Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by mrggns View Post
    up
    ขอบคุณครับ

Originally posted by tangstrike View Post
    ดันครับ

ไปแล้วทีมรัก ฮอลแลนด์โดนนำ 2-0 อ๊ากกกก
    ลุ้นครึ่งหลังต่อ \0/ yeahhhhh
    =o='' เสียใจด้วยครับท่าน เง้อ

Originally posted by sul View Post
    งบ8000ครับเน้นเกมส์บ้างแนะนำหน่อยครับหน่อย
    บวก ลบ ได้นิดหน่อยครับ ใช้งานทั่วไปว่างๆก็เล่นเกมส์บ้างครับ เช่น pes street fighter ประมาณนี้ครับ
    ต้องการแต่ ซีพียู เมนบอร์ด แรม เคส+psu มอนิเเตอร์(ถ้าเป็นไปได้ขอ20นิ้วขึ้นครับ)
    ตอนนี้ขอการ์ดจอออนบอร์ดไปก่อนแล้วต่อไปอนาคตเร็วๆนี้จะซื้อการ์ดจอเพิ่มแน่ๆครับ
    8000 บวกลบได้นิดหน่อยพอจะจัดให้ได้ไหมครับตั้งใจจะไปวันเสาร์นี้แล้วครับ ขอเป็น amd แล้วกัน intel กลัวจะไม่ได้นะซิครับ ขอบคุณครับ
    ครับผม จัดได้ตามนี้เลยครับ
    A6-3500 = 2400
    BIOSTAR A55MLV = 1550
    BlackBerry 2gb*2 = 800 (ซื้อแบบ 2gb มา2 ตัวนะครับ ไม่แนะนำแรมตัวเดียว)
    PowerMonster550w = 500
    Case = 500
    จอ AOC20" LED = 3050
    รวม 8800 บาท
    ไหวมั้ยครับ ราคา ตามนี้เลย คุ้มคาแรงๆครับผม ไม่ต้องอัพเกรดเพิ่มเลยครับ
    แนะนำลงwindow 7 นะครับผม

Originally posted by chowwoyzz View Post
    ดันครับบ
    สอบถามนิดนึงว่า A6-3500 เนี่ย ยังพอใช้งานทั่วๆ ไปได้ ใช่รึเปล่าครับ ดูหนัง HD ได้?
    ได้แน่นอนครับ ผมก็ดูอยุ่ทุกวัน ลื่นไหลสบายๆ (E450 ยังดูได้เลยครับ)

Originally posted by abeachboy View Post
    งานเข้าสงสัยจะเป็นฮาร์ดดิสจริงๆแล้วครับเครื่องดับรีสตาร์ทเองแล้วไม่บูทค้างอยู่ที่หน้าใบออส
    = ='' งานเข้าละครับท่าน HDD ไปรีบจัดเคลมด่วนเลยครับผม

Comment

• up

Comment

• เอาภาพมาฝากค๊าบบบ "เมื่อประสบความสำเร็จในชีวิตแล้ว...อย่าลืมคนที่เคยสั่งสอน ให้ความรู้ อบรมตัวเราให้เป็นคนดีน๊ะครับ" ภาพกิจกรรมวันไหว้ครูครับผม ^_^

Comment

• อัพๆ คร้าบพี่รัน

Comment

• ครับผม จัดได้ตามนี้เลยครับ
            A6-3500 = 2400
            BIOSTAR A55MLV = 1550
            BlackBerry 2gb*2 = 800 (ซื้อแบบ 2gb มา2 ตัวนะครับ ไม่แนะนำแรมตัวเดียว)
            PowerMonster550w = 500
            Case = 500
            จอ AOC20" LED = 3050
            รวม 8800 บาท
            ไหวมั้ยครับ ราคา ตามนี้เลย คุ้มคาแรงๆครับผม ไม่ต้องอัพเกรดเพิ่มเลยครับ
            แนะนำลงwindow 7 นะครับผม
            ขอบคุณครับผมแล้วที่jibมีไหมครับ สะดวกjibมากกว่านะสิครับ
            แล้วแรมใช้บัสเท่าไรครับ 1333หรือ1600
            Last edited by sul; 14 Jun 2012, 21:33:07.

