Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนจัดเสปกให้ทีครับ เอาไว้เล่นเกมส์ ออฟไลน์ ปรับสูงๆ การ์ดจอ ขอ 5770 หรือ gts 450 cpu x4 hdd 500 gbพอ ram 4 gb. mb. เอาที่อัพไปเป็น 6core ได้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ ขอเป็น amd และงบไม่เกิน 15,000 ครับ ขอบคุณครับ

Comment

• รบกวนถามคุณrunshanaหน่อยครับ ผมสนใจ ชุดที่ 2 I7 * 580 มากๆครับ เลยอยากเช็คราคาหาที่ถูกๆน่ะครับ

แล้ว crossfire กับ sli คืออะไรหรอครับอธิบายให้ทีครับ ตามที่ผมคิดคือให้การ์ดจอสองตัวทำงานแบบช่วยกันแชร์เหมือนแรมสองตัวหรือป่าวครับ

สุดท้ายครับ ผมขอเว็ปเช็คราคาอุปกรณ์คอมได้มั้ยครับ pmมาก็ได้นะครับถ้าคิดว่าเป็นการโฆษณา
      ขอบคุณมากครับ

""ขอบคุณอีกทีครับ""
      ""ไว้โอกาสหน้าผมคงต้องรบกวนคุณrunshanaและอีกหลายๆท่านช่วยจัดสเปคด้วยนะครับ เพราะตอนนี้กำลังรวบรวมข้อมูลต่างๆอยู่ครับ(ไม่เก่งด้านhardwareของคอมอย่างแรงครับ เล่นเกมเป็นอย่างเดียว 555)""
      Last edited by codeovcz; 29 Jan 2011, 06:46:33.

Comment

• Originally posted by ballmanufc View Post
        รบกวนจัดเสปกให้ทีครับ เอาไว้เล่นเกมส์ ออฟไลน์ ปรับสูงๆ การ์ดจอ ขอ 5770 หรือ gts 450 cpu x4 hdd 500 gbพอ ram 4 gb. mb. เอาที่อัพไปเป็น 6core ได้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ ขอเป็น amd และงบไม่เกิน 15,000 ครับ ขอบคุณครับ
        โอ ทั้งหมดที่ท่านว่ามา อาจจะลำบากมากหน่อยนะครับ คงอัพไปเป็น X6 ไม่ไหวหรอกครับ เอา Athlon X4 น่าจะพอไหวครับ

Athlon II X4 635 3,090
        ASROCK M3A770DE 2,120
        2 GB. PC DDR3-1333 KINGMAX 650 *2= 1300
        500 GB. PC WESTERN (BLUE) 1,290
        GALAXY PCI-E GTS450/1GB 3,790
        LG (GH-22NS50) B/P 550
        650 W POWER MONSTER (PM650W) 650 W Max 2 ปี 990 +Case 510 = 1500
        รวม13640 บาท
        พอใจไหมครับ ถ้าคิดอย่างไร ก็ตอบกลับมาได้ เงินที่เหลือก็ซื้ออุปกรณ์อื่นๆเพิ่มครับผม หรือจะเอาไปอัพเกรด CASE / CPU ก็ได้
        Originally posted by codeovcz View Post
        รบกวนถามคุณrunshanaหน่อยครับ ผมสนใจ ชุดที่ 2 I7 * 580 มากๆครับ เลยอยากเช็คราคาหาที่ถูกๆน่ะครับ

แล้ว crossfire กับ sli คืออะไรหรอครับอธิบายให้ทีครับ ตามที่ผมคิดคือให้การ์ดจอสองตัวทำงานแบบช่วยกันแชร์เหมือนแรมสองตัวหรือป่าวครับ

สุดท้ายครับ ผมขอเว็ปเช็คราคาอุปกรณ์คอมได้มั้ยครับ pmมาก็ได้นะครับถ้าคิดว่าเป็นการโฆษณา
        ขอบคุณมากครับ
        www.jib.co.th
        www.tkcom99.com
        2เวปนีี้เลยครับ

Crossfire กับ SLI คือการนำการ์ดจอสองตัวมาประมวลผลพร้อมกัน ถ้าถามว่าคล้ายแรมมั้ย ก็ไม่คล้ายมากครับ เรียกว่าการ์ดจอเหมือนเป็นการช่วยเสริมแรงให้กันไม่ได้เพิ่มมาเป็น2เท่า และไม่ได้นำมา+กันเหมือนแรม จะดีกว่าครับ เช่นนำ 4670 2ตัวมา CF กัน ก็จะแรงขึ้นราวๆ 40-60 % จาก 4670 ปกติ อะไรแบบนั้นครับ

