Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Akira_Sora View Post
    ขอบคุนครับพี่ชนะ 555

ตอนนี้ผมนั่งปั่นงานอยู่ คาดว่าไม่เกินกลางเดือนนี้จะจับ 660Ti หรือ 660 มา ให้เชยชมในกระทู้ครับ

ตอนนี้กอดคอ 5670 ปั้นงานสุดๆอยู่ ^^

+++++++++++++

ถามนิดนนะครับ

พอดีมี HDD ตัวนึง 500G IDE ซื้อ JIB มา 2ปีที่แล้ว เหลือประกันประมาน 6-7 เดือน

อยากทราบว่าเอาไป เทิร์น+เงิน ซื้ออันใหม่ หรือ ขายออกไปเลยดิครับ ว่าจะเอาเงินไป +- ซื้อSSDมา
    คาดว่าจะราคาอยู่ที่ 1200-1600 ครับผม กลางๆก็ 1400 บาท สำหรับ IDE ครับผม

Originally posted by Darksis View Post
    พี่รันครับ ถามหน่อยครับ พอดีผมใช้ win7 มันมีโหมด sleep ผมเลยอยากจะถามว่า ถ้าเกิดผมกดใช้โหมด sleep
    1.คอมเรายังจะทำงานไหมครับ
    2.คอมเราจะเหมือนปิดเครื่องใช่ไหมครับแต่ถ้าเกิดเราคลิกเมาส์หรือกดปุ่มบนคีย์บอร์ดมันก็จะบู๊ตขึ้นมาให้ใช้งานใช่ไหมครับ
    3.ใช้โหมดsleep เนี่ย มันจะเปลืองค่าไฟหรือปล่าวครับ พอดีจะเปิดคอมไว้ทั้งวันทั้งคืนอะคับ
    3.ก็ถือว่ายังกินไฟอยู่ครับ แต่ลดลงไปเยอะ ราวๆ1ใน20 ครับผม แต่ผมว่า ปิดไปเลยเวิร์คกว่าครับ
    2.เกือบใช่ครับ ไม่มีการประมวลผล มีแต่การนำข้อมูลใน Cache ทั้งหมด ไปฝากไว้ใน Virtual Memory ภายใน HDD ครับ
    1.ทำครับ แต่ทำน้อยกว่าเดิมมากครับ

Originally posted by 41211 View Post
    กระทู้ดีๆ แบบ อยากเข้ามาช่วยดันทุกวัน 5555+ เจ้าของกระทู้ถามได้ครับตอบทุกPM จริงๆ เยี่ยมๆ
    ขอบคุณครับผม
    จะพยายามต่อไปนะครับผม

Originally posted by mrggns View Post
    up
    ขอบคุณครับผม

Originally posted by mrkillerrr View Post
    ตามนี้เลยครับ ส่งเสริมคนดี
    ขอบคุณครับ แฮะๆ

Originally posted by mrggns View Post
    up
    ขอบคุณครับ

Originally posted by crucifer View Post
    ขอบคุณมากนะครับ สำหรับความพยายามที่ทำให้เพื่อเพื่อนๆ
    ขอบคุณครับผม จะพยายามต่อไปนะครับ

Comment

• Originally posted by PiYaWataE View Post
      [ATTACH=CONFIG]1958628[/ATTACH]

ขอรบกวนหน่อยครับ ต้องการจะเพิ่มสเปคอ่ะครับ ควรจะเปลี่ยนส่วนไหนบ้าง

ใช้ทำงานกราฟฟิค Illustrator Photoshop + เล่นเกมส์บ้าง(ไม่ต้องขั้นปรับ High หมดแล้วลื่น)

ของบไม่แพงมากนะครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
      มีงบเท่าไหร่ครับผม อยากได้แบบสุดๆ เลย จะได้ช่วยตอบให้กระจ่างได้ครับผม เพราะ ถ้าไม่แพลนงบไว้ มีแต่การทำงาน ก็จัดลำบากครับผม
      ยินดีช่วยนะครับ รอท่านบอกงบอย่างเดียว

