Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• up

Comment

• Originally posted by runshana View Post
      ขอบคุณครับ

ฮา น่าสนุกดีนะครับเนี่ย ผมไม่มีโอกาสแบบนั้น อิอิ

เดี๋ยวนะครับ หญิงเยอะ นี่ยังไงครับ อิอิ
      แล้วกระเทยสวยนี่ ..... เง้อ
      เริ่มคุยรด.มา3หน้าละ อิอิ ลุยเลย ได้ทุกเรื่องครับ ฮา
      หญิงโรงเรียนเสื้อสีแดงทั้งตัวอะครับ ปกเสื้อก็แดง น่ารักขนาด กระเทยนี่มี3คนตอนพวกผมตรวจร่างกายเขาพูดว่า เอ่าน้องถอดเลย พี่อยากดูค่า แล้วก็ขำกัน โคดอาย เจ๊1ใน3เทยมีคนนึงทำอกมา(ทะลึ่งนิส) หน้าก็สวยมากกกกกกกก กระเทยที่นู่นสวยทุกคนอะครับ ผมชอบกระเทย รักหญิง เกลียดเกย์ ไม่ชอบทอม อิอิ

Comment

• ดันๆ

Comment

• รักเธอประเทศไทย จุ๊บ ๆ...

Last edited by slipknot66; 9 Jun 2012, 20:01:00.

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
            up
            ขอบคุณครับ

Originally posted by tangstrike View Post
            อัพ ๆ ๆ
            ขอบคุณครับ

Originally posted by Clandianz View Post
            หญิงโรงเรียนเสื้อสีแดงทั้งตัวอะครับ ปกเสื้อก็แดง น่ารักขนาด กระเทยนี่มี3คนตอนพวกผมตรวจร่างกายเขาพูดว่า เอ่าน้องถอดเลย พี่อยากดูค่า แล้วก็ขำกัน โคดอาย เจ๊1ใน3เทยมีคนนึงทำอกมา(ทะลึ่งนิส) หน้าก็สวยมากกกกกกกก กระเทยที่นู่นสวยทุกคนอะครับ ผมชอบกระเทย รักหญิง เกลียดเกย์ ไม่ชอบทอม อิอิ
            ว้าวอิอิ สาวมีดุ้นสมัยนี้ สวยกว่าหญิงเยอะเลยนะครับ ฮาๆ
            แต่ส่วนตัวผมมักรับนิสัยสาวๆทั้ง2แบบไม่ค่อยได้ อิอิ

Originally posted by Clandianz View Post
            ดันๆ
            ขอบคุณครับ

Originally posted by slipknot66 View Post
            รักเธอประเทศไทย จุ๊บ ๆ...
            รักเธอประเทศไทยเช่นกัน อิอิ
            ภาพสวยงามเช่นเดิมเลยนะครับผม

Comment

• รบกวนจัดสเปคเล่นเกมหนักระยะยาวไม่ OC ทำงาน AutoCad บ้าง งบ 25k-30k รวมจอได้ไหมครับ
              และก็อยากทราบว่า AMD กับ Intel ต่างกันอย่างไร บอกข้อแตกต่างทีนะครับบ ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by hunthuntt View Post
                รบกวนจัดสเปคเล่นเกมหนักระยะยาวไม่ OC ทำงาน AutoCad บ้าง งบ 25k-30k รวมจอได้ไหมครับ
                และก็อยากทราบว่า AMD กับ Intel ต่างกันอย่างไร บอกข้อแตกต่างทีนะครับบ ขอบคุณครับ
                สมัยนี้ ถ้าบอกกันตามตรง ในระดับสูงๆ Intel แรงกว่าครับผม ส่วนระดับกลางๆ อย่าง I3 อินเทลก็ทำงานเดี่ยวๆไวกว่าครับ
                อ้าว ? AMD มีข้อดีอะไรหละ
                AMD ตอนนี้ ก็มีดีตรงเรื่อง Multi ที่ดีกว่าครับ ในราคาที่เท่ากัน ถ้าเทียบ I5 VS FX-8120 แล้ว มัลติ 8120 ก็ชนะไปนั่นเอง
                นอกนั้น ถ้าใช้งานทั่วๆไป ไม่ต่างกันเลยครับ
                เน้นหนักที่การ์ดจอดีกว่าครับ จัดได้ตามนี้เลย
                CORE i3 2120 = 3800+GIGABYTE B75M-D3V=2200 รวม 6000 // FX-4100 =3650+ASUS M5A88-M=2450 รวม 6100
                KingstonHyperX4gb*2 = 1900
                HIS HD 7850 = 7300
                WD 5002 AALX = 2900
                LGDVD24X = 600
                Scythe600w = 2250 // ThermalTakeSmartPower630w = 2450//TsunamiBlackStorm650w = 1800 // XFXPro550w =2550
                ThermalTakeV3 = 1200
                AOC23" LED = 4500
                รวม 26650 // 26750บาท
                หรือ ถ้าเพิ่มไหว เอาการ์ดจอเป็น GIGABYTE HD 7870 OC = 10900 บาท เพิ่มเงินอีก 3600 บาท ถ้าไหวครับ (เกินงบไปหน่อย)
                สงสัยอะไรถามเพิ่มได้เลยนะครับ

