Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฮ่าๆ ผิด
    เล่นๆ นะครับ ^^

Comment

• เนื้อหาดีมีสาระล้นเหลือ

Comment

• Set AMD 9900 APU The Perfect Harmony
        เซ็ตประหยัดแต่เล่นได้ครบทุกองค์ประกอบ
        AMD A6-3650 =2650
        GIGABYTE GA-A75M-DS2 =1800
        1 TB. WDBLUE =2500
        DDR3(1333) 4GB. Blackberry *2 =1100
        DVD-RW 22X ตามชอบ =600
        PowerMonster550w 500+ เคสตามชอบ 700 = 1200
        รวม 9850

ชุดนี้ทำไมถึงแนะนำให้ใช้แรมที่มีบัสแค่1333เองล่ะครับใช้แรมที่มีบัสสูงกว่านี้ไม่ดีกว่าหรอครับ
        ผมสนใจชุดนี้มากคุ้มค่าดีจัง

Comment

• Originally posted by tonrckps View Post
          Set AMD 9900 APU The Perfect Harmony
          เซ็ตประหยัดแต่เล่นได้ครบทุกองค์ประกอบ
          DDR3(1333) 4GB. Blackberry *2 =1100
          PowerMonster550w 500+ เคสตามชอบ 700 = 1200
          รวม 9850

ชุดนี้ทำไมถึงแนะนำให้ใช้แรมที่มีบัสแค่1333เองล่ะครับใช้แรมที่มีบัสสูงกว่านี้ไม่ดีกว่าหรอครับ
          ชุดด้านบนเปลี่ยนเป็น AMD A8-3850 = 3,190
          และเปลี่ยนแรมเป็น 2GBx2 = 720
          จะได้ CPU ท๊อป การ์ดออนบอร์ดแรงครับ...

Comment

• Originally posted by proteenzer View Post
            ชุดด้านบนเปลี่ยนเป็น AMD A8-3850 = 3,190
            จะได้ CPU ท๊อป การ์ดออนบอร์ดแรงครับ...
            ขอบคุณครับ แล้วเราต้องใช้แรมบัสเท่าไรดีครับผมว่าจะใช้4*2แต่จะเอาบัสเท่าไรดี???

Comment

• ดันหน่อยนะจะได้เห็นชัดๆ

Comment

• Originally posted by tonrckps View Post
                ขอบคุณครับ แล้วเราต้องใช้แรมบัสเท่าไรดีครับผมว่าจะใช้4*2แต่จะเอาบัสเท่าไรดี???

แรมบัส 1600 ครับแจ่มเลย!!

DDR3(1600) 8GB. (4GBx2) Kingston Hyper-X 'Ingram/Synne......Advice

Comment

• Originally posted by Mr.Maxy View Post
                  มาขอบคุณ ทุกๆท่านที่ให้คำแนะนำตอนผมจัดสเปคครับ

ขอบคุณมากๆเลยครับ
                  ยินดีด้วยนะครับผมท่าน แรงคุ้มเลยทีเดียว ชอบ PSU ตัวนี้มากๆเลยครับ แอบรักในราคาที่เป็นมิตร^^

Originally posted by nut2921 View Post
                  ฮ่าๆ ผิด
                  เล่นๆ นะครับ ^^
                  *0*

Originally posted by kissyou101 View Post
                  เนื้อหาดีมีสาระล้นเหลือ
                  ขอบคุณครับผม

Originally posted by tonrckps View Post
                  Set AMD 9900 APU The Perfect Harmony
                  รวม 9850

สูงกว่าเพราะ มันราคาถูกกว่ามากครับผม Blackberry 1333mhz 4gb ราคา แค่ 545 บาท ประสิทธิภาพก็ไม่ได้ทิ้งจาก 1333mhz kingston มากครับผม
                  ในงบ 10000 บาท ทำให้ ตัวนี้เป็นทางเลือกที่ดีนั่นเองครับผม

Originally posted by proteenzer View Post
                  อันนี้ต้องมองงบ 11000 บาทครับผม

Originally posted by tonrckps View Post
                  บัส 1333 พอละครับ แต่ถ้าเพิ่มไหว ก็ไป 1600 ครับผม ถือว่าดีเหมือนกันครับผม

Originally posted by abeachboy View Post
                  ดันหน่อยนะจะได้เห็นชัดๆ
                  ขอบคุณครับผม

Originally posted by Believe^_^ View Post

แรมบัส 1600 ครับแจ่มเลย!!

