Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by sperrr View Post
    TX มีก็ชั่งมันครับเพราะผมไม่ได้เล็งไว้ อิอิ
    เล็ง HX
    ตอนนี้กำลังศึกษาอยู่แถวๆห้อง psu
    จัดเลยครับ อิอิ

Originally posted by indyssss View Post
    ขอบคุณครับ พอดีตอนซื้อ 640 มันช่วงหัวเลี้ยงหัวต่อรถไถจะมาพอดีแต่รอไม่ไหว เลยกะว่าจะรออัพเป็นพวก x6 1055T หรือ 1090T ทีหลัง ถ้ามีทุนทรัพย์พอ T T เลยไม่รู้ว่าความคิดนี้ยังโอเคอยู่ไหมครับหรือใช้เดิมๆยาวๆ แล้วค่อยเปลี่ยนเป็นรถไถแบบใหม่เลยดี
    ไม่เป็นไรครับผม ผมแนะนำว่า ไม่ต้องอัพหรอกครับ รอเปลี่ยนเลยดีกว่า
    เอา VGA แจ่มๆมาใช้ก่อน ok ละครับผม

Originally posted by Gumblar View Post
    ดูเหมือนจะเข้าใจผิดกัน

HX ก็ดีนะครับ ดีกว่า TXV2 อีก ถึงจะเก่าไปหน่อยแล้ว CWT จะทำก็เหอะ

อย่างน้อยก็ไฟนิ่งดี เทสได้ 80Plus Gold
    ทุนทรัพย์ ***งไกลจริงๆครับท่าน 80PlusGold แค่ Silver นี่มือยังจะเอื้อมไปไม่ถึงเลย อิอิ

Originally posted by sperrr View Post
    แต่ก่อนใครผลิต HX ให้หลอครับ
    แต่เห็นมีคนบอกว่า HX คุณภาพต่ำลงตั้งแต่ cwt ผลิตให้
    ตรงนี้ข้อเท็จจริงเป็นยังไงครับ
    เรื่องเบื้องลึกนี่ผมก็ไม่ทราบ ขออภัยนะครับ

Originally posted by sperrr View Post
    วันนี้วันประกาศผลสอบ รด. ครับ
    ผมดันติดเฉยเลย นิ่มๆ
    (งงแดร๊กเลย ติดได้ไงวะไม่ผ่านตั้ง2อย่าง)
    ตอนแรกทำใจกะว่าไม่ติดแน่ๆ อุส่าทำใจได้ละ ดันติดสะหยั่งงั้น(เสียตังค่าตัดชุดอีก =..=)
    ยินดีด้วยนะครับผม ติดด้วยอิอิ ขอให้สนกครับ

Comment

• เรียน รด. นี่เขาให้ทำอะไรมั่งหลอครับ

แต่อยากบอกว่าก๋วยเตี๋ยวที่นั่นอร่อยจริงๆครับวันสอบเส็ดผมล่อไป2ชาม

Comment

• แวะมาดันไห้ครับ ไม่ได้เข้ามานานเรียนหนัก TT
        คถ ท่านรัน ว่างๆจะแวะมาดันอีกนะครับ

Comment

• เรียน รด. นี่เขาให้ทำอะไรมั่งหลอครับ

แต่อยากบอกว่าก๋วยเตี๋ยวที่นั่นอร่อยจริงๆครับวันสอบเส็ดผมล่อไป2ชาม
          รด แล้วแต่ศูนย์ครับ แต่เค้ามีหลักสูตรว่าต้องเรียนอะไรบ้างบลาๆ ระวังเจอสั่งรายงานทุกอาทิตย์เหมือน ศูนย์ผมละครับ ของผมอยู่ ร1 พัน1 รอ. จ่าโหดมาก แต่ใจดีก็ใจดีสุดๆ ไก่ชุบแป้งทอดที่นั้นอร่อยมากครับ ถ้าวันไหนซื้อไม่หมด รด ทั้งหมดก็จะไม่ได้กลับบ้านครับ ต้องซื้อไก่ของเมียพี่ๆทหารให้หมดก่อน ถึงจะได้กลับ = =" แต่ส่วนใหญ่ก็เรียนๆพักๆ

