Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Mr.Maxy View Post
    จากสเปคผม CPU i5 3470 กะ I5 3570 ตัวไหนน่าเล่นกว่าครับ ราคาต่างกัน 600 อิอิ ใจอยากซื้อทีเดียวไม่อยากอัพบ่อยๆงบน้อย
    แรงต่างกัน 5-6% กับส่วนต่าง 600 ฿
    เก็บตังใว้ซื้อ KFC ดีกว่า อิอิ

Comment

• Originally posted by TWK. View Post
      แรงต่างกัน 5-6% กับส่วนต่าง 600 ฿
      เก็บตังใว้ซื้อ KFC ดีกว่า อิอิ
      เห็น กราฟฟิค 2500 กับ 4000 ที่ต่างกันมันคืออะไรเหรอครับท่าน

Comment

• Originally posted by Mr.Maxy View Post
        เห็น กราฟฟิค 2500 กับ 4000 ที่ต่างกันมันคืออะไรเหรอครับท่าน
        i5-3570 ไม่ไช่ HD 4000 นะครับ ต้อง i5-3570K ครับ..

Comment

เป็นเหมือน VGA onboard แต่อยู่ใน CPU ครับ

ถ้าใส่ VGA แยกแล้วก็ไม่มีผลครับ

ยกเว้นจะใช้กับเทคโนโลยี MVP ซึ่งผมไม่ทราบข้อมูลตรงนี้เท่าไหร่

ลองไปอ่านดูครับ http://www.overclockzone.com/forums/...MVP-Technology

แต่เท่าที่ทราบมันจะมี 3effect คือ ดีขึ้น / ไม่เปลี่ยน / แย่ลง ขึ้ยอยู่กับโปรแกรมครับ

Comment

• ไม่ทราบว่า ชุดที่จัดพวกนี้นี่รวมหน้าจอหรือยังครับ

งบผมประมาน 10000 ถึง 15000 จอนี่แยกต่างหากครับ

ใช้งาานเน้นนานๆ เป็นหลัก เพราะเปิดทั้งวัน อยากได้เล่นเกมที่ออกมาไหม่ๆ นี่จะพอไหวไหมครับงบเท่านี้ พวก diablo 3 อะไรแบบนี้
            ไม่มีความรุ้เรื่องพวกนี้สักนิดเลยครับรบกวนด้วยครับบ

ชุด ที่จัด มา สามอันที่ผมเลือกมานี้เป็นไงครับ ก็อป มาจากหน้า1 ผมอยากได้แบบ เปิดเครื่องๆได้นานๆผสมกับเล่นเกมได้ครับ

ขอบคุนครับ

เน้นโหลดบิท

Set AMD 9900 APU The Perfect Harmony
            เซ็ตประหยัดแต่เล่นได้ครบทุกองค์ประกอบ
            AMD A6-3650 =2650
            GIGABYTE GA-A75M-DS2 =1800
            1 TB. WDBLUE =2500
            DDR3(1333) 4GB. Blackberry *2 =1100
            DVD-RW 22X ตามชอบ =600
            PowerMonster550w 500+ เคสตามชอบ 700 = 1200
            รวม 9850?
            COMMENT: เสป็คนี้ ครอบคลุมทุกการใช้งาน ตั้งแต่ โหลดบิท เล่นเกมส์Online Offline ปรับต่ำ-กลาง ได้แทบทุกเกมส์ เล่นเว็ปเล่นเน็ต ทำงาน ด้วย CPU 4Core แท้ และชิพการ์ดจอในตัวCPUนาม HD6530D ทำให้เจ้าตัวนี้ มีพลังในการขับเคลื่อนเครื่องของท่านเข้าสู่สมรภูมิได้ ในทันที อีกทั้งยังได้รับ USB3 SATA3 ครบครันในตัวเดียว พร้อมHDD 1TB ด้วยเงิน 10000 บาทครับผม

เน้นเกมส์เป็นหลัก
            ในงบ12000+-เล็กน้อย Update 18/10/2555
            Set AMD 12K Ready for All Game
            ราคาจาก Advice
            AMD ATHLON II X3 455 3.30 =2200
            GIGABYTE GA-78LMT-S2P =1400
            DDR3(1600) 4GB. Blackberry =650
            WESTERN DIGITAL 500GB BLUE =2000
            1GB (V) PCIe ATi 7770 'Power Color' HDMI =3800
            PS (FULL) 500W. RAIDMAX RX = 1550
            Caseตามชอบ =600
            รวม 12150 บาท
            Comment : Spec AMD X3 ที่มาพร้อมกับ 7770 การ์ดจอตัวกลางของการ์ดประหยัดไฟในยุค 7XXX ที่นอกจากจะกินไฟต่ำแล้ว ยังมีประสิทธิภาพ ต่อการใช้งานที่ลงตัว ดูดี อีกด้วย สามารถทำงานได้ครบเครื่อง ไม่มีสะดุด แน่นอน
            -----------------------------------------------------------------
            Set AMD 12K APU The Perfect Harmony ++
            ราคาจากAdvice //HardwareHouse
            A8-3850 =3200
            AsRock A75 Pro4 =2700
            WESTERN DIGITAL 500GB BLUE =2000
            DDR3(1600) 4GB. Blackberry *2 =1300
            PS (FULL) 500W. RAIDMAX RX = 1550
            Caseตามชอบ =850
            รวม 12200 บาท
            Comment : ตัวนี้นั้น เป็นความแรงแบบครบเครื่อง โดยไม่ต้องพึงการ์ดจอ เล่นเกมส์แรงๆได้หลายๆเกมส์สบายๆ ขึ้นกับการปรับตามความใช้งาน เสถียร และประหยัดไฟครับผม เป็นหนึ่งในทางเลือกที่ไม่ควรพลาดเลยทีเดียว เมนบอร์ดเยี่ยมCPUพอดีๆกับการ์ดจอพอดีๆ แรมเหลือๆครับผม
            Last edited by Rockstar12; 23 Oct 2012, 16:48:48.

