Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หวัดดีครับ...คุณrunshana ผมอยากให้ช่วยอัพเกรด คอมฯของผมให้หน่อยครับ ตอนนี้ดูๆเรื่อง APU อยู่ครับ

โดยมีจุดประสงค์ดังนี้.
    1.ใช้งบประมาณ 0 บาท หลักๆคือขายของเก่าซื้อของใหม่นั่นเอง(ชอบมือสอง)
    2.ได้ประสิทธิภาพเหมือนเดิมทุกอย่าง หรือดีขึ้นมากกว่าเดิม
    3.ค่าไฟลดลง20-30% ตอนนี้ 700 บาท / เดือน (อยู่บ้าน 6 ชม./วัน)
    4.ไม่ต้องการ Overclock

สเปคคอมปัจจุบัน
    AMD AthlonII X4 640
    Asrock890GX Extream3
    MSI HD 4670
    Harddisk 1TB
    Ram G-Skill 4 gb (2*2) bus 1600
    ซิ๊ง Zalman 10X Performa
    พัดลม 5 ตัวในเคส AMD ArmorA-60

การใช้งานประจำวัน
    -เล่นเกมออนไลน์เกมเดียวชื่อ Atlantica Online ค่าย Asiasoft
    -เปิด YouTube และ เวปต่างๆ
    -เล่นเกมบนเฟซบุ๊ค
    -ดูหนังที่โหลดมาจากเวปบิต นานๆครั้งนึง
    **เกมออนไลน์ที่ผมเล่น Specคอมฯที่ตัวเกมนี้แนะนำคือ**
    CPU:Pentium4 2GHz ขึ้นไป / AMD CPU 2GHz ขึ้นไป
    Memory:Ram 1 GB
    Graphics:GeForce 4 6600GT 128MB ขึ้นไป

ขอบพระคุณมากๆครับ
    Last edited by Transpoter; 4 Jul 2012, 13:29:47.

Comment

• up

Comment

• จะซื้อคอมใหม่คับไว้เล่นเกมส์อย่างเดียว ขอ สเปค AMD ครับ(เล่นเกมส์หนักๆพวก ghost recon future soldier, max payne 3, battlefield 3) เลยมาขอคำแนะนำช่วยจัดสเปคให้ทีครับ งบ 26000 (ขาดตัว) มีจอแล้ว 21 นิ้ว 1920X1080 ครับ

Comment

• Originally posted by negator View Post
          ช่วยดันครับ กระทู้ดีๆ

ขอถามหน่อยครับ

มีหลักเกณฑ์อะไรบ้างในการเลือกซื้อเมนบอร์ดครับ

ผมยกตัวอย่างเช่น ผมจะเล่น Gig Z77 แบบไม่ได้ OC อะไรเลย

ถ้าผมพิจารณาจากพวก port ต่างๆว่า M/B ตัวนั้นๆตามที่เราต้องการพอหรือไม่ แค่นี้ได้หรือป่าวครับ

หรือว่ามีปัจจัยอื่นๆในการเลือกด้วย พวกเทคโนโลยีต่างๆที่อัดมาในบอร์ด แต่เราก็ไม่ได้ OC อยู่ดี

ผมคิดแบบนี้ถูกหรือป่าวครับแนะนำที

อีกข้อนึงครับ WD Green, Blue, Black แตกต่างกันอย่างไรบ้าง แล้วแตกต่างกันมากมั้ย และคุ้มค่าหรือไม่ที่จะลงทุนในรุ่นที่สูงกว่าครับผม

ปล. ผมว่ามาถามพวกพี่ๆบ่อยๆดีกว่า อิอิ
          ขอบคุณครับผม
          ยินดีตอบครับ

