Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ประกอบฟรี win 7-64 เราต้องเอามาลงเอาใช่ไหมครับ เห็น advice มีที่ตึกคอมศรีราชาด้วย ไม่รู้เขาจะประกอบใหม่ฟรีไหม

ส่วนพวก JIB นี่ไม่ประกอบฟรีใช่ไหมครับ
    ลงเองได้ก็ลงเลยครับ ช่างพวกนี้จะกลัวเรื่องลิขสิทธิ์

Comment

• up

Comment

• ดันนนนนนนนนนนนนนนน แรงๆ

Comment

• เรื่องการประกอบ ทั้ง jib กับ Advice ประกอบฟรี ในเงื่อไข สิ้นค้าห้าชิ้นขึ้นไปครับ ส่วนวินโดผมไม่แน่ใจว่าลงให้รึเปล่าครับ

งั้นรบกวน ถามสเปคคอมหน่อย ครับ

CPU : AMD FX-6100 3970 บาท
          Main Board : ASROCK 970 PRO3 2550 บาท
          GIGABYTE GA-970A-D3 2710 บาท
          ASROCK 970DE3/U3S3 2190 บาท
          ASUS M5A88-M 2640 บาท
          VGA : 1GB (V) PCIe ATi 7770 'Power Color' HDMI 3800 บาท
          HDD : WESTERN DIGITAL 500GB BLUE 2150 บาท
          Ram : DDR3(1600) 4GB. Kingston Hyper-X 'Ingram/Synnex *2 1400 บาท
          PSU : PS (FULL) 550W. Tsunami Black Strom (Box/Cable) 1520 บาท
          DVD-RW : 3523053039 - LG 24X GH-24NSxx SATA (BOX-BLACK) 670 บาท
          Case : Tsunami Minus Zero 1650 บาท
          Total 17,870 บาท

ปล. main board เอาตัวไหนดีครับ ไม่เอาไป OC ครับ แต่อยากได้ USB 3.0 ส่วน PSU อยากได้ 80+ ครับ หรือมีอะไรแก้ไขรบกวนชี้แนะด้วยครับ คอมเน้นเอาไปเล่นเกมส์ อาจจะ online ไม่ก็พวก NFS ครับ
          Last edited by Mr.Maxy; 7 Oct 2012, 18:05:52.

Comment

• ช่วยแนะนำตัวนี้หน่อยครับ nas buffaloมันทำงานยังไง เห็นมีคนบอกว่าใช้โหลดบิทได้
            แล้วก็ประหยัดไฟมาก ถ้าซื้อมาใช้โหลดบิทอย่างเดียว แล้วjibมีขายมั้ยครับ

Comment

• เมนบอร์ดที่Ocดีสุดนี่ไม่ก้อไม่แน่ใจครับ เห็นแต่รีวิว GIGABYTE GA-970A-D3 เยอะ
              อีกอย่างคุนจะOcโดยใช้ Heat sinkเดิมๆเหรอครับ
              STRIKE-X POWER 500 W = 1,990 JEDI ต้องไปดูตัวจริงที่ร้าน

Comment

• Originally posted by proteenzer View Post
                เมนบอร์ดที่Ocดีสุดนี่ไม่ก้อไม่แน่ใจครับ เห็นแต่รีวิว GIGABYTE GA-970A-D3 เยอะ
                อีกอย่างคุนจะOcโดยใช้ Heat sinkเดิมๆเหรอครับ
                STRIKE-X POWER 500 W = 1,990 JEDI ต้องไปดูตัวจริงที่ร้าน

ขอบคุณมากๆครับ ผมพิมพ์ผิด ไม่เอาไป OC ครับ ใช้เดิมๆ ลืมตรวจทานก่อนพิมพ์ ยังไงก็ขอบคุณมากๆครับ

Comment

• สอบถามหน่อยครับ พอดีอ่าน สปคmainboard ในเว็บ เห็น 4 x DIMM, Max. 16GB, DDR3 2000(O.C.) 1866(O.C.)/1600(O.C.)/1333/1066 Hz
                  ถ้าผมะใส่ RAM Bus 1600 ผมต้อง (O.C.) Over Clock ก่อนใช่ไหมครับ ถ้าไม่ OC ก็ใส่ได้แค่ 1333 ผมเข้าใจถูกไหมครับ รบกวนชี้แนะด้วยครับ

