Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Darksis View Post
    6570 - -* BF3 เล่นออนไลน์ปรับได้เท่าไรหว่า ถูกๆจะซื้อมาเล่นบ้าง 555+

น่าจะมีอีกนะท่านลองหาดู ๆ
    http://www.youtube.com/results?searc....0.HVfobmw0P-w

Comment

• =_=a''

ถาม สนองตัณหา
      FX-8120
      Gigabyte 970A D3
      เรือใบ แดง 4Gx4
      WD Black 1Tb
      HIS 7850
      เรือใบ TX 750W
      SINK V6-GT

ข้างบน ถ้าเทียบ intel ไม่สนงบ ได้อะไรบางครับ ราคาด้วย(จะดูความ คุ้ม ช้ำใจ สะใจ)

Comment

• ชอบ 8120 เพราะเป็นกล่องเหล็ก

Comment

• อัพครับพี่รัน จะสิ้นเดือนแล้วววว ^____^

อังกฤษ-อิตาลี ยัง0-0 มันส์มากครับผม

Comment

• Originally posted by sperrr View Post
            ว่าง ๆ ลองจัดสเปคโยวกัง20จอ+ หรือเปิดบอทหลายสิบจอ แบบเน้นประหยัดสุด ๆ

AMD FX-8120 ----5580 || Core I7 3770 ---- 9490
            ASROCK 970DE3/U3S3 ---- 2390 # JIB || Gigabyte H77M-D3H ---- 2550
            ELIXIR DDR3 8GB(4GBX2)/1600 ----3100(1550X2) # HWH
            500GB.SATA-IIIWesternBlue ---- 2190
            4GB DDR3 GT440 BioStar ---- 2790
            DVD RW 22x SAMSUNG SH-S222 ---- 460
            SOLYTECH EPS 500W ---- 1290 # HWH
            เคสบ้านๆ ---- 350

รวม 18,150 || 22,220

อาจเปลี่ยนการ์ดเป็น
            2GB DDR3 6750 Power Color ---- 2590
            2GB DDR3 6670 Power Color ---- 2400
            2GB DDR3 6570 Power Color ---- 2080

2GB DDR3 GTS450 Sparkle ---- 2990
            PALIT GT630 2GB DDR3 ---- 1950 # JIB
            2GB DDR3 GT440 Innovision ---- 1900
            2GB DDR3 GT430 BioStar ----1650

ถ้าไม่ได้ใช้อะไรมากก็ลดขนาด HDD
            250GB.SATA-IIIWesternBlue ---- 1850
            160GB SEAGATE SATA-II ---- 1290 # JIB

=========================================-======
            ถ้าเอาจอด้วยก็..
            20'' ACER S200HLAbd ---- 3250
            ================================================

## ร้าน Advice ทั้งหมดยกเว้นที่ระบุ ##

----------------------------------------------------------------------------------
            GT 430 BF3 ::

HD 6570 BF3 ::

ผมว่า 430 เบาแต่กินไฟเยอะไปหน่อยครับ แต่ถ้าใช้งานทั่วไป ก็ถือว่าok ในระดับหนึ่งเลยทีเดียว
            ขอบคุณสำหรับเสป็คครับผม อิอิ

Originally posted by mrggns View Post
            up
            ขอบคุณครับ

Originally posted by gundam001 View Post
            ดันครับ ใช้มันส์มาก =_=a''
            ขอบคุณครับ
            เป็นไงมั่งครับใช้งานสนุกไหม

Originally posted by Darksis View Post
            6570 - -* BF3 เล่นออนไลน์ปรับได้เท่าไรหว่า ถูกๆจะซื้อมาเล่นบ้าง 555+
            อิอิ ผมว่าใช้ 7750 ดีก่านะ เพิ่มอีก 1000 นึงเอง

Originally posted by gundam001 View Post
            ลอง 7850 BF3 ก่อนกำลังลงเกมเลยฮับ +ดัน
            ลุยเลยครับ

Originally posted by sperrr View Post

น่าจะมีอีกนะท่านลองหาดู ๆ
            http://www.youtube.com/results?searc....0.HVfobmw0P-w
            ฮาๆ แจ่มนะครับเนี่ย สุดยอด
            ถ้าเอาแบบ เทียบชนกัน ก็เปลี่ยนแค่ CPU เป็น I5 3450 กับ เมนบอร์ดตามชอบครับ อิอิ
            =_=a''

