Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอาภาพมาฝากครับ..หน้าหนาวใกล้เข้ามาแล้ว.....ดูแลสุขภาพ...ทั้งตัวเองและคุณที่คุณรักด้วยนะครับ...ด้วยความเป็นห่วง....อิอิ....

ปล.ภาพนี้ถ่ายตอน 09.30 น. ก็ยังคงมีหมอกให้เห็นอยู่...อิอิ

Comment

• สวัสดีครับพี่รันจัง วันนี้ฝันของผมเรียกว่า "เกือบจะเป็นจริงครบ 100 เปอร์เซ็นต์แล้ว" วันนี้ได้สั่งเคสจาก com and more ของ aerocool รุ่น x predator White เนื่องจากผลการเรียนเทอมนี้เกินตามที่แม่คาดไว้ อ่าๆ มาถึงบ้านตอน 6โมง พึ่งประกอบเสร็จเมื่อกี้ แต่พัดลมยังใส่ไม่ครบทุกตัวยังขาดอยู่เลย แต่ผมเลยอยากจะถามว่า ตรงที่มันใส่พัดลม 4 อันเนี่ยตรงนี้ผมจะเก็บสายไงครับพี่รันจัง ติดอันนี้อันเดียว อ่าๆ เดียวว่างๆจะถ่ายรูปมาให้ดูนะครับ วันนี้ดึกแล้ว อ่อ ที่บอกไม่เต็มร้อยเพราะรอผลออกอย่างเป็นทางการ เพื่อให้พ่อซื้อ HDD ให้อีกอัน ^^ ความพยายาม 1 ปี ยังไงก็สำเร็จแล้วนะพี่รัน ขอบคุณพี่และพี่ๆในกระทู็นี้ทุกคนนะครับ

Comment

• up

Comment

• up

Comment

• up up up

Comment

• up

Comment

• Originally posted by proteenzer View Post
                Core i3 - 2100 (Box, 3.10GHz. - Ingram/Synnex) = 3,490
                M/B ASUS P8H61-M LX (R2) = 1,570
                DDR3(1333) 4GB. Kingston 'Ingram/Synnex'(4GBx2) = 1,200

6,260 เกินไปนิดครับแต่คุ้มค่า แต่ถ้าเพิ่มงบได้อีกสัก 1,000 จะดีมากเลยครับ

AMD FX-6100 (Box, Dcom/Com7) = 4,190
                ASUS M5A78L-M LX/PLUS = 1,580
                DDR3(1333) 4GB. Kingston 'Ingram/Synnex'(4GBx2) = 1,200

ขอบคุณท่าน proteenzer มากๆครับ แต่ผมว่า งบนี้ กับการ์ดจอแค่ 9300 ถ้าไม่หวังเกมส์โหดๆ จัด I3-2120 ตามท่านเลย การ์ดจอบนตัวแรงกว่า 9300อีก
                แต่ถ้าเอา FXมา ผมว่าโดดไป I3 ดีกว่าครับ
                ผมว่า ไป APU จะดีกว่านะครับ
                อันนี้แชๆกันนะครับผม ท่านคิดเห็นว่ายังไงครับ

Originally posted by mrggns View Post
                up
                ขอบคุณครับผม

Originally posted by Darksis View Post
                ถอยมาแล้วครับ ใช้เวลาตั้งแต่น้ำท่วมวันแรกคือ ต้นเดือนตุลา ใช้เวลากว่า 1 ปี คอมนี้สำเร็จ วันนี้ถอย เอ็กพีเดเตอร์มา อ่าๆ
                โหดเลยครับผม ยินดีด้วยนะครับ อิอิ

Originally posted by slipknot66 View Post
                เอาภาพมาฝากครับ..หน้าหนาวใกล้เข้ามาแล้ว.....ดูแลสุขภาพ...ทั้งตัวเองและคุณที่คุณรักด้วยนะครับ...ด้วยความเป็นห่วง....อิอิ....