ปัจจัย ในการ์ดเลือกก ถ้ามองตัวคุณภาพ หรือภาคจ่ายภายใน ไม่ออกจริงๆ
          จำแค่รุ่น และฟีเจอร์ที่ได้รับก็พอแล้วครับ
          อย่าง เมนบอร์ดตระกูล Intel ของ ซ๊อคเก็ต 1155 ปัจจบุันนี้มี H61 H67 P67 Z68 B75 H77 Z77
          ซึ่ง จะขอแนะนำ แค่รุ่นที่ใช้ปัจจุบันคือ ตระกูล X7X นะครับ
          B75 คือรุ่นต่ำสุด มีUSB3 SATA3 ภาคจ่ายไฟจะต่ำกว่า H77 เล็กน้อย มักใช้เป็นบอร์ดรุ่นเล็กราคาประหยัดครับ
          H77 ก็เป็นรุ่นกลาง ภาคจ่ายไฟดีขึ้นมา ออกแบบ พอตรองรับได้มากกว่า มีUSB3 SATA3 PCIE3 ครับ
          Z77 เป็นรุ่นใหญ่ ภาคจ่ายไฟแล้วแต่รุ่น แต่ที่ดีกว่าแน่ๆคือ ภาคOC ที่จะไม่มีการฟิคมาแบบ H หรือ B ทำให้ OC ได้ดีกว่านั่นเองครับ
          อันนี้คร่าวๆของ ตระกูล Intel นะครับ
          นอกนั้น ว่าOC ดีไม่ดี หรือจ่ายไฟดีไม่ดี ก็ขึ้นกับรุ่นด้วยว่าสูงแค่ไหนครับผม
          มอง ของที่ได้มาดีกว่าว่าเราต้องการหรือไม่ เช่น USB3 กี่พอต SATA3 กี่พอต เป็นต้น
          ตามที่ท่านเข้าใจ ถือว่าถูกต้องแล้วครับ ถ้าไม่OC เราก็คิดว่า เราจะเอาภาคจ่ายไฟกลางๆ หรือดีๆ อีกทีก็ได้ครับ
          มองฟีเจอร์ที่ได้รับก่อน

ส่วน HDD Green เป็นรุ่น สำหรับเก็บข้อมูล อัตราการโอนถ่ายจะดีกว่า BLUE รวมถึงประหยัดไฟกว่า แต่อัตราความคงทนของการ Write จะต่ำกว่าเพื่อน และมีโอกาสเป็น BAD ได้ง่ายกว่าเพื่อนดังนั้นไม่เหมาะเอามา ลงwindows นักเพราะต้องเขียนอ่านตลอดเวลา
          ส่วน BLUE ก็เป็นรุ่นที่มีอัตราการโอนถ่าย ต่ำกว่าเพื่อนทั้ง2รุ่น แต่มีอายุการเขียนอ่านนานเท่ากับ Black แต่ความเร็วในการRead/Writeก็จะต่ำกว่า Black แต่เร็วกว่า Green กินไฟกลางๆ ประกัน2ปี
          ส่วน Black ก็ตามที่ผ่านๆมาครับ คือดีกว่าหมด ยกเว้นกินไฟ แพงกว่า แต่ประกัน5 ปี ถ้ามองดีๆ Black ก็คุ้มนะครับ

ถ้าไม่ซีเรียสมาก ซื้อ Blue ก็พอครับ แต่ถ้าเงินเหลือก็อัพเป็น Black ถือว่าคุ้มกว่านั่นเองครับ

มีอะไรสงสัยมาถามเพิ่มได้เลยนะครับ ยินดีตอบครับผม

Originally posted by Transpoter View Post
          หวัดดีครับ...คุณrunshana ผมอยากให้ช่วยอัพเกรด คอมฯของผมให้หน่อยครับ ตอนนี้ดูๆเรื่อง APU อยู่ครับ

โดยมีจุดประสงค์ดังนี้.
          1.ใช้งบประมาณ 0 บาท หลักๆคือขายของเก่าซื้อของใหม่นั่นเอง(ชอบมือสอง)
          2.ได้ประสิทธิภาพเหมือนเดิมทุกอย่าง หรือดีขึ้นมากกว่าเดิม
          3.ค่าไฟลดลง20-30% ตอนนี้ 700 บาท / เดือน (อยู่บ้าน 6 ชม./วัน)
          4.ไม่ต้องการ Overclock

