Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by umbrella View Post
    5670ม๊อดบ่ได้ไม่ชัวครับ เพราะเเกนนำในการม๊อดของบอร์ดเรา ไม่มีการ์ดไว้เทสอิอิ
    ผมลืมบอกอย่างนึกถ้าจะม๊อดควรมีการ์ดจอ ออนบอร์ดไว้ดูยูทูปเพราะม๊อดแล้วทำงานลื่นหัวแตกแต่จะดูยูทูปบ่ได้
    ฮา ซะขำเลยครับ

Originally posted by cci View Post
    ยังไม่เลิกถามครับ คุณ Umbrella

ถ้าจะอัพชุดนี้ เพื่อเล่น FM2010 อย่างเดียวเลยครับ

Intel Core CPU 6300 @ 1.86 GHz, 1.0 GB RAM, Intel Q965/Q963 Express Chipset Family

ไม่จำเป็นต้อง 8พัน นะครับ ถูกกว่าก็ได้ครับ
    เอื่ม ผมว่า เสปคนั้น น่าอัพใหม่มากครับ = =.... ของเก่าเหนื่อยแน่ๆ รอท่านUmbrella ตอบแล้วกันครับ

Originally posted by beanza View Post
    ผมไปซื้อมาแล้วนะครับ แต่การ์ดจอไม่มีตัวนี้เลยได้ตัวSonic Platinum แทน เอามาลองเล่นเกมส์ก่อนที่จะยกเครื่องให้น้อง บอกได้เลยว่าเเรงจริงๆๆจนไม่อยากจะยกเครื่องให้น้องใช้แล้ว
    ผมยังใช้แต่ core2 E7200 การ์ดจอก็4670 แต่น้องใช้ดีกว่าผมมากๆๆ แอบอิจฉาน้อง ฮ่าๆ ลืมบอกหมดไป 20400 บาทครับผม ^^
    ยังไงก้ขอบคุณอีกทีครับ
    ฮาๆ สุดยอดใช่มั้ยครับ ^^ ยินดีด้วยครับ ถามได้เรื่อยๆนะครับ
    Last edited by runshana; 15 Jan 2011, 19:56:12.

Comment

• ขอบคุณครับ คุณ runshana

แต่เครื่องเก่า (AMD) เล่น FM2010 ได้ดีกว่าเครื่อง Intel นะครับ

เครื่อง Intel Core 2 เล่นแล้วกระตุกมาก และเล่นได้ไม่นานก็เกิด crash dump โปรแกรมปิดเองเลย

Comment

• ประเด็นเเรกๆคือแรมน้อยมากๆเลยเกมส์นี้เล่นไปซักพักมันจะกินเเรมสุดๆไปเลย แถมVGA Onboard ก็กินไปเเล้ว 200 กว่าเหลือ 800 กว่า รัน วินโด้อีก 300-500

ไม่เหลือวไ้เล่นเกมส์เเล้ว

Comment

• Originally posted by cci View Post
          ขอบคุณครับ คุณ runshana

แต่เครื่องเก่า (AMD) เล่น FM2010 ได้ดีกว่าเครื่อง Intel นะครับ

เครื่อง Intel Core 2 เล่นแล้วกระตุกมาก และเล่นได้ไม่นานก็เกิด crash dump โปรแกรมปิดเองเลย
          งบ8000 ก็เอา ตามหน้าแรกผมก็okนะครับ แต่อยากให้เพิ่มเงินอีกนิด หรือถ้าเงินไม่พอ เอาแค่
          Athlon II X3 440 3.00 GHz. 2,190
          ASROCK M3A785GM-LE 1750
          500GB. PC HITACHI 1,170
          2 GB. PC DDR3-1333 KINGMAX 690*2 = 1380
          LG (GH-22NS50) B/P 500
          Case+PSU monster power 550Watt= 1000
          รวม7990
          แล้วรอสักหน่อยค่อยถอยการ์ดจอ ผมว่าจะเวิร์คสุดแล้วครับ ถ้าเอามาทำงานพวกนั้น และ เล่นเกมส์ปานกลาง
          http://www.youtube.com/watch?v=qPB5KrGibSQ

