Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• up

Comment

• มาดันยามว่างครับ

Comment

• สเปคประมานนี้

- CORE i5 3450 LGA1155 3.10 GHz L3 6MB (4C/4T) HD2500
        - GIGABYTE GA-H77M-D3H
        - RAM - Kingston Hyper-X DDR3 8GB/1600 4GBx2
        - GIGABYTE GTX560 1GB GDDR5 256BIT 830MHz/4008MHz
        - WD 5000 AAKX 500GB SATA III 16MB BLUE 2-Y
        - XFX 550W
        - Aerocool VS-9

ผมไม่ใจว่ามันโอเคไหม ควรเพิ่มหรือลดอะไรไหมครับ งบประมาณ 22000-24000ครับ
        ที่คิดว่าจะเปลี่ยนคือการ์ดจอ HIS HD 7850 2GB GDDR5 256BIT 860MHz/4800MHz PCI-E 3.0 เห็นราคาต่างกันพันเศษๆ เลยคิดว่ามันอาจจะคุ้มกว่า GTX560 1G

ช่วยแนะนำด้วยครับ

Comment

• up

Comment

• Originally posted by vol.8 View Post
            ถ้าเปลี่ยนเป็นบอร์ดธรรมดาใช้รุ่นไหนดีครับส่วนการ์ดจอผมใช้ 5770 ถ้าจะเปลี่ยนให้เข้ากับสเปคนี้ใช้รุ่นไหนดี

ขอคำแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ
            ตามท่าน TWK ได้เลยครับ เขาเมพขิงจริง ^^

Originally posted by TWK. View Post
            ASROCK Z77 PRO 3 = 3350 ฿

แจ่มแล้ว
            ขอบคุณครับท่าน

Originally posted by Solid Shit View Post
            Board 1155 ราคาประมาณ 1,800 ที่มี USB3 SATA3 มีรึเปล่าครับ
            ไม่มีครับผม ราคาสัก 2150 บาท ครับ ถึงจะมี
            เป็นบอร์ด GIGABYTE B75M-D3V ตัวนี้ครับผม

Originally posted by aivan View Post
            ผมไม่แน่ใจว่าควรเลือก A8 หรือ i5 ดีครับ

ผมเรียนพวกภาษาซี แค่นั้น คงไม่ต้องใช้ cpu แรงมากรึป่าวครับ
            cpu มีผลกับการใช้งานด้านไหนบ้างครับ
            เกมส์ผมก็เล่นอยู่แค่ DotA, HON อนาคตอาจจะเล่น DotA2

ที่ท่านจัดไว้ให้ทั้ง 2ค่าย ถ้าจะอัพการ์ดจอในอนาคต อัพเป็นตัวไหนดีครับผม

ปล. เกินงบได้ครับ เป็น14-15k ก็ไหวครับ ขอให้เป็นสเป็คที่คุ้มเงินครับผม อยู่เกินได้3ปีขึ้นไป

ขอบคุณมากครับผม
            แค่ภาษาC แทบไม่จำเป็นในการใช้CPU แรงๆครับผม
            ขนาดSempron หรือ P4 ยังสบายๆเลยครับผม
            ถ้าตั้งใจจะอัพการ์ดจอในอนาคตแนะนำ เปลี่ยน PSU ด้วยครับผม
            ส่วนถ้าจะเล่นแค่ DOTA/HON ไหวทั้ง2Spec แต่ A8 จะแรงในการเล่นเกมส์กว่า
            เว้นว่าจะเพิ่มการ์ดจอครับผม I5 ถึงจะแรงกว่า
            เสป็คตามนี้ เล่น3ปีสบายๆเลยครับผม ถ้าไม่กะตามเล่น เกมส์ Offline โหดๆนะครับจัดได้ตามเดิม แต่เปลี่ยน PSU เป็น TsunamiBlackStorm ครับผม แรงๆเลย
            กับอาจจะอัพบอร์ด ถ้าท่านตัดสินใจยังไงถามอีกทีได้เลยนะครับ

Originally posted by Darksis View Post
            Dota hon dota2 7750 เล่นสบายครับ แต่ถ้าเกิดเผื่ออนาคตขอจัดให้เป็น 7770 แล้วกันนะครับ

i3-2120 - 3750 บาท
            ASUS P8H77-M - 2750 บาท
            Kingston Hyper X 4GB 1600 (*2) - 1900 บาท
            WD Caviar Blue 500GB AAKX - 2190 บาท
            SAPPHIRE HD 7770 GHz Edition OC 1GB GDDR5 - 4600 บาท
            550 WATT XFX Full Wired Core EDITION - 2190 บาท
            ThermalTake V3 Black Edition - 1150 บาท
            รวม 18530 บาท
            เกินมาเพียบเลยครับ ไม่งั้นก็ลองเปลี่ยนตามนี้ครับ
            VGA - SAPPHIRE HD 7750 1GB GDDR5 - 3750 บาท
            MB - GIGABYTE H77M-D3H - 2,560 บาท
            GIGABYTE H61M-S2PV - 1,750 บาท
            หนักหนาสาหัสเกินไป ท่าน อิอิ

