Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอบคุณสำหรับข้อมูลและน้ำใจของ จขทก อีกทีครับผม

Comment

• up

Comment

• up

Comment

• มาช่วยดันครับ กระทู้ดีมีสาระ

Comment

• up

Comment

• จาก main board

ASROCK 970 PRO3 2550 บาท
              GIGABYTE GA-970A-D3 2710 บาท
              ASROCK 970DE3/U3S3 2190 บาท
              ASUS M5A88-M 2640 บาท

ผมอ่านในคอมเม้น เห็นบอกว่า " เอา Asrock970Pro3 เลยครับผม เพราะไม่ค่อยดื้อแรมเท่าตัวล่าง เล่นไปมีงง "
              มันคือบอร์ดตัวไหนเหรอครับที่ดื้อแรม แล้วอาการดื้อแรม มันเป็นยังไงเหรอครับ พอดีเป็นมือใหม่รบกวนหน่อยนะครับ อิอิ
              ขอบคุณท่าน runshana มากๆเลยครับ
              Last edited by Mr.Maxy; 8 Oct 2012, 21:59:45.

Comment

• Originally posted by dicembo View Post
                จากเซตงบ35000+-เล็กน้อย
                ผมดัดแปลงเป็นอย่างข้างล่างได้รึเปล่าครับ
                CPU: Core i5 - 3570K+ =7280Advice/7390 JIB
                M/B: AsRock Z77 Extreme4 =4700
                VGA: Gigabyte GTX 670 OC 2GB DDR5 = 13,600 Advice/13,850 JIB
                RAM: KINGSTON HYPER-X (K2) 8GB (4x2) 1600MHz CL 9-9-9-24 D = 1410 Advice
                PSU: ThermalTake TR2-600AH2NFB 600W = 2550
                SINK: V6GT = 1990
                Cooler Master HAF 912 Advanced = 2990

พอดีมีงบ 40000 เป๊ะน่ะครับ ไม่รู้ว่าจะแนะนำอะไรแรงๆ เปลี่ยนหรือยัดเข้าไปอีกได้รึเปล่าครับ(ไม่นับ hdd กะ dvd)
                ตัว M/B ของค่าย GIGABYTE ที่ราคาพอๆกันกะ AsRock Z77 Extreme4 จะดีกว่ารึเปล่าครับเห็นมีทู้เรื่องการจ่ายไฟหรือว่าอย่างไร ถ้าดีกว่าก็แนะนำให้หน่อยนะครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
                หลังจากที่คุณ จขทก ได้แนะนำมาผมเปลี่ยน M/B เป็นของ Gig นะครับผม และได้เพิ่ม sdd ไว้สำหรับทำงานด้วย ไม่รู้ว่าต้องเปลี่ยน psu รึเปล่าวครับ หรือว่า 600w นี่ก็พอละ

Comment

• up

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
                    up
                    ขอบคุณครับ

Originally posted by slipknot66 View Post
                    เอาภาพมาฝากครับ...เมื่อวานนี้โดนขโมยเงินไป 2 พัน เพราะลืมกระเป๋าเงินไว้ในช่องหน้ารถ...จอดไว้ในหอตัวเองแท้ ๆ

เดินลงไปเอา..หายเกลี้ยง....เหลือกระเป๋าบัตรต่าง ๆ ไว้ดูต่างหน้า...กับเงินอีก 6 บาท.....ยังไงก็ระวังกันด้วยนะครับ...คนสมัยนี้รู้หน้าไม่รู้ใจ....
                    เสียดายเงินมากครับ 2000 บาทนี่ ผมใช้ทั้งเดือนเลยครับ เง้อ
                    คิดแบบทางบวกดีกว่า ว่า ยังไงก็ถือว่าโชคดีครับที่ยังเหลือกระเป๋าให้เราครับ
                    เป็นกำลังใจให้นะครับผม

ปล.ภาพน้ำในสระ นึกถึง อะไรกันบ้างครับ งามแบบนี้ ดูน่าอร่อยนะครับ
                    ปลล.ผมหมายถึงน้ำส้มนะ
                    Originally posted by dicembo View Post
                    ขอบคุณสำหรับข้อมูลและน้ำใจของ จขทก อีกทีครับผม
                    ยินดีครับผม

Originally posted by abeachboy View Post
                    up
                    O_o ขอบคุณครับผม

Originally posted by shat1478 View Post
                    มาช่วยดันครับ กระทู้ดีมีสาระ
                    ขอบคุณคร้าบ^^

Originally posted by Mr.Maxy View Post
                    จาก main board

ASROCK 970 PRO3 2550 บาท
                    GIGABYTE GA-970A-D3 2710 บาท
                    ASROCK 970DE3/U3S3 2190 บาท
                    ASUS M5A88-M 2640 บาท

