Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อัพ ๆๆ

Comment

• ขอบคุณมากเลยครับ
      ไว้จะมารบกวนอีกครับ แฮะๆๆ

Comment

• รบกวนขอลิ้งค์ไป update Driver การ์ดจอ ของบอร์ด m3a785gm-le หน่อยนะคับ จำได้ว่าเคยให้ไว้แล้ว แต่ไม่รู้มันอยู่หน้าไหนอ่ะคับ ขอบคุณคับ

Comment

• กระทู้ดีดันให้

Comment

• Originally posted by nuyin View Post
            ขอบคุณมากเลยครับ
            ไว้จะมารบกวนอีกครับ แฮะๆๆ
            ครับผม ยินดีครับ

Originally posted by Unicorns View Post
            รบกวนขอลิ้งค์ไป update Driver การ์ดจอ ของบอร์ด m3a785gm-le หน่อยนะคับ จำได้ว่าเคยให้ไว้แล้ว แต่ไม่รู้มันอยู่หน้าไหนอ่ะคับ ขอบคุณคับ
            http://sites.amd.com/us/game/downloa...n_win7-32.aspx
            ตามนี้ครับผม
            Originally posted by lnwshadow View Post
            กระทู้ดีดันให้
            ขอบพระคุณมากๆครับผม

Comment

• ดันๆครับ

Comment

• อยากจะสอบถามว่ามีร้านไหนที่เค้ารับประกอบแถมทำOCให้ไหมอะครับ พอดีอย่างทำให้ได้5กว่าๆแต่ทำเองไม่เป็นกลัวว่าจะพังก่อนอะครับ รายละเอียดspecตามนี้เลยอะครับ อ้อแล้วมันจะแรงได้อีกกี่ปีอะครับ กลัวซื้อมาแล้วอยู่แรงได้ไม่กี่ปี
                CPU : core i7 2600K =10,500---------+
                MB : GA-P67A-UD3P = 5,700---------+ = 3ตัวหลักนี้ ไม่ทราบว่ามันจะติดคอขวดรึเปล่าอะครับ กลัวมันรับกันไม่ไหว อนาคตถ้ามีเงินคงอยากลองทำSLIอะครับ แต่ตอนนี้ปูทางไว้ก่อน ฮุฮุ
                AVG : Gigabyte GTX580 = 16,900-----+
                ROM : DVD LG = 490
                RAM : Kington hyper-x 4GB 1600 c9 = 1,990 (ถ้าเทียบกับของ Geilอันไหนน่าเล่นกว่าอะครับ)
                PW : Scythe strong 600W = 2,250 (ไฟพอรึเปล่าหว่า กลัววัตต์ไม่เต็ม)
                CASE : Phoenix blizzard = 1,300 (เครสตัวนี้ใส่ของพวกนี้แล้วยัดหมดเปล่าอะครับ กลัวมันแน่นๆอะครับ)
                FAN : V6GT = 1,550 (ไม่ทราบว่าควรใช้พัดลมตัวไหนสำหรับOCอะครับ)

Comment

• ดันๆๆๆให้ครับ

Comment

• อ๊ากกกกก...

"ชิปเซ็ต Sandy Bridge มีปัญหา, อินเทลเรียกกลับทั้งหมด"
                    ยังไงกันละครับเนี่ย กลุ้มเลยครับ

ที่มา,อ่านต่อ : http://www.blognone.com/news/21513

Comment

• พรุ่งนี้ได้ซองแดง กำลังว่าจะไปถอยอยู่เลย คงต้องเก็บตังค์รอต่อไป sandy bridge

i7 2600K หลังสงกรานต์แล้วเจอกัน

Comment

• Originally posted by ken2009 View Post
                        ผมชอบกระทู้นี้ครับ อันนี้ คห1 อัพเดตตามบอร์ใหม่ cpu ใหม่ ตลอดใช่มั้ยครับ
                        ชุดที่จัดมาข้างบน คือเล่นเกมส์ออฟไลน์ ทุกเกมส์เลยใช่มั้ยครับ

แล้วถ้าจะให้เล่นแต่เกมส์ออนไลน์
                        ถ้าตัดการ์ดจอออกจะเกิดปัญหากระตุกมั้ยครับ (เห็นว่าASROCK 880GM-LEมีการ์ดจอ ออนบอร์ดไม่รู้ว่าใช้ได้หรือเปล่าครับ ผมจัดมาสเปคนี้ ใส่งบการด์จอไว้ก่อน)

กะจะใช้ word excel จะให้เด็กเล่นเกมส์ออนไลน์ audition ,FS หรือ SF ,เทลรันเนอร์ ฯลฯ กับชุดที่จัดมาข้างบนอันไหนดีกว่ากันครับ
                        (ราคาแต่ละตัวอาจจะแตกต่างเล็กน้อย)

Athlon II X2 250 3.0GHz Dual Core 1870
                        ASROCK 880GM-LE 1950
                        Kingmax DDR3 1333MHz 2GB 890 (2 G ก็พอใช่มั้ยครับ)
                        XFX HD4670 512MB DDR3 1590
                        Samsung 1TB 1690
                        DVD-RW LG22X 550
                        Case + PSU 500W 1000