สเปคคอมปัจจุบัน
          AMD AthlonII X4 640
          Asrock890GX Extream3
          MSI HD 4670
          Harddisk 1TB
          Ram G-Skill 4 gb (2*2) bus 1600
          ซิ๊ง Zalman 10X Performa
          พัดลม 5 ตัวในเคส AMD ArmorA-60

การใช้งานประจำวัน
          -เล่นเกมออนไลน์เกมเดียวชื่อ Atlantica Online ค่าย Asiasoft
          -เปิด YouTube และ เวปต่างๆ
          -เล่นเกมบนเฟซบุ๊ค
          -ดูหนังที่โหลดมาจากเวปบิต นานๆครั้งนึง
          **เกมออนไลน์ที่ผมเล่น Specคอมฯที่ตัวเกมนี้แนะนำคือ**
          CPU:Pentium4 2GHz ขึ้นไป / AMD CPU 2GHz ขึ้นไป
          Memory:Ram 1 GB
          Graphics:GeForce 4 6600GT 128MB ขึ้นไป

ขอบพระคุณมากๆครับ
          จากทั้งหมด ผมว่ายังไม่ควร อัพเกรดครับ ถ้าจะเอามาประหยัดไฟเพิ่มโดยประสิทธิภาพเท่าหรือดีกว่าเดิม อาจจะต้องแพงขึ้นครับผม
          เพราะจากเซ็ทของท่านขายได้3 ตัวนี้
          AMD AthlonII X4 640 == 2600-2800
          Asrock890GX Extream3 == 2700-2900
          MSI HD 4670 == 900-1200
          รวม 6200 - 6900บาท
          ตัวที่น่าโดดไปเล่นเพื่อประหยัดไฟคือ
          A8-3850 = 3900
          AsrockA75Pro4 = 2700
          รวม 6600
          การ์ดจอแรงกว่าเดิมนิดหน่อย และประหยัดไฟกว่า 55w ครับ
          (X4 640 กินไฟ 95w // 4670 กินไฟ 61w ส่วน A8 กินไฟ 100w)
          ตามนี้ครับผม
          ถ้าติดใจหรือสงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับผม

Originally posted by mrggns View Post
          up
          ขอบคุณครับ

Originally posted by leapyear View Post
          จะซื้อคอมใหม่คับไว้เล่นเกมส์อย่างเดียว ขอ สเปค AMD ครับ(เล่นเกมส์หนักๆพวก ghost recon future soldier, max payne 3, battlefield 3) เลยมาขอคำแนะนำช่วยจัดสเปคให้ทีครับ งบ 26000 (ขาดตัว) มีจอแล้ว 21 นิ้ว 1920X1080 ครับ
          งบท่าน แจ่มมากครับ ถ้าเน้นเล่นเกมส์หนักๆ จัดเซ็ทนี้ได้เลยครับ แรงแน่นอน
          ถ้าไหว
          FX-4100 = 3650
          ASUS M5A88-M = 2700 หรือ GIGABYTE 970A-D3 = 2900
          GIGABYTE GTX670 OC = 13900
          KingstonHyperX 4gb*2 = 1850
          WDBLUE 1TB = 2850
          DVDLG24X = 600
          ThermalTakeV3 =1200
          TsunamiBlackStorm650w = 1800 หรือ ThermalTakeTR2 600w =2550 หรือ Scythe600w = 2250 หรือXFXPro650w = 3050
          รวม 28550 บาท
          เล่นเกมส์แรงแบบสุดขั้วไม่ต้องกลัวใครเลยครับเซ็ทนี้

ถ้าไม่ไหว
          FX-8120 = 5700
          ASUS M5A88-M = 2700 หรือ GIGABYTE 970A-D3 = 2900
          HIS HD 7850 = 7200
          TsunamiBlackStorm650w = 1800 หรือ ThermalTakeTR2 600w =2550 หรือ Scythe600w = 2250 หรือXFXPro650w = 3050
          รวม 23900 บาท
          เงินที่เหลือซื้อหรืออัพเกรดอย่างอื่นตามชอบได้เลยครับผม ราคานี้ เล่นเกมส์แรงๆสบายๆ คุ้มๆครับผม
          สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับผม ยินดีตอบเต็มที่ครับ

