Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ได้แล้วครับพี่รัน เป็นเพราะไดร์เวอร์บลูทูธ ของผมเองครับ
    ผมเลย uninstall ออกจาก device manager เลยครับผม
    เพราะมันก็ใช้งานไม่ได้ตั้งแต่แรกอยุ่แล้ว ขอบคุณมากครับผม ^_^

Comment

• แนะนำหน่อยนะครับ จะจัดสิ้นเดือนนี้ ไม่ทราบว่า เสปคนี้มันโอเคยังครับ

AMD FX-4100 =3650
      GIGABYTE GA-78LMT-S2P =1550
      DDR3(1600) 8GB. (4GBx2) Kingston Hyper-X "Ingram/Synnex" =1690
      WESTERN DIGITAL 500GB BLUE =2300
      1GB (V) PCIe ATi 7770 "SAPPHIRE" Over Clock HDMI= 4650
      Raidmax530w =1450
      Caseตามชอบ =750
      จอ AOC aoc i2353ph =5700
      รวม 21740 บาท
      ราคาผมประเมินคร่าวๆครับ ควร ปรับหรือลด อะไรบ้างครับ จริงๆแล้ว ตั้งงบไว้ 20000 อ่ะครับ

Comment

• Originally posted by pot_simple View Post
        สวัสดีครับ วันนี้วันเกิดผมครับ อิอิอิอิ
        สุขสันต์วันเกิดครับ ขอให้สุขภาพดีมั่งมีเงินทองชีวิตปลอดภัยรักใครให้สมหวังนะครับ
        ดันขึ้นบนหน่อยนะครับจึ๋งๆ

Comment

• up

Comment

• Originally posted by tangstrike View Post
            เป็นแบบนี้อะครับพี่รัน ผม enable หมดแล้ว ตรง device manager ก็ปกติ ต่มันก้ยังเหมือนเดิมครับผม
            ออ แบบนั้นคือ มันบอกว่าไม่ได้เชื่อมต่อ แลนปกติ แต่ต่อ ไวเลสแทน
            ถ้าใช้งานได้ปกติถือว่าไม่มีปัญหานะครับผม
            แต่ถ้ามันมีปัญหาน่าจะต้องลองลง windows7 แบบ original ดูครับ

Originally posted by byakuya30 View Post
            อ่อขอบคุณครับ สาเหตุอาจมาจาก PSU จ่ายไฟให้การ์ดจอไม่พอ แล้วยังงี้ตอนนี้ผมซื้อ PSU มาใหม่แต่เป็น AEROCOOL STRIKE X 600 W 80+ ตัวนี้จะจ่ายไฟให้การ์ดจอพอไหมครับ เด๋วพรุ้งนี้จะเอาการ์ดจอไปเคลมละครับ

อยากทราบว่าถ้าเคลมการ์ดจอมาได้เนี่ยเอามาใส่เครื่องเหมือนเดิม PSU จะจ่ายไฟพอไหมอ่ะครับกลัวมันเสียอีกอ่ะครับ แหะๆ
            ตัวนั้น ถือว่าจ่ายพอครับผม
            ถ้ามันไหม้ ไม่น่าจะมาจาก PSUละครับ เง้อ
            มั่นใจว่าใส่ได้แน่นอนครับผม สำหรับ AeroStrikeX600w VS 670 เพราะขนาด SolytechEPS600w ยังพอใส่ 670 สบายๆเลย

Comment

• Originally posted by tangstrike View Post
              ได้แล้วครับพี่รัน เป็นเพราะไดร์เวอร์บลูทูธ ของผมเองครับ
              ผมเลย uninstall ออกจาก device manager เลยครับผม
              เพราะมันก็ใช้งานไม่ได้ตั้งแต่แรกอยุ่แล้ว ขอบคุณมากครับผม ^_^
              มาตอบช้าไป ตอบไปอีกแบบแล้วยินดีด้วยนะครับผม อิอิ