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
              up
              ขอบคุณครับ

Originally posted by slipknot66 View Post
              เอาภาพมาฝากค๊าบบบ "เมื่อประสบความสำเร็จในชีวิตแล้ว...อย่าลืมคนที่เคยสั่งสอน ให้ความรู้ อบรมตัวเราให้เป็นคนดีน๊ะครับ" ภาพกิจกรรมวันไหว้ครูครับผม ^_^
              ความสุขที่เปี่ยมล้น คือการให้ที่ไม่สิ้นสุด
              ขอให้มีความสุขมากๆนะครับ

Originally posted by tangstrike View Post
              อัพๆ คร้าบพี่รัน
              ขอบคุณครับผม

Comment

• Originally posted by sul View Post
                ขอบคุณครับผมแล้วที่jibมีไหมครับ สะดวกjibมากกว่านะสิครับ
                แล้วแรมใช้บัสเท่าไรครับ 1333หรือ1600
                ออครับผม ราคาJIB แพงกว่านี้ชิ้นละ 20-50 บาทครับ เอาJIB ก็ได้ครับผม กัดฟันเพิ่มอีก 200-300 บาทครับผม
                ประหยัดงบ 1333 พอละครับ ถ้าเพิ่มไหวก็ 1600 ครับผม
                Last edited by runshana; 15 Jun 2012, 00:55:55.

Comment

• จัดเล่นเกม เปิดหลายโปรครับ เขียนโค้ด+เล่น (BF3, เกมอนาคต 1-2ปี ครับ)
                  ห้องร้อน หน่อย
                  เปิดนาน (bit)
                  - งบ 30k +ถามราคาของที่เปลี่ยนว่าเพิ่มเยอะไหม แก้ไขตรงไหนมั้งครับ
                  - 5000 เอาจอ +คีบรอด ลำโพง ตั้งหากไหวไหมครับ

cpu FX-8120 5,790 บาท
                  Mainboard Gigabyte 970A D3 2990
                  Ram KINGSTON HyperX 4Gx4 3800
                  WD 500KX BLUE 2490
                  vga HIS 7850 7550
                  POWER SCYTHE 600W 2250
                  CASE Z11 1950
                  DVD 650
                  SINK 212 EVO 1150

รวม 29800

-เปลี่ยน 212 Evo เป็น V6-GT เพิ่มเงินเท่าไหร่ครับ
                  -เปลี่ยน HDD เป็น 1TB เพิ่มเงินอีกเท่าไหร่

ควรเปลี่ยนอะไรไหมครับ แนะนำที่ครับ เหลืออีกอาทิตร์ จะไป ซื้อ แล้ว TT^TTa''
                  Last edited by gundam001; 14 Jun 2012, 22:59:17.

Comment

• Originally posted by gundam001 View Post
                    จัดเล่นเกม เปิดหลายโปรครับ เขียนโค้ด+เล่น (BF3, เกมอนาคต 1-2ปี ครับ)
                    ห้องร้อน หน่อย
                    เปิดนาน (bit)
                    - งบ 30k +ถามราคาของที่เปลี่ยนว่าเพิ่มเยอะไหม แก้ไขตรงไหนมั้งครับ
                    - 5000 เอาจอ +คีบรอด ลำโพง ตั้งหากไหวไหมครับ

cpu FX-8120 5,790 บาท
                    Mainboard Gigabyte 970A D3 2990
                    Ram KINGSTON HyperX 4Gx4 3800
                    WD 500KX BLUE 2490
                    vga HIS 7850 7550
                    POWER SCYTHE 600W 2250
                    CASE Z11 1950
                    DVD 650
                    SINK 212 EVO 1150

รวม 29800

-เปลี่ยน 212 Evo เป็น V6-GT เพิ่มเงินเท่าไหร่ครับ
                    -เปลี่ยน HDD เป็น 1TB เพิ่มเงินอีกเท่าไหร่