Comment

• Originally posted by Mr.Maxy View Post
                    สอบถามหน่อยครับ พอดีอ่าน สปคmainboard ในเว็บ เห็น 4 x DIMM, Max. 16GB, DDR3 2000(O.C.) 1866(O.C.)/1600(O.C.)/1333/1066 Hz
                    ถ้าผมะใส่ RAM Bus 1600 ผมต้อง (O.C.) Over Clock ก่อนใช่ไหมครับ ถ้าไม่ OC ก็ใส่ได้แค่ 1333 ผมเข้าใจถูกไหมครับ รบกวนชี้แนะด้วยครับ
                    >> 1333 <<

Comment

• up

Comment

• จากเซตงบ35000+-เล็กน้อย
                        ผมดัดแปลงเป็นอย่างข้างล่างได้รึเปล่าครับ
                        CPU: Core i5 - 3570K+ =7280Advice/7390 JIB
                        M/B: AsRock Z77 Extreme4 =4700
                        VGA: Gigabyte GTX 670 OC 2GB DDR5 = 13,600 Advice/13,850 JIB
                        RAM: KINGSTON HYPER-X (K2) 8GB (4x2) 1600MHz CL 9-9-9-24 D = 1410 Advice
                        PSU: ThermalTake TR2-600AH2NFB 600W = 2550
                        SINK: V6GT = 1990
                        Cooler Master HAF 912 Advanced = 2990

พอดีมีงบ 40000 เป๊ะน่ะครับ ไม่รู้ว่าจะแนะนำอะไรแรงๆ เปลี่ยนหรือยัดเข้าไปอีกได้รึเปล่าครับ(ไม่นับ hdd กะ dvd)
                        ตัว M/B ของค่าย GIGABYTE ที่ราคาพอๆกันกะ AsRock Z77 Extreme4 จะดีกว่ารึเปล่าครับเห็นมีทู้เรื่องการจ่ายไฟหรือว่าอย่างไร ถ้าดีกว่าก็แนะนำให้หน่อยนะครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
                        Last edited by dicembo; 8 Oct 2012, 01:18:09.

Comment

• Originally posted by tarrzzzz View Post
                          รบกวนดูให้ทีครับ

G550
                          Gig d3v
                          4G*2
                          Blue500
                          lg24x
                          20"Samsung

ไม่ทราบว่า ram kington กับ bb อันไหนจะโอเคกว่ากันครับ

แล้ว PSUใช้ AcBel 350W ได้ไหมครับ และรบกวนแนะนำเคสและ PSU ให้ทีครับ งบรวมกันไม่เกิน 1500 ขอบคุณครับ
                          จากเสป็คนี้ ผมแนะนำ แรม Blackberry ครับ เพราะราคาถูก ประกันดี คุณภาพok ครับผม ไม่แพ้ Kingston เลยทีเดียว

Originally posted by proteenzer View Post
                          *-* งบ 1,500 เหรอครับ จะให้ซื้ออะไรก่อนดี เอาเป็นเมนบอร์ดก่อนละกัน
                          Originally posted by tarrzzzz View Post
                          T T ขอโทษครับ เอางบของแค่ PSU กับ CASE แบบรวมกันประมาณ 1500 ครับ
                          Originally posted by proteenzer View Post
                          สะดวกนั่งรถเข้าชลบุรีไหมครับจากพัทยาคงไม่ไกลมาก..มีร้านADVICEในเมือง
                          Celeron G550 (Box, 2.60GHz. - Ingram/Synnex) = 1,350
                          GIGABYTE GA-B75M-D3V = 2,030
                          DDR3(1333) 4GB. Kingston "Ingram/Synnex" = 590 (ใส่ตัวเดียวก่อนค่อยซื้อเพิ่มทีหลัง)
                          500 GB. SATA-III Seagate (16MB., Dcom/Synnex) = 1950 (Western ของหมดถ้าคอยต้องรอเป็นอาทิตย์)
                          (BP-Re) DVD RW 22x SATA = 500
                          PS (FULL) 450W. RAIDMAX (Box/Cable) = 780
                          Case (NP) Tsunami X-Fire (Red LED) = 880
                          LED (Backlight) 20" SAMSUNG S20B300BSV/XT (DVI, B) / Free DVI Cable = 3,190

