Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอแก้ ผมจบมา 2 ปีละครับ รด ^^
    แค่แวะมาเล่าประสบการณ์ไห้ฟังเฉยๆ

Comment

• กำลังจะไปจัด วันที่ 12 นี้ สเป๊คแบบนี้
      cpu fx-8150 water cooling .......=8190 advice
      Mb ASROCK 970 EXTREME4 .......... =3110 advice
      ram G.SKILL DDR3 8GB SR 1600(4GBx2)........= 1900 com@more
      vga hd7850 sap ........... =7780 advice
      HD vertex4 128gb .......... =5500 memory
      psu 650 WATT XFX Full Wired Core EDITION......... = 2750 jib
      case tt commander ........... =1550 com@more
      dvd lg ........... =520
      Blue LED Silent Fan 120mm*5.......... = 1000

=32300
      มีอะไรแนะนำเพิ่มเติมไหมครับ

Comment

• Originally posted by yatumnoo9 View Post
        กำลังจะไปจัด วันที่ 12 นี้ สเป๊คแบบนี้
        cpu fx-8150 water cooling .......=8190 advice
        Mb ASROCK 970 EXTREME4 .......... =3110 advice
        ram G.SKILL DDR3 8GB SR 1600(4GBx2)........= 1900 com@more
        vga hd7850 sap ........... =7780 advice
        HD vertex4 128gb .......... =5500 memory
        psu 650 WATT XFX Full Wired Core EDITION......... = 2750 jib
        case tt commander ........... =1550 com@more
        Blue LED Silent Fan 120mm*5.......... = 1000

=32300
        ไม่มีแล้ว
        เทพสุดๆ

แต่ถ้าจะให้ดีเพิ่มเป็น 7870 เลยก็แจ่มครับ ถ้าไม่ไหวลด cpu เป็น 8120 ก็พอ

Comment

• Originally posted by sperrr View Post
          ไม่มีแล้ว
          เทพสุดๆ

แต่ถ้าจะให้ดีเพิ่มเป็น 7870 เลยก็แจ่มครับ ถ้าไม่ไหวลด cpu เป็น 8120 ก็พอ
          งบหมดแล้วครับ พอดีที่เลือก 8150 เพราะอยากได้ชุดน้ำอะครับ ส่วนการ์ดจอ ผมคิดว่าถ้าไม่ปรับสุดทุกอย่าง 7850 ก็น่าจะเล่นได้ทุกเกมแล้วนะ
          Last edited by yatumnoo9; 8 Jun 2012, 20:44:56. Reason: แก้คำผิด - -

Comment

• รู้สึกว่ากลุ่มผมนี่ซวยมากๆเลยครับ กว่าจะได้วิ่งก็ตอนเที่ยง แดดเปรี้ยงๆ

เพราะมีไอ้บ้าหลายคนไม่ตัดผมมา ต้องไปรอคนพวกนั้น แถมพอพี่ทหารตรวจดูใบสมัครปรากฏว่าหายไปใบนึง ต้องมาตามหากันอีก

เพื่อมผมที่อยู่โรงดรียนเดียวกันแต่กลุ่มอื่นเค้าวิ่งเสร็จกันตั้งนานจนหายเหนื่อยแล้ว กลุ่มผมยังไม่ได้วิ่งเลย

โชคดีหน่อยที่ให้กลับบ้านเลย ไม่ต้องนั่งรอประกาศเหมือนปีก่อนๆ

Originally posted by yatumnoo9 View Post
            กำลังจะไปจัด วันที่ 12 นี้ สเป๊คแบบนี้

=32300
            SSD ไปซื้อที่ Compute & More ได้ครับ ร้านเค้าเอาของมาจาก MemoryToday มาขายเหมือนกัน

รู้สึกว่าถูกกว่านิดหน่อย

Comment

• มีงบ 50k อยากได้ Spec ที่จัดมาเพื่อเล่นเกม โดยเฉพาะ

ช่วยแนะนำทีครับ

Comment

• ท่านใดพอจะรู้แหล่งที่สิงสถิตของการ์ดจอพวกนี้บ้างมั้ยครับ
                รบกวนชี้เป้าหน่อยครับผม

6850 ครับ ทั้ง2ตัว

&

Last edited by sperrr; 8 Jun 2012, 23:08:21.