ปล.ภาพนี้ถ่ายตอน 09.30 น. ก็ยังคงมีหมอกให้เห็นอยู่...อิอิ
                โอสวัสดีครับผมท่านมาร์ค ภาพยังงามเช่นเดิมเลยนะครับผม อิอิ ภาพหลังคาบ้านธรรมดาๆ พอถ่ายมุมนี้แล้วรู้สึกว่ามันเท่แปลกๆจริงๆครับผม แจ่มไปเลย

Originally posted by Darksis View Post
                สวัสดีครับพี่รันจัง วันนี้ฝันของผมเรียกว่า "เกือบจะเป็นจริงครบ 100 เปอร์เซ็นต์แล้ว" วันนี้ได้สั่งเคสจาก com and more ของ aerocool รุ่น x predator White เนื่องจากผลการเรียนเทอมนี้เกินตามที่แม่คาดไว้ อ่าๆ มาถึงบ้านตอน 6โมง พึ่งประกอบเสร็จเมื่อกี้ แต่พัดลมยังใส่ไม่ครบทุกตัวยังขาดอยู่เลย แต่ผมเลยอยากจะถามว่า ตรงที่มันใส่พัดลม 4 อันเนี่ยตรงนี้ผมจะเก็บสายไงครับพี่รันจัง ติดอันนี้อันเดียว อ่าๆ เดียวว่างๆจะถ่ายรูปมาให้ดูนะครับ วันนี้ดึกแล้ว อ่อ ที่บอกไม่เต็มร้อยเพราะรอผลออกอย่างเป็นทางการ เพื่อให้พ่อซื้อ HDD ให้อีกอัน ^^ ความพยายาม 1 ปี ยังไงก็สำเร็จแล้วนะพี่รัน ขอบคุณพี่และพี่ๆในกระทู็นี้ทุกคนนะครับ
                ท่านเรียนเก่งจริงๆครับผม อยากจะบอกว่าสุดยอดไปเลยครับ ในระดับท่าน สามารถพัฒนาฝีมือของท่านได้ก้าวไกลขนาดนี้เยี่ยมไปเลยครับผม
                เรื่องการเก็บสายนี่ (ต้องยอมรับว่าผมเก็บสาไม่ค่อยเรียบร้อย) ถ้าแนะนำจริงๆ ให้ซื้อสายที่ยาวพอ แล้วพาดเรียงกันไป แล้วเอากระดูกงูรวบครับ น่าจะเวิร์คที่สุดครับผม
                รอ HDD ต่อไปเพื่อ 100% แห่งพลังครับผมอิอิ

Originally posted by mrggns View Post
                up

Originally posted by abeachboy View Post
                up up up
                ขอบคุณครับผม อิอิ

Comment

• แวะเข้ามา up ให้ ท่านrunshanaสะบายดีนะครับ

Comment

• up

Comment

• Originally posted by Thaweekiat_c View Post
                      แวะเข้ามา up ให้ ท่านrunshanaสะบายดีนะครับ
                      ขอบคุณครับผม สบายดีครับ แฮะๆ
                      ท่านหละครับ หน้าที่การงานสุขภาพเป้นเช่นไรครับผม

up

Comment

• up

Comment

• ช่วยดูหน่อยครับ http://www.overclockzone.com/forums/...B8%B8%E0%B8%94

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
                            up

Originally posted by shat1478 View Post
                            ช่วยดูหน่อยครับ http://www.overclockzone.com/forums/...B8%B8%E0%B8%94
                            ตอบให้แล้วนะครับผม

Comment

• แวะมาให้กำลังใจครับ

ปล.ถ้าผมจะซื้อ Monitor LED สักเครื่อง 23-24 นิ้ว ในงบ 6000 ยี่ห้อไหน รุ่นไหนน่าเล่นสุดครับ ช่วงนี้ใช้งานแค่ดูหนังวันละ 2-3 ชม ครับ

Comment

• Originally posted by mrkillerrr View Post
                                แวะมาให้กำลังใจครับ

ปล.ถ้าผมจะซื้อ Monitor LED สักเครื่อง 23-24 นิ้ว ในงบ 6000 ยี่ห้อไหน รุ่นไหนน่าเล่นสุดครับ ช่วงนี้ใช้งานแค่ดูหนังวันละ 2-3 ชม ครับ
                                ถ้าผมแนะนำ ผมขอแนะนำ AOC ครับ เป็นจอที่ผมรู้สึกชอบ ทั้งดีไซน์ และระดับความสามารถ ในราคาที่ถูกกว่ายี่ห้ออื่นๆครับ
                                23"LED AOC E2343F = 4300 บาท
                                ครับผม
                                สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ

Comment

Working...
                                X