ถาม สนองตัณหา
            FX-8120
            Gigabyte 970A D3
            เรือใบ แดง 4Gx4
            WD Black 1Tb
            HIS 7850
            เรือใบ TX 750W
            SINK V6-GT

ข้างบน ถ้าเทียบ intel ไม่สนงบ ได้อะไรบางครับ ราคาด้วย(จะดูความ คุ้ม ช้ำใจ สะใจ)

Originally posted by sperrr View Post
            ชอบ 8120 เพราะเป็นกล่องเหล็ก
            ช่าย ตามนั้นน่าสะสม

Originally posted by tangstrike View Post
            อัพครับพี่รัน จะสิ้นเดือนแล้วววว ^____^

อังกฤษ-อิตาลี ยัง0-0 มันส์มากครับผม
            ขอบคุณครับ ผมไม่ได้ดูบอลเลย อิอิ

Comment

• ดันให้ครับ หลงเข้ามาห้องนี้ อิอิ งานดีดี ยังงี้ต้องดันน ให้กำลังใจ

Comment

• สวัสดีครับ รบกวนช่วยจัดสเปคด้วยครับ
                งบ 14,000
                ไม่รวมจอ
                เปิดคอมนาน + ห้องไม่ติดแอร์
                ใช้ดู social network ทั่วไป อาจมี bit บ้างครับ

ขอดูทั้ง amd / intel เลยละกันนะครับ
                ราคา advice หรือที่อื่นก็ได้ครับ

สนใจ จอwide ครับ ของ hp สวยดีน่าเล่นไหมครับ
                เพราะปกติใช้คอมออฟฟิสเป็นจอ hp LE1901w น่ะครับ เลยชินตาซะแล้ว

ขอบคุณมากครับ
                Last edited by S4RS; 25 Jun 2012, 12:12:01. Reason: แก้ไขงบ

Comment

• up

Comment

• ดันครับ โหลด BF3 5วิต่อด่าน+ เน้ท7 เมก ภาพเท็คเจอร์อัลต้ราไฮ ภาพมีเดี่ยมถึงไฮ (auto) ลื่มมากไม่แลคภาพ
                    ลงSim 3 12ภาคหลักเสริม 15นาที =_=a'' เร็วมาก
                    I5 3450 เท่าของเพื่อนเลยแฮะ แต่กาดจอมัน 560TI TOP =_=a''

Comment

• Originally posted by tawan2528 View Post
                      ดันให้ครับ หลงเข้ามาห้องนี้ อิอิ งานดีดี ยังงี้ต้องดันน ให้กำลังใจ
                      ขอบคุณครับผม อิอิ จะพยายามต่อไปครับ

Originally posted by S4RS View Post
                      สวัสดีครับ รบกวนช่วยจัดสเปคด้วยครับ
                      งบ 14,000
                      ไม่รวมจอ
                      เปิดคอมนาน + ห้องไม่ติดแอร์
                      ใช้ดู social network ทั่วไป อาจมี bit บ้างครับ

ขอดูทั้ง amd / intel เลยละกันนะครับ
                      ราคา advice หรือที่อื่นก็ได้ครับ

สนใจ จอwide ครับ ของ hp สวยดีน่าเล่นไหมครับ
                      เพราะปกติใช้คอมออฟฟิสเป็นจอ hp LE1901w น่ะครับ เลยชินตาซะแล้ว

ขอบคุณมากครับ
                      ยินดีครับผม
                      ไม่เล่นเกมส์ใช่ไหมครับผม แนะนำ จัดได้ตามนี้เลยครับ
                      CORE i3 2120 = 3800
                      GIGABYTE H77M-D3H = 2600
                      KingstonHyperX4gb*2 = 1800
                      TsunamiBlackstorm650w = 1800
                      WDBlue1TB =2900
                      Caseตามชอบ = 1200
                      รวม 14100 บาท
                      ตามนี้เลยครับผม คุ้มค่า เลยครับ เกินมานิดหน่อย ไหวมั้ยครับผม รับรอง แรงสมใจแน่นอน
                      สงสัยอะไรถามเพิ่มได้เลยนะครับ