ควรเปลี่ยนอะไรไหมครับ แนะนำที่ครับ เหลืออีกอาทิตร์ จะไป ซื้อ แล้ว TT^TTa''
                    ไหวครับผม จัดเสป็คตามนั้นเลยครับ ยกเว้นเมนบอร์ด เปลี่ยนเป็น Asrock 970Extreme3 = 3000 บาท ดีกว่ามากครับในราคาต่างกันนิดหน่อย
                    V6 เพิ่มอีก 540 บาทครับผม ราคามัน 1690 บาทครับ
                    HDD 1tb เพิ่มอีก 500 บาทครับผม ราคา 1tb ตอนนี้ 3000 บาท
                    ส่วนตัวผมแนะนำตามนี้เลยเพิ่มแค่HDD V6 ถ้าไม่ได้oc หนักๆไม่จำเป็นครับผม

จอ5000 เหลือๆครับ
                    เอา AOC23" = 4600 บาท
                    เมาส์คีบอร์ด 400 บาท
                    รวมๆ 5000 พอดี
                    ราคาร้าน Advice เลยครับ ยกเว้น PSU ถ้าจะเอาที่Advice ลดลงมาเป็น TsunamiBlackStorm650w = 1800 บาทครับผม
                    แจ่มใช้ได้เลย
                    สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ

Comment

• up

Comment

• จัดไว้เล่นเกมครับ ในห้องไม่มีแอร์ ตามนี้ครับ

CPU: Core i3 2120 3.30 GHz ..........................= 3,790
                        M/B: BIOSTAR H61MU3B (USB3.0) ...................= 1,510
                        Ram: 4 GB DDR3/1333 KINGSTON x2................= 1,580
                        HDD: 250 GB. SATA-III Western (16MB Blue).....= 1,880
                        VGA:: Sapphire HD 7850 OC............................ =7,950
                        ODD: DVD RW 24x LG GH24NS........................ = 530
                        PSU: Corsair CX 600W V2................................ = 1,980
                        Case: คิดว่าจะเลือกที่ร้านครับ ............................=
                        Monitor: LED (Backlight) 20" AOC E2051SDN (DVI, B, Ingram) " = 3,070

รวมประมาณ 22k กว่าๆ
                        งบก็ประมาณนั้นนะครับ

ควรเปลี่ยนอะไรไหมครับ วันเสาร์จะไปซื้อแล้วว (ผมไม่ OC นะครับ)

Comment

up
                          ขอบคุณครับ

Originally posted by balthaza View Post
                          จัดไว้เล่นเกมครับ ในห้องไม่มีแอร์ ตามนี้ครับ

CPU: Core i3 2120 3.30 GHz ..........................= 3,790
                          M/B: BIOSTAR H61MU3B (USB3.0) ...................= 1,510
                          Ram: 4 GB DDR3/1333 KINGSTON x2................= 1,580
                          HDD: 250 GB. SATA-III Western (16MB Blue).....= 1,880
                          VGA:: Sapphire HD 7850 OC............................ =7,950
                          ODD: DVD RW 24x LG GH24NS........................ = 530
                          PSU: Corsair CX 600W V2................................ = 1,980
                          Case: คิดว่าจะเลือกที่ร้านครับ ............................=
                          Monitor: LED (Backlight) 20" AOC E2051SDN (DVI, B, Ingram) " = 3,070

รวมประมาณ 22k กว่าๆ
                          งบก็ประมาณนั้นนะครับ

ควรเปลี่ยนอะไรไหมครับ วันเสาร์จะไปซื้อแล้วว (ผมไม่ OC นะครับ)
                          ครับ ถือว่าok แล้วครับผม ถ้าไม่ซีเรียสอะไรจัดได้เลยครับ
                          PSU อาจจะลดเป็น TsunamiBlackStorm650w = 1800 ก็ได้ครับผม (ดีกว่า Corsair CX เยอะเลย)
                          นอกนั้น จัดได้เลยครับ
                          อีกนิดก็ HDD แนะนำเอา 500gb ดีกว่า 2200 บาท เพิ่มอีกนิดหน่อยได้มา2เท่าตัว ครับผม

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                            ไหวครับผม จัดเสป็คตามนั้นเลยครับ ยกเว้นเมนบอร์ด เปลี่ยนเป็น Asrock 970Extreme3 = 3000 บาท ดีกว่ามากครับในราคาต่างกันนิดหน่อย
                            V6 เพิ่มอีก 540 บาทครับผม ราคามัน 1690 บาทครับ
                            HDD 1tb เพิ่มอีก 500 บาทครับผม ราคา 1tb ตอนนี้ 3000 บาท
                            ส่วนตัวผมแนะนำตามนี้เลยเพิ่มแค่HDD V6 ถ้าไม่ได้oc หนักๆไม่จำเป็นครับผม

