Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• UP !!!

Comment

• ขอถามครับผม
      Fx4100 ใช้แรม4gb แบบ single หรือ dual
      จะแรงต่่างกันมากมั้ยครับ

Comment

• up

Comment

• ช่วยดูให้หน่อยครับ อยากเล่นเกมส์แรงๆ หน้าจอสัก 23 ควรเพิ่มไรดีครับ

CPU : Intel Core i5 760 @ 2800MHz
          MB : Asus P7P55-M
          Ram: 4G (2 x 2048 DDR3-SDRAM )
          HDD: SAMSUNG HD103SJ ATA Device (1000GB)
          VGA: ATI Radeon HD 4650
          DVD : DIT LA3WLU7
          Monitor : LG Electronics W2043 - 20 inches

Comment

• รบกวนจัดสเป็คให้หน่อยครับ

มีงบ15000ครับ ทำพวกphtoshop illuss กับ 3d นิดหน่อยครับ เล่นเกมบ้าง
            ขอเป็น amd นะครับ ,มีการ์ด 6670 แล้วครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

• แวะเข้ามาทักทายครับตอนนี้ยังไม่มีอะไรสงสัยที่จะขอความรู้ความเห็นจากคุณrunshana นะครับ

Comment

• Originally posted by Crankhead View Post
                ช่วยดูให้หน่อยครับ อยากเล่นเกมส์แรงๆ หน้าจอสัก 23 ควรเพิ่มไรดีครับ

CPU : Intel Core i5 760 @ 2800MHz
                Ram: 4G (2 x 2048 DDR3-SDRAM )
                HDD: SAMSUNG HD103SJ ATA Device (1000GB)
                Monitor : LG Electronics W2043 - 20 inches
                VGA

Comment

• Originally posted by newmankung View Post
                  แวะมาดันไห้ครับ
                  เด่วผมจะหา sink มาใส่จะลองคล็อแบบจริงละละครับ
                  ปิดประหยัดไฟไป TT นั่งไล่ไฟ อยากทราบ
                  มีซิ้งลม แจ่มๆซักตัว งบ ไม่เกิน 1000 กับ ตัวเทพๆใช้ได้อยุ่นานราคาไม่เกิน 2500 หน่อยครับพี่
                  ><
                  ในงบ 1000 แนะนำ CM212+ เลยครับ 800 หรือไม่ก็ CM212Evo 1100 ครับผม
                  ส่วน 2500 ผมว่ายังไม่จำเป็นนักครับผม ที่แน่ๆก็ Megahalem + BlueEye รวมๆ 2400-2800 บาทครับ

Originally posted by Darksis View Post
                  รอยน้ำท่วมปีก่อนนะพี่ = =" เสาร์อาทิตย์นี้มีงานcommart ไปเดินเล่นดีกว่า อ่าๆ
                  ออ ยังงี้นี่เอง
                  เอะงานคอมมาร์ท มีเสาร์อาทิตย์นี้เหรอครับ เง้อ ไวจริง

Originally posted by Gumblar View Post
                  http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/1804972

มีใครยังไม่ได้อ่านอีกครับ
                  โอ ช่างเป็น PSU ที่น่ากลัวจริงๆ ทั้งจากคำหลอกลวง และความเป็นจริง
                  แปลกนะครับ ทำไมเขาถึงได้หลอกลวงกันได้ขนาดนี้ ไม่ไหวจะเครีย = ='

Originally posted by mrggns View Post
                  UP
                  ขอบคุณครับ

Originally posted by fonginter View Post
                  Set Intel 27K
                  Core i5 - 3570K+ =7500
                  AsRock Z77 Extreme4 =4500
                  2GB (V) PCIe ATi 7850 'HIS' HDMI =7500
                  DDR3(1600) 2GB. Kingston Hyper-X*2 =1000
                  WESTERN DIGITAL 500GB BLUE =2300
                  DVD-RW 22X ตามชอบ =600
                  Caseตามชอบ =1200
                  ScytheGouriki600w =2300 (หรืออาจจะเอาThermalTake600wก็ได้ตามชอบ)
                  รวม 26900บาท

