แต่เวลาซื้อ HDD ซื้อ Sata3 ได้เลยครับผม ใช้ด้วยกันได้ครับ

ถ้าไม่นับเรื่องการ์ดจอในตัว FX แรงกว่าราวๆ 15-20เปอเซนเลยครับ

CPU + VGA7750 Raidmax450w เอาอยุ่ครับผม แต่ถ้าเพิ่มเงินไหว ก็ไป SolytechEPS500w = 1300 บาทจะคุ้มและทนกว่าครับผม

Originally posted by newmankung View Post
                  พี่รันครับ ตอนนี้เกิดปัญหา
                  พอ oc ไป 4.0 มันบูทแค่ 1.3 มั้งครับแต่พอทำงานเปิดหนักๆมันถึงบูทไป 4
                  เลยไม่ค่อยเท่าไหร่ แต่ช่วงนี้เปิคอมมา ต้องค้างก่อน 1 รอบแล้วรี ถึงจะหาย สาเหตุเกิดจากอะไรครับ
                  ตัว oc ผมปิด ตัวเทอร์โบบูทแล้วทำไงดีครับ
                  สเปค fx 4100
                  Gig 970 apd3
                  Corsair 8 gb
                  Hdd 500 gb
                  Vertex 3 60 gb
                  Xfx 650
                  Sinkเดิมครับ
                  Vga gig 6870
                  ลองเทสโดยการลด Clock ลงมาเป็น 3.9 ดูก่อนว่าหายมั้ยครับ แสดงว่าตัวจ่ายไฟเริ่มมีปัญหาหน่อยๆละครับผม สำหรับเจ้าตัว Gig970A-D3

Comment

• UP

Comment

• รบกวนช่วยจัดสเปกคอมทำงาน graphic + animation ให้หน่อยค่ะ
                      ราคาไม่เกิน 30k (ไม่รวมจอ)
                      ใช้งาน Animation 3D and 2D,Composting,Photoshop,Illus แนวๆเนี่ยอะคะ บวกพวกทำรายงานอีกนิดหน่อย ไม่เน้นเกมส์ค่ะ
                      รบกวนหน่อยนะคะ

Comment

• รบกวนช่วยจัดสเปกหน่อยครับ งบ 10000 ขอทั้ง intel และ amd เลยครับ รวมจอครับ
                        การ์ดจอใ่ส่ได้ไม่ครังบ 10000 ที่ใช้งานได้ทั้ง เกมส์ และงานทั่วไป ครับ อยากได้มากครับ ช่วยหน่อยนะครับ

Comment

• ้เหนื่อยครับ แต่ก็สนุก หลังจากทำค่ายเสร็จ ก็ฉลองกับรุ่นพี่ หลังจากทำค่ายมา 5 ค่ายติดต่อกันถึง 2 เดือนไม่ได้พักเสาอาทิตย์ อ่าๆ น้องๆที่สุโขทัยน่ารักมากๆครับ มีการส่งรุ่นพี่ด้วย ด้วยการบูมส่ง อ่าๆ ดีใจมากๆเลยพี่

Comment

• สวัสดีครับทุกๆคน สบายดีกันไหมครับ เอาบุญมาฝากในวันวิสาขบูชานะครับ

อยากถามว่าทำไมตอนเล่น PC สปีดเนตมา 6 MB แต่พอเช็คใน WIFI มาแค่ 500 หน่อยๆเองครับ ปกติมาเท่ากันนะครับ (ใช้ของ TOT ครับ)

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
                              UP
                              ขอบคุณครับ

Originally posted by ArteryArT View Post
                              รบกวนช่วยจัดสเปกคอมทำงาน graphic + animation ให้หน่อยค่ะ
                              ราคาไม่เกิน 30k (ไม่รวมจอ)
                              ใช้งาน Animation 3D and 2D,Composting,Photoshop,Illus แนวๆเนี่ยอะคะ บวกพวกทำรายงานอีกนิดหน่อย ไม่เน้นเกมส์ค่ะ
                              รบกวนหน่อยนะคะ
                              ยินดีครับผม ไม่ OC สินะครับ จัดได้ตามนี้เลย
                              CORE i7 3770 = 9800
                              GIGABYTE H77M-D3H = 2600
                              QUADRO 600 = 8800
                              WDBLUE1TB = 3100 หรือถ้าไหว WDBLACK1TB = 4000 บาท คุ้มกว่าเพราะได้ประกัน 5 ปีครับ
                              KINGSTON HYPER-X (K2) 4gb*2 = 1900
                              TsunamiBlackStorm650w = 1800
                              ThermalTakeV3 = 1200
                              DVD24x LG = 600
                              รวม 29800 บาท
                              ตามนี้ครับผม แรงคุ้มเลย ทำงานได้ครบ ในด้าน 3D นี่สบายๆเลยครับ สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ
                              ราคาร้าน JEDI ครับผม ยกเว้น PSU Tsunami จาก Advice