ส่วนการโฆษณา คงไม่เป็นหรอกครับ เพราะ2เวปนี้ก็ดังอยู่แล้ว

Comment

• สนใจ สเป็คนี้อะครับพี่
          Athlon II X3 440 3.00 GHz. 2,190
          ASROCK M3A785GM-LE 1750
          1. 0 TB. PC HITACHI 1,650
          2 GB. PC DDR3-1333 KINGMAX 720 *2=1440
          LG (GH-22NS50) B/P 490
          XFX ATI RADEON HD4670/512MB 1,490
          Case+PSU500Watt= 700
          รวม 9710 บาท

ไปถามร้านประกอบมาล่ะ XFX ATI RADEON HD4670 ไม่มีของ
          ผมจะซื้อแล้วครับพี่เอา ตัวไหนแทนได้ คุณภาพเท่ากันไม่เกินงบครับพี่ รบกวนด้วย

Comment

• สวัสดีท่านน runshana และทุกๆท่านครับ

วันนี้ผมเอามา Spec มาให้ดูครับว่าเข้ากันได้หรือไม่อย่างไร เพราะผมตั้งกระทู้แล้วไม่ค่อยมีคนตอบครับ

Spec ดังนี้ครับ

MB : ASUS P8P67 PRO 5690 -

CPU : CORE i5 2500K LGA1155 3.30 GHz L3 6MB Unlock 7290 -

VGA : Asus GTX 580 16900 -

Ram : G.SKILL DDR3 4XM/1600 (2GBX2) 2150 - > เครดิตท่าน Sn0w_Man

PSU : ThermalTake TR2 700W 3250 - > เครดิตท่าน Sn0w_Man

CPU Cooling : Cooler Master V6 GT 1700

Case : CM 690 NVIDIA Edition 3400 - (ถ้าไม่มีเอา CM 690 II ครับ)

Total : 40340 บาท (มีงบอยู่ 45000 บาท)

HDD+DVD ใช้ของเดิมครับ จอมีแล้วครับ

คำถามครับ

1.แรมตัวนี้ใส่ได้หรือเปล่าครับ

2.PSU จะพอไหมครับ

ขอบคุณครับ

ลด CPU มาเป็น i5 เพราะผมเจอตามกระทู้เขาบอก i7 เอามาไว้ทำงานเลยลดลงครับ ผมเลยตัดสินใจลดลงครับ

ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by Owls View Post
              สวัสดีท่านน runshana และทุกๆท่านครับ

วันนี้ผมเอามา Spec มาให้ดูครับว่าเข้ากันได้หรือไม่อย่างไร เพราะผมตั้งกระทู้แล้วไม่ค่อยมีคนตอบครับ

Spec ดังนี้ครับ

MB : ASUS P8P67 PRO 5690 -

CPU : CORE i5 2500K LGA1155 3.30 GHz L3 6MB Unlock 7290 -

VGA : Asus GTX 580 16900 -

Ram : G.SKILL DDR3 4XM/1600 (2GBX2) 2150 - > เครดิตท่าน Sn0w_Man

PSU : ThermalTake TR2 700W 3250 - > เครดิตท่าน Sn0w_Man

CPU Cooling : Cooler Master V6 GT 1700

Case : CM 690 NVIDIA Edition 3400 - (ถ้าไม่มีเอา CM 690 II ครับ)

Total : 40340 บาท (มีงบอยู่ 45000 บาท)

HDD+DVD ใช้ของเดิมครับ จอมีแล้วครับ

คำถามครับ

1.แรมตัวนี้ใส่ได้หรือเปล่าครับ

2.PSU จะพอไหมครับ

ขอบคุณครับ

ลด CPU มาเป็น i5 เพราะผมเจอตามกระทู้เขาบอก i7 เอามาไว้ทำงานเลยลดลงครับ ผมเลยตัดสินใจลดลงครับ

ขอบคุณครับ
              สเป็คเข้ากันใช้ได้เลยครับ
              1. แรมใส่ได้ครับผม
              2. PSU สบายๆไหวครับผม ถ้าอยากถูกลง เปลี่ยนจาก PSU ThemalTake ไปพวก iCute หรือ Scythe ก็ได้ครับ รับประกันความเจ๋งครับผม
              มีอะไรสงสัยถามได้ีอีกนะครับ

Comment

• มีเรื่องมารบกวนอีกแล้วครับ
                ตอนนี้ผมอยากจะเปลี่ยนการ์ดจอครับ
                ตัว PX7950 GX2
                มันไม่ได้เสียนะครับ
                แต่เจ้าของเก่า บ้านเค้าติดแอร์ครับ
                พอมาอยู่บ้านผม มันเลยค่อนข้างร้อนมาก
                ไม่รู้จะหาวิธีลดความร้อนมันยังไงแล้ว
                เลยว่าจะหาการ์ดจอ ใหม่ งบซัก3000+1000
                อยากได้สเปค พอๆกันรึดีกว่าตัวที่ใช้อยู่นี่อ่ะครับ
                อาจจะหามือสอง ในเวปนี้แหละ
                ช่วยแนะนำรุ่น กับยี่ห้อ ที่มันเย็นๆ
                ใช้ในห้อง ธรรมดาไม่ติดแอร์ ให้ซักตัวซิครับ

