Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDD SG WD 500 GB ประกัน 4 ปี กำลังโล๊ะ ท่าทางจะราคาดี ฮี่ๆ

Comment

• โอ้วบร๊ะ ประกันยาวจังเลยครับ

ตอนที่ซื้อมาประกันจริงๆมันเท่าไหร่อ่ะครับ ?
      HDD SG WD 500 GB นี่ขอชื่อเต็มๆหน่อยครับ ? ร้านไหน ? ราคา ?

ประกันยาวๆแบบนี้อยากไปซื้อมาใช้มั่งจังเลย
      เข็ดกับตัวเก่าละจู่ๆดันสิ้นชีพไปดื้อๆเลย

Comment

• up

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
          HDD SG WD 500 GB ประกัน 4 ปี กำลังโล๊ะ ท่าทางจะราคาดี ฮี่ๆ
          ขายราคาเท่าราคาปัจจุบัน นี่ ก็ok นะครับอิอิ

Originally posted by sperrr View Post
          โอ้วบร๊ะ ประกันยาวจังเลยครับ

ตอนที่ซื้อมาประกันจริงๆมันเท่าไหร่อ่ะครับ ?
          HDD SG WD 500 GB นี่ขอชื่อเต็มๆหน่อยครับ ? ร้านไหน ? ราคา ?

ประกันยาวๆแบบนี้อยากไปซื้อมาใช้มั่งจังเลย
          เข็ดกับตัวเก่าละจู่ๆดันสิ้นชีพไปดื้อๆเลย
          น่าจะซื้อมาจากตอนก่อนน้ำท่วม ประกัน5ปีแหละครับ

Originally posted by mrggns View Post
          up
          ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by runshana View Post
            น่าจะซื้อมาจากตอนก่อนน้ำท่วม ประกัน5ปีแหละครับ
            แล้วมันจะมีอีกมั้ยครับเนี่ย ประกัน 5ปี เนี่ย

Comment

• ดันๆมีข่าวA10บ้างมั้ยครับเงียบไปเลยจะคลอดตอนไหนนะ(ในไทย)

Comment

• Originally posted by sperrr View Post
                แล้วมันจะมีอีกมั้ยครับเนี่ย ประกัน 5ปี เนี่ย
                พวก WDBlack หรือรุ่นสูงๆยังมีครับ
                แต่รุ่นล่างๆต่ำๆ หมดแล้วครับ
                มีhitachi มั้งครับ 3 ปี

Originally posted by abeachboy View Post
                ดันๆมีข่าวA10บ้างมั้ยครับเงียบไปเลยจะคลอดตอนไหนนะ(ในไทย)
                ผมก็รอเหมือนกันครับ เง้อ TT_TT"

Comment

• รบกวนด้วยค่ะ .. คือมีเคสเก่าอยู่ ประมาณ 5 -6 ปีที่แล้ว ตอนนี้เปิดไม่ติด ไม่ทราบว่าเป็นอะไรและไม่ทราบด้วยว่าอะไรยังใช้ได้บ้าง T^T

ต้องการประกอบใหม่ ใช้ร้องคาราโอเกะอย่างเดียว โปรแกรม xtreme

งบไม่เกิน 6,000 ค่ะ ไม่รวมจอ เมาส์ คีย์บอร์ด .. ส่วนเคสนี่ไม่แน่ใจว่าจะรองรับของใหม่ๆได้หรือเปล่า ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

-----------------------

Comment

• up

Comment

• ช่วยจัดให้หน่อยครับ ใช้ทำงาน Photoshop Illustrator Dreamweawer เขียนโปรแกรม ใช่้เล่นเกมแค่ Hon
                      ขอเป็น Intel อยากได้ i5 3450 งบ 18k ไม่เอา DVD นะครับ ขอบคุณครับ

