Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Mr.Maxy View Post
    ขอบคุณครับ คุณ proteenzer ถ้าเป็น PSU พวก 80 Plus มีตัวไหนแนะนำไหมครับ
    บอกงบ กับบอกสเปคคอมท่านหน่อยก็ดีนะครับ คนตอบเขาจะได้บอกได้ตรงสเปคของท่าน เพราะ 80+ มันก็มีหลายขนาด

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
      up
      ขอบคุณครับ

Originally posted by proteenzer View Post
      การ์ตูนแนว LOLi เหรอครับ - -*
      อืม เรียกว่าแนวโลลิมั้ย ส่วนตัวผม ผมว่า 1ใน5เบญจซึน ไม่โลลิ เรียกว่าเตี้ยแบนซึน ยังไม่ถือว่าโลลิพอครับ(ฮา)
      ถ้าแบ่งแบ่งแยกตามทฤษฎี โลลิศาสตร์(น้าน เป็นหลักการแถๆ กันไป ฮา)
      มันจะแยกได้ 3ประเภทหลักๆ คือ1.โลลินิสัย 2.โลลิร่างกาย 3.ทั้งสองอย่าง
      ซึ่ง อันนี้แล้วแต่มุมมองคนชอบ โดย โลลินิสัยยังแบ่งแยกย่อยเป็น 1.1แสร้งทำ(รวมถึงโดนบังคับหรือสะกดจิต) 1.2เป็นนิสัยของตนเอง
      โลลิร่างกายยังแบ่งแยกย่อยออกเป็น 1.1ร่างกายไม่ยอมโต(อันเกิดมาจากเติมโตช้ากว่าปกติ หรือเกิดมาเตี้ย แต่ที่แน่ๆอายุเกิดร่างกาย) 1.2เป็นไปตามวัย 1.3เด็กฐาวร(พวกแวมไพร์ หรือโดนเสกออกมาเป็นเด็ก แล้วอยู่ตลอด เช่น วีต้า ใน Nanoha)
      อะไรแบบนี้ครับผม
      สรุป ไม่ใช่อนิเมแนวโลลิครับ อนิเมเรื่องชานะ เป็นแนวบู้ล้างผลาญ โดยมีตัวละครดำเนินเรื่อง อยู่ม.ปลายและมีร่างกายเตี้ยแบนนิสัยซึนเท่านั้นครับ
      จริงๆยาวกว่านี้ แต่กลัวตัวเองเพ้อครับ หยุดแค่นี้ดีกว่า อิอิ ขออภัยครับ เอาเรื่องความชอบมาเปรยที่แบบนี้นานๆครั้ง อย่าว่ากันเน้อ

Originally posted by arcasaki View Post
      ไม่ทราบว่าชุดนี้ ณ ตอนนี้ยังถูกที่สุดอยู่ไหมครับ แล้วยังใช้ได้โอเคไหมครับ
      ไม่ใช่ครับผม ชุดที่เวิร์คกว่านี้เกือบ1.5เท่าก็ยังมีอยู่ครับ เพิ่มเงินอีกหน่อยเดียว
      ชุดนี้เลยครับ
      G550 = 1350
      ASROCK H61M-VS R2 = 1450 หรือ BIOSTAR H61MGC = 1450
      DDR3(1333) 4GB. Blackberry 1333mhz = 600
      500 GB. SATA-III Seagate = 1950
      DVD RW 22x LG = 600
      Case+PSU ตามชอบ = 1000
      รวม 6950 บาท
      แพงกว่าเดิม 1300 แต่แรงกว่าเดิมอย่างมากครับผม ถ้าไม่ไหวจริงๆ อาจจะดรอป ราคาเคส+PSU และ แรมลง ตามสมควรครับผม
      สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ

Originally posted by mrggns View Post
      up
      ขอบคุณครับ

Originally posted by Mr.Maxy View Post
      ขอบคุณทุกความเห็นครับ ไปดูทั้ง Zeer ทั้ง ร้านจิ๊บ ร้านกล้วย ร้านน้าเน๊ก พอไปเข้าจริงๆ ไม่มีของทั้งนั้นเลย วันนี้เลยไม่เสียเงิน ฮ่า ฮ่า ฮ่า
      เดี๋ยวไปดูสเปคใหม่ ไม่ทราบว่า PSU ผมเล็งๆ PS (FULL) 550W. Tsunami Black Strom ไม่มี นี่ ร้านเชียร์ Cooler Master เห็นราคาก็เกินงบ พอมีตัวไหนแนะนไหมครับ
      แนะนำ RaidmaxRX 80+Bronze แทนครับผม 500w ที่ 1550 บาท 600w ที่1750 และ700w ที่2000 บาท คุ้มครับผม