Comment

• เน้นเกมส์เป็นหลัก
              ในงบ12000+-เล็กน้อย Update 18/10/2555
              Set AMD 12K Ready for All Game
              ราคาจาก Advice
              AMD ATHLON II X3 455 3.30 =2200
              GIGABYTE GA-78LMT-S2P =1400
              DDR3(1600) 4GB. Blackberry =650
              1GB (V) PCIe ATi 7770 'Power Color' HDMI =3800
              Caseตามชอบ =600

รวม 12150 บาท

...ชุดนี้ครับ..ขาด DVDไป ราคา 550 ครับ..รวมเป็น 12,700

Comment

• เอ่อผมขอถามอีกอย่างครับว้า พวก คอมแพงๆ สามหมืน สี่หมื่น ห้าหมื่น นี่ต่างกับ พวกสเปคที่ผมถามยังไงครับ

ที่ผมอยากได้ถูกๆเพราะ ผมใช่ไปสักพีก สองปี ก็พังแล้วเพราะใช้งานหนัก ไม่รู้จะซื้อแพงๆไปทำไม เพราะทีผ่านมา สองสามตัว ผมซื้อ สามหมื่นสี่หมื่นทั้งนั้นเลย คือจัดตามร้านเขาบอกไม่มีความรุ้ เขาว่าอย่างไรก็ว่าไปตามนั้น ปัจจุบันพังเรียบร้อย TT แต่ถ้าไอพวกราคาแพงๆมันคุ่มกว่าผมก็ยอมจ่าย

ขอบคุนครับ

Comment

• คอมแพงส่วนมากเค้าเน้นการ์ดจอครับ..ดูได้เลยราคาเกิน 10K..เค้าเน้นปรับภาพแบบสุดๆให้ได้ภาพสวยๆ

ส่วนการ์ดจอราคา 4K นี่ก้อเล่นได้ครับแต่ภาพอาจจะไม่สวยเท่า..

ส่วน CPU พวก Core i5-i7, CPU FX พวกนี้ก้อมีส่วนเพราะบางเกมส์ต้องการ CPUแรงๆด้วยครับ

Comment

• งั้น เสปคไหน เหมาะกับผมสุดครับ เน้นใช้งานนาน ผมเปิดคอมทิ้งไว้ทั้งวัน เล่นเกมบ้างๆ ไม่บ่อยๆ เท่าเปิดทิ้งไว้ 555
                    เอาเล่นเกมได้เป็นพอไม่กระตุก ก็โอเคแล้วครับ อยากได้ ถูกๆ เพราะผมเก็บตังซื้อเองครับ

ไอเสปคที่เขาจัดนี่รวมหน้าจอแล้วไช่ไหมครับ ใจจริงผม อยากได้ เสปคนี่ครับ เพราะเห็นมันถูกสุด

เน้นโหลดบิท

Set AMD 9900 APU The Perfect Harmony
                    เซ็ตประหยัดแต่เล่นได้ครบทุกองค์ประกอบ
                    AMD A6-3650 =2650
                    GIGABYTE GA-A75M-DS2 =1800
                    1 TB. WDBLUE =2500
                    DDR3(1333) 4GB. Blackberry *2 =1100
                    PowerMonster550w 500+ เคสตามชอบ 700 = 1200
                    รวม 9850?
                    COMMENT: เสป็คนี้ ครอบคลุมทุกการใช้งาน ตั้งแต่ โหลดบิท เล่นเกมส์Online Offline ปรับต่ำ-กลาง ได้แทบทุกเกมส์ เล่นเว็ปเล่นเน็ต ทำงาน ด้วย CPU 4Core แท้ และชิพการ์ดจอในตัวCPUนาม HD6530D ทำให้เจ้าตัวนี้ มีพลังในการขับเคลื่อนเครื่องของท่านเข้าสู่สมรภูมิได้ ในทันที อีกทั้งยังได้รับ USB3 SATA3 ครบครันในตัวเดียว พร้อมHDD 1TB ด้วยเงิน 10000 บาทครับผม

Comment

• ครับ APU น่าตรงกับความต้องการ ถ้างบถึงก้อเปลี่ยน PSUแบบ 80+ ครับ

ช่วยจ่ายไฟได้คุ้มค่า กับที่เราเปิดทิ้งไว้นานๆ ..

Comment

• อ่านแล้วดีมีประโยชน์ ดันไป

Comment

• งั้น สาม ตัวเลือกที่ผมเลือกมา อันไหนคุ้มค่าสุดครับ เพราะผมมองไม่เห็นความแตกต่างของมันไม่ออกเลย(ไมม่ีความรู้)
                          หรือพี่ๆ จะจัดให้ผมก็ได้ไม่รังเกียจครับ

แล้ว monitor นี่ ควรซื้อของอะไรดีครับ SAMSUNG ดีไหมครับ หรือเอาตาม สเปคที่จีดมาเลยดีครับ

พี่ๆช่วยสรุปไห้ทีครับ

ขอโทดทีถามหลายรอบครับ

ขอบคุนที่พี่ๆมาตอบด้วยครีบบบ

Comment

• up

Comment

• upครับ

Comment

• up kub

Comment

Working...
                                X