Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• up

Comment

• Originally posted by shat1478 View Post
      มีแค่ GTS450 กับ supply 470 วัตต์แท้จำยี่ห้อไม่ได้ครัับ ที่เหลือซื้อใหม่หมดครับ
      ครับลองคิดๆดูละกันจะเอา i3 หรือ FX

Comment

• ช่วยดันครับ ฮึ๊บๆ

Comment

• Originally posted by runshana View Post
          ขอบคุณครับผม
          ปล.ชื่อท่าน มาจากอนิเมเรื่อง Guilty Crown หรือป่าวครับผม อิอิ ชอบๆ
          ใช่ครับ ท่าน
          ชื่อท่าน อ่านว่า รัญชานา สินะครับ ผมเองก็ชอบชื่อท่านเช่นกัน

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
            up
            ขอบคุณครับ

Originally posted by Mr.Maxy View Post
            งั้นถามหน่อยครับ สเปคตามนี้ อ้างอิงจากของคุณ runshana

CPU : AMD FX-4100 3490 บาท
            Main Board : ASROCK 970 PRO3 2550 บาท
            VGA : 1GB (V) PCIe ATi 7770 'Power Color' HDMI 3800 บาท
            HDD : WESTERN DIGITAL 500GB BLUE 2150 บาท
            Ram : DDR3(1600) 4GB. Kingston Hyper-X 'Ingram/Synnex *2 1400 บาท
            PSU : PS (FULL) 550W. Tsunami Black Strom (Box/Cable) 1520 บาท
            DVD-RW : 3523053039 - LG 24X GH-24NSxx SATA (BOX-BLACK) 670 บาท
            Case : Tsunami Minus Zero 1650 บาท
            Total 17,230 บาท

เอาไปเล่นเกมส์ครับ แต่คงไม่ได้ปรับสูง เอาเล่นได้ไม่กระตุก ถ้าผมอัพ Cpu เป็น FX 6100 จะคุ้มค่าไหมครับ ชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับ สายๆจะออกไปซื้อแล้ว อิอิ
            ตอบได้เลยว่าคุ้มค่าแน่นอนครับผม ประจวบเหมาะกับตอนนี้HDDราคาลง สามารถจัดได้เลยครับผม สบายๆเลย
            สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ
            ปล.ขออภัยที่มาตอบช้าน่าจะไม่ทันแล้วครับ ขอโทษจริงๆครับ

Originally posted by mrkillerrr View Post
            ผมว่าไป FX6100 คุ้มครับ เพิ่มเงินอีกแค่ครึ่งพันเอง ผม FX 4100 ยังอยากอัพเป็น 6100 เลย

ปล.Asrock ตัวนี้หาของยากรึปล่าวครับ
            ขอบคุณนะครับผม ตัว 970Pro3 เห็นอยุ่ที่ Advice เมื่อสัปดาห์ก่อน แต่สัปดาห์นี้ไม่ได้ไปเดินเลยครับ

Originally posted by proteenzer View Post
            ร้านADVICE ครับ แต่อาจจะไม่มีบางสาขาต้องจองของไว้ ...3-4วันก้อได้ล่ะ
            ถ้า พันทิพย์ น่าจะมีนะครับผม

Originally posted by Mr.Maxy View Post
            ถามหน่อยครับ ถ้า Mianboard ตั้วที่ลงไว้ไมไ่ด้ เอาตัวไหนแทนได้ครับ
            ระหว่าง ASROCK 970DE3/U3S3 กับ GIGABYTE GA-970A-D3
            ASROCK 970DE3/U3S3 ตัวนี้ไปเลยครับ ไม่ดื้อแรมเท่าไหร่ คุมง่าย เหมือนลูกแมว แต่ชิพเก่ากว่าหน่อย

