Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• นัดชิงชนะเลิศ สเปน-อิตาลี
    แอบเชียร์ เยอรมันให้มาเจอสเปน ไม่น่าแพ้เลย เชียร์ สเปนสู้ๆ

อีกไม่กี่วันจะได้คอมใหม่แล้วครับพี่รัน \0/

ได้คอมเล่น ดึกๆ เกือบ เช้าๆ ทุกวันเลย T^T
    ร้าน hardware house ของแพงมว๊ากกก - -"

สบายดีนะครับพี่รัน

Comment

• Originally posted by manatpun View Post
      ขอสเปค A8 หน่อยคับ

งบ 9000 + ไม่เกิน 2000 ไม่รวมจอ
      Hdd ไม่เอาคับ
      จะเปิดร้านอีกสาขาคับ
      ทำ Nohdd ประมาณ 15 เครื่องคับ แล้วก็ขอสเปค เครื่องSaver ที่ไว้ทำ NOhdd ด้วยครับ ขอบคุณมากๆคับ

ใช้ เกมส์ออนไลน์ทั่วไปคับ แล้วถ้าออฟไลน์ Gta iv พอไหวไหมคับ

ใช้กับจอ 20'' DELL IN2030M คับ
      A8 เล่นกัน GTA4 เกินพอครับ A6 ยังไม่กระตุกเลยครับ จัดได้ตามนี้เลยครับผม
      A8-3850 = 3900
      GIGABYTE A75M-DS2 = 1900 หรือ AsrockA55Pro3 = 2200
      KINGSTON HYPER-X (K2) 4gb*2 = 1850
      TsunamiBlackStorm550w = 1600
      Caseตามชอบ = 1000
      รวม 10250 บาท
      ที่แพงมาหน่อยเพราะใช้ PSU อย่างดี ถ้าลดเป็นพวก Raidmax450w = 800 หรือ PowerMonster550w = 500 บาท ครับผม

เสป็ค เซิฟเวอร์ตามนี้ครับ
      CORE i3 2120 = 3800
      GIGABYTE H77M-D3H = 2600
      WD 10 EARX BLUE *3 = 2900*3 = 8700 (ถ้าเอาSSD แพงกว่านี้เยอะครับ แต่ถ้าเอาก็แจ่มกว่า)
      KINGSTON HYPER-X (K2) 4gb*2 = 1850
      TsunamiBlackStorm550w = 1600
      Caseตามชอบ = 1000
      การ์ดแลนไว้แยกเน็ต*1 = 800
      รวม 20350 บาท
      ตามนี้ครับผม จริงๆจะเอาเสป็คเดียวกันกับ เครื่องร้านเลยก็ได้นะครับ เพียงแต่ I3 มันกินไฟต่ำกว่า เลยจัดI3 ไป
      สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ

Originally posted by tangstrike View Post
      นัดชิงชนะเลิศ สเปน-อิตาลี
      แอบเชียร์ เยอรมันให้มาเจอสเปน ไม่น่าแพ้เลย เชียร์ สเปนสู้ๆ

อีกไม่กี่วันจะได้คอมใหม่แล้วครับพี่รัน \0/

ได้คอมเล่น ดึกๆ เกือบ เช้าๆ ทุกวันเลย T^T
      ร้าน hardware house ของแพงมว๊ากกก - -"

สบายดีนะครับพี่รัน
      อิอิ ผมก็ไม่ได้ดูเลย งงๆ ฮา
      ยินดีด้วยนะครับสำหรับคอมใหม่ ถามอะไรเพิ่มเติมได้เลยนะครับ
      ได้คอมมาอย่าลืมแบ่งเวลาด้วยนะครับ
      ร้าน HWH ของแพงยังงี้แหละครับ แต่บางอย่างถูกเหลือเชื่อนะ

สบายดีครับ ท่านหละครับ อิอิ

Comment

• up

Comment

• แวะมาดัน ครับ
          มาดูคอมเรื่อย ผมดันกลายเป็นพวก บ้าวัตถุไปแล้ว อยากได้นุ้น ได้ นี้ แต่ไม่มีตังนั่งดูสเปคชาวบ้าน (ฮา)

เล่มเกมสบายมากครับ + รันเร็วดีชอบๆ

มีข่าว CPU เจ็นใหม่รึเปล่าครับ ของ2ค่ายอ่ะ หรือปีหน้า

ถามนอกเรื่องหน่อยครับ เปิดIE 4tab *32 กินโปรเสด เยอะมากเลย 210K 300K 420K 3tab ทำไมเยอะเงี้ยอ่ะ 64bit ตอนใช้32 bit เครื่องเก่าสูงสุด 200k เอง

Comment

• งบ 5,000 บาท ได้จอ IPS รึเปล่าครับ?

