Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• up

Comment

• Comment

• รบกวนช่วยจัดสเปคให้หน่อยครับ
        งบ 40,000 สำหรับเล่นเกมส์ รวมจอด้วยครับ
        ขอบคุณมากครับ

Comment

• ดันตามๆกันไป

Comment

• เอา Vertex4 64GB ดีกว่าครับ ถ้าไม่ไหวก็ Vertex+ R2 64GB

Agility3 ตอนแรกเร็ว ตอนหลังเน่า
            กรี๊ด ซื้อมาแล้วดิพี่ โห เศร้าเลยUU

Comment

• อ้ากกกก

เอาเป็นว่าไหนๆก็ซื้อมาแล้ว ใช้ไปเห้อะ ถึงจะช้ากว่า SSD ตัวอื่นแต่ยังไงก็เร็วกว่า HDD ละครับ

อ่านนี่ด้วยนะครับ ใช้ SSD ให้ Dee Dee กันดีก่า
              http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/1781570
              Last edited by Gumblar; 15 Sep 2012, 20:29:17.

Comment

• รอมีเงินเดียวเปลี่ยนไปตัว vertex4 แล้วกันครับ ขอใช้ไปพลางๆ

Comment

• up

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
                    up
                    ขอบคุณครับ

Originally posted by Darksis View Post
                    โปรเจ็คอันยิ่งใหญ่เกินฝันผมรู้สึกจะสำเร็จอีกไม่กี่เดือนนี้แล้วครับพี่รัน หลังจากผมประกอบคอมครั้งแรกเปลี่ยนปรับหลายตัวเสียเงินตัวเองไปหลายหมื่น ในที่สุด เด็กอายุ 16 จะ 17 ละ 555+ ก็ได้สเปคออกมาแล้วครับ ถือว่าอัพต่อจากยอดเดิม เครื่องผมเปลือยกายนอนมาตั้งนาน ถ้าเทอมนี้เรียนได้ 3+ คอมผมก็จะสมบูรณ์แล้วครับ

สเปคที่คาดว่าถ้าเกิดได้ 3 จริงก็จะมีตามนี้ครับ
                    Athlon X3 450
                    Asrock 970 ex4
                    Kington 1333 4*2 8 gb
                    XFX R7770
                    HDD WD SATA3 500 GB
                    OCZ Agility 3 SATA III 2.5" SSD 60GB
                    power silverston 750 w
                    Xpredator Evil White Edition
                    ท่านกายครับ แนะนำให้ เปลี่ยน SSD เป็นตัว AGI4 แทนนะครับผม ตั้ว AGI3 มีปัญหาครับผม
                    นอกนั้นเยี่ยมไปเลย ความฝันของท่าน กำลังจะสมบูรณ์แล้ว อิอิ
                    สู้ๆนะครับผม
                    Originally posted by newmankung View Post
                    สอบถาม นิด
                    A8 3850 ในงบ 10k ไม่รวมจอ จัดได้ยังไงบ้างครับ พอดีเพื่อนจะซื้อคอม ขอ ทุกอย่างใน Advice นะครับ
                    ปล. Advice รูดบัตรได้ใช้ไหมครับ เพื่อนฝากถามมา

ไม่เอา DVD นะครับ
                    ได้ครับผม Advice จัดได้ตามนี้เลยครับ
                    ถ้าเกินไหว
                    AMD A8-3850 = 3300
                    GIGABYTE GA-A75M-DS2 = 1800
                    DDR3(1600) 4GB. Blackberry *2 = 1350 (จำเป็นต้องเป็น DualRAM)
                    1 TB. SATA-III Western BLUE = 2700
                    PS (FULL) 500W. RAIDMAX RX = 1550
                    Caseตามชอบ = 1000
                    รวม 11700

ถ้าเกินไม่ไหว
                    AMD A8-3850 = 3300
                    GIGABYTE GA-A75M-DS2 = 1800
                    DDR3(1600) 4GB. Blackberry *2 = 1350 (จำเป็นต้องเป็น DualRAM)
                    1 TB. SATA-III Western BLUE = 2700
                    Case+PSU ตามชอบ 1200 (เช่น Tsunami Hunter Eagle Eye/// Tsunami CoolPlus (แนะนำของ Tsunami))
                    รวม 10400 บาท
                    ถ้าไม่อยากให้เกินจริงๆ ลดHDD เป็น 500gb = 2000 บาท จะเหลือ 9700 บาทครับผม
                    สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ

Comment

• ซวยเลย ถ้าเอาไปเคลมพี่แกคงไม่ให้อะครับงานนี้ เศร้าใจไปตามๆกัน UU

Comment

• ดันๆครับความรู้ทั้งนั้น...........ตอนนนี้ปั้นงาน

รอสอย 660Ti อย่างน้อย ก็ 560Ti ...........กับ SSD สักอัน......

Comment

• up

Comment

• up

Comment

• อ้างอิงจาก ของคุณ runshana นะคะ

AMD FX-4100 =3500
                              GIGABYTE GA-78LMT-S2P =1400
                              DDR3(1600) 4GB. Kingston Hyper-X*2 =1700
                              WESTERN DIGITAL 500GB BLUE =2150
                              1GB (V) PCIe ATi 7750 'HIS' HDMI =3550
                              Raidmax530w//NoxUrano530w =1450
                              Caseตามชอบ =750
                              รวม 14500 บาท

ถ้าจะตัดลดสเปก
                              - ฮาร์ดดิสออก
                              - ลดสเปกแรม แต่คงที่ 1 GB
                              - ลดสเปกการ์ดจอ แต่คงืั้ 1 GB
                              ขอให้จัดให้หน่อยได้ไหมคะ จะเอามาใช้ในร้านเนต ร้านเกมส์ น่ะค่ะ
                              ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ^^

Comment

• up

Comment

Working...
                                X