Comment

• Originally posted by runshana View Post
            ขอบคุณครับผม
            ยินดีตอบครับ

ปัจจัย ในการ์ดเลือกก ถ้ามองตัวคุณภาพ หรือภาคจ่ายภายใน ไม่ออกจริงๆ
            จำแค่รุ่น และฟีเจอร์ที่ได้รับก็พอแล้วครับ
            อย่าง เมนบอร์ดตระกูล Intel ของ ซ๊อคเก็ต 1155 ปัจจบุันนี้มี H61 H67 P67 Z68 B75 H77 Z77
            ซึ่ง จะขอแนะนำ แค่รุ่นที่ใช้ปัจจุบันคือ ตระกูล X7X นะครับ
            B75 คือรุ่นต่ำสุด มีUSB3 SATA3 ภาคจ่ายไฟจะต่ำกว่า H77 เล็กน้อย มักใช้เป็นบอร์ดรุ่นเล็กราคาประหยัดครับ
            H77 ก็เป็นรุ่นกลาง ภาคจ่ายไฟดีขึ้นมา ออกแบบ พอตรองรับได้มากกว่า มีUSB3 SATA3 PCIE3 ครับ
            Z77 เป็นรุ่นใหญ่ ภาคจ่ายไฟแล้วแต่รุ่น แต่ที่ดีกว่าแน่ๆคือ ภาคOC ที่จะไม่มีการฟิคมาแบบ H หรือ B ทำให้ OC ได้ดีกว่านั่นเองครับ
            อันนี้คร่าวๆของ ตระกูล Intel นะครับ
            นอกนั้น ว่าOC ดีไม่ดี หรือจ่ายไฟดีไม่ดี ก็ขึ้นกับรุ่นด้วยว่าสูงแค่ไหนครับผม
            มอง ของที่ได้มาดีกว่าว่าเราต้องการหรือไม่ เช่น USB3 กี่พอต SATA3 กี่พอต เป็นต้น
            ตามที่ท่านเข้าใจ ถือว่าถูกต้องแล้วครับ ถ้าไม่OC เราก็คิดว่า เราจะเอาภาคจ่ายไฟกลางๆ หรือดีๆ อีกทีก็ได้ครับ
            มองฟีเจอร์ที่ได้รับก่อน

ส่วน HDD Green เป็นรุ่น สำหรับเก็บข้อมูล อัตราการโอนถ่ายจะดีกว่า BLUE รวมถึงประหยัดไฟกว่า แต่อัตราความคงทนของการ Write จะต่ำกว่าเพื่อน และมีโอกาสเป็น BAD ได้ง่ายกว่าเพื่อนดังนั้นไม่เหมาะเอามา ลงwindows นักเพราะต้องเขียนอ่านตลอดเวลา
            ส่วน BLUE ก็เป็นรุ่นที่มีอัตราการโอนถ่าย ต่ำกว่าเพื่อนทั้ง2รุ่น แต่มีอายุการเขียนอ่านนานเท่ากับ Black แต่ความเร็วในการRead/Writeก็จะต่ำกว่า Black แต่เร็วกว่า Green กินไฟกลางๆ ประกัน2ปี
            ส่วน Black ก็ตามที่ผ่านๆมาครับ คือดีกว่าหมด ยกเว้นกินไฟ แพงกว่า แต่ประกัน5 ปี ถ้ามองดีๆ Black ก็คุ้มนะครับ

ถ้าไม่ซีเรียสมาก ซื้อ Blue ก็พอครับ แต่ถ้าเงินเหลือก็อัพเป็น Black ถือว่าคุ้มกว่านั่นเองครับ