แล้วก็ พอจะทราบใม๊ครับว่า PX7950 GX2 TDH ที่ผมใช้อยู่
                ราคา มือสองขายต่อได้ซักกี่บาทอ่ะครับ
                เผื่อ ขายเอาไปบวกงบข้างบน
                อ่อ PSU ที่ใช้อยู่ Power Supply Corsair 550W [550VX]
                คงไม่ต้องเปลี่ยนนะครับ

ส่วนอื่นๆในเคส นะครับ
                CPU AMD64 x2 6000+
                M/B GA MA770-DS3
                RAM Corsair 2GB x2
                CASE Gview รุ่นที่มี Air Duct พัดลมที่เป่า ซีพียูกับการ์ดจอ ที่ฝาข้างอ่ะครับ
                ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                  สเป็คเข้ากันใช้ได้เลยครับ
                  1. แรมใส่ได้ครับผม
                  2. PSU สบายๆไหวครับผม ถ้าอยากถูกลง เปลี่ยนจาก PSU ThemalTake ไปพวก iCute หรือ Scythe ก็ได้ครับ รับประกันความเจ๋งครับผม
                  มีอะไรสงสัยถามได้ีอีกนะครับ
                  ขอบคุณครับ แล้วงบที่เหลือ ผมควรจะเอาไปใส่อะไรดีครับ SSD ดีมั้ยครับ หรือว่าของแต่ง ใจจริงอยากได้มาก อยากให้เคสเป็นโรงลิเก แบบมีไฟวูบวาบ

ว่าจะใส่ ซันบีทสัก 2-3 อัน กับพัดลม LED แล้วก็ ลิควิดนีออน สักหน่อย

Comment

• ฮาเสป็ค 6แสนล่างสุดตรง

HDD:G.SKILL SSD 240GB SATA2 2.5" NEW PHOENIX Pro R 285 / W 275 19900*13=258700

ซื้อมาปรากฏว่า ช่อง sata ไม่พอ

Comment

• Originally posted by nuyin View Post
                      มีเรื่องมารบกวนอีกแล้วครับ
                      ตอนนี้ผมอยากจะเปลี่ยนการ์ดจอครับ
                      ตัว PX7950 GX2
                      มันไม่ได้เสียนะครับ
                      แต่เจ้าของเก่า บ้านเค้าติดแอร์ครับ
                      พอมาอยู่บ้านผม มันเลยค่อนข้างร้อนมาก
                      ไม่รู้จะหาวิธีลดความร้อนมันยังไงแล้ว
                      เลยว่าจะหาการ์ดจอ ใหม่ งบซัก3000+1000
                      อยากได้สเปค พอๆกันรึดีกว่าตัวที่ใช้อยู่นี่อ่ะครับ
                      อาจจะหามือสอง ในเวปนี้แหละ
                      ช่วยแนะนำรุ่น กับยี่ห้อ ที่มันเย็นๆ
                      ใช้ในห้อง ธรรมดาไม่ติดแอร์ ให้ซักตัวซิครับ

แล้วก็ พอจะทราบใม๊ครับว่า PX7950 GX2 TDH ที่ผมใช้อยู่
                      ราคา มือสองขายต่อได้ซักกี่บาทอ่ะครับ
                      เผื่อ ขายเอาไปบวกงบข้างบน
                      อ่อ PSU ที่ใช้อยู่ Power Supply Corsair 550W [550VX]
                      คงไม่ต้องเปลี่ยนนะครับ

ส่วนอื่นๆในเคส นะครับ
                      CPU AMD64 x2 6000+
                      M/B GA MA770-DS3
                      RAM Corsair 2GB x2
                      CASE Gview รุ่นที่มี Air Duct พัดลมที่เป่า ซีพียูกับการ์ดจอ ที่ฝาข้างอ่ะครับ
                      ขอบคุณครับ
                      ผมไม่ทราบราคามือ2นะครับ แต่มันก็เก่าพอสมควรเลยทีเดียวกับเจ้าตัวนี้
                      PSU งบ 3000-4000 ไม่ต้องเปลี่ยนครับสำหรับตัวแรงที่สุดในงบ3000คือ
                      HIS ATI RADEON 5670/1GB (IceQ) GDDR5 • Core 775 Mhz • Memory 4000 Mhz • 128-bit 3 ปี 2,850
                      ทั้งแรงทั้งเย็นทั้งคุ้มค่าครับ