Comment

• ดันๆ

ผมก็ไป10โมงกว่าจะได้ทดสอบก็3-4โมงกว่า o_O

Comment

• ดันๆ
                    ผมก็ไป10โมงกว่าจะได้ทดสอบก็3-4โมงกว่า o_O
                    ของปีผมไปเป็นโรงเรียนแรกเลยครับ ตอนนั้นทุกคนพร้อม หัวเกรียน ตัวผ่าน ใบพร้อม ไปเลยครับไม่รงไม่รอใครแล้ว ใครไม่พร้อมก็ชั่งมัน ทิ้งเลย พอดีทหารเค้าให้เลือกว่า จะรอเพื่อนที่ตัดผม หรือจะไม่รอ ปรากฎ พร้อมใจกันไม่รอ ก็เลยสอบเลย วันนั้นผมสอบเป็นโรงเรียนแรก ผมวิดพื้นผ่าน วิ่งผ่าน ซิดอัพผ่าน ก็มอบตัวเลยจ่ายไรเสร็จก็ประมาณ 11 โมงกว่าๆ ดูเพื่อนวิ่งอีก บ่ายถึงครับ ไวมากๆครับ

ในปีผมนับว่าโชคดีอย่างหนึ่งคือ ตอนที่ผมกำลังวัดตัวเนี่ย ฝนมันได้ตกลงมาครับ อากาศเลยเย็นสบาย ปรากฎว่า ตอนผมวิ่ง กลุ่มผมเป็นกลุ่มแรกที่วิ่งในวันนั้นก็วิ่งประมาณ 10 โมง แดดไม่มี อากาศเย็นๆลมพัดสบายๆ นับว่าโชคดีสุดของปีก่อนแล้วครับ หลังจากผมสอบเสร็จ ฝนก็ตกลงมา คราวนี้ตกจนสนามเล็กที่ทดสอบวิ่งน้ำท่วม เค้าเลยให้วิ่งรอบศูนย์แทน ปรากฎพวกหลังๆเหนื่อยกว่าเดิมอีก อ่าๆ

Comment

• Originally posted by tangstrike View Post
                      ดัน จ้า ^^
                      ขอบคุณครับ

Originally posted by Clandianz View Post
                      เจอรุ่นพี่ ^^ ผมวิ่ง3นาทีกว่าๆเพราะไม่ไหวจริงๆปวด4แล้วก็ความดันสูง
                      ผมได้วิทพื้น+ซิทอัพ ชิวๆ แต่มาตายตรงวิ่ง - -

พี่รันคิดนานมั้ยครับนั่น 55555
                      ไม่นานหรอกครับผม อิอิ 3นาทีก็โอแล้ว ฮา(เป็นผมคง5นาที)

Originally posted by mrggns View Post
                      up
                      ขอบคุณครับ

Originally posted by gujal3a View Post
                      ผมว่าflashplayerมันตีกันนะครับchomeมันจะมีของมันตัวนึงผมลองเสิจกูเกิลดูได้แบบนี้

http://huntz.exteen.com/20120213/goo...n-flash-player
                      โอ้ ขอบคุณมากๆครับผม ลองให้แก้ดูเผื่อหาย
                      ขอบคุณที่ร่วมแชข้อมูลครับ

Originally posted by Darksis View Post
                      TOT ก็แนะนำมาอย่างนั้นครับ แต่พี่ลองนึกสิครับ สัญญาที่เราทำไว้ถ้าเราใช้ไม่ครบรอบบิลของมัน มันก็จะปรับเรา เอาเป็นว่าเสียเงินฟรีๆให้มันอีกอะ ผมเลยว่าหามาต่อซะ ก็น่าจะเป้นทางออกที่ดีเหมือนกัน

อ้าว งี้ก็เป็นรุ่นน้องผม 1 ปีนะสิครับ สวัสดี นศท. ครับผม
                      ผมปี 2 ไปมอบตัวมาเมื่อวันอังคาร จริงๆการมอบตัว รด ไม่มีอะไรมากครับ อยู่ที่ว่าหัวแถวจะฉลาดพอหรือปล่าว ก็มีตรวจผม ตรวจข้อมูล ตรวจข้อมูล 2 จ่ายเงิน จ่ายค่าสมาชิกยิงปืน เล่นเพ้นบอล กลับบ้าน ดูเหมือนไม่เยอะ แต่ใช้เวลาตั้ง 3 4 ชั่วโมง