มีอะไรสงสัยมาถามเพิ่มได้เลยนะครับ ยินดีตอบครับผม

จากทั้งหมด ผมว่ายังไม่ควร อัพเกรดครับ ถ้าจะเอามาประหยัดไฟเพิ่มโดยประสิทธิภาพเท่าหรือดีกว่าเดิม อาจจะต้องแพงขึ้นครับผม
            เพราะจากเซ็ทของท่านขายได้3 ตัวนี้
            AMD AthlonII X4 640 == 2600-2800
            Asrock890GX Extream3 == 2700-2900
            MSI HD 4670 == 900-1200
            รวม 6200 - 6900บาท
            ตัวที่น่าโดดไปเล่นเพื่อประหยัดไฟคือ
            A8-3850 = 3900
            AsrockA75Pro4 = 2700
            รวม 6600
            การ์ดจอแรงกว่าเดิมนิดหน่อย และประหยัดไฟกว่า 55w ครับ
            (X4 640 กินไฟ 95w // 4670 กินไฟ 61w ส่วน A8 กินไฟ 100w)
            ตามนี้ครับผม
            ถ้าติดใจหรือสงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับผม

ขอบคุณครับ

งบท่าน แจ่มมากครับ ถ้าเน้นเล่นเกมส์หนักๆ จัดเซ็ทนี้ได้เลยครับ แรงแน่นอน
            ถ้าไหว
            FX-4100 = 3650
            GIGABYTE GTX670 OC = 13900
            รวม 28550 บาท
            เล่นเกมส์แรงแบบสุดขั้วไม่ต้องกลัวใครเลยครับเซ็ทนี้

ถ้าไม่ไหว
            FX-8120 = 5700
            HIS HD 7850 = 7200
            รวม 23900 บาท
            เงินที่เหลือซื้อหรืออัพเกรดอย่างอื่นตามชอบได้เลยครับผม ราคานี้ เล่นเกมส์แรงๆสบายๆ คุ้มๆครับผม
            สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับผม ยินดีตอบเต็มที่ครับ
            ขอบคุณ คุณ runshana มากๆเลยครับผมได้ประโยชน์เยอะเลยครับ ชอบเสปคที่สองมาก 23900 บาท ถ้าตัว VGA HIS HD 7850 ถ้าผมเปลี่ยนเป็น XFX ATI 7870/2GB/DDR5 จะต่างกับตัว HIS HD 7850 มากไหมครับ (ถามยาวไปหน่อย) ขอบคุณมากๆครับสำหรับคำตอบที่ดีๆครับ.
            ถ้าสเปคแบบนี้ OK หรือเปล่าครับ(ลองประยุกต์ทั้งสองสเปคดูครับ)
            FX-4100 = 3905
            ASUS M5A88-M = 2824
            HIS 7870 IceQ Turbo 2GB GDDR5 = 11609
            KingstonHyperX 4gb*2 = 1979
            WATT GREAT WALL REAL 600w 80plus = 2450
            = 26877บาท (ผมอยู่เชียงใหม่น่ะครับราคามันเลยเพิ่มขึ้นมาครับ)
            เกินงบมาแปดร้อยกว่าๆก็โอเคคับ ช่วยชี้แะด้วยครับ ขอบคุณครับ.
            Last edited by leapyear; 4 Jul 2012, 17:45:44.

Comment

• ขอบคุณ คุณ runshana มากๆเลยครับผมได้ประโยชน์เยอะเลยครับ ชอบเสปคที่สองมาก 23900 บาท ถ้าตัว VGA HIS HD 7850 ถ้าผมเปลี่ยนเป็น XFX ATI 7870/2GB/DDR5 จะต่างกับตัว HIS HD 7850 มากไหมครับ แล้ว VGA 1GB กับ 2GB ช่วยให้เล่นเกมส์ได้ดีขึ้นหรือป่าวครับ(ถามยาวไปหน่อย) ขอบคุณมากๆครับสำหรับคำตอบที่ดีๆครับ.
              ตามหลักแล้ว 1 GB ก็เพียงพอแล้วครับผม และอีกอย่างถ้าเราเล่นเกมส์ใช้รุ่นสูงๆเฟรมภาพก็ไม่แตกต่างกันมากเท่าไร และขอแนะนำนะครับ สำหรับผู้ที่ใช้ His มาก่อน ลองเปลี่ยนเป็นซัฟฟาย หรือยี่ห้ออื่นก็ดีนะครับ อย่างซัฟฟายราคาถูกแล้วก็แรงพอๆกันด้วยครับ ส่วน His ที่ผมใช้ ดับคาเครื่อง 3 ตัวไปแล้วครับ คือไม่ค่อยอยากแนะนำยี่ห้องนี้ ^^ แต่ XFX ก็โอเคครับ