11,270 เกินงบไปหรืป่าวครับ
                          ขอบคุณท่าน proteenzer มากๆเลยครับ ที่ช่วยจัดให้ แรงคุ้มเลย ^^
                          ปล.แถมนิด PSU จะเอาแบบติดเคสของ Tsunami ก็ได้นะครับ ถือว่าเกรดพอใช้ได้
                          Originally posted by tarrzzzz View Post
                          ราคานี้มีโดน ครับ ขอบคณครับ ลง 7-64bit เลยดีไหมครับ
                          แล้วรบกวนการ์ดจอ ราคราไม่เกิน 1000 หรือมือ 2 ก็ได้ขอบคุณครับ
                          ร้านADVICEประกอบให้ฟรีครับ บอกช่างไปว่า Win7(64)
                          ส่วนการ์ดจอไม่แนะนำให้ต่ำกว่า 2,000 ครับ (ไว้ค่อยซื้อทีหลัง)
                          G550มีการ์ดจอออนบอร์ด เล่นเกมส์ Dragon nest ได้นะเออ
                          ใช่ครับ G550 มีการ์ดจอOnCPU ที่แรงพอจะเล่นเกมส์ออนไลน์ในปัจจุบันได้ทุกเกมส์ในไทยเลยครับผม
                          ประกอบฟรี win 7-64 เราต้องเอามาลงเอาใช่ไหมครับ เห็น advice มีที่ตึกคอมศรีราชาด้วย ไม่รู้เขาจะประกอบใหม่ฟรีไหม

ส่วนพวก JIB นี่ไม่ประกอบฟรีใช่ไหมครับ
                          ประกอบฟรีทุกร้านครับ แต่เรื่องซอฟแวร์ ไม่ฟรีครับผม แตกต่างตามสถานที่ครับ
                          Originally posted by mrggns View Post
                          up
                          ขอบคุณครับ

Originally posted by Darksis View Post
                          ลงเองได้ก็ลงเลยครับ ช่างพวกนี้จะกลัวเรื่องลิขสิทธิ์
                          ตามนั้นครับผม

Originally posted by abeachboy View Post
                          ดันนนนนนนนนนนนนนนน แรงๆ
                          ขอบคุณแรงๆ คร้าบ

Originally posted by Mr.Maxy View Post
                          เรื่องการประกอบ ทั้ง jib กับ Advice ประกอบฟรี ในเงื่อไข สิ้นค้าห้าชิ้นขึ้นไปครับ ส่วนวินโดผมไม่แน่ใจว่าลงให้รึเปล่าครับ

งั้นรบกวน ถามสเปคคอมหน่อย ครับ

CPU : AMD FX-6100 3970 บาท
                          Main Board : ASROCK 970 PRO3 2550 บาท
                          GIGABYTE GA-970A-D3 2710 บาท
                          ASROCK 970DE3/U3S3 2190 บาท
                          ASUS M5A88-M 2640 บาท
                          VGA : 1GB (V) PCIe ATi 7770 'Power Color' HDMI 3800 บาท
                          HDD : WESTERN DIGITAL 500GB BLUE 2150 บาท
                          Ram : DDR3(1600) 4GB. Kingston Hyper-X 'Ingram/Synnex *2 1400 บาท
                          PSU : PS (FULL) 550W. Tsunami Black Strom (Box/Cable) 1520 บาท
                          DVD-RW : 3523053039 - LG 24X GH-24NSxx SATA (BOX-BLACK) 670 บาท
                          Case : Tsunami Minus Zero 1650 บาท
                          Total 17,870 บาท

ปล. main board เอาตัวไหนดีครับ ไม่เอาไป OC ครับ แต่อยากได้ USB 3.0 ส่วน PSU อยากได้ 80+ ครับ หรือมีอะไรแก้ไขรบกวนชี้แนะด้วยครับ คอมเน้นเอาไปเล่นเกมส์ อาจจะ online ไม่ก็พวก NFS ครับ
                          ถ้าไม่กะ OC ผมแนะนำ
                          ASROCK 970DE3/U3S3 2190 บาท ตัวนี้เลยครับ คุ้มและดี มีUSB3 SATA3 ในตัวด้วยครับ ถือว่าครบ แต่ชิพจะเป็นรุ่นเก่าหน่อย (770)
                          แต่ประสิทธิภาพก็ไม่ด้อยลงไปครับ
                          ถ้าเผื่ออนาคตอยากเอามาOC เล่นสักนิด เอา Asrock970Pro3 เลยครับผม เพราะไม่ค่อยดื้อแรมเท่าตัวล่าง เล่นไปมีงง

PSU ของ Tsunami ถือว่าเยี่ยมครับ แต่ถ้าหาไม่ได้ ใช้ RaidmaxRX600w 80+Bronze = 1750 บาท ก็ถือว่าแจ่มมากครับ ถูกและดี มีแต่ตัวนี้นี่แหละ
                          จากการใช้งานของท่าน กับเสป็คนี้ ผมว่าจัดได้เลยครับ ถือว่าครบเครื่องดีอยู่แล้วครับผม

