Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• up

Comment

• สรุป Asus Asrock เป็นสายเดี่ยวกัน แข่งกัน(เอง) แข่งประหยัดของครบสินะครับ

Comment

• PSU Scythe 700W plug in มันชอบมีเสียง จี่....

จังเลยครับนั่งเล่นอยู่ใกล้ๆแล้วรู้สึกลำคานหูชอบกล
        มันพอจะมีวิธีแก้มั้ยครับเนี่ย

แต่เห็นหลายคนบอกเป็นปกติของยี่ห้อนี้ ที่เกิดจากไฟบ้านเรากระแสไม่นิ่ง
        อะไรทำนองนี้ จริงรึปล่าวครับ

ใช่ครับ กระแสไฟบ้านเราไม่นิ่ง เลยทำให้งานผลิตยุ่น ร้องเป้นจิ้งหรีดเล็กน้อยครับผม
        = =''
        Tt smart power 630 watt ของผมก็เป็นทีแรกนึกว่าเป็นอยู่คนเดียว

Comment

• Originally posted by _TOnZ- View Post
          Tt smart power 630 watt ของผมก็เป็นทีแรกนึกว่าเป็นอยู่คนเดียว
          ใช่ครับมันน่าจะมีทางแก้มั่ง
          ผมนั่งอยู่ใกล้ๆมัน ลำคานประสาทหู มากมายๆ

รอเก็บตังอีก 3-4 เดือน ผมจะไปเอาตัว Corsair HX มาละครับ
          เห็นมีท่านเทพบอกว่าไส้ในเป็นของ seasonic แถมถูกกว่าและได้ประกันยาวกว่าด้วย แจ่มจริงๆ

Comment

• Originally posted by sperrr View Post
            ผมนั่งอยู่ใกล้ๆมัน ลำคานประสาทหู มากมายๆ

รอเก็บตังอีก 3-4 เดือน ผมจะไปเอาตัว Corsair HX มาละครับ
            เห็นมีท่านเทพบอกว่าไส้ในเป็นของ seasonic แถมถูกกว่าและได้ประกันยาวกว่าด้วย แจ่มจริงๆ
            Seasonic ทำให้เฉพาะ Corsair TXV2 กับ AX ครับ

ส่วน HX นั้น CWT ทำให้ครับ

Comment

• Originally posted by sperrr View Post
              มันเป็นเสียงที่ทำให้ผมเกิดความลำคานอยากจะปามันทิ้งมากๆเลยครับ
              ฮา ผมพอเข้าใจครับผม
              แต่เท่าที่ดูๆมา มันก็มีเสียงจี่เกือบหมดเลยนะครับ สำหรับพวก 80+Bronze
              พวก ถูกๆหละไม่ค่อยมีเสียง อิอิ

Originally posted by sperrr View Post
              ผมกะว่าจะใช้อีกสัก 3-4 เดือนจะปล่อยแล้วหนีไปซบ Corsair HX 750W ละสบายใจดีด้วยประกันยาวโพดๆ
              ตอนนี้ยังไม่มีเคสใส่เลยต้องรอสอย HX ก่อน แล้วค่อยสอย Z11
              ตามที่ท่าน Gumblar บอกครับ เอารุ่น TX ดีกว่า ^^

Originally posted by mrggns View Post
              up
              ขอบคุณครับ

Originally posted by indyssss View Post
              สวัสดีครับ ผมกลับมารบกวนอีกแล้ว ^ ^ คืออยากได้การ์ดจอที่เล่น Diablo III ได้ลื่นดี สเปคผมคร่าวๆนะครับ
              AMD Athlon II x4 640
              ASUS M4A88T-M
              DDR 3 PC 2GB/1333 kingston x20
              PLENTY Power Supply Super Black 2 = 500 W มั่ง

เลยอยากทราบว่า cpu ผมกับ psu มันรับการ์ดจอได้ถึงระดับไหนหรอครับ กลัวปัญหาคอขวดกับจ่ายไฟไม่พอ
              แล้วแนะนำการ์ดจออันไหนบ้างครับ
              มีงบเท่าไหร่ครับผม
              CPU สบายๆครับ รับได้ไกลเลย
              การ์ดจอแนะนำ 7750 ครับ เหมาะสมกับ PSU ที่สุด ราคา 3400 บาท
              เล่น Diablo2 ได้ลื่นๆแน่นอน
              อย่าลง Window7 ด้วยนะครับ

