Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by slipknot66 View Post
    แก้ไขนิดหน่อยนะครับตรง " -5 มืดที่สุดเพื่อเก็บรายละเอียดในส่วนมืด และ +5 สว่างที่สุดเพื่อเก็บรายละเอียดในส่วนสว่าง "
    เป็น " -5 มืดที่สุดเพื่อเก็บรายละเอียดในส่วนสว่าง และ +5 สว่างที่สุดเพื่อเก็บรายละเอียดในส่วนมืด " ขอโทษที่ครับ แฮะ ๆๆ
    คัดรูปสวยๆไว้เยอะๆสิครับแล้วรวมเล่มพิมขายพร้อมคำบรรยายนิดหน่อยเช่นชื่อสถานที่ ชื่อนางแบบ เวลา สถานะการณ์ต่างๆรึไม่ก็เล่มละทริป

Comment

• ในงบ12000+-เล็กน้อย Update 02/08/2555
      Set AMD 12K Ready for All Game
      ราคาจาก Advice
      AMD ATHLON II X3 455 3.30 =2300
      GIGABYTE GA-78LMT-S2P =1400
      DDR3(1600) 4GB. Blackberry =800
      WESTERN DIGITAL 500GB BLUE =2150
      1GB (V) PCIe ATi 7770 'HIS' =4250
      SolytechEPS400w = 950
      Caseตามชอบ =600
      รวม 12450 บาท
      Comment : Spec AMD X3 ที่มาพร้อมกับ 7770 การ์ดจอตัวกลางของการ์ดประหยัดไฟในยุค 7XXX ที่นอกจากจะกินไฟต่ำแล้ว ยังมีประสิทธิภาพ ต่อการใช้งานที่ลงตัว ดูดี อีกด้วย สามารถทำงานได้ครบเครื่อง ไม่มีสะดุด แน่นอน
      -----------------------------------------------------------------
      Set AMD 12K APU The Perfect Harmony ++
      ราคาจากAdvice //HardwareHouse
      A8-3850 =3350
      ASROCK A75 Extreme6 =2950
      WESTERN DIGITAL 500GB BLUE =2150
      DDR3(1600) 4GB. Blackberry *2 =1600
      DVD-RW 22X ตามชอบ =500
      SolytechEPS400w (ใช้Raidmax450wก็ได้) =900
      Caseตามชอบ =850
      รวม 12300 บาท
      Comment : ตัวนี้นั้น เป็นความแรงแบบครบเครื่อง โดยไม่ต้องพึงการ์ดจอ เล่นเกมส์แรงๆได้หลายๆเกมส์สบายๆ ขึ้นกับการปรับตามความใช้งาน เสถียร และประหยัดไฟครับผม เป็นหนึ่งในทางเลือกที่ไม่ควรพลาดเลยทีเดียว เมนบอร์ดเยี่ยมCPUพอดีๆกับการ์ดจอพอดีๆ แรมเหลือๆครับผม

2สเปคนี้ สเปคไหนเล่นเกมส์ออนไลน์ ดีกว่ากันคับ

Comment

• up

Comment

• Originally posted by panaden222 View Post
          ขอบคุณมากครับคุณชนะะ คุณSt.Siva และคุณ title01 ตอนนี้ได้สเปคที่ต้องการแล้ว

cpu AMD FX-4100 (Box, Dcom/Com7) 3480

ASUS M5A78L-M LX 'Synnex/SIS/Dcom' 1570

ram kington 1333 2*2 4G 375*2 750

1GB (V) PCIe ATi 7750 'Power Color' HDMI 2930

psu powermoster 550w 490
          =9220
          สเปคนี้ ok หรือยังครับมีอะไรต้องเพิ่มเติมหรือเปล่าครับ
          ช่วยแนะนำด้วยนะครับสำหรับร้านเกม ขอบคุณมากครับ
          รบกวนคุณขนะอีกทีครับ ตอนนี้ผมลังเลเรื่อง m/b มาก เพราะอ่านในกระทู้
          ส่วนใหญ่เห็นแนะนำแต่ GIGABYTE GA-78LMT-S2 เลยอยากให้คุณชนะ
          หรือท่านอื่นๆช่วยฟันธงทีครับ ใช้ตัวไหนดีกว่าระหว่าง GIGABYTE GA-78LMT-S2
          กับ ASUS M5A78L-M LX อยากจะได้ที่คุ้มกับการใช้งานจริงๆ
          ผมเปิดร้านเกมครับ พอดีที่ร้านกำลังจะทำ diskless เลยจะอัพเครื่องใหม่ครับ
          หรือว่าเล่นสเปคนี้ดีกว่าครับ