Originally posted by shat1478 View Post
            ตอนนี้กัดฟันแล้วครับ ระหว่าง
            INTEL CORE I3 2100 และ FX-4100 ตัวไหนดีครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยตอบนะครับ
            ถ้าเน้นประหยัดไฟเล่นแต่เกมส์ ไม่กะฝึกOC จัด I3-2100
            ถ้าเอามาทำงานหลายๆการประมวลผล ไป FX-4100 เลยครับผม แจ่มกว่า

Comment

• Originally posted by proteenzer View Post
              ถ้าไม่เน้นการ Oc ก้อสามารถใช้เมนบอร์ดไม่แพงได้ครับ ประหยัดด้วย

ASUS M5A78L-M LX 'Synnex/SIS/Dcom' = 1,570
              ตามนั้นครับผม แต่เจ้า M5A78L นี่ก็ OC ได้นะครับ อิอิ แอบไปถึง4.1 เลย O_o

Originally posted by shat1478 View Post
              ตอนนี้กัดฟันแล้วครับ ระหว่าง
              INTEL CORE I3 2100 และ FX-4100 ตัวไหนดีครับ ไว้เล่นเกมส์ mainboard ไม่เกิน 2 พัน ครับ
              ครับผม บอร์ดที่แนะนำ สำหรับ FX-4100 คือ GIGABYTE 78LMT-S2 = 1400 บาท (oc ไปได้นิดหน่อย แต่ไม่ocเลยจะดีกว่า เหมาะมากๆครับถูกและดี)
              หรือ ตามท่าน proteenzer ครับ คือ ASUS M5A78L-M LX ' = 1600 บาท
              ถ้าเป็น I3 ก็แนะนำ GIGABYTE H61M-S2P = 1700 หรือ ASUS P8H61-M LX = 1700 ครับผม

Originally posted by mrkillerrr View Post
              ถ้าเล่นเกมส์ ผมว่า 4100 น่าจะดีกว่านะ 4 คอร์แท้ด้วย + กับพลังการ์ดจอ เมนบอร์ดก็ตามท่านโปรตีนเมนท์บนเลยครับ
              อิอิ ตามนั้นครับ แล้วแต่ชอบเลย

Originally posted by mrggns View Post
              up
              ขอบคุณครับ

Originally posted by PiYaWataE View Post
              ช่วยดันครับ ฮึ๊บๆ

Originally posted by GuiltyC View Post
              ใช่ครับ ท่าน
              ชื่อท่าน อ่านว่า รัญชานา สินะครับ ผมเองก็ชอบชื่อท่านเช่นกัน
              โอ้ ชอบอิโนริมากๆครับ ตอนจบนี่ สุดยอดไปเลย น้ำตาไหล
              ขอบคุณครับ ผมดีใจ ที่ชื่อผม ละม้ายคล้าย1ใน5 เบญจซึนครับ (ฮา)

Comment

• up

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                  ตามนั้นครับผม แต่เจ้า M5A78L นี่ก็ OC ได้นะครับ อิอิ แอบไปถึง4.1 เลย O_o

ครับผม บอร์ดที่แนะนำ สำหรับ FX-4100 คือ GIGABYTE 78LMT-S2 = 1400 บาท (oc ไปได้นิดหน่อย แต่ไม่ocเลยจะดีกว่า เหมาะมากๆครับถูกและดี)
                  หรือ ตามท่าน proteenzer ครับ คือ ASUS M5A78L-M LX ' = 1600 บาท
                  ถ้าเป็น I3 ก็แนะนำ GIGABYTE H61M-S2P = 1700 หรือ ASUS P8H61-M LX = 1700 ครับผม

อิอิ ตามนั้นครับ แล้วแต่ชอบเลย

ขอบคุณครับ

โอ้ ชอบอิโนริมากๆครับ ตอนจบนี่ สุดยอดไปเลย น้ำตาไหล
                  ขอบคุณครับ ผมดีใจ ที่ชื่อผม ละม้ายคล้าย1ใน5 เบญจซึนครับ (ฮา)
                  การ์ตูนแนว LOLi เหรอครับ - -*