จอ5000 เหลือๆครับ
                            เอา AOC23" = 4600 บาท
                            เมาส์คีบอร์ด 400 บาท
                            รวมๆ 5000 พอดี
                            ราคาร้าน Advice เลยครับ ยกเว้น PSU ถ้าจะเอาที่Advice ลดลงมาเป็น TsunamiBlackStorm650w = 1800 บาทครับผม
                            แจ่มใช้ได้เลย
                            สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ
                            ถามหน่อยนะครับ
                            -เมนบอร์ด มีตัวอื่นไหมครับ ไม่เจอ รุ่นนี้เลยครับ
                            -กาดจอตัวนี้เหลือเฟือ ไหมครับ เห็นอีกกระทู็ที่ผมตั้ง มีคนจัด 670OC มาตัว 14K คือจัดมาเพื่อ ดีอย่างไร
                            -ถ้าเปลี่ยนเป็น HDD 2TB ใช้ตัวนี้ได้ไหมครับ Hdd 2.0 TB. SEAGATE SATA-III (ST2000DL003) Green 5,790 บาท
                            หรือ ใช้ 1TB ดี
                            -ลืมบอกจอโทษทีนะครับ ขอ20นิ้วครับรุ่นด้วยครับ มากกว่านี้ผมไม่ถนัดเลย ระยะผมมองไม่ทั่วครับ (สายตา)
                            -ที่อยากได้ V6 เพราะห้องร้อนมากครับ เปิดแอร์ได้แค่2-4ชม. ตอนก่อนจะนอนอ่ะครับ นอนแล้วปิดเครื่อง = 10-12ช.ม. ไม่ได้เปิดแอร์ตอนใช้

- สุดท้าย ถ้าร้านไม่มีของ ขอตัวที่ปรับเปลี่ยนกันได้อีกชุดที่ครับ เช่น -กาดจอ -HDD -PSU

Comment

• สวัสดีครับคุณชนะ
                              ผมว่าจะซื้อโน๊ตบุคซักเครื่อง แต่ว่าจะรอ A10 ก่อน ดีรึเปล่าครับ? แล้ว A10 มันจะลง PC เมื่อไหร่ครับเนี่ย T^T

Comment

• Originally posted by gundam001 View Post
                                ถามหน่อยนะครับ
                                -เมนบอร์ด มีตัวอื่นไหมครับ ไม่เจอ รุ่นนี้เลยครับ
                                -กาดจอตัวนี้เหลือเฟือ ไหมครับ เห็นอีกกระทู็ที่ผมตั้ง มีคนจัด 670OC มาตัว 14K คือจัดมาเพื่อ ดีอย่างไร
                                -ถ้าเปลี่ยนเป็น HDD 2TB ใช้ตัวนี้ได้ไหมครับ Hdd 2.0 TB. SEAGATE SATA-III (ST2000DL003) Green 5,790 บาท
                                หรือ ใช้ 1TB ดี
                                -ลืมบอกจอโทษทีนะครับ ขอ20นิ้วครับรุ่นด้วยครับ มากกว่านี้ผมไม่ถนัดเลย ระยะผมมองไม่ทั่วครับ (สายตา)
                                -ที่อยากได้ V6 เพราะห้องร้อนมากครับ เปิดแอร์ได้แค่2-4ชม. ตอนก่อนจะนอนอ่ะครับ นอนแล้วปิดเครื่อง = 10-12ช.ม. ไม่ได้เปิดแอร์ตอนใช้