cpu AMD FX-6100 (Box, Dcom/Com7) 4120

m/b GIGABYTE GA-78LMT-S2 1380 (ปล มีตัวอื่นแนะนำหรือเปล่าครับไม่เกิน 2000)

ram DDR3(1333) 4GB. Kingston 'Ingram/Synnex' 610

1GB (V) PCIe ATi 7750 'Power Color' HDMI 2930

psu powermoster 550w 490

รวม 9530

หรือถ้ามีชุดอื่นที่น่าสนใจในราคาที่ไม่เกิน 10000 บาท ช่วยแนะนำทีครับ ขอบคุณมากครับ
          ขอเป็น amd นะครับ

Comment

• พี่ runshana ครับผมสงสัยเกี่ยวกับ OVER CLOCK น๊ครับเท่าที่ผมรู้น๊ครับ CPU ของ INTEL ถ้าจะนำมา oc ให้ดูที่ตัว K แล้วชิปเซตเมนบอร์ดที่่

รองรับการ OC ก็ต้องชิปเซตตระกูล P หรือ Z ส่วน ตระกูล H ไม่รองรับการ OC ถูกเปล่าครับ

AMD ตระกูล A6 A8 ก็มีรุ่น K เหมื่อนกันแสดงว่า OC ได้ใช่เปล่าแล้วชิปเซตตระกูลไหนถึงจะรองรับโอเวอร์คล๊อกได้ครับ??

แล้วพวก Athlon/Phenom/FX พวกนี้มันดูยังไงว่ารองรับ OC หรือว่ามันรองรับหมดเลยครับ แล้วเมนบอร์ดชิปเซตอะไรถึงรองรับการ OC ครับ

>>รบกวนพี่runshana หรือ ท่านที่รู้ ช่วยตอบให้ความรู้ผมหน่อยขอแบบกระจ่างเลยครับ!!!<<

Comment

• สวัสดีครับ ไม่ได้มาสักพัก สบายดีกันไหมครับ

Comment

• up

Comment

• ขอคำปรึกษาหน่อยครับพี่

สเปคนี้
                  CPU : ???
                  MB : Gigabyte GA-970A-D3 Rev.1.4
                  RAM : GEIL DDR3 Value PLUS 4GB (2x2GB)
                  hdd : HDD WD6400AAKS
                  VGA : MSI R7770 Power Eition 1GD5/OC
                  PSU : XFX Pro 650W 80+

ใช้ดีไหมครับ ผมเน้นเล่นเกมเปิดเครื่องไว้นานๆ แล้ว cpu ควรใช้อะไรดีครับ
                  ควรลดหรือเพิ่มตรงไหนช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับผม

Comment

• up

Comment

• Originally posted by rutzaa View Post
                      ขอคำปรึกษาหน่อยครับพี่

สเปคนี้
                      CPU : ???
                      MB : Gigabyte GA-970A-D3 Rev.1.4
                      RAM : GEIL DDR3 Value PLUS 4GB (2x2GB)
                      hdd : HDD WD6400AAKS
                      VGA : MSI R7770 Power Eition 1GD5/OC
                      PSU : XFX Pro 650W 80+

ใช้ดีไหมครับ ผมเน้นเล่นเกมเปิดเครื่องไว้นานๆ แล้ว cpu ควรใช้อะไรดีครับ
                      ควรลดหรือเพิ่มตรงไหนช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

CPU FX6100 คุ้มสุดละครับ
                      PSU : XFX Pro 550W 80+ ก้อพอแล้วครับ ถ้าHD 7870 ก้อตัว 650W

