Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สวัสดีครับ แวะมาดันครับผม พี่ run สบายดีนะครับ

Comment

• แวะเข้ามาดูเก็บข้อมูล+ความรู้ใหม่ๆ สงสัยอย่างนึงครับ(ประจำเลยเรื่องสงสัยเกิดขึ้นได้ทุกวัน อิอิ)สเป็คท่านดัสกรด้านบนแรงครับแต่ทำไมใส่แรมบัส1333ครับรึดีกว่า1600 รึว่าเมนบอร์ดกับCPUรับได้แต่แรมบัส1333ครับ อันสุดท้ายขึ้นอยู่กับงบประมาณที่ตั้งไว้ป่าวครับ

Comment

• มารบกวนคุณชนะ แล้วคับผม ^^ cpu เดิม เป็น Athlon II X3 บอร์ด asrock 880 AM3+ อยากอัพ cpu มองๆไว้ Phenom II X6 1055t กับ FX 6100 เลือกตัวไหนดีครับผม หรือมีรุ่นอื่นแนะนำไหมครับ .... ขอบคุณครับผม

Comment

• up

Comment

• Originally posted by pot_simple View Post
            สวัสดีครับ แวะมาดันครับผม พี่ run สบายดีนะครับ
            ขอบคุณครับผม สบายดีครับท่านหละครับเป็นอย่างไรบ้างครับผม

Originally posted by abeachboy View Post
            แวะเข้ามาดูเก็บข้อมูล+ความรู้ใหม่ๆ สงสัยอย่างนึงครับ(ประจำเลยเรื่องสงสัยเกิดขึ้นได้ทุกวัน อิอิ)สเป็คท่านดัสกรด้านบนแรงครับแต่ทำไมใส่แรมบัส1333ครับรึดีกว่า1600 รึว่าเมนบอร์ดกับCPUรับได้แต่แรมบัส1333ครับ อันสุดท้ายขึ้นอยู่กับงบประมาณที่ตั้งไว้ป่าวครับ
            จริงๆเป็นที่งบครับผม เพราะต้องลดตามเงิน และเพิ่มส่วนอื่น ตามที่ท่านบ่าวเข้าใจเลยครับผม

Originally posted by Newman009 View Post
            มารบกวนคุณชนะ แล้วคับผม ^^ cpu เดิม เป็น Athlon II X3 บอร์ด asrock 880 AM3+ อยากอัพ cpu มองๆไว้ Phenom II X6 1055t กับ FX 6100 เลือกตัวไหนดีครับผม หรือมีรุ่นอื่นแนะนำไหมครับ .... ขอบคุณครับผม
            สวัสดีครับไม่เจอกันนานเลย
            ถ้าให้แนะนำ ผมแนะนำเอา FX-6100 หรือ FX8120 ไปเลยครับผม ของใหม่กว่าก็ย่อมมีอะไรที่แจ่มๆกว่าครับผม 2ตัวนี้ ถือว่าดีพอควร ถ้าPSU ไม่มีปัญหา ก็จัดได้เลยครับ ตัวเก่าเอาไปเทิร์นสัก 1400-1800 ก็น่าจะได้ FX8120 ครับผม
            สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ

Originally posted by mrggns View Post
            up
            ขอบคุณครับผม

Comment

• up

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
                up
                ขอบคุณครับ

Comment

• ขอบคุณครับคุณชนะ ^^

Comment

• สอบถามอะไรอย่างสิครับ คือว่ากำลังเล๊งๆจอเอาไว้สำหรับเล่นเกมส์ (ไม่ทำอย่างอื่นเลยนะ+บ้าเกมส์อ่ะนะ)

ผมดูๆไว้ 3 รุ่นครับ

1.18.5 LED LG E1941T-BN

2.18.5 LED BENQ GL950A

3.18.5 LED SAMSUNG S19B150B

ใครพอจะให้คำแนะนำได้บ้างครับ

Comment

• ดันขึ้นๆ

Comment

• ดันๆๆ รอให้ กูรู มาให้คำแนะนำ

Comment

• Originally posted by Newman009 View Post
                          ขอบคุณครับคุณชนะ ^^
                          ยินดีครับผม

Originally posted by MoChiLove View Post
                          สอบถามอะไรอย่างสิครับ คือว่ากำลังเล๊งๆจอเอาไว้สำหรับเล่นเกมส์ (ไม่ทำอย่างอื่นเลยนะ+บ้าเกมส์อ่ะนะ)

ผมดูๆไว้ 3 รุ่นครับ

1.18.5 LED LG E1941T-BN

2.18.5 LED BENQ GL950A

3.18.5 LED SAMSUNG S19B150B

ใครพอจะให้คำแนะนำได้บ้างครับ
                          ในเซ็ทนี้ แนะนำ เลือกตัวที่ชอบได้เลยครับ เท่าที่ใช้มาถือว่าใช้ได้ดีทั้ง3ตัวขึ้นกับเราชอบครับผม เลือกได้เลย
                          แต่ถ้าแนะนำตัวอื่น ผมแนะนำ AOC LED 18.5" ครับผม แจ่ม

Originally posted by abeachboy View Post
                          ดันขึ้นๆ
                          ขอบคุณคร้าบ
                          Originally posted by MoChiLove View Post
                          ดันๆๆ รอให้ กูรู มาให้คำแนะนำ
                          ตอบแล้วนะครับ ช้าไปหน่อย ขอโทษครับ
                          วันนี้เพิ่งเจ๊งไป 1800 มา แข่งกินแท็กทีม Nara อาหารจานยักษ์ น้ำหนักข้าว 1.8กิโลกรัม แต่พอทานเสร็จ น้ำหนักรวมผม กับเพื่อนผม ขึ้นมา 5.5กิโล = ='' ตกลงมันกี่กิโลก็ไม่รุ้ ความรุ้สึกไม่รุ้คะแนนของแก้วระหว่างต่อย ผมพอเข้าใจละ อิอิ

Comment

• อัพ ๆ ๆ

Comment

• up ครับผม

Comment

• up

Comment

Working...
                                X