Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใน Gen เดียวกัน
    ด้านเกมส์ ก็ไม่มาก
    แต่ด้านทำงาน พอสมควร
    ใช้พวกเปิดเว็บหลายๆtap รันสคริบโปรแกรมบนไฟลฟอคอะคับ

Comment

• Originally posted by codeovcz View Post
      up
      ขอบคุณครับ

Originally posted by Darksis View Post
      i5 i3 มันต่างกันเยอะไหมครับพี่
      ตามท่าน TWK ครับผม อิอิ

Originally posted by TWK. View Post
      ใน Gen เดียวกัน
      ด้านเกมส์ ก็ไม่มาก
      แต่ด้านทำงาน พอสมควร
      ขอบคุณท่านมากๆครับผม
      Originally posted by Believe^_^ View Post
      ^
      ^
      ^
      UP
      ขอบคุณครับ

Originally posted by Darksis View Post
      ใช้พวกเปิดเว็บหลายๆtap รันสคริบโปรแกรมบนไฟลฟอคอะคับ
      ผมไม่รุ้นะว่าทำไมเครื่อง่ท่านถึงกระตุก
      แต่ทำเวป30-40หน้า เปิดอะไรฟัง เล่นเกมส์ไปด้วยผมยังไม่กระตุกเลยครับ
      จากการลอง Athlon5200+ // G540 //AthlonX3 450 นะ

Comment

• up

Comment

• up

Comment

• DONE

Comment

• up

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
                up
                ขอบคุณคูณสาม นะครับผม
                Originally posted by mrkillerrr View Post
                DONE
                ThankYou Very Much

Comment

• รบกวนสอบถามหน่อยครับ ผมมีi5 3450 บอร์ด GA-H77M-D3H ram8Gb WD black500Gb XFX550W
                  อยากถามว่า ถ้าผมจะซื้อการ์ดจอ ENGTX560 จะเกินกำลังไฟมั้ยครับ แล้ว7770 กับ7850 ประหยัดไฟกว่าใช่มั้ยครับ ความแรงต่างกันเยอะมั้ย? ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by asyncdot View Post
                    รบกวนสอบถามหน่อยครับ ผมมีi5 3450 บอร์ด GA-H77M-D3H ram8Gb WD black500Gb XFX550W
                    อยากถามว่า ถ้าผมจะซื้อการ์ดจอ ENGTX560 จะเกินกำลังไฟมั้ยครับ แล้ว7770 กับ7850 ประหยัดไฟกว่าใช่มั้ยครับ ความแรงต่างกันเยอะมั้ย? ขอบคุณครับ
                    7770 < GTX560 < 6950 < 7850

Comment

• เข้าทุกวัน รอเลขสวยๆทุกวัน 555 ดันต่อปาย

Comment

• Originally posted by asyncdot View Post
                        รบกวนสอบถามหน่อยครับ ผมมีi5 3450 บอร์ด GA-H77M-D3H ram8Gb WD black500Gb XFX550W
                        ตามที่ท่าน Gumblar บอกเลยครับผม ความเรียงเรียงตามนั้นแต่จริงๆ XFX550w พอใส่ถึง 670 // 7950 เลยครับ ถ้าไม่Overclock
                        แต่ถ้าเอาปลอดภัยเหมาะสมกันจริงๆ 660 // 560TI // 7870 ถือว่าดีครับผม
                        ถ่าแนะนำ เอา 7850 -7870 จะดีกว่าครับผมรุ่นใหม่กว่า ดีกว่ารุ่นเก่าทั้งความแรงและอัตราการประหยัดไฟครับ ตามนี้เลย
                        (สังเกตุที่ ตัว แถบน้ำเงิน เทียบความแรงกับรุ่นอื่นๆเอานะครับผม อย่าเที่ยบตัวเขียว เพราะมันเป้นตัวปรับแต่งมาครับ)

อัตราการกินไฟ

ราคาครับ
                        GIGABYTE GTX660 Ti OC = 10900
                        HIS HD 7870 IceQ = 10000
                        GIGABYTE GTX560 TI = 7350
                        HIS HD 7850 = 7000
                        สรุปครับ ถ้า งบ 10000+ แนะนำ 660
                        ถ้างบ 8000 แนะนำ 7850
                        ถ้างบต่ำกว่า 5000 แนะนำ 7770
                        ตามนี้เลยครับผม สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ

Originally posted by Gumblar View Post
                        7770 < GTX560 < 6950 < 7850
                        ขอบคุณท่านมากๆครับผม

Originally posted by codeovcz View Post
                        เข้าทุกวัน รอเลขสวยๆทุกวัน 555 ดันต่อปาย
                        อิอิ ขอบคุณครับผม สู้ต่อไปครับผม ^^

Comment

• up

Comment

• รบกวนอีกแล้วคร๊าบบบบบบ

FX-6100
                            GIGABYTE GA-970A-D3
                            Kingston' Hyper-X 1600x2
                            1GB (V) PCIe ATi 7770 SAPPHIRE Over Clock HDMI 1GB
                            500 GB. SATA-III Western 7200RPM
                            DVD RW 24x LG รุ่น GH24NS SATA
                            aoc i2353ph 23"
                            Tsunami Black Storm 650W
                            1.หา 550w ไม่มีของ เลยจัด 650 มา กินไฟเยอะป่าวครับ (อนาคตน่าจะเพิ่มแรม Hyper-X 1600x2)
                            2.ผมรู้สึกว่า FX-6100 พัดลมที่ติดมาเสียงดังและ ค่อนค้างร้อนทีเดียว แนะนำพัดลมดีๆ ราคาเหมาะสมหน่อยคับ จาก Advice ก้ดีนะ
                            3.GIGABYTE GA-970A-D3 ปกติมันร้อนป่าวครับ ผมเอานิ้วไปสัมผัสตรงฮีทซิงค์ใกล้ๆตรง CPU นิ้วแทบพอง หรือเป็นเรื่องปกติ
                            4.เสปคเน้กินไฟเยอะไหมครับ เล่นวันละ 4-5 ชม.(ดูหนัง เล่นเกมส์)
                            5.ชอบ กระทู้นี้มากมาย ความรู้ทั้งนั้น ขอบคุงคับ
                            Last edited by QP2012; 29 Aug 2012, 15:36:48.

Comment

• ตกไม่ตกไม่รู้ ขึ้นไปอยู่บนสุดเลย

Comment

• เอาสาวมาฝาก อิอิ

Comment

Working...
                                X