Originally posted by tonrckps View Post
                          ช่วยแนะนำตัวนี้หน่อยครับ nas buffaloมันทำงานยังไง เห็นมีคนบอกว่าใช้โหลดบิทได้
                          แล้วก็ประหยัดไฟมาก ถ้าซื้อมาใช้โหลดบิทอย่างเดียว แล้วjibมีขายมั้ยครับ
                          ขออภัยท่านจริงๆครับ ตัว NAS Buffalo นี้ผมไม่เคยศึกษาและใช้งานเลยครับผม เลยไม่ทราบว่ามันดีอย่างไร
                          ขออภัยจริงๆนะครับ ที่ตอบคำถาม ตรงจุดนี้ไม่ได้เลย

Comment

• Originally posted by proteenzer View Post
                            เมนบอร์ดที่Ocดีสุดนี่ไม่ก้อไม่แน่ใจครับ เห็นแต่รีวิว GIGABYTE GA-970A-D3 เยอะ
                            ขอบคุณท่านมากๆนะครับ ที่ช่วยตอบเยอะเลย ขอบคุณจริงๆครับผม

Originally posted by Mr.Maxy View Post
                            สอบถามหน่อยครับ พอดีอ่าน สปคmainboard ในเว็บ เห็น 4 x DIMM, Max. 16GB, DDR3 2000(O.C.) 1866(O.C.)/1600(O.C.)/1333/1066 Hz
                            คือ ไม่ต้องok ครับ ยัดไปจะเป็น 1333 แล้วเข้าไปปรับใน bios จะได้ 1600 เลยครับ ตามเสป็คของแรมนั้นๆครับผม

Originally posted by mrggns View Post
                            up
                            ขอบคุณครับ

Originally posted by dicembo View Post
                            จากเซตงบ35000+-เล็กน้อย
                            ผมดัดแปลงเป็นอย่างข้างล่างได้รึเปล่าครับ
                            CPU: Core i5 - 3570K+ =7280Advice/7390 JIB
                            M/B: AsRock Z77 Extreme4 =4700
                            VGA: Gigabyte GTX 670 OC 2GB DDR5 = 13,600 Advice/13,850 JIB
                            RAM: KINGSTON HYPER-X (K2) 8GB (4x2) 1600MHz CL 9-9-9-24 D = 1410 Advice
                            PSU: ThermalTake TR2-600AH2NFB 600W = 2550
                            SINK: V6GT = 1990
                            Cooler Master HAF 912 Advanced = 2990

พอดีมีงบ 40000 เป๊ะน่ะครับ ไม่รู้ว่าจะแนะนำอะไรแรงๆ เปลี่ยนหรือยัดเข้าไปอีกได้รึเปล่าครับ(ไม่นับ hdd กะ dvd)
                            ตัว M/B ของค่าย GIGABYTE ที่ราคาพอๆกันกะ AsRock Z77 Extreme4 จะดีกว่ารึเปล่าครับเห็นมีทู้เรื่องการจ่ายไฟหรือว่าอย่างไร ถ้าดีกว่าก็แนะนำให้หน่อยนะครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
                            ยินดีครับผม
                            ต้องบอกก่อนว่า ถ้า ของ Gig จะแพงกว่าของ Asrock ครับผม ผมว่า ใช้ ตัว Z77EX4 นี่ถือว่าแจ่มดีแล้วครับ
                            ส่วนซิ้ง+case นี่ตามท่านชอบครับผม
                            ตัวเสป็ค ถือว่า แจ่มดีแล้ว ไม่ต้องเปลี่ยนอะไรครับผม ถ้าจะเอาเมนบอร์ดของ Gigabyte ก็แนะนำ
                            GIGABYTE Z77X-UD3H = 5300 ครับ
                            หรือถ้าเอาราคาเท่ากัน แต่ดรอปมานิดนึง GIGABYTE Z77X-D3H = 4700 ครับผม
                            สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับผม ยินดีช่วยครับ

Comment

• up

Comment

• เอาภาพมาฝากครับ...เมื่อวานนี้โดนขโมยเงินไป 2 พัน เพราะลืมกระเป๋าเงินไว้ในช่องหน้ารถ...จอดไว้ในหอตัวเองแท้ ๆ

เดินลงไปเอา..หายเกลี้ยง....เหลือกระเป๋าบัตรต่าง ๆ ไว้ดูต่างหน้า...กับเงินอีก 6 บาท.....ยังไงก็ระวังกันด้วยนะครับ...คนสมัยนี้รู้หน้าไม่รู้ใจ....

Comment

Working...
                                X