ส่วนปีนี้
                      เห็นแล้ว เห็นใจน้องๆครับ หลังจากกลับมา น้องที่สนิดกับผมทำค่ายมาด้วยกัน เค้าก็บอกว่า "พี่ผมไม่ได้เรียนหวะ น้ำหนักไม่ถึง เพราะ 41 กิโลเอง" ปีนี้เค้าเปะมากๆ พอดีเปลี่ยนผู้บัญชาการ นศท. คนใหม่มันก็เลยเป็นอย่างที่เห็น ส่วนพวกคะแนนขาดทำอย่างไร pm มาคุยกันก็ได้ครับ คุยในกระทู้คงไม่ดี 555+ และอีกอย่าง สนามที่เค้าให้สอบวิ่งดันปรับปรุงเสียอีก ต้องวิ่งรอบใหญ่กว่าเดิม เห็นใจน้องๆมาก เดียวจะมาเล่าประสบการณ์ปีที่ผมไปสอบครับ เหมือนฟ้าเป็นใจมากมายละครับ โชคดีมากปีก่อน
                      ออ ยังไม่ครบปีเหรอครับเนี่ย เง้อ เสียดายจัง
                      นึกว่าครบปีแล้ว อิอิ

Originally posted by yatumnoo9 View Post

=32300
                      ถ้ากะว่าจะเน้นCPU ตามนั้นแรงแจ่มแล้วครับผม แทบไม่ต้องแก้ละครับ

Originally posted by sperrr View Post
                      ไม่มีแล้ว
                      เทพสุดๆ

ตามนั้นครับผมอิอิ

งบหมดแล้วครับ พอดีที่เลือก 8150 เพราะอยากได้ชุดน้ำอะครับ ส่วนการ์ดจอ ผมคิดว่าถ้าไม่ปรับสุดทุกอย่าง 7850 ก็น่าจะเล่นได้ทุกเกมแล้วนะ
                      7850 ปรับสุดได้หลายเกมส์มากครับ แรงกว่า 6950 เสียอีก

Originally posted by Gumblar View Post
                      รู้สึกว่ากลุ่มผมนี่ซวยมากๆเลยครับ กว่าจะได้วิ่งก็ตอนเที่ยง แดดเปรี้ยงๆ

เพราะมีไอ้บ้าหลายคนไม่ตัดผมมา ต้องไปรอคนพวกนั้น แถมพอพี่ทหารตรวจดูใบสมัครปรากฏว่าหายไปใบนึง ต้องมาตามหากันอีก

เพื่อมผมที่อยู่โรงดรียนเดียวกันแต่กลุ่มอื่นเค้าวิ่งเสร็จกันตั้งนานจนหายเหนื่อยแล้ว กลุ่มผมยังไม่ได้วิ่งเลย

โชคดีหน่อยที่ให้กลับบ้านเลย ไม่ต้องนั่งรอประกาศเหมือนปีก่อนๆ

SSD ไปซื้อที่ Compute & More ได้ครับ ร้านเค้าเอาของมาจาก MemoryToday มาขายเหมือนกัน

รู้สึกว่าถูกกว่านิดหน่อย

แบบนั้นซวยจริงๆท่าน = ='
                      แต่ถ้านับดูดีๆจะเป็นความสัพเพร่าของคนที่ไม่เตรียมตัวซะมากกว่า แต่อย่างไรผ่านมาได้ ก็สบายแล้วครับ อิอิ

Originally posted by MoJiSanG View Post
                      มีงบ 50k อยากได้ Spec ที่จัดมาเพื่อเล่นเกม โดยเฉพาะ

ช่วยแนะนำทีครับ
                      ได้ครับ ไม่รวมจอได้ตามนี้เลยครับผม
                      CORE i7 3770K =11500
                      AsRock Z77 Extreme4 =4500
                      GIGABYTE GTX680 =19000
                      DDR3(1600) 4GB. Kingston Hyper-X*2 =1900
                      WESTERN DIGITAL 1TB Black =4000
                      DVD-RW 24X ตามชอบ =600
                      Caseตามชอบ =2000
                      ScytheGouriki700w =2950
                      CM212EVO = 1100
                      รวม 47550 บาท
                      ตามนี้เลยครับผม แรงคุ้ม เงินที่เหลือนำไปอัพเสป็คอื่นๆได้ตามชอบ แต่ไม่ควรOC มากไปเดี๋ยวจะร้อนมากนะครับ เพราะ รุ่นนี้ เดือดจริงๆ-*-

Originally posted by sperrr View Post
                      ท่านใดพอจะรู้แหล่งที่สิงสถิตของการ์ดจอพวกนี้บ้างมั้ยครับ
                      รบกวนชี้เป้าหน่อยครับผม