Comment

• Originally posted by umbrella View Post
            ประเด็นเเรกๆคือแรมน้อยมากๆเลยเกมส์นี้เล่นไปซักพักมันจะกินเเรมสุดๆไปเลย แถมVGA Onboard ก็กินไปเเล้ว 200 กว่าเหลือ 800 กว่า รัน วินโด้อีก 300-500

ไม่เหลือวไ้เล่นเกมส์เเล้ว
            งั้นเพิ่ม แรม 2*2 ddr2 1700

และ Hdd 500 1300 ... ของเดิมมีแค่ 80 GB

เท่านี้พอไหวมั้ยครับ

Comment

• Originally posted by runshana View Post
              งบ8000 ก็เอา ตามหน้าแรกผมก็okนะครับ แต่อยากให้เพิ่มเงินอีกนิด หรือถ้าเงินไม่พอ เอาแค่
              Athlon II X3 440 3.00 GHz. 2,190
              ASROCK M3A785GM-LE 1750
              500GB. PC HITACHI 1,170
              2 GB. PC DDR3-1333 KINGMAX 690*2 = 1380
              LG (GH-22NS50) B/P 500
              Case+PSU monster power 550Watt= 1000
              รวม7990
              แล้วรอสักหน่อยค่อยถอยการ์ดจอ ผมว่าจะเวิร์คสุดแล้วครับ ถ้าเอามาทำงานพวกนั้น และ เล่นเกมส์ปานกลาง
              http://www.youtube.com/watch?v=qPB5KrGibSQ
              ขอบคุณครับ

ถ้าใหม่ทั้งชุด ผมจะเอาชุดนี้ครับ เพราะเรื่องเล่นเกมส์ ไม่ค่อยได้เล่นเท่าไหร่

Comment

• Originally posted by cci View Post
                ขอบคุณครับ

ถ้าใหม่ทั้งชุด ผมจะเอาชุดนี้ครับ เพราะเรื่องเล่นเกมส์ ไม่ค่อยได้เล่นเท่าไหร่
                ครับผม โอเคเลยครับ^^" รับรองแรงครับ ผมเพิ่งประกอบให้แม่เพื่อนใช้
                แม่เพื่อนบ่นด่าผมทุกวันเลยครับ ว่าเพื่อนผมมันแย่งแม่เล่น ฮา~
                Specเดียวกับที่ผมแนะนำไปเลยครับ เป๊ะๆ~

Comment

• สวัสดีครับ
                  พอดีมีปัญหา ไม่รู้เกี่ยวกับการ์ดจอหรือวินโดว์
                  ผมพึ่งได้คอมมาใหม่ จากเพื่อน
                  ก็ลงวินโดว์ (WinXP Sp3 Lastxp 20)
                  ปัญหาคือ ผมเข้าเกมส์แล้ว มันจะรีสตาร์ทคอมเองตลอด
                  เรียกว่าเข้าเกมส์ไม่เกิน3นาที ก็รีสตาร์ทเองเลย
                  แล้วผมมาสังเกตุ มันมีจุดสีเล็กบนหน้าจอ
                  จะยิ่งเห็นชัด ถ้าเปิดไฟล์ภาพแล้ว เลื่อนภาพขึ้นลงๆ
                  มันจะมีเม็ดสีเพี้ยนขึ้นมา
                  ผมแก้โดยลงไดร์เวอร์การ์ดจอใหม่ไป2รอบแล้ว
                  จากเวป Nvidia กับเวป ของยี่ห้อการ์ดจอตัวนี้เลย
                  ก็ไม่หาย
                  การ์ดจอ Leadtek Px7850 GX2
                  ข้างล่างนี่รูปหน้าจอผมที่เซฟมาให้ดูนะครับ

ผมไม่แน่ใจว่าเป็นที่ตัววินโดว์หรือการ์ดจอ น่ะครับ
                  รบกวนถามในนี้ละกันนะครับ
                  ไม่รู้จะไปโพสถามที่ไหน
                  ขอบคุณครับ

..ก่อนหน้านี้ผมลองเช๊ค หน้าจอมอนิเตอร์โดยเอาเคสตัวเก่ามาเปิดดูก็ไม่เป็นแบบนี้นะครับ
                  จอผมก็ จอแฟลท แบบเก่าๆธรรมดา ไม่ใช่LCD