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                  สมัยนี้ ถ้าบอกกันตามตรง ในระดับสูงๆ Intel แรงกว่าครับผม ส่วนระดับกลางๆ อย่าง I3 อินเทลก็ทำงานเดี่ยวๆไวกว่าครับ
                  อ้าว ? AMD มีข้อดีอะไรหละ
                  AMD ตอนนี้ ก็มีดีตรงเรื่อง Multi ที่ดีกว่าครับ ในราคาที่เท่ากัน ถ้าเทียบ I5 VS FX-8120 แล้ว มัลติ 8120 ก็ชนะไปนั่นเอง
                  นอกนั้น ถ้าใช้งานทั่วๆไป ไม่ต่างกันเลยครับ
                  เน้นหนักที่การ์ดจอดีกว่าครับ จัดได้ตามนี้เลย
                  CORE i3 2120 = 3800+GIGABYTE B75M-D3V=2200 รวม 6000 // FX-4100 =3650+ASUS M5A88-M=2450 รวม 6100
                  KingstonHyperX4gb*2 = 1900
                  HIS HD 7850 = 7300
                  WD 5002 AALX = 2900
                  LGDVD24X = 600m
                  Scythe600w = 2250 // ThermalTakeSmartPower630w = 2450//TsunamiBlackStorm650w = 1800 // XFXPro550w =2550
                  รวม 26650 // 26750บาท
                  หรือ ถ้าเพิ่มไหว เอาการ์ดจอเป็น GIGABYTE HD 7870 OC = 10900 บาท เพิ่มเงินอีก 3600 บาท ถ้าไหวครับ (เกินงบไปหน่อย)
                  สงสัยอะไรถามเพิ่มได้เลยนะครับ
                  ขอบคุณครับคุณ runshana :-D
                  สเปคขนาดนี้ ใช้งานประสิทธิภาพได้ถึงขนาดไหนหรอครับ ถ้าผมเลือก 7870

Comment

• up

Comment

• งบ 30000-35000 เหมือนคุณ Batbababa เลยครับ ใช้ autocad / render บ้าง เล่นเกมส์พวก BF3 ในงบนี้จัดอย่างไรดีครับ อยากได้ cpu i7 เป็นการส่วนตัวครับ อิอิ

Comment

• Originally posted by Batbababa View Post
                        ขอบคุณครับคุณ runshana :-D
                        สเปคขนาดนี้ ใช้งานประสิทธิภาพได้ถึงขนาดไหนหรอครับ ถ้าผมเลือก 7870
                        ถ้าเลือก 7870 แรงกว่าราวๆ 15-20 เปอเซนเลยครับ ตามนี้เลย
                        ตามนี้ครับ รับรองแรง ปรับสุดเล่นได้ทุกเกมส์ในปัจจุบันแน่นอนครับ

Originally posted by mrggns View Post
                        up
                        ขอบคุณครับ

Originally posted by milk26401 View Post
                        งบ 30000-35000 เหมือนคุณ Batbababa เลยครับ ใช้ autocad / render บ้าง เล่นเกมส์พวก BF3 ในงบนี้จัดอย่างไรดีครับ อยากได้ cpu i7 เป็นการส่วนตัวครับ อิอิ
                        ได้ครับผม แต่ Render เน้น CPU สินะครับ จัดได้ตามนี้เลยครับ
                        แบบไม่OC
                        CORE i7 3770 = 9800
                        GIGABYTE Z77M-D3H = 3100
                        GIGABYTE GTX560 TI = 7550 (เพราะการ์ดค่าย Nvidia ช่วยเรื่อง เรนเดอร์ดีกว่า ค่ายแดง แต่เล่นเกมส์เบากว่าแพงกว่าและกินไฟมากกว่า ในงบต่ำกว่า 10k สำหรับการ์ดจอ (แต่ถ้าข้ามไปไหว 670 นี่แรงมากครับ น่าสนใจ)
                        WD 1002 FAEX Black = 4000
                        KingstonHyperX 4gb*2 = 1900
                        Scythe600w = 2250 // ThermalTakeSmartPower630w = 2450//TsunamiBlackStorm650w = 1800
                        รวม 34300 บาท
                        ตามนี้เลยครับผม แรงคุ้ม ถ้าเพิ่มเงินไหว เอาเมนบอร์ด AsRock Z77 Extreme4 = 4500 บาท แจ่มเลยครับผม คุ้มค่า

Comment

• ครับผม แล้วผมสามารถไปหาทั้งหมดนี่ได้จากที่ไหนครับ ไปสั่งที่ร้านเลยหรอครับผม ผมว่าจะไปเดินๆแถวพันทิพย์ประตูน้ำซักวันมีร้านแนะนำไหมครับ

Comment

• ดันจ้า ^_^

Comment

• Originally posted by milk26401 View Post
                              ครับผม แล้วผมสามารถไปหาทั้งหมดนี่ได้จากที่ไหนครับ ไปสั่งที่ร้านเลยหรอครับผม ผมว่าจะไปเดินๆแถวพันทิพย์ประตูน้ำซักวันมีร้านแนะนำไหมครับ
                              สามารถหาได้จากร้าน Advice // Jedi ครับผม ราคาถูกกว่าที่เขียนไว้แน่นอนครับผม ^^
                              www.jedicool.com
                              Originally posted by tangstrike View Post
                              ดันจ้า ^_^
                              ขอบคุณครับผม

Comment

• up

Comment

Working...
                                X