สเปคนี้ ถ้าเทียบกับ โน๊คบุ๊ค ของอะไรดีครับ
                  Notebook ยังหาตัวแรงเท่าไม่ได้ครับผมในงบไม่เกิน *2 ต่อราคาเทียบโน๊ตบุค ต่อให้ ตัวละ 58000 บาทก็แรงไม่เท่าครับผม ยกเว้น HDD นะครับ เพราะ Notebook แพงๆจะใช้ SSD
                  ส่วนเอาแรงเคียงๆได้ก็ MSI GT70-0NC-215XTH ครับผม ราคา 59900 บาท
                  สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับผม

Originally posted by tangstrike View Post
                  UP !!!
                  ขอบคุณครับ

Originally posted by XZaRaY View Post
                  ขอถามครับผม
                  Fx4100 ใช้แรม4gb แบบ single หรือ dual
                  จะแรงต่่างกันมากมั้ยครับ
                  ต่างกันพอใช้ได้เลยครับ แต่ไม่ถึงกับ ชัดเจนนักครับ
                  ราวๆ 5-7 เปอเซนครับ ถ้างาน 100 นาที เหลือ 93 นาที ก็นั่บว่ามีความต่างนะครับ

Originally posted by Crankhead View Post
                  ช่วยดูให้หน่อยครับ อยากเล่นเกมส์แรงๆ หน้าจอสัก 23 ควรเพิ่มไรดีครับ

การ์ดจอเลยครับ
                  อย่างอื่นแรงอยุ่แล้ว
                  แต่ PSU ของอะไรครับผม มีงบเท่าไหร่ครับ
                  บอกเลยนะครับ เดี๋ยวจะจัดให้เลยครับผม

Originally posted by eaknixma View Post
                  มีงบ15000ครับ ทำพวกphtoshop illuss กับ 3d นิดหน่อยครับ เล่นเกมบ้าง
                  ขอเป็น amd นะครับ ,มีการ์ด 6670 แล้วครับ ขอบคุณมากครับ
                  ตามนี้เลยครับผม
                  FX-8120 = 5800
                  AsRock 970 Extreme3 = 3000
                  KingstonHyperX 4gb*2 = 1900
                  TsunamiBlackStorm 650w = 1800
                  ThermalTakeV3 = 1200
                  WDBlue500gb = 2300
                  รวม 16000 บาท
                  ไหวมั้ยครับผม เกินมา 1000 บาท แต่แรงคุ้มค่าเลยครับ ได้ CPU 8Core แจ่มๆ
                  สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ

Originally posted by Thaweekiat_c View Post
                  แวะเข้ามาทักทายครับตอนนี้ยังไม่มีอะไรสงสัยที่จะขอความรู้ความเห็นจากคุณrunshana นะครับ
                  ครับผม ยินดีครับ สวัสดีครับผม สบายดีมั้ยครับ อิอิ

Originally posted by Gumblar View Post
                  VGA
                  ตามนั้นครับ อิิอิ

Comment

• ครับ คงจะมีการเปิดตัว intel ตระกูล 77 กับ ivy ด้วยแหละครับ (หวังนะ) ว่าจะไปส่องซักหน่อย

Comment

• ดันหน่อยนะกลางบอดแล้ว

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
                        ครับ คงจะมีการเปิดตัว intel ตระกูล 77 กับ ivy ด้วยแหละครับ (หวังนะ) ว่าจะไปส่องซักหน่อย
                        แหม่ ตอนนี้ผมกำลังติดใจบอร์ด B75M-D3V ของพี่กิ๊กอยู่ เพราะเป็นบอร์ดระดับล่างที่ถูกที่สุดตอนนี้ ที่แถม USB3 SATA3 มาให้
                        แหล่มเลยครับ สำหรับ Intel XD

Originally posted by abeachboy View Post
                        ดันหน่อยนะกลางบอดแล้ว
                        ขอบคุณครับผม อิอิ

Comment

• up

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
                            up
                            ขอบคุณครับ

Comment

• UP ^___^

Comment

• จัดสเป็คตามคำแนะนำของท่าน runshana มาแล้ว เพื่อนชอบใจมากมาย PES ลื่นๆในงบน้อยๆ (ประกอบไปเกือบเดือนล่ะ)

ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
                                X