Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by win22222 View Post
    ต้องให้ได้Top10ของโลกไปเลยสิครับแค่ในประเทศมันน้อยเกินไป ฝันทั้งทีต้องเอาให้สูง
    อาจจะสูงจนเกินไปครับ...แต่เมื่อผมไปยืนอยู่บนจุด ๆ หนึ่งแล้ว ถ้าโอกาสอำนวย มีคนคอยช่วย ให้กำลังใจ ผมอาจจะไปได้ไกลขึ้นไปอีกครับ

Comment

• Originally posted by slipknot66 View Post
      ก็ไม่ได้เก่งอะไรมากมายครับ...อาศัยอ่านเยอะ ฝึกเยอะ ผมเป็นคนที่อ่านหนังสือเยอะ ว่าง ๆ ก็หยิบมาอ่าน
      ซึ่งมันมีประโยชน์มาก ผมติดนิสัยชอบอ่านหนังสือมาตั้งแต่เด็ก ๆ ทำให้เป็นคนขาดหนังสือไม่ได้ ฮ่า ๆ ขำตัวเอง
      ตอนนี้ผมเองรู้สึกอิ่มตัวกับคอมพิวเตอร์ แล้วรู้สึกว่าการประกอบอาชีพนี้ในอนาคตข้างหน้ามันอาจจะไม่พอกิน เพราะคู่แข่งเยอะมาก
      เลยเปลี่ยนความฝันใหม่....ตอนนี้ผมจะให้เวลาตัวเอง 10-13 ปี ทำให้ตัวเองเป็นช่างภาพที่ติด Top 10 หรือ Top 5 ในเมืองไทยให้ได้
      อาจะฝันสูงเกินไปหน่อย...แต่ผมจะทำให้ได้ ได้กำลังใจจากทุกท่านในนี้ ได้พํฒนาตัวเอง ต้องขอบคุณมากนะครับ
      ดีจังเลยครับ เป้นคนชอบอ่าน รักการอ่าน
      ผมไม่ชอบอ่านหนังสือเลย ชอบอ่านแต่เวปไซต์ต่างๆ
      เรื่องคอมกับการประกอบอาชีพ ผมเห็นด้วยนะครับ ไม่ไหวหรอกในอนาคต เจอ advice jib ก็ดับแล้ว(จริงๆนะ)
      ผมจะรอจนถึงวันนั้นนะครับคุณมาร์ค(ไม่ได้ท้า)แต่ขอทายว่าท่านต้องทำได้อย่างแน่นอน ผมเชื่อนะครับว่าท่านทำได้
      วันนั้นก็อย่าลืมผมนะครับ อิอิ ถ้าได้TOP10 แล้วพาผมไปทานชาบูชินะ XD
      (ขอมากไปป่าวหว่า อิอิ)
      Originally posted by mrggns View Post
      up
      ขอบคุณครับ

Originally posted by win22222 View Post
      ต้องให้ได้Top10ของโลกไปเลยสิครับแค่ในประเทศมันน้อยเกินไป ฝันทั้งทีต้องเอาให้สูง
      ไม่แน่นะครับ ท่านมาร์คนี่คนจริงอะไรจริงอยู่ด้วย หุๆ

Comment

• Originally posted by slipknot66 View Post
        ก็ไม่ได้เก่งอะไรมากมายครับ...อาศัยอ่านเยอะ ฝึกเยอะ ผมเป็นคนที่อ่านหนังสือเยอะ ว่าง ๆ ก็หยิบมาอ่าน
        ซึ่งมันมีประโยชน์มาก ผมติดนิสัยชอบอ่านหนังสือมาตั้งแต่เด็ก ๆ ทำให้เป็นคนขาดหนังสือไม่ได้ ฮ่า ๆ ขำตัวเอง
        ตอนนี้ผมเองรู้สึกอิ่มตัวกับคอมพิวเตอร์ แล้วรู้สึกว่าการประกอบอาชีพนี้ในอนาคตข้างหน้ามันอาจจะไม่พอกิน เพราะคู่แข่งเยอะมาก
        เลยเปลี่ยนความฝันใหม่....ตอนนี้ผมจะให้เวลาตัวเอง 10-13 ปี ทำให้ตัวเองเป็นช่างภาพที่ติด Top 10 หรือ Top 5 ในเมืองไทยให้ได้
        อาจะฝันสูงเกินไปหน่อย...แต่ผมจะทำให้ได้ ได้กำลังใจจากทุกท่านในนี้ ได้พํฒนาตัวเอง ต้องขอบคุณมากนะครับ
        สู้ๆครับผมเชียร์อันดับไหนไม่เกี่ยงให้เต็มที่กับสิ่งทำ ไม่ชนะใคร(ยังไม่แน่ยังไม่เคยเห็นท่านลงแข่งรึว่าเคยชนะมาแล้วครับ) ชนะใจผมแล้วคนนึงมีน้ำใจนำภาพสวยๆมาแบ่งปันตลอด ขออนุญาติฝากไว้อย่างนึงนะครับไม่มีใครมีความสุขหากไม่ภูมิใจในสิ่งที่ทำเท่ากับตัวเราและคนที่รักเรา สู้ๆครับทำในสิ่งดีๆ วันนึงข้างผมอาจจะเห็นชื่อท่านตรงภาพปกเนชั่นแนลจีโอกราฟฟิกก็ได้ใครจะไปรู้ครับ (ผมคิดไปเองนะเพราะสไตร์การถ่ายของท่านประมาณแนวนั้น)