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
              up
              ขอบคุณครับผม

Originally posted by gundam001 View Post
              แวะมาดัน ครับ
              มาดูคอมเรื่อย ผมดันกลายเป็นพวก บ้าวัตถุไปแล้ว อยากได้นุ้น ได้ นี้ แต่ไม่มีตังนั่งดูสเปคชาวบ้าน (ฮา)

เล่มเกมสบายมากครับ + รันเร็วดีชอบๆ

มีข่าว CPU เจ็นใหม่รึเปล่าครับ ของ2ค่ายอ่ะ หรือปีหน้า

ถามนอกเรื่องหน่อยครับ เปิดIE 4tab *32 กินโปรเสด เยอะมากเลย 210K 300K 420K 3tab ทำไมเยอะเงี้ยอ่ะ 64bit ตอนใช้32 bit เครื่องเก่าสูงสุด 200k เอง
              ขอบคุณครับผม
              การดูเรื่อยๆก็ดีครับ เพิ่มความอยาก อิอิ ไม่ใช่ เพิ่มความรุ้และทางเลือกสำหรับอนาคตครับ
              ส่วนCPU ยุคใหม่นี่ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันนะครับว่าจะออกเมื่อไหร่ยังไง เพราะผมตามแค่ปัจจุบันเอง ขออภัยนะครับ
              ส่วนเรื่อง 64bit จะกินเสป็คกว่าปกติอยู่แล้วครับ แต่มันก็จับจองได้เยอะกว่า คิดซะว่า การเอา64bit ไปทำงานกับ32bit เป็นการทำงานข้ามระบบ ต้องเขียนและอ่านข้อมูล2เสต็ป ทำให้ต้องทำอะไรต่างๆ2ชั้น เปลืองกว่า แต่ก็จองได้เยอะกว่าครับผม
              คิดซะว่า คนรวย มีเยอะใช้เยอะ อิอิ

Originally posted by Solid Shit View Post
              งบ 5,000 บาท ได้จอ IPS รึเปล่าครับ?
              ไม่พอครับผม
              แต่สมัยนี้ จอ IPS ไม่จำเป็นหรอกครับ ใช้จอ LED ธรรมดาๆ ภาพก็ไม่เพี้ยนแล้วครับผม
              IPS มันเป็นมาตรฐาน ของจอ LCD เกรดดี
              แต่จอLED เดี๋ยวนี้ก็เทียบเท่าจอ IPS แล้วครับผม

Comment

• up

Comment

• แวะมาดันตามอากาศฝนตก
                  ^^

Comment

• HDD HITACHI 1 TB 2700 บาท วันนี้สอยมา 2 ตัวครับ = =" พ่อผมเอามาใส่เพลงอีกแล้ว

Comment

• up

Comment

• วัดกันง่ายๆนะครับ 7750 VS 6770 VS 5770 อะไรแรงสุดครับนิ = =" ไม่เน้นยี่ห้อนะครับ เพราะก็ไม่ต่างกันเท่าไร

Comment

• up[

Comment

• หวัดดีครับคุณชนะ
                            จำผมได้ไหม ไม่ได้เข้ามาทักทายเลย
                            ตอนนี้เป็นทหารอยู่ถึงเกณฑ์เลยสมัครเข้ามาเลย นี้แอบเล่นในกองพันเลยน่ะเนี่ย
                            สบายดีไหมครับ มาดันให้ครับ

Comment

• HDD HITACHI เห็นหลายคนบอกว่าถึกทน

Comment

• Originally posted by newmankung View Post
                                แวะมาดันตามอากาศฝนตก
                                ^^
                                ขอบคุณคร้าบผม อิอิ

Originally posted by Darksis View Post
                                HDD HITACHI 1 TB 2700 บาท วันนี้สอยมา 2 ตัวครับ = =" พ่อผมเอามาใส่เพลงอีกแล้ว
                                ราคาไม่แพง ประกันยาวกว่าเพื่อน อิอิ แจ่มครับ

Originally posted by mrggns View Post
                                up
                                ขอบคุณครับ

Originally posted by Darksis View Post
                                วัดกันง่ายๆนะครับ 7750 VS 6770 VS 5770 อะไรแรงสุดครับนิ = =" ไม่เน้นยี่ห้อนะครับ เพราะก็ไม่ต่างกันเท่าไร
                                7750 WIN ครับผม 7750 แรงกว่า 6770 ราวๆ 2 เปอเซนครับ ^^
                                ส่วน5770 เบากว่า 6770 ราวๆ5เปอครับ
                                Originally posted by mrggns View Post
                                up[
                                ขอบคุณครับ[

Originally posted by win22222 View Post
                                หวัดดีครับคุณชนะ
                                จำผมได้ไหม ไม่ได้เข้ามาทักทายเลย
                                ตอนนี้เป็นทหารอยู่ถึงเกณฑ์เลยสมัครเข้ามาเลย นี้แอบเล่นในกองพันเลยน่ะเนี่ย
                                สบายดีไหมครับ มาดันให้ครับ
                                จำได้สิครับคุณวิน อิอิ เป็นไงมั่งครับเนี่ย แอบเล่นเขาไม่ว่าเอาหรอครับ อิอิ
                                ขอบคุณมากๆนะครับ รักษาสุขภาพด้วยนะครับผม

Originally posted by sperrr View Post
                                HDD HITACHI เห็นหลายคนบอกว่าถึกทน
                                ตามนั้นครับ
                                เพราะหนูเลือก ฮิตาชิ อิอิ

Comment

Working...
                                X