Originally posted by n012m4l View Post
            ช่วยจัดสเปคตามการใช้งานแบบนี้ให้หน่อยครับ

ทำพวก office นิดหน่อยตามประสา นักศึกษา เล่นเกมส์ CS1.6 LOL PANGYA และ กำลังอยากเล่น เกมกราฟฟิค สวยๆบ้าง

นี่เป็นการเปลี่ยนคอมครั้งแรกของผมครับ ผมมีงบประมาณ 8000-9000 บาท ไม่เอาหน้าจอนะครับ

คอมผมมีอายุ 7 ปีแล้วได้เวลาปลดระวางคอมผมเสียที

ปล.ผมเปิดคอมประมาณ 5-8 ชม. ต่้อวันปกติ และวันหยุด(ถ้าไม่มีธุระ 6-15 ชม.)

ขอขอบคุนORZ ล่วงหน้าและผู้ช่วยเหลือทุกท่านครับ
            ยินดีครับผม
            งบเท่านี้ จัดได้ตามนี้เลยท่าน แรงแน่นอน ทะลุคอม7ปีท่าน เลยครับใช้งานได้23.5ชม ต่อวันสบายๆเลย
            ตามนี้ครับ
            A6-3500 = 2400
            Asrock A55-HVS = 1550
            Blackberry 2gb*2 = 900
            WDBLUE500gb = 2200
            PowerMonster550w = 500
            Case = 500
            รวม 8050 บาท
            อาจจะเพิ่มแรมเป็น KingstonHyperX 4gb*2 = 1800 จะเป็น 8950 บาท ครับผม
            ตามนี้เลย เล่นเกมส์สบายๆแรมคุ้มแน่นอน สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับผม

Originally posted by M.Dasakorn View Post
            ขอบคุณครับ

Originally posted by Darksis View Post
            CELERON G540 - 1,390 บาท
            GIGABYTE H61M-S1 - 1,550 บาท
            2 GB N/B DDR-III/1333 KINGSTON - 980 บาท
            500GB WESTERN SATA-III (WD5000AAKX) - 2,190 บาท
            SAMSUNG 22X SH- S222BB SATA (BOX-BLACK) - 500 บาท
            ASUS PCI-E GF ENGT430/1GB./DC/SILENT/DI/DDR3 1,920 - บาท
            RaidMax RX-530SS 530W - 1500 บาท
            รวม 10000 บาท จริงๆ power ไม่ต้องวัตถ์แท้ก็ได้ครับ แต่อยากใช้นานๆนิ่งๆก็เอาวัตถ์นี้ดีกว่า ส่วนตัวเลยในฐานะเคยใช้ GPU เจ้าตัว G620 มาก่อนก็จะบอกว่า เล่นปังย่าได้สบายๆครับ ออนบอร์ด แต่ถ้าเล่นเกมส์ในอนาคตแล้ว ใส่การ์ดจอไปอีกนิดก็ได้ครับ จะได้ภาพสวยๆ
            ผมแนะนำจัด A6 ดีกว่านะครับท่านกาย ถ้าจะเอา430 มา (ผมว่ามันเบาไม่คุ้ม แรงกว่าA6 แค่ 30เปอเซนเอง)

Originally posted by gundam001 View Post
            ดันครับ
            เก็บตัง ถอย Z11 มาเก็บไว้ เอ้ย มาเปลี่ยนกับ E8400
            ขอบคุณครับท่าน ขอให้ได้ในเร็วไว อิอิ
            ว่าแต่ Z11 มันเปลี่ยนกับ 8400 ได้เหรอท่าน

-.-* Z11 มันใหญ่มาก ผมเก็บตังเล่น Full ละครับ Xpredator Evil Black Edition อยากได้ม๊วกกกก 555+ไปซื้อด้วยกันไหมครับ
            ราคาหฤโหดด้วย อิอิ

Originally posted by mrggns View Post
            up
            ขอบคุณครับ

Originally posted by win22222 View Post
            มาดันยามว่างครับ
            ขอบคุณครับ

Originally posted by buchidoo View Post
            สเปคประมานนี้

- CORE i5 3450 LGA1155 3.10 GHz L3 6MB (4C/4T) HD2500
            - GIGABYTE GA-H77M-D3H
            - RAM - Kingston Hyper-X DDR3 8GB/1600 4GBx2
            - GIGABYTE GTX560 1GB GDDR5 256BIT 830MHz/4008MHz
            - WD 5000 AAKX 500GB SATA III 16MB BLUE 2-Y
            - XFX 550W
            - Aerocool VS-9