Originally posted by jamesza253 View Post
                              รบกวนช่วยจัดสเปกหน่อยครับ งบ 10000 ขอทั้ง intel และ amd เลยครับ รวมจอครับ
                              การ์ดจอใ่ส่ได้ไม่ครังบ 10000 ที่ใช้งานได้ทั้ง เกมส์ และงานทั่วไป ครับ อยากได้มากครับ ช่วยหน่อยนะครับ
                              ครับผม จัดได้ตามนี้เลยครับในงบ 10000
                              Intel Celeron G530 = 1350
                              BIOSTAR H61MU3+Remote = 1500
                              WESTERN DIGITAL 500GB BLUE =2250
                              Blackberry 4gb DDR3 1333MHz = 700
                              Case+PSU ตามชอบ = 1000 หรือจะเอา PowerMonster550w = 500+Caseตามชอบ 500 ก็ได้ครับ
                              HIS HD 7750 iCooler = 3500
                              รวม 10300 บาท
                              เกินงบมาหน่อยแต่คุ้มค่าครับ ตัวนี้ถ้าไม่หวังอนาคตอันไกล จะอัพใหม่หมด ตัวนี้แหละครับ คุ้มค่าที่สุดแล้ว เพราะแรงได้ตลอดปีนี้ปีหน้าเลยครับในงบ10000 แต่ไม่ได้รวมจอนะครับ
                              ถ้าจะรวมจอคงต้อง AMD Only ตามนี้ครับ
                              A6-3500 = 2400
                              BIOSTAR A55MLV = 1550
                              Blackberry 2gb*2 1600MHz = 900
                              WDBLUE500gb = 2250
                              PowerMonster550w + Caseตามชอบ = 1000 หรือเคสตามชอบพร้อมPSUติดเคส=1000
                              LED (Backlight) 18.5" AOC E950SWN = 2600
                              รวม 10700 บาท
                              ตามนี้ครับผม เกินมา 700 แต่ได้ครบชุดครับ เล่นเกมส์ได้ ทำงานได้ สบายๆ CPU3Core เต็มอิ่มครับผม มีHD6530ในตัว แรงคุ้มแน่นอน
                              สงสัยอะไรถามเพิ่มได้เลยนะครับ

Originally posted by Darksis View Post
                              ้เหนื่อยครับ แต่ก็สนุก หลังจากทำค่ายเสร็จ ก็ฉลองกับรุ่นพี่ หลังจากทำค่ายมา 5 ค่ายติดต่อกันถึง 2 เดือนไม่ได้พักเสาอาทิตย์ อ่าๆ น้องๆที่สุโขทัยน่ารักมากๆครับ มีการส่งรุ่นพี่ด้วย ด้วยการบูมส่ง อ่าๆ ดีใจมากๆเลยพี่
                              บูมส่งด้วย *_*" กว่าผมจะรู้จักบูม ก็ปาไป ปริญญาตรีแล้ว อิอิ
                              สุดยอดเลยครับ ความเหนือยที่มาพร้อมกับความสุข
                              นับๆไปแล้ว มันก็คุ้มค่าที่จะทำ ใช่มั้ยครับ^^

Comment

• Originally posted by FIRSTFOZO View Post
                                สวัสดีครับทุกๆคน สบายดีกันไหมครับ เอาบุญมาฝากในวันวิสาขบูชานะครับ

อยากถามว่าทำไมตอนเล่น PC สปีดเนตมา 6 MB แต่พอเช็คใน WIFI มาแค่ 500 หน่อยๆเองครับ ปกติมาเท่ากันนะครับ (ใช้ของ TOT ครับ)
                                สาธุ ขอบคุณมากครับผม อิอิ
                                ส่วนเรื่อง WIFI นี่ อาจจะเป็นเพราะสปีดดรอปลง หรือมีคนแอบแย่งใช้ก็ได้ครับ ขึ้นกับระยะทางและสัญญาณรบกวนในเวลานั้นครับผม

Comment

Working...
                                X