Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by yatumnoo9 View Post
    ขอถามหน่อยครับ enclosure usb 3.0 อันละประมาณเท่าไหร่ จะเอามาใส่ ssd อะครับ
    3.5" ประมาณ 800-900 บาท
    2.5" ประมาณ 600-800 บาท
    ตามนี้เลยครับ ร้าน Advice ครับผม

Originally posted by pongkung88 View Post
    พึ่งไปจัดมาวันนี้ครับ

A6-3500
    Ecs A55f-A2
    Ram 4 G bus 1600
    Hdd 500 G
    Psu Raidmax

กลับมาลงวินโด้วเองแล้วลองลงเกมPostal.3 เล่นดู ปรากฎว่ามีอาการกระตุกอยู่ตลอดเวลา

ขนาดปรับ Low หมดทุกอย่างก็ยังมีอาการกระตุก เห็นรีวิว คนอื่นเค้าก็เล่นกันลื่นดี

ไม่รู้เป็นอะไร ต้องตั้งค่าอะไรรึเปล่า ช่วยหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ ^^

[ATTACH=CONFIG]1780022[/ATTACH]
    คาดว่าท่านยังไม่ได้ลง ไดรฟ์เวอร์ ของ AMD ครับ
    ลองลง AMD Catalyst ดูครับ หายแน่นอน

Originally posted by yatumnoo9 View Post
    ก่อนไปซื้อวันที่12 วันนี้นั่งดูแรมใน com&more เจอตัวนี้จร้า
    Team Xtreem Dark 8GB 1600(4GBx2)CL.9 VS G.SKILL DDR3 SNIPER 8GB SR 1600(4GBx2) อันไหนจะน่าเล่นกว่ากันเน้อ
    ตัว Team Xtreem ผมไม่เคยเล่นนะครับผม แต่G.Skill แจ่มครับ ประหยัดไฟดีด้วย บางตัวปรับ 1.25v ยังได้เลยครับ

Originally posted by mrggns View Post
    up
    ขอบคุณครับ
    Originally posted by LoForzA View Post
    Set Intel 7500 The Best Choice For Document Working&Online User
    ราคาเบาๆ กับความแรงที่รู้สึกได้
    Intel Celeron G530 = 1350
    BIOSTAR H61MU3+Remote = 1500
    WESTERN DIGITAL 500GB BLUE =2300
    KINGSTON 2/1333 DDR3 =400
    DVD-RW 22X ตามชอบ =550
    Case+PSUติดเคส ตามชอบ 1200บาท หรือ Raidmax450w 800บาท+เคสตามชอบ400
    รวม 7300

สอบถามครับ ชุดนี้ระหว่างเมนบอร์ด ASUS P8H61-M LE กับ BIOSTAR H61MU3+Remote(ตัวที่จัดไว้ในเซ็ต) ยี่ห้อไหนน่าใช้งานกว่ากันครับ ทั้งเรื่องประกัน บริการหลังการขายและคุณภาพ

ขอบคุณครับ
    ในรุ่นถูกๆผมให้ Biostar / Asrock มากกว่าครับ มี USB3 ด้วยนะครับ ในงบเท่านี้
    ถ้าจะมองAsus แนะนำตัว 3500บาท ++ จะดีกว่าครับผม (จริงๆนะ) ส่วนบริการหลังการขายดูที่ประกันครับถ้าเป็น DCOM แจ่มแน่นอน

Originally posted by tangstrike View Post
    UP UP UP ^____^
    ขอบคุณครับ

Originally posted by pongkung88 View Post
    ปรับแรมเป็น 1600 ได้แล้วก็ยังไม่หาย T T
    ลองลงไดรฟ์เวอร์ ดูครับผม หายชัวๆเลย เง้อ

Originally posted by TWK. View Post
    ชอบ ASUS P8H61-M LE มากกว่า
    ครับผม ตามชอบ อิอิ

Originally posted by mrggns View Post
    up
    ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
      สบายมากเลยครับตอนนี้มีไวแลตทั่วบ้านแรงด้วยสันยานกลบบ้านอื่นหมด ซื้อเสามาเปลี่ยนอีกที ไม่ต้องตั้งสายแลนลากรอบบ้านอีกแล้ว
      อิอิ สบายเลยครับแบบนี้ แต่ระวังโดนแฮ็คไวเลสนะครับ พวกเทพๆ ตั้งรหัสดีแค่ไหนมันก็แฮคได้

Comment

• แล้วตอนนี้ Intel G530 กับ G540 เล่นตัวไหนดีครับ

Comment

• Originally posted by LoForzA View Post
          แล้วตอนนี้ Intel G530 กับ G540 เล่นตัวไหนดีครับ
          ส่วนตัวผมให้ G530 หมดใจเลยครับ
          G530 = 1300 บาท
          G540 = 1600 บาท
          ต่างกัน300 แต่แรงต่างกันไม่เกิน 4เปอเซนครับ (จาก 2.4ghz เป็น 2.5ghz)
          G530 แรงกว่า E8400 เบากว่า E8500
          G540 แรงพอๆกับ E8500 ครับผม

Comment

• up

Comment

• รบกวนสอบถามเรื่องการอัพสเปคคอมหน่อยนะครับ
              อยากให้สามารถเล่นเกมส์พวก Pes,Fifa,Left4Dead,BattleField ได้อ่ะครับ

-ถ้าผมจะเพิ่มฮาดดิส 500 GB แนะนำเป็นอะไรดีครับ
              -การ์ดจอผมควรจะเปลี่ยนเป็นอะไร
              -แล้วต้องอัพต้องเปลี่ยนอะไรอีกไหมครับ
              (งบรวมๆไม่เกิน 5,000 นะครับ ใช้ชั่วคราวก่อนเก็บเงินซื้อคอมใหม่ ) ^^

ขออภัยหากภาพที่มาให้ดูมากเกินไป(ผมไม่ทราบว่าต้องให้ดูอันไหน)
              ขอบคุณมากๆนะครับ
              ^^
              Last edited by man40639; 12 Jun 2012, 01:51:08.