Comment

• AMD SEMPRON LE-145 ---- 1150
                    BIOSTAR N68S3B ---- 1120 (JIB)
                    DDR3(1066)1GB.Blackberry ---- 270
                    320GB.WESTERN SATA WD3200BPVT(B/F8MB)----1950 (JIB)
                    DVD RW 22x SAMSUNG SH-S222 ---- 470
                    CASE+PSU ---- 770

รวม 5,730 บาท (เศษที่เกินมา 30 บาท น่าจะต่อได้ )
                    \\\\ ถ้าเป็นราคา HDD ก่อนน้ำท่วม คงถูกกว่านี้เยอะ ////
                    ไม่ทราบว่าชุดนี้ ณ ตอนนี้ยังถูกที่สุดอยู่ไหมครับ แล้วยังใช้ได้โอเคไหมครับ

Comment

• up

Comment

• ขอบคุณทุกความเห็นครับ ไปดูทั้ง Zeer ทั้ง ร้านจิ๊บ ร้านกล้วย ร้านน้าเน๊ก พอไปเข้าจริงๆ ไม่มีของทั้งนั้นเลย วันนี้เลยไม่เสียเงิน ฮ่า ฮ่า ฮ่า
                        เดี๋ยวไปดูสเปคใหม่ ไม่ทราบว่า PSU ผมเล็งๆ PS (FULL) 550W. Tsunami Black Strom ไม่มี นี่ ร้านเชียร์ Cooler Master เห็นราคาก็เกินงบ พอมีตัวไหนแนะนไหมครับ

Comment

• Originally posted by Mr.Maxy View Post
                          ขอบคุณทุกความเห็นครับ ไปดูทั้ง Zeer ทั้ง ร้านจิ๊บ ร้านกล้วย ร้านน้าเน๊ก พอไปเข้าจริงๆ ไม่มีของทั้งนั้นเลย วันนี้เลยไม่เสียเงิน ฮ่า ฮ่า ฮ่า
                          เดี๋ยวไปดูสเปคใหม่ ไม่ทราบว่า PSU ผมเล็งๆ PS (FULL) 550W. Tsunami Black Strom ไม่มี นี่ ร้านเชียร์ Cooler Master เห็นราคาก็เกินงบ พอมีตัวไหนแนะนไหมครับ
                          580 WATT DELUX V8 = 1,050
                          CORSAIR 500 CXV2 = 1,750
                          Seasonic ECO 600watt = 1,990
                          600 WATT THERMALTAKE LITEPOWER = 1,990

Comment

• โอ้ ชอบอิโนริมากๆครับ ตอนจบนี่ สุดยอดไปเลย น้ำตาไหล
                            นางเอกเรื่อง กิลตี้คราวน์ เหรอครับ *0* เรื่องนี้ผมดูไปตอน 13 เองมั้ง นางเอกงามเสียงเพราะ(ในอนิเมะนะครับ) หลังๆ ไม่ค่อยได้ว่างดูเลย จบมาหลายเดือนแล้ว ตอนจบท่านรันน้ำตาไหล ดราม่ารึปล่าวเนี่ย ฮ่าๆๆ แต่ผมชอบแนวฮาเร็มมากกว่า โหลดไว้เยอะ แต่ไม่เคยได้ดู

Comment

• จัดมาแล้วครับ FX - 4100 ขอบคุณทุกท่านและคุณ runshana มากครับ ที่คอยช่วยตอบคำถามมาเนิ่นนาน เท่าที่อ่านมาเค้าบอกว่าตัวนี้ต้อง oc จะลองหัดดูครับ sink เดิมไม่รู้จะไปได้แค่ไหน ขอศึกษาการ oc ก่อนครับ

ปล.แจ่มกว่าเดิมเยอะ

Comment

• ขอบคุณครับ คุณ proteenzer ถ้าเป็น PSU พวก 80 Plus มีตัวไหนแนะนำไหมครับ

Comment

Working...
                                X