Originally posted by proteenzer View Post
      580 WATT DELUX V8 = 1,050
      CORSAIR 500 CXV2 = 1,750
      Seasonic ECO 600watt = 1,990
      600 WATT THERMALTAKE LITEPOWER = 1,990
      ตามนั้นก็ได้ครับผม ขอบคุณคร้าบ อิอิ

Originally posted by mrkillerrr View Post
      นางเอกเรื่อง กิลตี้คราวน์ เหรอครับ *0* เรื่องนี้ผมดูไปตอน 13 เองมั้ง นางเอกงามเสียงเพราะ(ในอนิเมะนะครับ) หลังๆ ไม่ค่อยได้ว่างดูเลย จบมาหลายเดือนแล้ว ตอนจบท่านรันน้ำตาไหล ดราม่ารึปล่าวเนี่ย ฮ่าๆๆ แต่ผมชอบแนวฮาเร็มมากกว่า โหลดไว้เยอะ แต่ไม่เคยได้ดู
      ฮาๆ ครับผม ผมชอบดูอนิเมะทุกแนว (ยกเว้น Yaoi ไว้อย่าง) อิอิ
      น่ารักครับ เป็นเรื่องหนึ่งที่คอนเฟิร์มว่าน่าดูให้จบครับผม สนุกๆ

Originally posted by shat1478 View Post
      จัดมาแล้วครับ FX - 4100 ขอบคุณทุกท่านและคุณ runshana มากครับ ที่คอยช่วยตอบคำถามมาเนิ่นนาน เท่าที่อ่านมาเค้าบอกว่าตัวนี้ต้อง oc จะลองหัดดูครับ sink เดิมไม่รู้จะไปได้แค่ไหน ขอศึกษาการ oc ก่อนครับ

ปล.แจ่มกว่าเดิมเยอะ
      ยินดีด้วยนะครับผม
      จริงๆส่วนตัวผม FX-4100 มันแรงแบบไม่ต้องOC อยุ่แล้ว แต่จะoc มาเพิ่มพลังก็ถือว่ายอดเยี่ยมครับผม จัดได้เลยไม่เสียหลายคร้าบ

Originally posted by Mr.Maxy View Post
      ขอบคุณครับ คุณ proteenzer ถ้าเป็น PSU พวก 80 Plus มีตัวไหนแนะนำไหมครับ
      ตามที่บอกไปครับ RaidmaxRX ครับผม แจ่มเลย
      Originally posted by mrkillerrr View Post
      บอกงบ กับบอกสเปคคอมท่านหน่อยก็ดีนะครับ คนตอบเขาจะได้บอกได้ตรงสเปคของท่าน เพราะ 80+ มันก็มีหลายขนาด
      ท่าน Mr.Maxy ถามเสป็คไปหน้าที่แล้วๆ ครับท่าน เลยไม่ได้บอกเสป็คเอาไว้ครับผม
      CPU : AMD FX-4100 3490 บาท
      Main Board : ASROCK 970 PRO3 2550 บาท
      VGA : 1GB (V) PCIe ATi 7770 'Power Color' HDMI 3800 บาท
      HDD : WESTERN DIGITAL 500GB BLUE 2150 บาท
      Ram : DDR3(1600) 4GB. Kingston Hyper-X 'Ingram/Synnex *2 1400 บาท
      PSU : PS (FULL) 550W. Tsunami Black Strom (Box/Cable) 1520 บาท
      DVD-RW : 3523053039 - LG 24X GH-24NSxx SATA (BOX-BLACK) 670 บาท
      Case : Tsunami Minus Zero 1650 บาท
      Total 17,230 บาท
      ขอบพระคุณที่ช่วยครับผม ดีใจๆ