Comment

• แวะมาช่วยดัน

Comment

• up

Comment

• ดันๆ

Comment

• Originally posted by PiYaWataE View Post
              [ATTACH=CONFIG]1958628[/ATTACH]

ขอรบกวนหน่อยครับ ต้องการจะเพิ่มสเปคอ่ะครับ ควรจะเปลี่ยนส่วนไหนบ้าง

ใช้ทำงานกราฟฟิค Illustrator Photoshop + เล่นเกมส์บ้าง(ไม่ต้องขั้นปรับ High หมดแล้วลื่น)

ทำงานเน้น CPU+RAM นะครับ

Core i5 - 2310 + Fan (2.90GHz. - Box-Next ) = 5,480
              M/B ASUS P8H61-M LX (R2) = 1,570
              DDR3(1333) 4GB. Kingston 'Ingram/Synnex'(4GBx2) = 1,200

ร้านADVICEครับ เปลี่ยน3อย่างพอครับที่เหลือใช้ของเดิม CPUรุ่นนี้มีการ์ดจอออนบอร์ดแรงกว่าการ์ดจอเก่าของคุน

เล่นเกมส์ออนไลน์ได้สบายๆ แต่ถ้าต้องการเล่นเกมส์โหดๆปรับภาพสวยๆแจ่มๆแนะนำ HD 7750 = 2,930

Comment

ของบอัพเกรดประมาณ 6000 ครับ

ขอโทษที่ไม่ได้บอกงบตอนแรกนะครับ T-T

Comment

• แวะมาเยี่ยมเยียนครับ ท่าน รัน หุหุ

ช่วงนี้ฝนตกบ่อยรักษาสุขภาพกันด้วยน่ะครับ

Comment

ของบอัพเกรดประมาณ 6000 ครับ

ขอโทษที่ไม่ได้บอกงบตอนแรกนะครับ T-T
                    Core i3 - 2100 (Box, 3.10GHz. - Ingram/Synnex) = 3,490
                    M/B ASUS P8H61-M LX (R2) = 1,570
                    DDR3(1333) 4GB. Kingston 'Ingram/Synnex'(4GBx2) = 1,200

6,260 เกินไปนิดครับแต่คุ้มค่า แต่ถ้าเพิ่มงบได้อีกสัก 1,000 จะดีมากเลยครับ

AMD FX-6100 (Box, Dcom/Com7) = 4,190
                    ASUS M5A78L-M LX/PLUS = 1,580

Comment

• [QUOTE=proteenzer;45314759]Core i3 - 2100 (Box, 3.10GHz. - Ingram/Synnex) = 3,490

6,260 เกินไปนิดครับแต่คุ้มค่า แต่ถ้าเพิ่มงบได้อีกสัก 1,000 จะดีมากเลยครับ

AMD FX-6100 (Box, Dcom/Com7) = 4,190
                      ASUS M5A78L-M LX/PLUS = 1,580

ขอบคุณ ท่าน proteenzer มากเลยครับ^^

Comment

• up

Comment

• up

Comment

• ถอยมาแล้วครับ ใช้เวลาตั้งแต่น้ำท่วมวันแรกคือ ต้นเดือนตุลา ใช้เวลากว่า 1 ปี คอมนี้สำเร็จ วันนี้ถอย เอ็กพีเดเตอร์มา อ่าๆ

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
                              ถอยมาแล้วครับ ใช้เวลาตั้งแต่น้ำท่วมวันแรกคือ ต้นเดือนตุลา ใช้เวลากว่า 1 ปี คอมนี้สำเร็จ วันนี้ถอย เอ็กพีเดเตอร์มา อ่าๆ
                              Core i7 Gen3 ป่ะครับ

Comment

• Core i7 Gen3 ป่ะครับ
                                ปล่าวครับ ผม x3 450 amd xfx 770 อะไรทำนองนั้นครับ เดียวรอจัดเสร็จจะเอามาลง คอมผมเปลือยกายมาคร่งปี ได้ใส่กะเขาสะที พอดีผมเป็นเด็กอะครับเก็บตังเองเลยช้า

Comment

Working...
                                X