Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอโทษนะครับ

คือได้อ่านแล้วน่ะครับ แต่ยังงงๆอยู่

รบกวนช่วยจัดให้ทีครับ
    งบ 20k +- นิดหน่อย รวมจอด้วยนะครับ

คือสมมติว่า ผมโอเคกับสเปคที่พี่จัดมาให้
    ผมก็จดไป แล้วเอาไปให้ร้านจัดให้เลยใช่ป่าวครับ?
    สมมติให้จัดให้เลยแล้วไม่มีของทำยังไงครับ?
    แล้วจัดนี่จัดให้เลย วันเดียวเสร็จหรือป่าวครับ?

ขอถามโง่ๆอีกคำถามครับ
    ไม่รวมเมาส์กับคีบอร์ดใช่ไหมครับ ?

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

• Originally posted by FarNnOiZ View Post
      ขอโทษนะครับ

คือได้อ่านแล้วน่ะครับ แต่ยังงงๆอยู่

งบ 20k +- นิดหน่อย รวมจอด้วยนะครับ

คือสมมติว่า ผมโอเคกับสเปคที่พี่จัดมาให้
      ผมก็จดไป แล้วเอาไปให้ร้านจัดให้เลยใช่ป่าวครับ?
      สมมติให้จัดให้เลยแล้วไม่มีของทำยังไงครับ?
      แล้วจัดนี่จัดให้เลย วันเดียวเสร็จหรือป่าวครับ?

ไม่รวมเมาส์กับคีบอร์ดใช่ไหมครับ ?

คือพี่ๆ เขาจะจัดให้ตาม ของที่มีในร้าน ครับผม โดนการเช็ดจากเว็ป ผู้ขาย

แล้วของก็จะเอาที่มีในตลาดเป็นหลักครับผม

ราคาที่จัดๆให้ ไม่เกิน 2 อาทิตย์ น่าจะ ราคาเดิมครับ ซึ่งนั้นก็แปลว่่า จัดเมื่อไหร่ก็ได้ เตรียม +- ให้ดีก็พอ

จะรวมจอหรือไม่รวมจอ ก็บอกเลยครับ

คียบอร์ด เมาส์นี่ ไม่นับครับผม

Comment

• up

Comment

• Originally posted by Akira_Sora View Post
          ขอบคุณทุกคนมากครับ ตอนนี้ผมกำลัง เสนอให้เพื่อนตัดสินใจอยู่ครับ (เหนื่อย...ผมว่าเพือนมันเน้นเกมส์มากกว่า ยากที่จะสนใจเรื่อง งาน --*)
          ครับผม อิอิ

Originally posted by FarNnOiZ View Post
          ขอโทษนะครับ

ยินดีครับผม
          วิธีนะครับ คือจดเสป็คไปที่ร้าน แล้วยื่นให้ร้านเลย ให้ร้านหาให้ครับผม (แต่ไม่ต้องจดราคาไปครับ) อันไหนไม่มีเขาก็จะเอาของมาแก้ให้แทน
          โอกาสโดนโกงจะน้อยถ้าไปร้านไว้ใจได้ หรือร้านใหญ่ๆครับ
          จัดนี่ วันเดียวก็ได้เลยครับผม ใช้เวลารอ 30-60 นาที ไปรับได้เลยครับ
          ตามคำถามครับ ไม่รวมเมาส์คีบอร์ดครับผม ต้องซื้อเพิ่ม
          จัดเสป็คได้ตามนี้ครับ

LED (Backlight) 20" BenQ GL2055 = 2900
          FX-6100 = 4150
          ASROCK 970 PRO3 = 2550 (ถ้าไม่หวัง USB3 SATA3 อาจลดเป็น GIGABYTE GA-78LMT-S2 =1400)
          DDR3(1600) 4GB. Blackberry*2 = 1350
          1 TB. SATA-III Western Digital Blue = 2500
          RaidmaxRX500w = 1550
          Case ตามชอบ = 1000
          1GB (V) PCIe ATi 7770 'Power Color' HDMI = 3900
          DVDLG22x = 550
          เมาส์คีบอร์ดลำโพง = 550
          รวม 21000 บาท
          ตามนี้ครับผม สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ ยินดีช่วยเต็มที่ครับผม

