Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอบคุณครับคุณรัน เดี๋ยววันอาทิตย์ ถ้าน้ำไม่ท่วมซะก่อน จะลองไปเดินดูที่เดอะมอลล์บางแค

ปล.แต่ถ้า AOC 23" 4300 อาจจะขยับขึ้นไป 24"+ ในงบที่บอกนะครับ

EDIT จริงๆ ยังสนใจ DELL ไว้สองรุ้นครับ แต่ไม่รู้จะมีของรึปล่าว
    Last edited by mrkillerrr; 5 Oct 2012, 10:17:54.

Comment

• Originally posted by mrkillerrr View Post
      ขอบคุณครับคุณรัน เดี๋ยววันอาทิตย์ ถ้าน้ำไม่ท่วมซะก่อน จะลองไปเดินดูที่เดอะมอลล์บางแค

ปล.แต่ถ้า AOC 23" 4300 อาจจะขยับขึ้นไป 24"+ ในงบที่บอกนะครับ

EDIT จริงๆ ยังสนใจ DELL ไว้สองรุ้นครับ แต่ไม่รู้จะมีของรึปล่าว
      ครับ ของ DELL ก็ถือว่าดีครับผม
      แต่ส่วนตัว(ย้ำว่าส่วนตัวอีกแล้ว) ในรุ่นราคาถูก(7000ลงมา) ผมว่ามันไม่ต่างจาก AOC ตัวละ4000-5000เท่าไหร่ ไม่รุ้ตาผมไม่ดีหรือป่าวนะครับ
      ยังไง อันนี้แนะนำไว้ก่อน แต่เอาจริงๆท่านชอบแล้วเลือกตัวใด ก็เอาตัวนั้นเลยครับ (ตาคนเราอาจจะไม่เหมือนกัน)
      ใช้เป็นยังไงแล้วบอกกันมั่งนะครับ(ฮา)

Comment

• ตาผมไม่เทพอะไรหรอกครับ ฮ่าๆ นี่ใช้จอเก่าของ ACER มา 6 ปีแล้ว รู้สึกสีมันไม่สวยเหมือน LED สมัยนี้ สุดท้ายก็ต้องไปดูจริงก่อนเลือกอยู่ดีครับ

Comment

• Originally posted by mrkillerrr View Post
          ตาผมไม่เทพอะไรหรอกครับ ฮ่าๆ นี่ใช้จอเก่าของ ACER มา 6 ปีแล้ว รู้สึกสีมันไม่สวยเหมือน LED สมัยนี้ สุดท้ายก็ต้องไปดูจริงก่อนเลือกอยู่ดีครับ
          ครับ จอ LCD ข้ามมา LED นี่ผมมองออกนะ
          แต่ LED ด้วยกันเอง ผมยังมองไม่ค่อยออกเท่าไหร่ ถ้าเม็ดpixel มันเท่ากัน ผมว่ามันก็ไม่ค่อยต่างกันเท่าไหร่

Comment

• up

Comment

• up

Comment

• เงียบจัง

Comment

• จากที่เมนบอร์ดเสียตอนนี้มี
                  VGA 450GTS กำลังหา CPU MB RAM อยู่ ตามที่ท่าน runshana แนะนำมา
                  -INTEL PENTIUM G630 =1840
                  -ASUS P8H61-M LX = 1650
                  -Blackberry4gb 1333MHz = 600
                  ถ้าไม่ใช่บอร์ดตัวนี้ เปลี่ยนเป็นตัวไหนดี เน้นคุณภาพครับ ไม่เน้นค่าย อ้อ cpu ถ้าพอกัดฟันไหว เปลี่ยนเป็นตัวอื่นดีไหมเอ่ย พรุ่งนี้จะไปซื้อแล้วครับ

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
                    up
                    ขอบคุณครับ

Originally posted by proteenzer View Post
                    เงียบจัง
                    ผมผิดเองแหละครับ ที่ไม่ค่อยอัพเดทหน้าแรก ใกล้จะว่างแล้ว เดี๋ยวได้อัพเดทแล้วครับ

Originally posted by shat1478 View Post
                    จากที่เมนบอร์ดเสียตอนนี้มี
                    VGA 450GTS กำลังหา CPU MB RAM อยู่ ตามที่ท่าน runshana แนะนำมา
                    -INTEL PENTIUM G630 =1840
                    -ASUS P8H61-M LX = 1650
                    -Blackberry4gb 1333MHz = 600
                    ถ้าไม่ใช่บอร์ดตัวนี้ เปลี่ยนเป็นตัวไหนดี เน้นคุณภาพครับ ไม่เน้นค่าย อ้อ cpu ถ้าพอกัดฟันไหว เปลี่ยนเป็นตัวอื่นดีไหมเอ่ย พรุ่งนี้จะไปซื้อแล้วครับ
                    ถ้าจะเล่นไม่เกิน i3 ผมแนะนำเอาแค่ G550 ครับ ไม่แนะนำ G630 แพงกว่า500 แต่แรงต่างกันนิ๊ดเดียว ไม่คุ้ม500บาทเลยครับผม
                    ถ้าจะโดดข้ามก็ข้ามจาก G550 แนะนำให้ไป I3-3220 เลยครับผม =3900บาท
                    ไม่แนะนำ G6XX กับ G8XX เท่าไหร่
                    เมนบอร์ดถ้าจะเปลี่ยนตัว ขอแนะนำ GIGABYTE GA-H61M-S2P = 1650 กับ ASROCK H61M-VS R2 = 1450 และ BIOSTAR H61MLV =1450 ครับผม
                    ตามนี้เลย ส่วนตัวเชีย Asrock กับ Biostar ครับผม

Comment

• Originally posted by runshana View Post

ผมผิดเองแหละครับ ที่ไม่ค่อยอัพเดทหน้าแรก ใกล้จะว่างแล้ว เดี๋ยวได้อัพเดทแล้วครับ

ผมเปิดอ่านหน้าแรกที่ไร รู้สึกจื๊ดๆในสมอง ผมเป็นคนสมาธิสั้นนะครับ ตัวหนังสือเยอะๆอ่านแล้วจะ Sleep

Comment

• up

Comment

• GIGABYTE GA-H61M-S2P = 1650 เลยคร่าใช้อยู่

Comment

• ดันดึกๆ

Comment

• ถ้าในอนาคตไม่อัพเพิ่มแล้ว เล่น ATHLON II X3 455 ไปเลยจะดีไหม คะแนน 2915 ครับ หรือ AMD A6-3400M คะแนน 2917 ยังไงดีครับ ช่วยแนะนำด้วย
                              พรุ่งนี้จะไปซื้อแล้วยังลังเลอยู่เลยครับ
                              Last edited by shat1478; 5 Oct 2012, 23:56:13.

Comment

• รอการอัพเดทนะครับ เก็บเงินครบแล้ว
                                เป็นกำลังใจให้นะครับ คุณrunshana

Comment

Working...
                                X