Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Comment

• ดุ้นๆๆๆขึ้นไปบนสุด

Comment

• Set Intel15K Ready2Play
        ราคาจาก Advice
        Core i3 - 3220 =3800
        GIGABYTE GA-B75M-D3V =2050
        DDR3(1600) 4GB. Kingston Hyper-X*2 =1400
        WESTERN DIGITAL 500GB BLUE =2000
        1GB (V) PCIe ATi 7750 'Power Color' HDMI =3000
        PS (FULL) 500W. RAIDMAX RX = 1550
        Caseตามชอบ =1000
        รวม 14800 บาท

ขอถามหน่อยครับ ชุดนี้ เราใส่การ์ดจอเพื่มทีหลังได้ไหม ครับ เดือนนี้งบไม่พอ

Comment

• Originally posted by nara View Post
          Set Intel15K Ready2Play
          DDR3(1600) 4GB. Kingston Hyper-X*2 =1400
          WESTERN DIGITAL 500GB BLUE =2000
          1GB (V) PCIe ATi 7750 'Power Color' HDMI =3000
          PS (FULL) 500W. RAIDMAX RX = 1550

ขอถามหน่อยครับ ชุดนี้ เราใส่การ์ดจอเพื่มทีหลังได้ไหม ครับ เดือนนี้งบไม่พอ
          ได้

Comment

• Originally posted by nara View Post
            Set Intel15K Ready2Play

ได้ครับเพราะมี Intel? HD Graphics 2500 พอถูๆไถไปได้ พอมีเงินก็จัด 7770 เลยครับแพงกว่า 7750 ไม่เท่าไร??แต่แรงกว่ากันพอสมควร

หรือ GTX660 oc ไปเลยถ้างบถึง!!!

หรือไม่ก็จัดชุด AMD A8 มาเล่นก่อนก็ได้เพราะมี AMD Radeon HD 6550D ซึ่งเล่นเกมส์ได้ดีกว่า HD Graphics 2500 ของ i3

แล้วค่อยจัดการ์จอแยกที่หลังก็ยังได้ครับ

ตัวอย่างใช้ A8 อย่างเดียวไม่ใช้การ์ดจอแยก

Comment

• ขอบพระคุณท่าน TWK. ท่าน Believe^_^ และท่าน proteenzer มากๆนะครับผม ที่อุตส่ามีน้ำใจเข้ามาตอบให้ผม
              ขอบพระคุณมากๆจริงๆนะครับผม

และขออภัยทุกท่านที่ผมไม่ได้อยู่ตอบนะครับ
              เนื่องจาก คอมพิวเตอร์ส่งเคลม+ เน็ตใช้การไม่ได้ครับผม
              คาดว่า25น่าจะกลับมาใช้ได้เหมือนเดิมครับผม
              ขอบคุณทุกๆท่านอีกครั้งนะครับ

Comment

• up

Comment

• เอาภาพเด็ก ๆ มาฝากครับ ได้มีโอกาสไปร่วมโครงการ "คลายหนาวให้น้องหนู...หนังสือเพื่อน้อง" มาครับ

เป็นการไปบริจาคอุปกรณ์การศึกษาต่าง ๆ ให้เด็กที่อยู่***งไกลครับ การเดินทางประมาณ 120 กิโลเมตร ใช้เวลาเดินทาง 5 ชั่วโมง

ทางลำบากมาก เพราะเป้นทางขึ้นเขา แต่ก็คุ้มมากครับที่ได้ไป

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                    ขอบพระคุณท่าน TWK. ท่าน Believe^_^ และท่าน proteenzer มากๆนะครับผม ที่อุตส่ามีน้ำใจเข้ามาตอบให้ผม
                    ขอบพระคุณมากๆจริงๆนะครับผม

และขออภัยทุกท่านที่ผมไม่ได้อยู่ตอบนะครับ
                    เนื่องจาก คอมพิวเตอร์ส่งเคลม+ เน็ตใช้การไม่ได้ครับผม
                    คาดว่า25น่าจะกลับมาใช้ได้เหมือนเดิมครับผม
                    ขอบคุณทุกๆท่านอีกครั้งนะครับ
                    ไม่เป็นไรครับผมพี่ runshana !!ขอให้กลับมาประจำการเร็วๆนะครับ กระทู้นี้มันสุดยอดอยู่แล้ว

ภาพถ่ายของท่าน slipknot66 ยังสุดยอดเหมื่อนเดิมเลยครับ มือโปรจริงๆสวยทุกภาพเลยครับ!!

Comment

• up

Comment

• i5 3470
                        ram 1600 4x2 Gb Kingston
                        Msi GTX 660 OC
                        HDD Blue 1tb
                        Raidmaxrx 600

ใช้บอร์ดตัวไหนดีครับ

นะหว่าง GIGABYTE Z77P-D3 กับ Asus P8Z77-M

Comment

• Asus P8Z77-M

Comment

• Originally posted by proteenzer View Post
                            Asus P8Z77-M
                            ขอบคุณท่าน proteenzer มากๆเลยครับ

Comment

• อยากเปลี่ยนคอมครับ

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
                                up
                                ขอบคุณครับ

Originally posted by slipknot66 View Post
                                เอาภาพเด็ก ๆ มาฝากครับ ได้มีโอกาสไปร่วมโครงการ "คลายหนาวให้น้องหนู...หนังสือเพื่อน้อง" มาครับ

เป็นการไปบริจาคอุปกรณ์การศึกษาต่าง ๆ ให้เด็กที่อยู่***งไกลครับ การเดินทางประมาณ 120 กิโลเมตร ใช้เวลาเดินทาง 5 ชั่วโมง

ทางลำบากมาก เพราะเป้นทางขึ้นเขา แต่ก็คุ้มมากครับที่ได้ไป
                                หน้าน้องๆแต่ละคนดวงตา ของพวกเขาดูมีความหวังนะครับหวังว่า สักวัน จะไปสู่จุดที่ฝันได้
                                เดินทางไป แต่คุ้มค่าสินะครับผม
                                ขอบคุณรูปและแนวคิดดีๆนะครับ

Originally posted by Believe^_^ View Post
                                ไม่เป็นไรครับผมพี่ runshana !!ขอให้กลับมาประจำการเร็วๆนะครับ กระทู้นี้มันสุดยอดอยู่แล้ว

ภาพถ่ายของท่าน slipknot66 ยังสุดยอดเหมื่อนเดิมเลยครับ มือโปรจริงๆสวยทุกภาพเลยครับ!!
                                ขอบคุณมากๆครับ เพราะมีทุกๆคนคอยเกื้อหนุนตลอด เลยทำให้มาได้ตลอดรอดฝั่ง
                                ตอนนี้ทาง Samsung ยังไม่ติดต่อมาเลย Notebook ยังไม่ได้คืนเลยครับ เง้อ

Comment

Working...
                                X