Comment

• Originally posted by proteenzer View Post
                        CPU FX6100 คุ้มสุดละครับ
                        PSU : XFX Pro 550W 80+ ก้อพอแล้วครับ ถ้าHD 7870 ก้อตัว 650W
                        ขอคำแนะนำอีกหน่อยครับ vga Shapphine HD7770 Oc กับ MSI R7770 Power Eition 1GD5/OC ตัวไหนคุ้มค่าประหยัดไฟกว่ากันครับผม

Comment

• Originally posted by rutzaa View Post
                          ขอคำแนะนำอีกหน่อยครับ vga Shapphine HD7770 Oc กับ MSI R7770 Power Eition 1GD5/OC ตัวไหนคุ้มค่าประหยัดไฟกว่ากันครับผม
                          ถ้าเป็นราคา Shapphine จะถูกกว่าเห็น 4,350 ร้านCOM&More
                          แต่ถ้าทั้ง2ตัวนี้เป็นรุ่น Oc ผมว่ามันก้อกินไฟพอๆกันครับ
                          อยากประหยัดไฟก้อต้อง HD 7750

Comment

• psu XFX Pro 550W 80+ ถ้าผมใช้ Corsair H60 แล้วใส่พัดลม led ติด Case สัก 3-4ตัว psu เอาอยู่ใช่ไหมครับ

Comment

• Originally posted by nottotoza View Post
                              ในงบ12000+-เล็กน้อย Update 02/08/2555
                              Set AMD 12K Ready for All Game
                              AMD ATHLON II X3 455 3.30 =2300
                              DDR3(1600) 4GB. Blackberry =800
                              1GB (V) PCIe ATi 7770 'HIS' =4250
                              Comment : Spec AMD X3 ที่มาพร้อมกับ 7770 การ์ดจอตัวกลางของการ์ดประหยัดไฟในยุค 7XXX ที่นอกจากจะกินไฟต่ำแล้ว ยังมีประสิทธิภาพ ต่อการใช้งานที่ลงตัว ดูดี อีกด้วย สามารถทำงานได้ครบเครื่อง ไม่มีสะดุด แน่นอน
                              -----------------------------------------------------------------
                              Set AMD 12K APU The Perfect Harmony ++
                              DDR3(1600) 4GB. Blackberry *2 =1600
                              SolytechEPS400w (ใช้Raidmax450wก็ได้) =900
                              Comment : ตัวนี้นั้น เป็นความแรงแบบครบเครื่อง โดยไม่ต้องพึงการ์ดจอ เล่นเกมส์แรงๆได้หลายๆเกมส์สบายๆ ขึ้นกับการปรับตามความใช้งาน เสถียร และประหยัดไฟครับผม เป็นหนึ่งในทางเลือกที่ไม่ควรพลาดเลยทีเดียว เมนบอร์ดเยี่ยมCPUพอดีๆกับการ์ดจอพอดีๆ แรมเหลือๆครับผม

2สเปคนี้ สเปคไหนเล่นเกมส์ออนไลน์ ดีกว่ากันคับ
                              ช่วยตอบด้วยคับ

Comment

• Originally posted by abeachboy View Post
                                คัดรูปสวยๆไว้เยอะๆสิครับแล้วรวมเล่มพิมขายพร้อมคำบรรยายนิดหน่อยเช่นชื่อสถานที่ ชื่อนางแบบ เวลา สถานะการณ์ต่างๆรึไม่ก็เล่มละทริป
                                นั่นสิครับ คัดดีๆ พิมพ์ขาย แล้วบอกด้วย เดี๋ยวช่วยอุดหนุนสักหน่อย อิอิ
                                Originally posted by nottotoza View Post
                                ในงบ12000+-เล็กน้อย Update 02/08/2555

ถ้าเน้นเล่นเกมส์จริงๆ ตัวแรกดีกว่าครับผม เพราะเป็นการ์ดจอแยก GHz สูงกว่าด้วยครับผม
                                แต่ถ้าเน้นครบเครื่อง+มัลติมีเดีย และรออัพเกรดในอนาคตผมแนะนำ เซ็ท2 เวิร์คกว่าครับผม

Originally posted by mrggns View Post
                                up

Comment

Working...
                                X