Comment

• อืม เรียกว่าแนวโลลิมั้ย ส่วนตัวผม ผมว่า 1ใน5เบญจซึน ไม่โลลิ เรียกว่าเตี้ยแบนซึน ยังไม่ถือว่าโลลิพอครับ(ฮา)
        ถ้าแบ่งแบ่งแยกตามทฤษฎี โลลิศาสตร์(น้าน เป็นหลักการแถๆ กันไป ฮา)
        มันจะแยกได้ 3ประเภทหลักๆ คือ1.โลลินิสัย 2.โลลิร่างกาย 3.ทั้งสองอย่าง
        ซึ่ง อันนี้แล้วแต่มุมมองคนชอบ โดย โลลินิสัยยังแบ่งแยกย่อยเป็น 1.1แสร้งทำ(รวมถึงโดนบังคับหรือสะกดจิต) 1.2เป็นนิสัยของตนเอง
        โลลิร่างกายยังแบ่งแยกย่อยออกเป็น 1.1ร่างกายไม่ยอมโต(อันเกิดมาจากเติมโตช้ากว่าปกติ หรือเกิดมาเตี้ย แต่ที่แน่ๆอายุเกิดร่างกาย) 1.2เป็นไปตามวัย 1.3เด็กฐาวร(พวกแวมไพร์ หรือโดนเสกออกมาเป็นเด็ก แล้วอยู่ตลอด เช่น วีต้า ใน Nanoha)
        สรุป ไม่ใช่อนิเมแนวโลลิครับ อนิเมเรื่องชานะ เป็นแนวบู้ล้างผลาญ โดยมีตัวละครดำเนินเรื่อง อยู่ม.ปลายและมีร่างกายเตี้ยแบนนิสัยซึนเท่านั้นครับ
        จริงๆยาวกว่านี้ แต่กลัวตัวเองเพ้อครับ หยุดแค่นี้ดีกว่า อิอิ ขออภัยครับ เอาเรื่องความชอบมาเปรยที่แบบนี้นานๆครั้ง อย่าว่ากันเน้อ

ที่แท้ คุณรันก็เป็น "โอตาคุ"นี่เอง ฮ่าๆๆๆ

ปล.เรื่อง อนิเมะนี่ก็แนวๆเดียวกันครับ ผมไม่ชอบแนว ยูริ Yaoi กับพวกแนวดราม่า ที่ชอบนี่ ไม่ใช่ชอบดูหรอก ส่วนใหญ่ ชอบโหลดมากกว่าครับ ไม่ค่อยมีเวลาได้ดู

Comment

• up

Comment

• Originally posted by mrkillerrr View Post
            อืม เรียกว่าแนวโลลิมั้ย ส่วนตัวผม ผมว่า 1ใน5เบญจซึน ไม่โลลิ เรียกว่าเตี้ยแบนซึน ยังไม่ถือว่าโลลิพอครับ(ฮา)

ที่แท้ คุณรันก็เป็น "โอตาคุ"นี่เอง ฮ่าๆๆๆ

ปล.เรื่อง อนิเมะนี่ก็แนวๆเดียวกันครับ ผมไม่ชอบแนว ยูริ Yaoi กับพวกแนวดราม่า ที่ชอบนี่ ไม่ใช่ชอบดูหรอก ส่วนใหญ่ ชอบโหลดมากกว่าครับ ไม่ค่อยมีเวลาได้ดู
            ผมไม่ใช่โอตาคุนะครับ .... แค่คนอื่นเรียกผมว่าเป็นเท่านั้นเอง(ฮา)
            ผมรู้สึกว่า อนิเมะ มันให้อะไรๆผมได้มากกว่าที่คิดครับ ไม่ใช่ดูเพราะมันสวยน่ารัก
            แต่เนื้อหาต่างหาก มันสามารถทำให้เราซึบซับ ได้มากกว่าหนังหลายๆเรื่องเสียอีก
            ผมรู้สึกได้ว่า การที่จะปลุกปั้นเนื้อหาอนิเมบางเรื่อง เพื่อไปถึงจุดสุดท้ายได้นี่ มันยากยิ่งกว่าหนัง ที่จะต้องประครองอารมณ์ผู้ดูเพียง1ชม-4ชม
            แต่อนิเมะ ต้องประครองความรู้สึกและอารมณ์คนดู 24นาทีต่อสัปดาห์ ยาวนาน 3เดือน-2ปี หรืออาจจะนานกว่านั้นอีกทั้งหลังดูแต่ละครั้ง ผมว่าผมเก็บตกความรู้สึกของตัวละครและนำมาใช้ชีวิตจริงได้เยอะครับผม
            ฮาๆ

Originally posted by mrggns View Post
            up
            ขอบคุณครับ

Comment

• รบกวนดูให้ทีครับ

G550
              Gig d3v
              4G*2
              Blue500
              lg24x
              20"Samsung

ไม่ทราบว่า ram kington กับ bb อันไหนจะโอเคกว่ากันครับ

แล้ว PSUใช้ AcBel 350W ได้ไหมครับ และรบกวนแนะนำเคสและ PSU ให้ทีครับ งบรวมกันไม่เกิน 1500 ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by tarrzzzz View Post
                รบกวนดูให้ทีครับ

G550
                Gig d3v
                4G*2
                Blue500
                lg24x
                20"Samsung

ไม่ทราบว่า ram kington กับ bb อันไหนจะโอเคกว่ากันครับ

แล้ว PSUใช้ AcBel 350W ได้ไหมครับ และรบกวนแนะนำเคสและ PSU ให้ทีครับ งบรวมกันไม่เกิน 1500 ขอบคุณครับ
                *-* งบ 1,500 เหรอครับ จะให้ซื้ออะไรก่อนดี เอาเป็นเมนบอร์ดก่อนละกัน