Originally posted by QP2012 View Post
              AMD FX-4100 =3650
              GIGABYTE GA-78LMT-S2P =1550
              DDR3(1600) 8GB. (4GBx2) Kingston Hyper-X "Ingram/Synnex" =1690
              WESTERN DIGITAL 500GB BLUE =2300
              1GB (V) PCIe ATi 7770 "SAPPHIRE" Over Clock HDMI= 4650
              Raidmax530w =1450
              Caseตามชอบ =750
              จอ AOC aoc i2353ph =5700
              รวม 21740 บาท
              ราคาผมประเมินคร่าวๆครับ ควร ปรับหรือลด อะไรบ้างครับ จริงๆแล้ว ตั้งงบไว้ 20000 อ่ะครับ
              ถือว่ายังok อยู่ครับผม แจ่มๆเลย อาจจะเปลี่ยนPSU เป็น NOXUrano2 530w ก็ได้ครับ 1450 เท่ากัน
              ในตอนนี้ จอ AOC ราคา มัน 4700 บาท ครับผม ส่วน HDDราคา2150 ส่วนถ้าลด7770เป็นของhis ราคาตอนนี้ 4300
              ถ้ารวมๆก็ลงมาที่ 1450 บาทครับผม ประหยัดได้ส่วนหนึ่ง
              สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ

Originally posted by abeachboy View Post
              สุขสันต์วันเกิดครับ ขอให้สุขภาพดีมั่งมีเงินทองชีวิตปลอดภัยรักใครให้สมหวังนะครับ
              ดันขึ้นบนหน่อยนะครับจึ๋งๆ
              ขอบคุณครับ ท่านบ่าว อิอิ

Originally posted by mrggns View Post
              up
              ขอบคุณครับ

Comment

• อ้าว วันเกิดพี่รันหรอครับ สุขสันวันเกิดนะครับพี่รัน ขอให้สุขภาพแข็งแรงมากๆนะครับ -*- (ใช่ปล่าว ผมตามๆเขามา 555+)

Comment

• อุ๊ย ๆ วันเกิดท่าน รัน รึนี่

HBD น๊าฮ๊าฟฟฟฟ

ร่ำๆรวยๆสุขภาพแข็งแรงมีพละกำลังวังชาอายุยิ่งยืนนาน

Comment

• HBD ครับท่านชนะ

Comment

• คุณ runshana ช่วยเลือกMainboard ให้หน่อยครับเอาที่คุ้มค่านะครับขอคำแนะนำด้วยครับใช้กับ i3-2120ครับ
                      1 GIGABYTE H77M-D3H เพิ่มไฟ 4 pin usbหลัง6 VIA VT2021
                      2 ASUS P8H77-M เพิ่มไฟ 8 pin usbหลัง6 Realtek ALC887
                      3 ASROCK H77M เพิ่มไฟ 8 pin usbหลัง8 Realtek ALC892 ram2slotsไม่เป็นไร
                      ไฟที่เพิ่มpinไม่เท่ากันมีผลไหมครับ(ความเสถียร) รบกวนอีกทีนะครับ
                      Last edited by Thaweekiat_c; 31 Jul 2012, 22:33:17.

Comment

• happy birthday คุณ runshana ครับHappy-Birthday.jpg

Comment

• อ้าววันนี้วันเกิดคุณรันเหรอครับเนี่ย สุขสันต์วันเกิดนะครับ ขอบคุณที่อุตส่าห์ช่วยเหลือเรื่องคอมพิมเตอร์ ขอบคุณแทนหลายๆคนด้วยขอให้สุขภาพแข็งแรงมีกำลังใจทำงานเพื่อสังคมต่อไป สู้เขาไอ้แบทแมน ^^

Comment

• Happy Birth Day ครับพี่รัน
                            มีความสุขมากๆครับผม ร่ำรวย เงินทอง สุข สมหวัง ครับผม

Comment

• up

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
                                อ้าว วันเกิดพี่รันหรอครับ สุขสันวันเกิดนะครับพี่รัน ขอให้สุขภาพแข็งแรงมากๆนะครับ -*- (ใช่ปล่าว ผมตามๆเขามา 555+)
                                ขอบคุณครับผม คุณกายขอให้สุขภาพแข็งแรงร่ำรวยๆนะครับ แต่ไม่ใช่วันเกิดผมครับ TTwTT" วัดเกิดท่าน pot_simple ครับผม

Originally posted by sperrr View Post
                                อุ๊ย ๆ วันเกิดท่าน รัน รึนี่

HBD น๊าฮ๊าฟฟฟฟ

ร่ำๆรวยๆสุขภาพแข็งแรงมีพละกำลังวังชาอายุยิ่งยืนนาน
                                ขอบคุณมากๆครับผม
                                ขอให้ท่านมีความสุขเช่นกันนะครับผม
                                ปล.แต่ไม่ใช่วันเกิดผมนะฮ้าฟฟฟฟ ของท่าน pot_simple ครับ

ปล.เค๊กน่าทานมาก หิว
                                Originally posted by win22222 View Post
                                HBD ครับท่านชนะ
                                ขอบคุณครับคุณวิน ขอให้มีความสุขครับผม
                                ปล.ไม่ใช่วันเกิดผมนะครับท่าน ขออภัยครับ