6850 ครับ ทั้ง2ตัว
                      ไม่ทราบเหมือนกันขออภัยนะครับ

Originally posted by Clandianz View Post
                      ดันๆ

O_o เหนื่อยแย่เลย นานจริงๆ

Originally posted by Darksis View Post
                      ของปีผมไปเป็นโรงเรียนแรกเลยครับ ตอนนั้นทุกคนพร้อม หัวเกรียน ตัวผ่าน ใบพร้อม ไปเลยครับไม่รงไม่รอใครแล้ว ใครไม่พร้อมก็ชั่งมัน ทิ้งเลย พอดีทหารเค้าให้เลือกว่า จะรอเพื่อนที่ตัดผม หรือจะไม่รอ ปรากฎ พร้อมใจกันไม่รอ ก็เลยสอบเลย วันนั้นผมสอบเป็นโรงเรียนแรก ผมวิดพื้นผ่าน วิ่งผ่าน ซิดอัพผ่าน ก็มอบตัวเลยจ่ายไรเสร็จก็ประมาณ 11 โมงกว่าๆ ดูเพื่อนวิ่งอีก บ่ายถึงครับ ไวมากๆครับ

ในปีผมนับว่าโชคดีอย่างหนึ่งคือ ตอนที่ผมกำลังวัดตัวเนี่ย ฝนมันได้ตกลงมาครับ อากาศเลยเย็นสบาย ปรากฎว่า ตอนผมวิ่ง กลุ่มผมเป็นกลุ่มแรกที่วิ่งในวันนั้นก็วิ่งประมาณ 10 โมง แดดไม่มี อากาศเย็นๆลมพัดสบายๆ นับว่าโชคดีสุดของปีก่อนแล้วครับ หลังจากผมสอบเสร็จ ฝนก็ตกลงมา คราวนี้ตกจนสนามเล็กที่ทดสอบวิ่งน้ำท่วม เค้าเลยให้วิ่งรอบศูนย์แทน ปรากฎพวกหลังๆเหนื่อยกว่าเดิมอีก อ่าๆ
                      แหมเป็นอะไรที่ดวงดีจริงๆ คนดีก็มักจะได้อะไรดีๆเสมอๆแหละครับผม อิอิ

Comment

• up

Comment

• แต่ตอนวิ่ง จ่าจะพยายามเร่งเรา เวลา เออนะ 2 นาที 30 วิ อะไรงี้ แล้วก็พากย์เสียงให้กำลังใจ เร่งให้กำลังใจ วิ่งไปขำไป

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
                            แต่ตอนวิ่ง จ่าจะพยายามเร่งเรา เวลา เออนะ 2 นาที 30 วิ อะไรงี้ แล้วก็พากย์เสียงให้กำลังใจ เร่งให้กำลังใจ วิ่งไปขำไป
                            ของผมคนพากย์ไปนอนตรงซุ้มขวามืออะ ตอนมาแรกๆผมได้ยินเขาพากย์ผมก็อยากวิ่ง แต่พอบ่ายๆไม่มี เลยเซงๆเลย มีแต่มองเราอย่างเดียว หญิงก็เยอะ กระเทยก็สวย อายยย อิอิ เวลาปวด4เขาไม่ให้เข้าห้องน้ำ ผมก็อุส่าอั้นมาตั้งแต่วัดตัวตอนเที่ยงครึ่ง กะว่าจะขอไปเข้าห้องน้ำก็ไม่ให้เอา TT

ดันๆ ที่นี่จะเปนซุ้ม ร.ดละ อิอิ

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
                              up
                              ขอบคุณครับ

แต่ตอนวิ่ง จ่าจะพยายามเร่งเรา เวลา เออนะ 2 นาที 30 วิ อะไรงี้ แล้วก็พากย์เสียงให้กำลังใจ เร่งให้กำลังใจ วิ่งไปขำไป
                              ฮา น่าสนุกดีนะครับเนี่ย ผมไม่มีโอกาสแบบนั้น อิอิ

ของผมคนพากย์ไปนอนตรงซุ้มขวามืออะ ตอนมาแรกๆผมได้ยินเขาพากย์ผมก็อยากวิ่ง แต่พอบ่ายๆไม่มี เลยเซงๆเลย มีแต่มองเราอย่างเดียว หญิงก็เยอะ กระเทยก็สวย อายยย อิอิ เวลาปวด4เขาไม่ให้เข้าห้องน้ำ ผมก็อุส่าอั้นมาตั้งแต่วัดตัวตอนเที่ยงครึ่ง กะว่าจะขอไปเข้าห้องน้ำก็ไม่ให้เอา TT

ดันๆ ที่นี่จะเปนซุ้ม ร.ดละ อิอิ
                              เดี๋ยวนะครับ หญิงเยอะ นี่ยังไงครับ อิอิ
                              แล้วกระเทยสวยนี่ ..... เง้อ
                              เริ่มคุยรด.มา3หน้าละ อิอิ ลุยเลย ได้ทุกเรื่องครับ ฮา

Comment

• อัพ ๆ ๆ

Comment

Working...
                                X