Comment

อาจจะสูงจนเกินไปครับ...แต่เมื่อผมไปยืนอยู่บนจุด ๆ หนึ่งแล้ว ถ้าโอกาสอำนวย มีคนคอยช่วย ให้กำลังใจ ผมอาจจะไปได้ไกลขึ้นไปอีกครับ
          สู้ๆๆครับผมเป็นกำลังใจอีกคนครับ!!!

แวะมาดันให้พี่ runshana ด้วยครับ

Comment

• Originally posted by abeachboy View Post
            สู้ๆครับผมเชียร์อันดับไหนไม่เกี่ยงให้เต็มที่กับสิ่งทำ ไม่ชนะใคร(ยังไม่แน่ยังไม่เคยเห็นท่านลงแข่งรึว่าเคยชนะมาแล้วครับ) ชนะใจผมแล้วคนนึงมีน้ำใจนำภาพสวยๆมาแบ่งปันตลอด ขออนุญาติฝากไว้อย่างนึงนะครับไม่มีใครมีความสุขหากไม่ภูมิใจในสิ่งที่ทำเท่ากับตัวเราและคนที่รักเรา สู้ๆครับทำในสิ่งดีๆ วันนึงข้างผมอาจจะเห็นชื่อท่านตรงภาพปกเนชั่นแนลจีโอกราฟฟิกก็ได้ใครจะไปรู้ครับ (ผมคิดไปเองนะเพราะสไตร์การถ่ายของท่านประมาณแนวนั้น)
            โอสวัสดีครับท่านบ่าว อิอิ
            คำท่านคมจริงๆ ขอบคุณสำหรับคำคมดีๆครับผม
            (ถ้าได้เห็นจริง ขออุดหนุนเล่มนั้นด้วยนะครับ) อิอิ

Originally posted by Believe^_^ View Post
            สู้ๆๆครับผมเป็นกำลังใจอีกคนครับ!!!

แวะมาดันให้พี่ runshana ด้วยครับ
            ขอบคุณครับผม แฮะๆ

Comment

• ขอบคุณทุกกำลังใจนะครับ....ผมจะทำให้ได้....แล้วจะไม่มีวันลืมทุกท่านแน่นอน....

ผมอาจจะไม่มีอะไรให้มีแต่ภาพที่ผมถ่าย...แล้วนำมาให้ท่านได้ชมกัน อิอิ

ครั้งแรกกับการถ่าย Portrait กับไฟสตูอิโอ ปกติจะถ่ายแต่แสงธรรมชาติ

Last edited by slipknot66; 9 Sep 2012, 02:27:29.

Comment

• up

Comment

ขอบคุณทุกกำลังใจนะครับ....ผมจะทำให้ได้....แล้วจะไม่มีวันลืมทุกท่านแน่นอน....

ผมอาจจะไม่มีอะไรให้มีแต่ภาพที่ผมถ่าย...แล้วนำมาให้ท่านได้ชมกัน อิอิ

ครั้งแรกกับการถ่าย Portrait กับไฟสตูอิโอ ปกติจะถ่ายแต่แสงธรรมชาติ
                  รบกวนท่านบอกกล้อง+เลนส์ที่ใช้ และค่าที่ตั้งแต่ละรูปจะได้มั้ยครับ จะได้ประดับความรู้ซักนิดก็ยังดีครับ

Comment

• up

Comment

• Originally posted by codeovcz View Post
                      รบกวนท่านบอกกล้อง+เลนส์ที่ใช้ และค่าที่ตั้งแต่ละรูปจะได้มั้ยครับ จะได้ประดับความรู้ซักนิดก็ยังดีครับ
                      งั้นเอาเป็นใบ 2 ใบนี้ล่ะกันนะครับ

ผมใช้ Canon 60D + 50 mm 1.8

การตั้งค่านะครับ

1/125 F 2.8 ISO1600

WB: 3200 Kevin

Picture Style: Portrait [Shappen +2]

Mode M

Raw File Process in Lightroom4 & Photoshop

ก็ประมาณนี้ครับ
                      Last edited by slipknot66; 9 Sep 2012, 08:40:52.

Comment

• up

Comment

• up up up

Comment

• มาดัน เมื่อไรจะรวยเนี่ย
                            อยากมีเงินพอซื้อรถร้อยล้านได้

Comment

• ทำไมรูปภาพมันช่างสวยสดงดงามอะไรเช่นนี้

Comment

• up

Comment

Working...
                                X