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
                ตามหลักแล้ว 1 GB ก็เพียงพอแล้วครับผม และอีกอย่างถ้าเราเล่นเกมส์ใช้รุ่นสูงๆเฟรมภาพก็ไม่แตกต่างกันมากเท่าไร และขอแนะนำนะครับ สำหรับผู้ที่ใช้ His มาก่อน ลองเปลี่ยนเป็นซัฟฟาย หรือยี่ห้ออื่นก็ดีนะครับ อย่างซัฟฟายราคาถูกแล้วก็แรงพอๆกันด้วยครับ ส่วน His ที่ผมใช้ ดับคาเครื่อง 3 ตัวไปแล้วครับ คือไม่ค่อยอยากแนะนำยี่ห้องนี้ ^^ แต่ XFX ก็โอเคครับ
                ขอบคุณมากๆครับ ผมเพิ่งจะมาเล่น PC น่ะครับตอนนี้ใช้แต่Notebook(เริ่มเน่าแล้ว)ครับ เลยไม่ค่อยมีความรู้เท่าไหร่ แล้วของGIGABYTE กับ ASUS โอเคไหมครับช่วยแนะนำด้วยนะครับ มองตัว HD 7870 ไว้ครับ พอดีของ HIS มันมี IceQ Turbo ด้วยนะครับ ของยี้ห้ออื่นไม่มี แล้ว HD7870 IceQ Turbo มันต่างจาก HD7870 เฉยๆยังไงครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ.
                Last edited by leapyear; 4 Jul 2012, 17:59:12.

Comment

• ++++

Comment

• เข้ามาช่วยดันครับ

ติดตามอ่านอยู่ไม่ต้องถามก็ได้ความรู้ 555 สูบๆๆ

Comment

• up

Comment

• Originally posted by leapyear View Post
                        ขอบคุณ คุณ runshana มากๆเลยครับผมได้ประโยชน์เยอะเลยครับ ชอบเสปคที่สองมาก 23900 บาท ถ้าตัว VGA HIS HD 7850 ถ้าผมเปลี่ยนเป็น XFX ATI 7870/2GB/DDR5 จะต่างกับตัว HIS HD 7850 มากไหมครับ (ถามยาวไปหน่อย) ขอบคุณมากๆครับสำหรับคำตอบที่ดีๆครับ.
                        ถ้าสเปคแบบนี้ OK หรือเปล่าครับ(ลองประยุกต์ทั้งสองสเปคดูครับ)
                        FX-4100 = 3905
                        ASUS M5A88-M = 2824
                        HIS 7870 IceQ Turbo 2GB GDDR5 = 11609
                        KingstonHyperX 4gb*2 = 1979
                        WATT GREAT WALL REAL 600w 80plus = 2450
                        = 26877บาท (ผมอยู่เชียงใหม่น่ะครับราคามันเลยเพิ่มขึ้นมาครับ)
                        เกินงบมาแปดร้อยกว่าๆก็โอเคคับ ช่วยชี้แะด้วยครับ ขอบคุณครับ.
                        ยินดีครับผม เสป็คท่านok แล้วครับ ถ้าจัดไหวเอาตามนั้นได้เลยครับผม แรงคุ้มแน่นอนครับผม ถ้าเกินมามากไป อาจจะเอา แรม 4gb มา1 แถวก่อน รอเก็บเงินแล้วเพิ่มอีกแถวครับผม จะพอดีงบเลย