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
            รด แล้วแต่ศูนย์ครับ แต่เค้ามีหลักสูตรว่าต้องเรียนอะไรบ้างบลาๆ ระวังเจอสั่งรายงานทุกอาทิตย์เหมือน ศูนย์ผมละครับ ของผมอยู่ ร1 พัน1 รอ. จ่าโหดมาก แต่ใจดีก็ใจดีสุดๆ ไก่ชุบแป้งทอดที่นั้นอร่อยมากครับ ถ้าวันไหนซื้อไม่หมด รด ทั้งหมดก็จะไม่ได้กลับบ้านครับ ต้องซื้อไก่ของเมียพี่ๆทหารให้หมดก่อน ถึงจะได้กลับ = =" แต่ส่วนใหญ่ก็เรียนๆพักๆ
            อ๋อครับ
            ตอนแรกผมกะซื้อไก่มากินละแต่เห็นเพื่อนมันซื้อก๋วยเตี๋ยวเห็นแล้วน่ากินดีเลยซื้อตามปรากฏว่าเกิดอาการติดใจต้องไปล่ออีกชามอิ่มจุกเลยวันนั้นกลับบ้านอย่างมีความสุข 555
            เดี๋ยววันที่ 21 ไปรายงานตัว ว่าจะลองซื้อไก่ทอดมากินดูมั่ง

Comment

• UP

Comment

• up

Comment

• อัพครับ พี่รัน ^____^

Comment

• สวัสดีครับ พอดีรบกวนถามนิดนึงนะครับ คือตอนนี้กำลังมองๆประกอบpc ไว้เล่นเกมกับน้องชายอยู่น่ะครับ
                    ยังตัดสินใจเสป็กไม่ได้ พอดีเห็นสเปคที่จัดไว้หน้าแรกตามนี้
                    Set Intel 27K
                    Core i5 - 3570K+ =7500
                    AsRock Z77 Extreme4 =4500
                    2GB (V) PCIe ATi 7850 'HIS' HDMI =7500
                    DDR3(1600) 2GB. Kingston Hyper-X*2 =1000
                    WESTERN DIGITAL 500GB BLUE =2300
                    DVD-RW 22X ตามชอบ =600
                    Caseตามชอบ =1200
                    ScytheGouriki600w =2300 (หรืออาจจะเอาThermalTake600wก็ได้ตามชอบ)
                    รวม 26900บา

จะถามว่าพอดีมีงบอยู่ชุดละ25000เท่านั้น พอจะลดตรงไหนได้บ้างครับ
                    แล้ว i5กับi7ประสิทธิภาพต่างกันมากมั้ยอ่ะครับ เห็นราคาต่างกันไม่ถึงสองพัน

ที่ต้องการคือเล่นเกมดังๆอย่าง starcraft2 ปรับสุด ไดโบ3 BF3 สเปคข้างต้นนี่ได้ประมาณไหนน่ะครับ
                    แล้วผมจะประกอบทีเดียว2ชุดน่ะครับ เอาเหมือนกันเลย ไม่ทราบว่ามีที่ไหนแนะนำบ้างครับ
                    ที่ผมดูไว้ก็ JIB HARDWARE HOUSE สะดวกพันทิพงามวงวานน่ะครับ

รบกวนผู้รู้ตอบทีนะครับ จะซื้อสิ้นเดือนครับ ขอบคุณครับ

Comment

• up

Comment

• up

Comment

• up

Comment

• up เว้ยเห้ย

Comment

• Originally posted by sperrr View Post
                              เรียน รด. นี่เขาให้ทำอะไรมั่งหลอครับ

ระวังอ้วนนะครับ อิอิ
                              แต่ก๋วยเตี๋ยวไม่อ้วนหรอกมั้ง

Originally posted by newmankung View Post
                              แวะมาดันไห้ครับ ไม่ได้เข้ามานานเรียนหนัก TT
                              คถ ท่านรัน ว่างๆจะแวะมาดันอีกนะครับ
                              เป็นยังไงมั่งครับ เรียนอะไรมั่งครับเนี่ย

Originally posted by Darksis View Post
                              = ='' เวรระกรำ กินกันเป็นทอดๆ แม้กระทั่ง ไก่ทอด