ผมไม่ใจว่ามันโอเคไหม ควรเพิ่มหรือลดอะไรไหมครับ งบประมาณ 22000-24000ครับ
            ที่คิดว่าจะเปลี่ยนคือการ์ดจอ HIS HD 7850 2GB GDDR5 256BIT 860MHz/4800MHz PCI-E 3.0 เห็นราคาต่างกันพันเศษๆ เลยคิดว่ามันอาจจะคุ้มกว่า GTX560 1G

ช่วยแนะนำด้วยครับ
            ยินดีครับ สำหรับงบ 22000-24000 นั้น ถ้าเอามาเน้นเล่นเกมส์ ตามความเข้าใจท่านถูกแล้วครับผม จัด 7850 มาได้เลย แรงกว่า 560 และประหยัดไฟกว่าแน่นอน
            ส่วน PSU ถ้าลดงบลง อาจเปลี่ยนเป็น TsunamiBlackStorm650w = 1800 บาท ครับผม เป็น 80+ เหมือนกัน แต่เกรดต่ำกว่า XFXหน่อย
            ถ้าท่านไม่กะเอาAMD ถือว่าเสป็คนี้ ทรงประสิทธิภาพแล้วครับ
            ถ้าเอา AMD อาจจะ ต่างจากนี้ที่ VGA MB กับ CPU ครับผม

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
              up
              ขอบคุณครับ

Comment

• up

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
                  up
                  ขอบคุณครับ

Comment

• up

Comment

• up

Comment

• ดันๆ

Comment

up
                          ขอบคุณครับ

Originally posted by newmankung View Post
                          ดันๆ
                          ขอบคุณครับ

Comment

• จำไม่ได้ว่าเคยถามคุณรันไปหรือยัง
                            สเปคผม X3 450
                            Powercolor 6790
                            Asrock U3/S3
                            ram4*2
                            DVD
                            PSU Raidmax 550w เนี่ยถ้าจะใช้ SSD(OCZ) อีกตัวไฟไหวมั้ยครับ

Comment

• Originally posted by TWK. View Post
                              ASROCK Z77 PRO 3 = 3350 ฿

แจ่มแล้ว
                              ASROCK Z77 PRO 3 กับ PRO4 มีอะไรแตกต่างบ้างครับเห็นราคา***งกันนิดเดียวเล่น PRO 4 เลยดีกว่ามั้ยครับ

แล้ว ASROCK Z77 PRO 3 มันแตกต่างจาก ASUS P8Z77-V อะไรบ้างนอกจาก Wi-Fi เห็นราคาต่างกันครึ่งนึงเลย

รบกวนช่วยอธิบายหน่อยครับ พอดีไม่เก่งเรื่องพวกนี้

ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by kammoonit View Post
                                จำไม่ได้ว่าเคยถามคุณรันไปหรือยัง
                                สเปคผม X3 450
                                Powercolor 6790
                                Asrock U3/S3
                                ram4*2
                                DVD
                                PSU Raidmax 550w เนี่ยถ้าจะใช้ SSD(OCZ) อีกตัวไฟไหวมั้ยครับ
                                SSD กินไฟ 2-3w เองครับ ไหวเกินพอเลยครับ ใส่ไปอีก 5ตัวก็ยังไหวครับผม

Originally posted by vol.8 View Post
                                ASROCK Z77 PRO 3 กับ PRO4 มีอะไรแตกต่างบ้างครับเห็นราคา***งกันนิดเดียวเล่น PRO 4 เลยดีกว่ามั้ยครับ

แล้ว ASROCK Z77 PRO 3 มันแตกต่างจาก ASUS P8Z77-V อะไรบ้างนอกจาก Wi-Fi เห็นราคาต่างกันครึ่งนึงเลย

รบกวนช่วยอธิบายหน่อยครับ พอดีไม่เก่งเรื่องพวกนี้

ขอบคุณครับ
                                Pro4 มี ช่องเสียบ PCI-E มากกว่า 1ช่อง ครับผม นอกนั้นเหมือนกัน
                                เพื่มมาเอาตัวนี้หน่อยก็ได้ครับผม ไม่เสียหลาย

ส่วน P8Z77-V จะOC ดีกว่าครับผม นอกนั้นก็พอๆกัน
                                ถ้าไม่กะOC หนักหน่วง ผมแนะนำเอาแค่ Z77Pro3 พอแล้วครับ OCแบบหอมปากหอมคอ

Comment

Working...
                                X