Originally posted by Darksis View Post
                        ท่านกายครับ จริงๆท่านอาจจะโดนคนเดียวก็ได้นะครับ
                        ไม่ใช่ว่า HIS มันห่วย แต่ผมว่าท่านโชคร้ายเจอตัวไม่ดีมากกว่า
                        เหมือนเพื่อนผม ที่เจอ XFX กับ Enermax ระเบิด นั่นแหละครับ
                        แต่ผมแนะนำว่าอย่าพาลทุกอัน อิอิ
                        ผมใช้ his มาหลายตัวแล้ว ยังไม่งอแงกับผมเลย
                        อิอิ

Originally posted by leapyear View Post
                        ขอบคุณมากๆครับ ผมเพิ่งจะมาเล่น PC น่ะครับตอนนี้ใช้แต่Notebook(เริ่มเน่าแล้ว)ครับ เลยไม่ค่อยมีความรู้เท่าไหร่ แล้วของGIGABYTE กับ ASUS โอเคไหมครับช่วยแนะนำด้วยนะครับ มองตัว HD 7870 ไว้ครับ พอดีของ HIS มันมี IceQ Turbo ด้วยนะครับ ของยี้ห้ออื่นไม่มี แล้ว HD7870 IceQ Turbo มันต่างจาก HD7870 เฉยๆยังไงครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ.
                        ของยี่ห้ออะไรก็ดีพอๆกันหมดครับผม ตั้งแต่รุ่น 6XXX เป็นต้นมา ระบบการผลิตก็พัฒนาขึ้นไปมากจนโอเคดีแล้วครับ
                        IceQ Turbo จะเน้นเย็นกว่าเพื่อนเป็นหลักกินไฟน้อยครับ
                        ส่วน Asus จะเน้นแรงนิด กินไฟมากกว่า IceQ หน่อย
                        GIG จะแรงกว่าเพื่อนแต่กินไฟมากกว่าเพื่อน
                        XFX จะสวยครับผมและแรงกำลังดีกินไฟกำลังดี
                        ซัฟฟาย จะสวยและแรงกำลังดีกินไฟเยอะใช้ได้และเย็นครับผม

Originally posted by 994701 View Post
                        ++++
                        ขอบคุณครับ

Originally posted by byakuya30 View Post
                        เข้ามาช่วยดันครับ

ติดตามอ่านอยู่ไม่ต้องถามก็ได้ความรู้ 555 สูบๆๆ
                        ฮาๆขอบคุณมากๆครับผม

Originally posted by mrggns View Post
                        up
                        ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by leapyear View Post
                          ถ้าจำไม่ผิดตัวนั้นจะเย็นกว่าตัวธรรมดาครับ สำหรับ7870ถ้าเล่นเกมอย่างเดียว7850ก้อโอแล้วครับ แต่ถ้าจะเอาตัว7870 ก่ขอแนะนำยี่ห้อasusหรือซับฟายครับ ซัฟฟายจะแรงกว่า
                          ASUS นิดหน่อยครับ ส่วนกิ๊กก้เบาครับแต่เขาดีตรง3พัดลมนั้นเอง

Comment

• อิอิ

Comment

• จอค่ายนี้น่าสนดีจริงๆครับ
                              http://www.overclockzone.com/forums/...%A7-2560x1440p

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
                                ถ้าจำไม่ผิดตัวนั้นจะเย็นกว่าตัวธรรมดาครับ สำหรับ7870ถ้าเล่นเกมอย่างเดียว7850ก้อโอแล้วครับ แต่ถ้าจะเอาตัว7870 ก่ขอแนะนำยี่ห้อasusหรือซับฟายครับ ซัฟฟายจะแรงกว่า
                                ASUS นิดหน่อยครับ ส่วนกิ๊กก้เบาครับแต่เขาดีตรง3พัดลมนั้นเอง

================================
                                ประมาณนี้ครับ อิอิ

Originally posted by sperrr View Post
                                อิอิ
                                ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                                X