Comment

up เว้ยเห้ย
                                ขอบคุณครับผม

อ๋อครับ
                                ตอนแรกผมกะซื้อไก่มากินละแต่เห็นเพื่อนมันซื้อก๋วยเตี๋ยวเห็นแล้วน่ากินดีเลยซื้อตามปรากฏว่าเกิดอาการติดใจต้องไปล่ออีกชามอิ่มจุกเลยวันนั้นกลับบ้านอย่างมีความสุข 555
                                เดี๋ยววันที่ 21 ไปรายงานตัว ว่าจะลองซื้อไก่ทอดมากินดูมั่ง
                                ไม่ใช่ว่าเขาแอบใส่ ใบกระท่อมลงไปในก๋วยเตี๋ยวหรอครับ อิอิ

Originally posted by mrggns View Post
                                UP
                                ขอบคุณครับ

Originally posted by thierry View Post
                                up
                                ขอบคุณครับ

Originally posted by tangstrike View Post
                                อัพครับ พี่รัน ^____^
                                ขอบคุณครับผม ^^

Originally posted by rinlove09 View Post
                                สวัสดีครับ พอดีรบกวนถามนิดนึงนะครับ คือตอนนี้กำลังมองๆประกอบpc ไว้เล่นเกมกับน้องชายอยู่น่ะครับ
                                ยังตัดสินใจเสป็กไม่ได้ พอดีเห็นสเปคที่จัดไว้หน้าแรกตามนี้
                                Set Intel 27K
                                Core i5 - 3570K+ =7500
                                AsRock Z77 Extreme4 =4500
                                2GB (V) PCIe ATi 7850 'HIS' HDMI =7500
                                DDR3(1600) 2GB. Kingston Hyper-X*2 =1000
                                WESTERN DIGITAL 500GB BLUE =2300
                                DVD-RW 22X ตามชอบ =600
                                Caseตามชอบ =1200
                                ScytheGouriki600w =2300 (หรืออาจจะเอาThermalTake600wก็ได้ตามชอบ)
                                รวม 26900บา

จะถามว่าพอดีมีงบอยู่ชุดละ25000เท่านั้น พอจะลดตรงไหนได้บ้างครับ
                                แล้ว i5กับi7ประสิทธิภาพต่างกันมากมั้ยอ่ะครับ เห็นราคาต่างกันไม่ถึงสองพัน

ที่ต้องการคือเล่นเกมดังๆอย่าง starcraft2 ปรับสุด ไดโบ3 BF3 สเปคข้างต้นนี่ได้ประมาณไหนน่ะครับ
                                แล้วผมจะประกอบทีเดียว2ชุดน่ะครับ เอาเหมือนกันเลย ไม่ทราบว่ามีที่ไหนแนะนำบ้างครับ
                                ที่ผมดูไว้ก็ JIB HARDWARE HOUSE สะดวกพันทิพงามวงวานน่ะครับ

รบกวนผู้รู้ตอบทีนะครับ จะซื้อสิ้นเดือนครับ ขอบคุณครับ
                                ได้ครับผม งั้นก็ร้าน JIB//Advice เลยนะครับ
                                I5 กับ I7 ความแรงต่างกันเกือบ15 เปอเซนอยู่ครับ
                                ยิ่งในงาน1งาน I7 สามารถทำได้ไวกว่าใช้ได้เลยครับผม
                                ถ้าหาก งบ 25000 บาท ก็ลดเป็นเซ็ทแบบไม่Overclock ก็จะประหยัดได้ครับผม
                                จัดได้ตามนี้เลยครับ
                                CORE i5 3450 = 6300
                                GIGABYTE H77M-D3H = 2600
                                HIS HD 7850 = 7200
                                WD 10 EALX Blue 1TB = 2900
                                KINGSTON HYPER-X (K2) = 1800
                                ThermalTakeV3 = 1200
                                ScytheGouriki600w = 2250 ถ้าหาไม่ได้ จากร้าน HardwareHouse เอาเป็น Solytech EPS 600w = 1700 บาทก็ได้ครับ หรือ ร้าน Advice เป็น TsunamiBlackStorm650w = 1800 หรือร้าน JIB เป็น XFXPro 550w = 2550
                                DVD24X LG = 600
                                รวม 24850 บาท
                                ตามนี้ครับผม แรงคุ้มแน่นอน สงสัยอะไรสอบถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ ยินดีช่วยเต็มที่เลยครับผม

Originally posted by mrggns View Post
                                up
                                ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                                X