Originally posted by Thaweekiat_c View Post
                                คุณ runshana ช่วยเลือกMainboard ให้หน่อยครับเอาที่คุ้มค่านะครับขอคำแนะนำด้วยครับใช้กับ i3-2120ครับ
                                1 GIGABYTE H77M-D3H เพิ่มไฟ 4 pin usbหลัง6 VIA VT2021
                                2 ASUS P8H77-M เพิ่มไฟ 8 pin usbหลัง6 Realtek ALC887
                                3 ASROCK H77M เพิ่มไฟ 8 pin usbหลัง8 Realtek ALC892 ram2slotsไม่เป็นไร
                                ไฟที่เพิ่มpinไม่เท่ากันมีผลไหมครับ(ความเสถียร) รบกวนอีกทีนะครับ
                                ยินดีเลยครับท่าน
                                จากทั้งหมด ไฟ4pin 8pin จะมีผลในเวลาเปิดเครื่องนานๆมากๆ (ราวๆ1เดือนติด) ทำให้จ่ายกระแสได้เรียบกว่าเท่านั้นครับผม จึงไม่ค่อยต่างกันมาก หากไม่นำมาOverclock ก็ไม่มีอะไรต่างกันเลยครับผม
                                ส่วน ชิพ แน่นอนว่า ของAsrock ดีกว่าเพื่อน แต่ถ้ากะว่าอนาคตจะยัดแรม 4แถว ก็เลือก Asus ครับ แต่ถ้าเน้นประหยัดคุ้มไม่กะเอาแรม4แถว จัด Asrock ไปเลยครับผม คุ้มค่าต่อเงินที่เสียไปที่สุดครับผม

สงสัยอะไรถามเพิ่มได้เลยนะครับผม ยินดีครับ

Originally posted by Thaweekiat_c View Post
                                happy birthday คุณ runshana ครับ
                                ขอบคุณมากๆครับผม
                                แต่วันนี้ไม่ใช่วันเกิดผมนะครับผม แก้ข่าวๆ ยังไงก็ขอให้ท่านร่ำรวยมีความสุขมากๆสุขภาพแข็งแรงนะครับ

Originally posted by byakuya30 View Post
                                อ้าววันนี้วันเกิดคุณรันเหรอครับเนี่ย สุขสันต์วันเกิดนะครับ ขอบคุณที่อุตส่าห์ช่วยเหลือเรื่องคอมพิมเตอร์ ขอบคุณแทนหลายๆคนด้วยขอให้สุขภาพแข็งแรงมีกำลังใจทำงานเพื่อสังคมต่อไป สู้เขาไอ้แบทแมน ^^
                                ไม่ใช่ครับท่าน แก้ข่าวนิดนึง
                                แต่ก็ขอขอบคุณท่านมากๆนะครับผม ที่อุตส่าอวยพร ขอให้ท่านมีความสุขสุขภาพแข็งแรงร่ำรวยๆเช่นกันนะครับผม ขอให้คอมหายไวๆด้วยนะครับ
                                ปล.รูปนิ้วเท่มากมายเลย

Originally posted by tangstrike View Post
                                Happy Birth Day ครับพี่รัน
                                มีความสุขมากๆครับผม ร่ำรวย เงินทอง สุข สมหวัง ครับผม
                                ขอบคุณครับผม ขอให้ท่าน สุขภาพร่างกายแข็งแรงหวังสิ่งดีๆใดก็ขอให้ได้ดังหวักนะครับ
                                ปล.ไม่ใช่วันเกิดผมนะครับผม ของคุณpot_simple เขาครับ
                                Originally posted by mrggns View Post
                                up
                                ขอบคุณครับผม

======================================================
                                ถึงจะผิดวัน แต่ก็ทำให้เห็นว่าทุกๆท่านใจดีกับผมเหลือเกิน
                                ขอบคุณมากๆนะครับที่เป็นกำลังใจให้ตลอด
                                เดี๋ยว วันหยุดยาวนี้มีโอกาสหยุด จะถือโอกาส อัพหน้าแรกด้วยเลย เพื่อให้ทันสมัยสักที
                                ขออภัยทุกๆท่านที่บางครั้งผิดพลาดใดๆไป หรืออัพเดทล่าช้า ตอบช้านะครับผม
                                สุดท้ายนี้ขอบพระคุณทุกท่านครับผม จะพยายามต่อไปนะครับ

Comment

Working...
                                X