- สุดท้าย ถ้าร้านไม่มีของ ขอตัวที่ปรับเปลี่ยนกันได้อีกชุดที่ครับ เช่น -กาดจอ -HDD -PSU
                                ยินดีครับ
                                1.เอาเป็นตัวนี้แทนก็ได้ครับ ASUS M5A88-V EVO ราคา 3200 บาท แจ่มโอเคดีครับผม แต่แนะนำหาช้อยแรกก่อน
                                2.การ์ดจอตัว 7850 ถ้าให้ผมนับ มันเป็นการ์ดจอ กินไฟไม่มาก (103w) แต่แรงแจ่มมากๆครับผม เล่นเกมส์ในปัจจุบันแบบปรับสูงสุดได้มากมาย ส่วน670 มันก็เป็นตัวที่แรงขึ้นไปอีก ครับผม เป็นระดับสูงเกือบสูงมาก (รองTOP) ของค่ายNVIDIA
                                การ์ดจอATI จะมีดีที่ในราคาเท่ากัน การ์ดจอค่ายATIจะเล่นเกมส์ได้แรงกว่า
                                ส่วน NVIDIA จะมีดีที่มี CUDACore ช่วยในการประมวลผลงาน3มิติ(ในการใช้งานMAYA//3DMAXS เป็นต้น) ครับผม
                                3.ได้ครับผมถือว่าokสำหรับรุ่นL003แต่ถ้าเอา 2TB จริงๆผมว่าเอาตัว 2.0TB SEAGATE SATA-III (ST2000DM001) (T) แทนครับ ราคา 3900 บาท ครับผม ไม่งั้นก็เอา 1TB พอแล้วซื้อ External มาครับผม
                                4.จริงๆแล้วเป็นที่ความชินครับ ถ้าเราชินเท่าไหร่ มันก็จะปรับสภาพตาไปเอง แนะนำเอา 21.5นิ้ว ไม่ก็ 23นิ้วไปเลยเพื่อให้ได้ใช้ FULLHD เพราะเป็นขนาดหน้าจอที่เหมาะสมสายตาที่สุดในตอนนี้ แต่ถ้าไม่ชอบจริงๆ รุ่นตามนี้เลยครับ
                                LED (Backlight) 20'' AOC E2051SDN = 3100
                                LED (Backlight) 21.5'' AOC E2243FW = 3900
                                LED (Backlight) 23'' AOC E2351F = 4300
                                ตามนี้ครับผม เลือกตามชอบเลยครับ
                                6.ผมก็ห้องร้อนเช่นกันครับ ใช้SINK เดิมๆ อุณภูมิอยุ่ที่ 45-65องศา ครับผม ไม่ร้อนเกินไปนัก ใช้ CM212+ ลดมาที่ 33-52 ครับผม ถือว่าแจ่มดีนะครับ ไม่จำเป็นต้องไป V6 หรอกครับ เย็นกว่ากัน 4-5 องศา แต่ถ้าชอบ ก็จัดได้เลยครับ

7.ถ้าร้านไม่มีของ การ์ดจอ สามารถเปลี่ยนเป็นตัวใดก็ได้ที่เป็นรุ่น 7850 เหมือนกันครับ
                                PSU แนะนำ TsunamiBlackStorm650w = 1800 // Scythe600w =2250//ThermalTakeSmartPower630w = 2450//XFXPro550w = 2550//ThermalTakeTR2 600w= 2550 // CorsairTX 600w = 2900
                                HDDแนะนำ WD 5000 AAKXBLUE //WD 10 EALX BLUE 3000 // WD 5002 AALXBLACK // WD 1002 FAEX BLACK //2.0TB SEAGATE SATA-III (ST2000DM001) (T) = 3900
                                ตามนี้เลยครับ
                                lสงสัยอะไรถามเพิ่มได้เลยนะครับ

Originally posted by chowwoyzz View Post
                                สวัสดีครับคุณชนะ
                                ผมว่าจะซื้อโน๊ตบุคซักเครื่อง แต่ว่าจะรอ A10 ก่อน ดีรึเปล่าครับ? แล้ว A10 มันจะลง PC เมื่อไหร่ครับเนี่ย T^T
                                A10 น่าจะมาใน Notebook ก่อนครับผม
                                จริงๆผมว่า ยังไม่จำเป็นต้องรอ A10 นะครับ ราคาน่าจะแพง เอาพวก A6//A8 ไปเลยครับผม รอไปก็นาน
                                หรือไม่ก็เล่น I3 ก็ได้ครับ ขึ้นอยู่กับงบครับผม

Comment

Working...
                                X