ผมอ่านในคอมเม้น เห็นบอกว่า " เอา Asrock970Pro3 เลยครับผม เพราะไม่ค่อยดื้อแรมเท่าตัวล่าง เล่นไปมีงง "
                    มันคือบอร์ดตัวไหนเหรอครับที่ดื้อแรม แล้วอาการดื้อแรม มันเป็นยังไงเหรอครับ พอดีเป็นมือใหม่รบกวนหน่อยนะครับ อิอิ
                    ขอบคุณท่าน runshana มากๆเลยครับ
                    ครับผม ที่ผมว่า หมายถึง GIGABYTE GA-970A-D3 ตัวนี้ครับ ต้องปล้ำกับมันนานหน่อยกว่าจะให้บัสมันยอมวิ่ง 1600 ได้เลย ไม่อยากแนะนำครับผม ฮา
                    คือเอาง่ายๆ มันวิ่งที่ 1333 ตลอด ต้องเซ็ทดีๆ ถึงจะไป 1600 ครับ

Originally posted by dicembo View Post
                    หลังจากที่คุณ จขทก ได้แนะนำมาผมเปลี่ยน M/B เป็นของ Gig นะครับผม และได้เพิ่ม sdd ไว้สำหรับทำงานด้วย ไม่รู้ว่าต้องเปลี่ยน psu รึเปล่าวครับ หรือว่า 600w นี่ก็พอละ
                    จริงๆ ผมแนะนำให้เอา Asrock นะครับ แต่ที่ผมบอก หมายถึง ถ้าจะเอาของ Gig ก็เอา ตัวที่ว่าไปครับผม
                    PSU ใช้ 600w เหมือนเดิมยังเอาอยู่ครับผม
                    สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ

Originally posted by mrggns View Post
                    up
                    ขอบคุณครับ

Comment

• ขอบคุณครับ ท่าน runshana

Comment

• หวัดดีครับท่านชนะ เอาสเปคมาให้ครับ

พอดีมีเพื่อนมาขอให้ผมจัดสเปคให้ ตอนแรกผมจัด AMD ไปให้ มันบอกมาว่าร้อนแถมพังง่าย เถียงกับมันตั้งนาน

ผมเลยแก้สเปคเป็นอินเทลซะเลย เผื่อคอมมีปัญหาจะได้ไม่มาโทษ AMD

ได้แบบนี้ครับ

CPU:Intel Core i5 3450________________5870
                        M/B:Asrock Z77 Pro3_________________2990
                        VGA:Gigabyte GTX 660 OC_____________8200
                        RAM:Team Xtreem Dark 8GB 1600_______1390
                        HDD:WD Caviar Blue 500GB AAKX _______2050
                        PSU:XFX Core Editon Pro650W__________2690
                        CASE:Zalman Z11+__________________1950

25140-

เบื่อมากๆเลยครับพวกที่บอกว่า AMD ร้อนเนี่ย ผมก็ไม่รู้ว่าะแก้ปัญหายังไงกับพวกนี้ดี

แวะมาบ่นแค่นี้ละครับ

Comment

• up

Comment

• Originally posted by Mr.Maxy View Post
                            ขอบคุณครับ ท่าน runshana
                            ยินดีครับผม อิอิ

Originally posted by Gumblar View Post
                            หวัดดีครับท่านชนะ เอาสเปคมาให้ครับ

พอดีมีเพื่อนมาขอให้ผมจัดสเปคให้ ตอนแรกผมจัด AMD ไปให้ มันบอกมาว่าร้อนแถมพังง่าย เถียงกับมันตั้งนาน

ผมเลยแก้สเปคเป็นอินเทลซะเลย เผื่อคอมมีปัญหาจะได้ไม่มาโทษ AMD

ได้แบบนี้ครับ

CPU:Intel Core i5 3450________________5870
                            M/B:Asrock Z77 Pro3_________________2990
                            VGA:Gigabyte GTX 660 OC_____________8200
                            RAM:Team Xtreem Dark 8GB 1600_______1390
                            HDD:WD Caviar Blue 500GB AAKX _______2050
                            PSU:XFX Core Editon Pro650W__________2690
                            CASE:Zalman Z11+__________________1950

25140-

เบื่อมากๆเลยครับพวกที่บอกว่า AMD ร้อนเนี่ย ผมก็ไม่รู้ว่าะแก้ปัญหายังไงกับพวกนี้ดี

แวะมาบ่นแค่นี้ละครับ
                            ครับ ผมหละงงจริงๆ มันเป้นความคิดผิดๆมาตั้งแต่ 6ปีที่แล้ว ตอนนี้ก็แทบจะไม่เหลือแล้วความร้อน ยังคาค้างกับเรื่องร้อนอยู่
                            แต่เปลี่ยนก็ดีครับผม เอาตามใจคนที่จะใช้ดีกว่า อิอิ เดี๋ยวโวยวาย ตามที่ท่านว่าเลย

Originally posted by mrggns View Post
                            up
                            ขอบคุณครับ

Comment

• AMD ร้อนครับ ร้อนจริงๆ ฟูลโหลดผม ตั้ง 54 องศาเซลเซียส

จริงๆ แค่แวะมาช่วยดันน่ะครับ ฮาๆๆ

Comment

• up

Comment

Working...
                                X