Originally posted by mrggns View Post
                      up
                      ขอบคุณครับ

ดันครับ โหลด BF3 5วิต่อด่าน+ เน้ท7 เมก ภาพเท็คเจอร์อัลต้ราไฮ ภาพมีเดี่ยมถึงไฮ (auto) ลื่มมากไม่แลคภาพ
                      ลงSim 3 12ภาคหลักเสริม 15นาที =_=a'' เร็วมาก
                      I5 3450 เท่าของเพื่อนเลยแฮะ แต่กาดจอมัน 560TI TOP =_=a''
                      ตัว 560TI TOP จะมีดีที่ CUDA ครับ และแรงกว่ารุ่นปกติ 4%

Comment

• โอ้ว สเปคน่าสนใจเลยครับ ขอบคุณครับ

i3 นี่เทียบกับ amd รุ่นไหนเหรอครับ A8 หรือเปล่าครับ

เคยอ่านเจอมาว่า mainboard ไม่รับ กับ ram บางยี่ห้อนี่ มีด้วยเหรอครับ

Comment

• Originally posted by S4RS View Post
                          โอ้ว สเปคน่าสนใจเลยครับ ขอบคุณครับ

i3 นี่เทียบกับ amd รุ่นไหนเหรอครับ A8 หรือเปล่าครับ

เคยอ่านเจอมาว่า mainboard ไม่รับ กับ ram บางยี่ห้อนี่ มีด้วยเหรอครับ
                          I3 เสป็ค เหนือกว่า FX-4100 ในงานเดี่ยวๆครับผม น่าจะเท่าๆกับ FX-6100 ครับผม
                          ส่วนเมนบอร์ดไม่ต้องคิดมากครับ รับกับ Kingston ได้สบายๆแน่นอน

Comment

• จากที่รบกวนให้คุณรัน จัดสเปคให้ตามนี้
                            Intel
                            CORE i5 3450
                            GIGABYTE H77M-D3H
                            HIS HD 7770 iCooler <<< ตัวนี้ได้ตัวธรรมดามา icooler หมดเป็นแถวเลย
                            WDBLUE1TB
                            KINGSTON HYPER-X (K2) 4gb*2
                            ThermalTakeV3 <<< เปลี่ยนเป็น AEROCOOL STRIKE-X GT BLACK
                            TsunamiBlackStorm650w
                            DVD24X LG

ไปถอยมาแล้วครับเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ถ่ายรูปมาฝากเล็กๆน้อยๆครับว่าซื้อจริง

ตอนนี้ส่งมอบคอมให้น้องชายเรียบร้อยแล้ว T_T เป็นคนซื้อให้น้อง+ประกอบให้

ประกอบคอมเองครั้งแรกมือสั่น+ใช้เวลานานมากหลายชั่วโมงเลย กลัวโน่นหักกลัวนี่หัก ไม่กล้าออกแรงมาก พอประกอบเสร็จแล้วลองนึกดูเฮ้ยมันมีไม่กี่ขั้นตอนเองนี่หว่า T_T

ต้องขอขอบคุณคุณรันมากๆนะครับที่ช่วยจัดสเปคให้ในครั้งนี้ ถ้ามีอะไรอยากแนะนำเพิ่มเติมก็เชิญได้เลยนะครับผมจะได้มีความรู้เพิ่ม กระทู้นี้ดีจริงๆขอสิงหาความรู้เพิ่มเติมหน่อยนะครับถ้ามีปัญหาเรื่องคอมก็จะขอสอบถามต่อเลยนะครับ

ปล.กำหนดราคาเคสไว้ 1200 น้องเล่นเลือกเจ้าตัวนี้ 1990 ที่เจได T_T เกินมาหลายร้อยเลย555
                            Last edited by byakuya30; 25 Jun 2012, 19:01:26.

Comment

• งู

เคสสวยดีครับรบกวนขอดูรูปเคสเพิ่มหน่อยครับ
                              Last edited by sperrr; 25 Jun 2012, 19:20:09.

Comment

• up

Comment

Working...
                                X