Comment

• up

Comment

• Originally posted by man40639 View Post
                  รบกวนสอบถามเรื่องการอัพสเปคคอมหน่อยนะครับ
                  อยากให้สามารถเล่นเกมส์พวก Pes,Fifa,Left4Dead,BattleField ได้อ่ะครับ

-ถ้าผมจะเพิ่มฮาดดิส 500 GB แนะนำเป็นอะไรดีครับ
                  -การ์ดจอผมควรจะเปลี่ยนเป็นอะไร
                  -แล้วต้องอัพต้องเปลี่ยนอะไรอีกไหมครับ
                  (งบรวมๆไม่เกิน 5,000 นะครับ ใช้ชั่วคราวก่อนเก็บเงินซื้อคอมใหม่ ) ^^

ขออภัยหากภาพที่มาให้ดูมากเกินไป(ผมไม่ทราบว่าต้องให้ดูอันไหน)
                  ขอบคุณมากๆนะครับ
                  ^^
                  จากเสป็ค อยากแนะนำให้เปลี่ยนใหม่ยกเซ็ทครับ ซื้อHDD มาตอนนี้ก็ใช้ไม่ได้ เพราะ เครื่องท่านน่าจะรับแต่ IDE ครับ ไม่น่าจะรับSATA แล้ว
                  การ์ดจอก็รับแต่ AGP ไม่รองรับ PCI-E ครับผม ดังนั้น ขอแนะนำ กัดฟันเก็บเงินอีกหน่อยครับ
                  ถ้าอยากแรงในงบประหยัดเล่นเกมส์ใหม่ๆได้เลย
                  เคสเดิม นอกนั้น
                  A6-3500 = 2400
                  ASROCK A55M-HVS = 1600
                  Blackberry Bus1333mhz 2gb*2 = 400*2 = 800
                  WDBLUE500gb = 2250
                  PowerMonster550w = 500
                  DVDLG24X =600
                  รวม 8150 บาท
                  ตามนี้ครับ รับรองว่า จะครบทุกองค์ประกอบ และสมบูรณ์แรงกว่าเดิมโขแน่นอนครับผม
                  สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ
                  ยินดีช่วยเต็มที่เพื่อให้ท่านใช้เ

up
                  ขอบคุณครับ

Comment

• ขอบคุณ ท่าน runshana หายแล้วครับ เทพจิงๆ ^^

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                      จากเสป็ค อยากแนะนำให้เปลี่ยนใหม่ยกเซ็ทครับ ซื้อHDD มาตอนนี้ก็ใช้ไม่ได้ เพราะ เครื่องท่านน่าจะรับแต่ IDE ครับ ไม่น่าจะรับSATA แล้ว
                      การ์ดจอก็รับแต่ AGP ไม่รองรับ PCI-E ครับผม ดังนั้น ขอแนะนำ กัดฟันเก็บเงินอีกหน่อยครับ
                      ถ้าอยากแรงในงบประหยัดเล่นเกมส์ใหม่ๆได้เลย
                      เคสเดิม นอกนั้น
                      A6-3500 = 2400
                      ASROCK A55M-HVS = 1600
                      Blackberry Bus1333mhz 2gb*2 = 400*2 = 800
                      WDBLUE500gb = 2250
                      PowerMonster550w = 500
                      DVDLG24X =600
                      รวม 8150 บาท
                      ตามนี้ครับ รับรองว่า จะครบทุกองค์ประกอบ และสมบูรณ์แรงกว่าเดิมโขแน่นอนครับผม
                      สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ
                      ยินดีช่วยเต็มที่เพื่อให้ท่านใช้
                      ขอบพระคุณมากๆครับ

Comment

• up

Comment

• UP !

Comment

• Originally posted by pongkung88 View Post
                            ขอบคุณ ท่าน runshana หายแล้วครับ เทพจิงๆ ^^
                            ยินดีครับผม มีอะไรสงสัยถามได้เลยนะครับ

Originally posted by man40639 View Post
                            ขอบพระคุณมากๆครับ

ยินดีครับผม

up
                            ขอบคุณครับ

Originally posted by man40639 View Post
                            UP !

ขอบคุณครับผม! ^^

Comment

• UP UP UPดันไปบนสุด แว้บก่อนอากาศร้อนมาก

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                                ส่วนตัวผมให้ G530 หมดใจเลยครับ
                                G530 = 1300 บาท
                                G540 = 1600 บาท
                                ต่างกัน300 แต่แรงต่างกันไม่เกิน 4เปอเซนครับ (จาก 2.4ghz เป็น 2.5ghz)
                                G530 แรงกว่า E8400 เบากว่า E8500
                                G540 แรงพอๆกับ E8500 ครับผม
                                ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                                X