รวม 9540

ขอบคุณมากครับ
                        จากกระทู้นี้ เพื่อนบอกให้หาของ ASUS มาใช้ดีกว่า
                        ของ Asrock มันไม่ทนเหรอครับ (ที่ผมเลือกasrock เพราะคิดว่าร้านเกมส์น่าจะใช้เยอะ แถมเล่นทั้งวัน มันน่าจะทน)
                        แล้วมี บอร์ด ASUS รุ่นอะไรที่สูสีกันครับ
                        แล้วมันต้องรุ่นอะไรดีครับ ในงบราคาที่มันสูสี และมีออนบอร์ด พอๆกันครับ

ค้นมาเจอ M4A88TD-M AMD® 880G/SB850 Chipset
                        M4A88T-M LE AMD® 880G/SB710 Chipset
                        แต่ละรุ่นก็มีตัวหนังสือต่อท้ายไม่เหมือนกัน ไม่มีคำว่า Radeon HD 4250
                        ราคาก็ 2พันกว่า
                        Last edited by ken2009; 1 Feb 2011, 15:25:04.

Comment

• ดันให้ครับ

Comment

• Originally posted by ken2009 View Post
                            จากกระทู้นี้ เพื่อนบอกให้หาของ ASUS มาใช้ดีกว่า
                            ของ Asrock มันไม่ทนเหรอครับ (ที่ผมเลือกasrock เพราะคิดว่าร้านเกมส์น่าจะใช้เยอะ แถมเล่นทั้งวัน มันน่าจะทน)
                            แล้วมี บอร์ด ASUS รุ่นอะไรที่สูสีกันครับ
                            แล้วมันต้องรุ่นอะไรดีครับ ในงบราคาที่มันสูสี และมีออนบอร์ด พอๆกันครับ

ค้นมาเจอ M4A88TD-M AMD® 880G/SB850 Chipset
                            M4A88T-M LE AMD® 880G/SB710 Chipset
                            แต่ละรุ่นก็มีตัวหนังสือต่อท้ายไม่เหมือนกัน ไม่มีคำว่า Radeon HD 4250
                            ราคาก็ 2พันกว่า
                            M4A88TD-M ดีกว่า M4A88T-M LE ตรง ชิปเซ็ตใหม่กว่า กับใส่แรมได้มากกว่า Radeon HD 4250 onboard เหมือนกัน

1.M4A88TD-M ไม่รู้ราคา
                            2.M4A88T-M 2420 >>JIB>>> ผมแนะนำตัวนี้ ใส่แรมได้มากกว่า เพิ่มจาก M4A88T-M LE มา 30 บาทเอง ตัวนี้คุ้ม
                            3.M4A88T-M LE 2390 >>>>>ตัวนี้เหมือน ASROCK 880GM-LE แต่ราคาแพงกว่า ตัวนี้ไม่แนะนำ
                            Last edited by goldgear; 1 Feb 2011, 16:16:48.

Comment

• ช่วยเพิ่มสเปคโหลด bit ด้วยได้มั๊ยครับ

เอา set แบบ เปิดนานเปิดทน แทบไม่ปิด
                              Last edited by klodpeng; 1 Feb 2011, 17:27:41.

Comment

• Originally posted by klodpeng View Post
                                ช่วยเพิ่มสเปคโหลด bit ด้วยได้มั๊ยครับ
                                M/B+CPU : INTEL�D410PT+ATOM�1.66�GHz 1950 >>> JIB
                                RAM : 1GB KINGMAX�DDR2-800 490 >>>>JIB
                                HDD : 1.�0�TB.�PC�WESTERN�(GREEN)�(3-Y) 1820 >>> JIB
                                CASE+PSU : mATX Plenty 500w 930 >>> ADVICE

รวม 5190 บาท

ชุดโหลดบิด intel Atom ที่ได้ชื่อว่าประหยัดพลังงาน บวกกับ HDD WESTERN (GREEN) ที่ออกแบบมาเพื่อประหยัดพลังงานเหมือนกันจึงเหมาะมากกับการนำมาทำเครื่องโหลดบิตยาวๆได้สบาย
                                แรม 1GB เพียงพอสำหรับลง OS ไว้ใช้งาน หรือใครจะใช้เล่น internet ดูหนังฟังเพลงใช้งานทั่วไปด้วยก็สามารถเพิ่มแรมกับ DVDเข้าไปอีกได้ ที่ไม่มี DVD ให้เพราะคนที่ใช้โหลดบิตน่าจะมีเครื่องนี้เป็นเครื่องที่สองการมี DVD เป็นการสิ้นเปลืองเปล่าๆ
                                เนื่องจากอุปกรณ์หลักๆใช้พลังงานน้อย PSU 500w ธรรมดาที่แถมมากับ case microATX Plenty ก็เพียงพอแล้ว หรือใครจะใช้ case ที่ถูกกว่านี้ก็ยังได้

Last edited by goldgear; 1 Feb 2011, 18:29:23.

Comment

Working...
                                X