Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Owls View Post
    ท่าน Goldgear ครับ

ASUS P8P67 PRO ต่างกัน ASUS P8H67-M

ยังไงครับ ช่วยอธิบายด้วยครับ

ขอบคุณครับ
    อย่างแรกเลยคือราคาต่างกัน

และชิพเซ็ตคนละตัวกันครับ

ASUS P8P67 PRO ใช้ชิพเซ็ต P67
    รองรับแรมDDR3 2200(O.C.)*/2133(O.C.)/1866(O.C.)/1600/1333/1066
    ใช้ได้ทั้ง CrossFire และ SLI
    มี Bluetooth
    มี External SATA กับ USB3
    ใช้ GPU ในตัว CPU ไม่ได้

ASUS P8H67-M ใช้ชิพเซ็ต H67
    รองรับแรม DDR3 1333/1066
    ใช้ CrossFire ได้อย่างเดียว
    ใช้ GPU ในตัว CPU ได้

Comment

• Originally posted by Owls View Post
      เข้ามาสวัสดีท่าน runshana และมาให้กำลังใจครับ : ]
      ครับผม สวัสดีครับ ขอบพระคุณมากๆนะครับ แวะมาบ่อยๆนะคร้าบ
      Originally posted by goldgear View Post
      ของแรงราคาถูก
      โอ้มาแล้วๆ เดี๋ยวเอาไปแปะหน้าแรกให้นะครับ
      Originally posted by Owls View Post
      ท่าน Goldgear ครับ

ASUS P8P67 PRO ต่างกัน ASUS P8H67-M

ยังไงครับ ช่วยอธิบายด้วยครับ

ขอบคุณครับ
      นี่คงไม่ต้องถึงมือผมเลย ท่าน Goldgear ละเอียดยิบๆเลยทีเดียว

อ้อใช่ๆ มีข่าวมาบอกว่า พิซซ่าบุฟเฟ่ ของนารายพิซซาเรียเดี๋ยวนี้ เป็นบุฟเฟ่ทุกวันแล้วคร้าบ~ ไปทานทุกวันให้จนและมันจุกอกตายไปข้าง ฮาๆ(ไม่เกี่ยวกับคอมนะครับ)

Comment

• ท่าน Runshana และ ท่าน Goldgear ครับ (รวมทั้งท่านอื่นๆด้วย)

GIGABYTE H67MA-UD2H กับ GIGABYTE H67M-UD2

พอดีเห็นราคามันต่างกันอยู่ 200฿ (อ้างอิงจาก JIB ครับ)
        ก็เลยสงสัยครับ ว่ามันต่างกันยังไงครับ ช่วยอธิบายด้วยครับ
        ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by the__Nack View Post
          ท่าน Runshana และ ท่าน Goldgear ครับ (รวมทั้งท่านอื่นๆด้วย)

GIGABYTE H67MA-UD2H กับ GIGABYTE H67M-UD2

พอดีเห็นราคามันต่างกันอยู่ 200฿ (อ้างอิงจาก JIB ครับ)
          ก็เลยสงสัยครับ ว่ามันต่างกันยังไงครับ ช่วยอธิบายด้วยครับ
          ขอบคุณครับ
          นั่นสินะใช้ชิพเซ็ตเดียวกันต่างกันตรงไหน

GIGABYTE H67MA-UD2H
          มี DisplayPort พอร์ตต่อจอ เพิ่มเข้ามา http://www.blognone.com/node/13870
          มีช่องต่อ HDD SATA II 3 ช่อง
          มีช่องต่อ HDD External
          มี USB 3.0 2 ช่อง
          ไม่มีช่องต่อ parallel port เพิ่ม
          ใช้ 8-pin ATX 12V power connector

GIGABYTE H67M-UD2
          มีช่องต่อ HDD SATA II 4 ช่อง
          ไม่มีช่องต่อ HDD External
          ไม่มี USB 3.0
          มีช่องต่อ parallel port เพิ่ม
          ใช้ 4-pin ATX 12V power connector

เล่นจับผิดภาพหน่อยใครเจอตรงไหนไม่เหมือนกันอีกบ้าง มีอีกนะนอกจากที่ผมบอกลองมองดู
          Last edited by goldgear; 19 Jan 2011, 00:19:13.

Comment

• ฮ่ะๆ กลายเป็นเกมส์จับผิดภาพไปได้ = =... อันแพงกว่าก็ดีก่านะแหละนะ ผมว่า เอิ๊ก (หมายถึงในรุ่นพอๆกันค่ายเดียวกันนะ) ผมคิดประมาณนั้นแหละครับ

Comment

• สวัสดีครับ
              ปัญหา ของผมนี่วันนี้ไปให้ช่างดูแล้ว
              แปลกมากเลยครับ
              ลงวินโดว์วิสต้า 32บิท
              อาการหายไปเลย ตอนนี้เข้าเกมส์ รันทิ้งไว้เป็นชั่วโมงก็ไม่รีสาร์ทอีกเลย
              ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ

Comment

• สุดยอดไปเลยครับ.... ดันๆ

Comment

Comment

• ขอบคุณ ท่าน Runshana และ ท่าน Goldgear ครับ

ดันครับ ดันๆๆๆ

Comment

• Originally posted by nuyin View Post
                      สวัสดีครับ
                      ปัญหา ของผมนี่วันนี้ไปให้ช่างดูแล้ว
                      แปลกมากเลยครับ
                      ลงวินโดว์วิสต้า 32บิท
                      อาการหายไปเลย ตอนนี้เข้าเกมส์ รันทิ้งไว้เป็นชั่วโมงก็ไม่รีสาร์ทอีกเลย
                      ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ
                      ทำไมลงวิสต้าาาาาาาาาาาาาาาา แล้วท่านจะเสียใจ ToT

Comment

• สอบถามหน่อยครับผมลงwin7 32bit แรม4gb แต่มันใช้ได้3.25อ่ะครับ มันปกติหรือปล่าวครับ

Comment

• ปกติของ 32 Bit

Comment

• ขอบคุณครับท่านumbrella ขอให้สุขภาพแข็งแรงนะครับ

Comment

• มารบกวนอีกแล้วครับ งบประมาณ 2500-3000 หาการ์ดจอมือ 2 ตัวไหนใช้ดีครับ ไม่เกี่ยงเขียว-แดงครับ แล้วต้องเปลี่ยน psu เป็นแบบ 80% ด้วยไหมถ้าต้องบอกด้วยนะครับ
                              ตอนนี้มี 9600Gso(ส่งเครมอยู่)กับHD4670ใช้อยุ่ ว่าจะขาย 2 ตัวนี้แล้วหาตัวใหม่ใช้แทนอะครับ
                              ลืมบอกเน้นเกมส์ครับ ^^
                              Last edited by beanza; 19 Jan 2011, 16:38:41.

Comment

• uppppp

Comment

Working...
                                X