DDR3(1600) 8GB. (4GBx2) Kingston Hyper-X 'Ingram/Synne......Advice
                  ถ้างบไหวจัดเลยครับ แรงแน่นอน

Comment

• up

Comment

• up

Comment

• ผมอยาก ทราบว่า มีสเปคไหนที่มันคุ้มกว่า
                        cpu สมพร140
                        broad 880GM-LE
                        ram kingston 2gb/1333
                        HD W blue 500gb

มีสเปคไหนที่ ราคามันถูกกว่านี้ไหม เอาไว้ ดูหนังฟังเพลง ท่องเน็ตขำๆ รบกวนพี่ๆหน่อย ถ้ายังจำกันได้ ^^

Comment

• Originally posted by Me`z View Post
                          ผมอยาก ทราบว่า มีสเปคไหนที่มันคุ้มกว่า
                          cpu สมพร140

มีสเปคไหนที่ ราคามันถูกกว่านี้ไหม เอาไว้ ดูหนังฟังเพลง ท่องเน็ตขำๆ รบกวนพี่ๆหน่อย ถ้ายังจำกันได้ ^^
                          เซ๊ต G540/G550 อะ คุ้มกว่า

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
                            up
                            ขอบคุณครับ

Originally posted by Me`z View Post
                            ผมอยาก ทราบว่า มีสเปคไหนที่มันคุ้มกว่า
                            cpu สมพร140

จำได้ดีครับท่าน ทำไมจะจำไมได้หละครับที่ท่านใช้ ภาพ cc กับ suzaku ผมยังจำได้ดี อิอิ
                            ตามท่าน TWK บอกครับผม
                            ถ้าจะอัพ เซ็ท G550 ตอนนี้แรงมากกว่า สมพร มากเลยครับผม การ์ดจอก็ถือว่าดีกว่าครับผม แต่อาจจะแพงกว่า 700บาทนะครับ
                            ตามนี้เลย
                            G550 = 1400
                            BIOSTAR H61MLV 'STREK' = 1350
                            Blackberry 4gb 1333mhz = 545
                            WDBLUE500gb = 2000
                            รวม 5300
                            สงสัยอะไรถามได้ครับ

Originally posted by TWK. View Post
                            เซ๊ต G540/G550 อะ คุ้มกว่า
                            ขอบคุณท่านมากๆครับผม อิอิ

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                              ขอบคุณครับ

จำได้ดีครับท่าน ทำไมจะจำไมได้หละครับที่ท่านใช้ ภาพ cc กับ suzaku ผมยังจำได้ดี อิอิ
                              ตามท่าน TWK บอกครับผม
                              ถ้าจะอัพ เซ็ท G550 ตอนนี้แรงมากกว่า สมพร มากเลยครับผม การ์ดจอก็ถือว่าดีกว่าครับผม แต่อาจจะแพงกว่า 700บาทนะครับ
                              ตามนี้เลย
                              G550 = 1400
                              BIOSTAR H61MLV 'STREK' = 1350
                              Blackberry 4gb 1333mhz = 545
                              WDBLUE500gb = 2000
                              รวม 5300
                              สงสัยอะไรถามได้ครับ

ขอบคุณท่านมากๆครับผม อิอิ
                              ฮาๆ ขอบคุณมากมายที่จำผมได้ ตอนนี้ไม่ได้ มาเล่นคอม เหมือนก่อนเเล้ว ได้ไปช่วย พี่ชายทำ รถแข่งเเทน ฮาๆ
                              คอมเครื่อง ที่ประกอบไปตอนนิ้วมือระเบิดเมื่อปีที่เเล้ว (สมพร) ก็ตูม เนื่องจาก น้ำมันเบลซิล หกใส่ เเกะออกมาเละเทะหมด เลยไม่มีคอม จูน รถ หาม้า หาเเรงบิด หาค่าบูส หาเเรงดัน งั้นเด่ว พรุ้งนี้คงต้องจัด เซทG550 เเล้วหล่ะคับ

Comment

• อิอิ..

Comment

Working...
                                X