Comment

• Originally posted by nuyin View Post
                    สวัสดีครับ
                    พอดีมีปัญหา ไม่รู้เกี่ยวกับการ์ดจอหรือวินโดว์
                    ผมพึ่งได้คอมมาใหม่ จากเพื่อน
                    ก็ลงวินโดว์ (WinXP Sp3 Lastxp 20)
                    ปัญหาคือ ผมเข้าเกมส์แล้ว มันจะรีสตาร์ทคอมเองตลอด
                    เรียกว่าเข้าเกมส์ไม่เกิน3นาที ก็รีสตาร์ทเองเลย
                    แล้วผมมาสังเกตุ มันมีจุดสีเล็กบนหน้าจอ
                    จะยิ่งเห็นชัด ถ้าเปิดไฟล์ภาพแล้ว เลื่อนภาพขึ้นลงๆ
                    มันจะมีเม็ดสีเพี้ยนขึ้นมา
                    ผมแก้โดยลงไดร์เวอร์การ์ดจอใหม่ไป2รอบแล้ว
                    จากเวป Nvidia กับเวป ของยี่ห้อการ์ดจอตัวนี้เลย
                    ก็ไม่หาย
                    การ์ดจอ Leadtek Px7850 GX2
                    ข้างล่างนี่รูปหน้าจอผมที่เซฟมาให้ดูนะครับ

ผมไม่แน่ใจว่าเป็นที่ตัววินโดว์หรือการ์ดจอ น่ะครับ
                    รบกวนถามในนี้ละกันนะครับ
                    ไม่รู้จะไปโพสถามที่ไหน
                    ขอบคุณครับ

..ก่อนหน้านี้ผมลองเช๊ค หน้าจอมอนิเตอร์โดยเอาเคสตัวเก่ามาเปิดดูก็ไม่เป็นแบบนี้นะครับ
                    จอผมก็ จอแฟลท แบบเก่าๆธรรมดา ไม่ใช่LCD
                    น่าจะเป็นที่การ์ดจอนะครับลองหาตัวอื่นหรือยืมเพื่อนเอามาลองดูครับ

Comment

• และเดาอีกอย่าง มันร้อนเกินไปครับ ลองหาอุปกรณ์มาเช็คอุณภูมิดูนะครับ

Comment

• การ์ดจอ เหรอครับ
                        ขอบคุณครับ
                        ความร้อน นี่ผมว่าไม่น่าจะใช่อ่ะครับ
                        เพราะเปิดคอมขึ้นมาใหม่ๆเข้าเกมส์ปุ๊บมันก็ค้างแล้วรีสตาร์ทเลยครับ
                        เดี๋ยววันอังคารยกไปให้ร้านซ่อมดีกว่า
                        ขอบคุณทั้ง2ท่านครับ

Comment

• ครับผมยินดีครับ อืมอาจจะเป็นที่PSUด้วย ไม่แน่นะครับ รีสตาร์ทเนี่ย

Comment

• Originally posted by nuyin View Post
                            การ์ดจอ เหรอครับ
                            ขอบคุณครับ
                            ความร้อน นี่ผมว่าไม่น่าจะใช่อ่ะครับ
                            เพราะเปิดคอมขึ้นมาใหม่ๆเข้าเกมส์ปุ๊บมันก็ค้างแล้วรีสตาร์ทเลยครับ
                            เดี๋ยววันอังคารยกไปให้ร้านซ่อมดีกว่า
                            ขอบคุณทั้ง2ท่านครับ
                            น่าจะเป็นเพราะวินโด้โม ลองลงตัวธรรมดาดูครับ

Comment

• ใช้ cerelon 1.1 370 / 256 SD / 2MX อยู่

เห็นราคาสเปคใหม่ๆแล้วหนาวไส้
                              อยากได้ว่าประดับบารมี

กิเลสเกิด...แต่เกินความจำเป็น
                              วันๆเล่นแต่ ANGRY BIRD..
                              55555555555+

Comment

• ดัน ดัน ดัน กระทู้ตกไปเยอะเลย ช่วงนี้อากาศหนาวรักษาสุขภาพกันด้วยนะครับ

Comment

Working...
                                X