Comment

• Originally posted by proteenzer View Post
                  *-* งบ 1,500 เหรอครับ จะให้ซื้ออะไรก่อนดี เอาเป็นเมนบอร์ดก่อนละกัน
                  T T ขอโทษครับ เอางบของแค่ PSU กับ CASE แบบรวมกันประมาณ 1500 ครับ

Comment

• Originally posted by tarrzzzz View Post
                    T T ขอโทษครับ เอางบของแค่ PSU กับ CASE แบบรวมกันประมาณ 1500 ครับ
                    สะดวกนั่งรถเข้าชลบุรีไหมครับจากพัทยาคงไม่ไกลมาก..มีร้านADVICEในเมือง

Comment

• Originally posted by proteenzer View Post
                      สะดวกนั่งรถเข้าชลบุรีไหมครับจากพัทยาคงไม่ไกลมาก..มีร้านADVICEในเมือง
                      พอได้อยู่ครับ

Comment

• Celeron G550 (Box, 2.60GHz. - Ingram/Synnex) = 1,350
                        GIGABYTE GA-B75M-D3V = 2,030
                        DDR3(1333) 4GB. Kingston "Ingram/Synnex" = 590 (ใส่ตัวเดียวก่อนค่อยซื้อเพิ่มทีหลัง)
                        500 GB. SATA-III Seagate (16MB., Dcom/Synnex) = 1950 (Western ของหมดถ้าคอยต้องรอเป็นอาทิตย์)
                        (BP-Re) DVD RW 22x SATA = 500
                        PS (FULL) 450W. RAIDMAX (Box/Cable) = 780
                        Case (NP) Tsunami X-Fire (Red LED) = 880
                        LED (Backlight) 20" SAMSUNG S20B300BSV/XT (DVI, B) / Free DVI Cable = 3,190

11,270 เกินงบไปหรืป่าวครับ

Comment

Celeron G550 (Box, 2.60GHz. - Ingram/Synnex) = 1,350
                          GIGABYTE GA-B75M-D3V = 2,030
                          DDR3(1333) 4GB. Kingston "Ingram/Synnex" = 590 (ใส่ตัวเดียวก่อนค่อยซื้อเพิ่มทีหลัง)
                          500 GB. SATA-III Seagate (16MB., Dcom/Synnex) = 1950 (Western ของหมดถ้าคอยต้องรอเป็นอาทิตย์)
                          (BP-Re) DVD RW 22x SATA = 500
                          PS (FULL) 450W. RAIDMAX (Box/Cable) = 780
                          Case (NP) Tsunami X-Fire (Red LED) = 880
                          LED (Backlight) 20" SAMSUNG S20B300BSV/XT (DVI, B) / Free DVI Cable = 3,190

11,270 เกินงบไปหรืป่าวครับ
                          ราคานี้มีโดน ครับ ขอบคณครับ ลง 7-64bit เลยดีไหมครับ
                          แล้วรบกวนการ์ดจอ ราคราไม่เกิน 1000 หรือมือ 2 ก็ได้ขอบคุณครับ
                          Last edited by tarrzzzz; 7 Oct 2012, 12:50:32.

Comment

ราคานี้มีโดน ครับ ขอบคณครับ ลง 7-64bit เลยดีไหมครับ
                            แล้วรบกวนการ์ดจอ ราคราไม่เกิน 1000 หรือมือ 2 ก็ได้ขอบคุณครับ
                            ร้านADVICEประกอบให้ฟรีครับ บอกช่างไปว่า Win7(64)
                            ส่วนการ์ดจอไม่แนะนำให้ต่ำกว่า 2,000 ครับ (ไว้ค่อยซื้อทีหลัง)
                            G550มีการ์ดจอออนบอร์ด เล่นเกมส์ Dragon nest ได้นะเออ

Comment

ร้านADVICEประกอบให้ฟรีครับ บอกช่างไปว่า Win7(64)
                              ส่วนการ์ดจอไม่แนะนำให้ต่ำกว่า 2,000 ครับ (ไว้ค่อยซื้อทีหลัง)
                              G550มีการ์ดจอออนบอร์ด เล่นเกมส์ Dragon nest ได้นะเออ
                              ประกอบฟรี win 7-64 เราต้องเอามาลงเอาใช่ไหมครับ เห็น advice มีที่ตึกคอมศรีราชาด้วย ไม่รู้เขาจะประกอบใหม่ฟรีไหม

ส่วนพวก JIB นี่ไม่ประกอบฟรีใช่ไหมครับ

Comment

• up

Comment

Working...
                                X