Comment

• =_=a'' พัดลม ติด เคส มีแนะนำไหมครับ 140mm 1ตัว 200mm 1ตัว 230mm 1ตัว

Comment

• Originally posted by mfiz View Post
                          รบกวนด้วยค่ะ .. คือมีเคสเก่าอยู่ ประมาณ 5 -6 ปีที่แล้ว ตอนนี้เปิดไม่ติด ไม่ทราบว่าเป็นอะไรและไม่ทราบด้วยว่าอะไรยังใช้ได้บ้าง T^T

ต้องการประกอบใหม่ ใช้ร้องคาราโอเกะอย่างเดียว โปรแกรม xtreme

งบไม่เกิน 6,000 ค่ะ ไม่รวมจอ เมาส์ คีย์บอร์ด .. ส่วนเคสนี่ไม่แน่ใจว่าจะรองรับของใหม่ๆได้หรือเปล่า ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

-----------------------
                          ได้ครับผม เคสรองรับได้แน่นอนเพราะใช้การจัดน๊อตตำแหน่งเดียวกัน จัดตามนี้เลย
                          G540 = 1400
                          BIOSTAR H61MU3B = 1500
                          DDR3(1333) 4GB. Blackberry = 700
                          WDBLUE500gb = 2200
                          PSU PowerMonster550w = 500
                          รวม 6300 บาท
                          ไหวมั้ยครับเกินมาหน่อย แต่คุ้มครับ ได้แรม 4gb DDR3 และ HDD 500gb ครับผม สงสัยอะไรยังไงสอบถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ

Originally posted by mrggns View Post
                          up
                          ขอบคุณครับ

Originally posted by ice007 View Post
                          ช่วยจัดให้หน่อยครับ ใช้ทำงาน Photoshop Illustrator Dreamweawer เขียนโปรแกรม ใช่้เล่นเกมแค่ Hon
                          ขอเป็น Intel อยากได้ i5 3450 งบ 18k ไม่เอา DVD นะครับ ขอบคุณครับ
                          ได้ครับ จัดได้ตามนี้เลย
                          CORE i5 3450 = 6200
                          GIGABYTE H77M-D3H = 2550
                          KINGSTON HYPER-X (K2) 4gb*2 = 1850
                          WDBLUE1TB = 2900
                          Caseตามชอบ = 1200
                          TsunamiBlackStorm650w = 1800
                          รวม 16500 บาท
                          ตามนี้เลยครับ ไว้มีงบ ค่อยเพิ่ม การ์ดจอเข้าไป ก็แรงสบายๆแล้วครับผม สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ

Originally posted by gundam001 View Post
                          =_=a'' พัดลม ติด เคส มีแนะนำไหมครับ 140mm 1ตัว 200mm 1ตัว 230mm 1ตัว
                          อืม ผมคิดว่าจริงๆ พัดลมติดเคสถ้าไม่กะเน้นสวยงามเอาตัวไหนก็ได้ครับ แต่ถ้าจะเอาสวยๆ นี่ผมก็ไม่แน่ใจนัก ลองไปส่่องที่
                          TKCOM JEDI และ ComputeAndMore ดูครับผม
                          ขออภัยจริงๆนะครับผม

Comment

• บอร์ดของ biostar นี่หาซื้อจากไหนอ่ะครับหายากมากๆเลย เคยเจอคนจัดให้อยู่แต่หาแหล่งไม่ได้

แล้วขอถามอีกอย่างทำไมราคามันถูกมากเลยอ่ะครับมันคุณภาพโอเคไหมอ่ะครับ

Comment

• up

Comment

• Originally posted by byakuya30 View Post
                                บอร์ดของ biostar นี่หาซื้อจากไหนอ่ะครับหายากมากๆเลย เคยเจอคนจัดให้อยู่แต่หาแหล่งไม่ได้

แล้วขอถามอีกอย่างทำไมราคามันถูกมากเลยอ่ะครับมันคุณภาพโอเคไหมอ่ะครับ
                                Advice มีไม่ใช่เหรอครับ

ตรง Mainbord >>> Intel 1150 (VGA on)

Comment

Working...
                                X