Originally posted by mrggns View Post
              up
              ขอบคุณครับ

Originally posted by gundam001 View Post
              สรุป Asus Asrock เป็นสายเดี่ยวกัน แข่งกัน(เอง) แข่งประหยัดของครบสินะครับ
              ตามนั้นครับผม ดังนั้น ไม่ต้องกลัวเลย ที่Asrock จะออกมาอ่อนด้อยกว่า มากมายอะไร

Originally posted by _TOnZ- View Post
              เป็นเยอะเลยครับ = ='

Originally posted by sperrr View Post

ส่วนตัวไม่เคยใช้ของ Seasonic เลยแฮะ เคยใช้แต่ Corsair อิอิ

Originally posted by Gumblar View Post
              Seasonic ทำให้เฉพาะ Corsair TXV2 กับ AX ครับ

ขอบคุณมากๆครับท่านสำหรับความรู้

Comment

• Originally posted by Gumblar View Post

กรรมผมนึกว่าจะทำให้ HX ด้วยสะอีก

Comment

• ขอบคุณครับ งบจริงๆไม่อยากให้เกินซัก 5000 นะครับ ถ้าไม่นับ psu ตัว cpu AMD Athlon II x4 640 มันจะไปถึงพวก GTX 670 กับ 7970 ไหมครับ

Comment

• up

Comment

กรรมผมนึกว่าจะทำให้ HX ด้วยสะอีก
                      ฮาๆครับผม
                      แต่จะแอบบอกว่า TX ก็มีเสียง จี้ จี้ จี้ จี้จี้ นะครับ= ='

Originally posted by indyssss View Post
                      ขอบคุณครับ งบจริงๆไม่อยากให้เกินซัก 5000 นะครับ ถ้าไม่นับ psu ตัว cpu AMD Athlon II x4 640 มันจะไปถึงพวก GTX 670 กับ 7970 ไหมครับ
                      ได้ครับ สบายๆครับ
                      มันรีดพลังออกมาได้หมดแล้วครับ สมัยนี้
                      แต่จะมีแค่ จะอัพพลังเพิ่มให้ได้ไหม ซึ่งจากที่ดูมา
                      X4 640 ถ้าใช้กับ 670 ได้ 100
                      ตัว I3 2100 จะได้ 108 ครับผม
                      ตัว FX-4100 จะได้ 105
                      ส่วน FX-6100 จะได้ 109
                      ประมาณนั้นครับผม(อันนี้อธิบายให้เห็นภาพนะครับ)

up
                      ขอบคุณครับ

Comment

• TX มีก็ชั่งมันครับเพราะผมไม่ได้เล็งไว้ อิอิ
                        เล็ง HX
                        ตอนนี้กำลังศึกษาอยู่แถวๆห้อง psu

Comment

• ขอบคุณครับ พอดีตอนซื้อ 640 มันช่วงหัวเลี้ยงหัวต่อรถไถจะมาพอดีแต่รอไม่ไหว เลยกะว่าจะรออัพเป็นพวก x6 1055T หรือ 1090T ทีหลัง ถ้ามีทุนทรัพย์พอ T T เลยไม่รู้ว่าความคิดนี้ยังโอเคอยู่ไหมครับหรือใช้เดิมๆยาวๆ แล้วค่อยเปลี่ยนเป็นรถไถแบบใหม่เลยดี

Comment

• ดูเหมือนจะเข้าใจผิดกัน

HX ก็ดีนะครับ ดีกว่า TXV2 อีก ถึงจะเก่าไปหน่อยแล้ว CWT จะทำก็เหอะ

อย่างน้อยก็ไฟนิ่งดี เทสได้ 80Plus Gold

Comment

• Originally posted by Gumblar View Post
                              ดูเหมือนจะเข้าใจผิดกัน

HX ก็ดีนะครับ ดีกว่า TXV2 อีก ถึงจะเก่าไปหน่อยแล้ว CWT จะทำก็เหอะ

อย่างน้อยก็ไฟนิ่งดี เทสได้ 80Plus Gold
                              แต่ก่อนใครผลิต HX ให้หลอครับ
                              แต่เห็นมีคนบอกว่า HX คุณภาพต่ำลงตั้งแต่ cwt ผลิตให้
                              ตรงนี้ข้อเท็จจริงเป็นยังไงครับ

Comment

• วันนี้วันประกาศผลสอบ รด. ครับ
                                ผมดันติดเฉยเลย นิ่มๆ
                                (งงแดร๊กเลย ติดได้ไงวะไม่ผ่านตั้ง2อย่าง)
                                ตอนแรกทำใจกะว่าไม่ติดแน่ๆ อุส่าทำใจได้ละ ดันติดสะหยั่งงั้น(เสียตังค่าตัดชุดอีก =..=)

Comment

Working...
                                X