Originally posted by Akira_Sora View Post
          คือพี่ๆ เขาจะจัดให้ตาม ของที่มีในร้าน ครับผม โดนการเช็ดจากเว็ป ผู้ขาย

แล้วของก็จะเอาที่มีในตลาดเป็นหลักครับผม

ราคาที่จัดๆให้ ไม่เกิน 2 อาทิตย์ น่าจะ ราคาเดิมครับ ซึ่งนั้นก็แปลว่่า จัดเมื่อไหร่ก็ได้ เตรียม +- ให้ดีก็พอ

จะรวมจอหรือไม่รวมจอ ก็บอกเลยครับ

คียบอร์ด เมาส์นี่ ไม่นับครับผม
          ขอบพระคุณท่านมากๆเลยครับผม ตามที่ว่ามาเลยครับ
          ปล.ราคาของเซ็ทเพื่อนท่าน เปลี่ยนจาก 8120 เป็น 6100 นะครับ ผมเบลอใส่ผิด CPU ขออภัยจริงๆครับผม
          Originally posted by mrggns View Post
          up
          ขอบคุณครับ

Comment

• ขอบคุนครับพี่ชนะ 555

ตอนนี้ผมนั่งปั่นงานอยู่ คาดว่าไม่เกินกลางเดือนนี้จะจับ 660Ti หรือ 660 มา ให้เชยชมในกระทู้ครับ

ตอนนี้กอดคอ 5670 ปั้นงานสุดๆอยู่ ^^

+++++++++++++

ถามนิดนนะครับ

พอดีมี HDD ตัวนึง 500G IDE ซื้อ JIB มา 2ปีที่แล้ว เหลือประกันประมาน 6-7 เดือน

อยากทราบว่าเอาไป เทิร์น+เงิน ซื้ออันใหม่ หรือ ขายออกไปเลยดิครับ ว่าจะเอาเงินไป +- ซื้อSSDมา

Comment

• พี่รันครับ ถามหน่อยครับ พอดีผมใช้ win7 มันมีโหมด sleep ผมเลยอยากจะถามว่า ถ้าเกิดผมกดใช้โหมด sleep
              1.คอมเรายังจะทำงานไหมครับ
              2.คอมเราจะเหมือนปิดเครื่องใช่ไหมครับแต่ถ้าเกิดเราคลิกเมาส์หรือกดปุ่มบนคีย์บอร์ดมันก็จะบู๊ตขึ้นมาให้ใช้งานใช่ไหมครับ
              3.ใช้โหมดsleep เนี่ย มันจะเปลืองค่าไฟหรือปล่าวครับ พอดีจะเปิดคอมไว้ทั้งวันทั้งคืนอะคับ

Comment

• กระทู้ดีๆ แบบ อยากเข้ามาช่วยดันทุกวัน 5555+ เจ้าของกระทู้ถามได้ครับตอบทุกPM จริงๆ เยี่ยมๆ

Comment

• up

Comment

• Originally posted by 41211 View Post
                    กระทู้ดีๆ แบบ อยากเข้ามาช่วยดันทุกวัน 5555+ เจ้าของกระทู้ถามได้ครับตอบทุกPM จริงๆ เยี่ยมๆ
                    ตามนี้เลยครับ ส่งเสริมคนดี

Comment

• up

Comment

• up

Comment

• ขอบคุณมากนะครับ สำหรับความพยายามที่ทำให้เพื่อเพื่อนๆ

Comment

• up

Comment

• up

Comment

ขอรบกวนหน่อยครับ ต้องการจะเพิ่มสเปคอ่ะครับ ควรจะเปลี่ยนส่วนไหนบ้าง

ใช้ทำงานกราฟฟิค Illustrator Photoshop + เล่นเกมส์บ้าง(ไม่ต้องขั้นปรับ High หมดแล้วลื่น)

ของบไม่แพงมากนะครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

Working...
                                X