ในงบ4000 มี2ตัว
                      ตัวหนึ่งร้อนกว่าินิดหน่อยกินไฟกว่า แต่แรงกว่านิดหน่อย
                      GALAXY PCI-E GTS450/1GB GDDR5 • Core 810 Mhz • Memory 3608 Mhz • 128bit 3 ปี 3,790
                      อีกตัวเบากว่าหน่อย แต่ประหยัดไฟ + เย็นกว่าครับ
                      HIS ATI RADEON 5750/1GB. ICooler IV GDDR5 • Core 700 Mhz • Memory 4600 Mhz • 128-bit 3 ปี 3,650

เลือกได้เลยครับ

Originally posted by Owls View Post
                      ขอบคุณครับ แล้วงบที่เหลือ ผมควรจะเอาไปใส่อะไรดีครับ SSD ดีมั้ยครับ หรือว่าของแต่ง ใจจริงอยากได้มาก อยากให้เคสเป็นโรงลิเก แบบมีไฟวูบวาบ

ว่าจะใส่ ซันบีทสัก 2-3 อัน กับพัดลม LED แล้วก็ ลิควิดนีออน สักหน่อย
                      ตามที่PMไปเลยนะครับผม
                      Originally posted by maxx2007 View Post
                      ฮาเสป็ค 6แสนล่างสุดตรง

HDD:G.SKILL SSD 240GB SATA2 2.5" NEW PHOENIX Pro R 285 / W 275 19900*13=258700

ซื้อมาปรากฏว่า ช่อง sata ไม่พอ
                      ฮาาาาาาาา ช่องซาต้า พอ พอดีเลยครับ อิอิ
                      นั่งคำนวนแล้ว บอร์ดนั้นมีช่องซาต้าทั้งหมด 15 ช่องครับ ^^"เลยพอ

Comment

• ตัว 600k เป็นผมจะเอามาเปิดร้านเกมส์เลยนะนั่น ,, 55555555555555555555 ลดแอร์ไปได้ 2 ตัว

ปล. นับถือในความพยายามจิง ๆ คับ ให้ความรู้ดีมาก ๆ ซอยมาถี่เลย -*-

Comment

• Originally posted by blasto View Post
                          ตัว 600k เป็นผมจะเอามาเปิดร้านเกมส์เลยนะนั่น ,, 55555555555555555555 ลดแอร์ไปได้ 2 ตัว

ปล. นับถือในความพยายามจิง ๆ คับ ให้ความรู้ดีมาก ๆ ซอยมาถี่เลย -*-
                          ตัว600k ผมว่าเอาไป เปิดโหลดบิทกับเล่นเกมส์โซลิแตร์ น่าจะเทพสุดแล้วครับ อิอิ
                          ขอบพระคุณมากๆครับ ที่เป็นกำลังใจให้

Comment

• ขอถามหน่อยคับ.....

ram ของ g.skill G.SKILL DDR3 4GB XL http://www.gskill.com/products.php?index=340&c1=1&c2=3 รุ่นนี้ นำไปใส่ บอร์ด asus P8H67-M
                            http://www.asus.com/product.aspx?P_ID=LjSSn573sBqqHh8X มันใส่ด้วยกันได้ไหมคับ หรือ แรมรุ่นนี้มันล็อคเฉพาะ m/b chipset P67 อย่างเดียว?

Comment

• Originally posted by xerberos View Post
                              ขอถามหน่อยคับ.....

ram ของ g.skill G.SKILL DDR3 4GB XL http://www.gskill.com/products.php?index=340&c1=1&c2=3 รุ่นนี้ นำไปใส่ บอร์ด asus P8H67-M
                              http://www.asus.com/product.aspx?P_ID=LjSSn573sBqqHh8X มันใส่ด้วยกันได้ไหมคับ หรือ แรมรุ่นนี้มันล็อคเฉพาะ m/b chipset P67 อย่างเดียว?
                              ขึ้นชื่อว่าเป็นRAM PC DDR3 เหมือนกัน ก็ใส่กับPC DDR3 ด้วยกันได้หมดครับผม เพียงแต่อาจจะใส่บอร์ดนั้นแล้วเข้ากันมากกว่าอะไรแบบนั้นครับ

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                                ขึ้นชื่อว่าเป็นRAM PC DDR3 เหมือนกัน ก็ใส่กับPC DDR3 ด้วยกันได้หมดครับผม เพียงแต่อาจจะใส่บอร์ดนั้นแล้วเข้ากันมากกว่าอะไรแบบนั้นครับ
                                ขอบคุณคับ กระจ่างล่ะ ^^

Comment

Working...
                                X