Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• up 9856

Comment

• ได้ไปเก็บภาพงานเกษตรอีสานใต้ที่ม.อุบลราชธานี เลยเอาภาพมาฝากครับ

Comment

• Originally posted by proteenzer View Post
        อิอิ..
        @_@"

Originally posted by Me`z View Post
        ฮาๆ ขอบคุณมากมายที่จำผมได้ ตอนนี้ไม่ได้ มาเล่นคอม เหมือนก่อนเเล้ว ได้ไปช่วย พี่ชายทำ รถแข่งเเทน ฮาๆ
        คอมเครื่อง ที่ประกอบไปตอนนิ้วมือระเบิดเมื่อปีที่เเล้ว (สมพร) ก็ตูม เนื่องจาก น้ำมันเบลซิล หกใส่ เเกะออกมาเละเทะหมด เลยไม่มีคอม จูน รถ หาม้า หาเเรงบิด หาค่าบูส หาเเรงดัน งั้นเด่ว พรุ้งนี้คงต้องจัด เซทG550 เเล้วหล่ะคับ
        โอ รถแข่ง สุดยอดไปเลยนะครับผมแบบนี้ รถแข่งแบบไหนหรอครับ ฟอมูล่าวัน หรือพวก รถdrag drift อะไรแบบนี้หรอครับผม
        จัด G550 มาไม่ผิดหวังครับ แรงแนนอน

Originally posted by slipknot66 View Post
        ได้ไปเก็บภาพงานเกษตรอีสานใต้ที่ม.อุบลราชธานี เลยเอาภาพมาฝากครับ
        งามสุดยอดเลยครับ
        บางที บางอารมณ์ยังคิดเลยว่านี่ประเทศไทยจริงๆรึ?? ถ้าสามารถเอาภาพแบบนี้โชให้ชาวโลกดูได้นี่ ความเป็นจริงของไทย ที่ว่าสวยงาม กับภาพในฝันนั้น คงไม่อาจเทียบกันได้เลยนะครับ
        งามแท้ๆ

Comment

• AMD ATHLON II X3 455 3.30 =2200
          GIGABYTE GA-78LMT-S2P =1400
          DDR3(1600) 4GB. Blackberry =650
          WESTERN DIGITAL 500GB BLUE =2000
          1GB (V) PCIe ATi 7770 'Power Color' HDMI =3800
          PS (FULL) 500W. RAIDMAX RX = 1550
          Caseตามชอบ =600
          รวม 12150 บาท

สนใจสเปคนี้มากครับ ส่วนใหญ่ถ้าให้ร้านประกอบให้เค้าคิดเท่าไรหรอครับ แล้วนานมั้ยกว่าจะประกอบเสร็จ

Comment

• Originally posted by runshana View Post
            @_@"

โอ รถแข่ง สุดยอดไปเลยนะครับผมแบบนี้ รถแข่งแบบไหนหรอครับ ฟอมูล่าวัน หรือพวก รถdrag drift อะไรแบบนี้หรอครับผม
            จัด G550 มาไม่ผิดหวังครับ แรงแนนอน
            Drag ครับ ทำเฉพาะ ตระกูล J กับ RB

Comment

• up

Comment

• Originally posted by ShoShiz View Post
                AMD ATHLON II X3 455 3.30 =2200
                GIGABYTE GA-78LMT-S2P =1400
                DDR3(1600) 4GB. Blackberry =650
                WESTERN DIGITAL 500GB BLUE =2000
                1GB (V) PCIe ATi 7770 'Power Color' HDMI =3800
                PS (FULL) 500W. RAIDMAX RX = 1550
                Caseตามชอบ =600
                รวม 12150 บาท

สนใจสเปคนี้มากครับ ส่วนใหญ่ถ้าให้ร้านประกอบให้เค้าคิดเท่าไรหรอครับ แล้วนานมั้ยกว่าจะประกอบเสร็จ
                ถ้าเป็นที่ พันทิพประตูน้ำ เกิน4ชิ้นขึ้นไป ฟรีครับผม ค่าประกอบทุกร้านฟรี ถ้าร้านไหนไม่ฟรี อย่าไปครับอิอิ
                แนะนำ ร้าน OKComputer // JEDI ครับ ราคาดี
                ตอนนี้ ไม่แน่ใจว่า AthlonX3 จะหมดหรือยัง
                ส่วนตัว RaidmaxRX500w ที่ไปดูสุดท้าย มันเหลือแต่ 600w ราคา 1710 บาทครับผม

ใช้เวลาประกอบราวๆ 20-30 นาที ก็เรียบร้อยครับถ้าคิวไม่เยอะครับผม

สงสัยอะไรถามได้เลยนะครับ ยินดีช่วยเต็มที่ครับผม

Originally posted by Me`z View Post
                Drag ครับ ทำเฉพาะ ตระกูล J กับ RB
                เอ่อ ผมไม่มีความรู้ครับ แค่เคยได้ยินมา
                ตระกูล J กับ RB คืออะไรหรอครับผม

Originally posted by mrggns View Post
                up
                ขอบคุณครับผม

Comment

• อยากสอบถามหน่่อยครับ พอดีตอนนีเล่น AMD อยู่ สเปคตอนนี

CPU x4 620 คล็อก 3.2

m/b ASUS M4A785TD-V EVO

RAM 8G bus 1600

VGA 275GTX คล็อก เทียบ 285GTX

pus 750 80+

แต่ตอนนีกำลังมีโครงการ อัพคอม อยากจะลองย้ายค่ายมั่ง

แต่ผมไม่รู้จะจัดยังไง ตอนนีอยากได้ CPU สำหรับเล่นเกมหนักๆ กับบอร์ด พอ oc ดีๆได้ ราคาไม่แรง

ช่วยแนะนำหน่อยครับ เพราะ AMDตอนนี cpu มันไม่โดนเท่าไร ผมเล่นเล่นเกมอย่างเดียว กับดูหนังฟังเพลง

ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

Comment

• Originally posted by jedmonride View Post
                    อยากสอบถามหน่่อยครับ พอดีตอนนีเล่น AMD อยู่ สเปคตอนนี

pus 750 80+

แต่ตอนนีกำลังมีโครงการ อัพคอม อยากจะลองย้ายค่ายมั่ง

แต่ผมไม่รู้จะจัดยังไง ตอนนีอยากได้ CPU สำหรับเล่นเกมหนักๆ กับบอร์ด พอ oc ดีๆได้ ราคาไม่แรง

ช่วยแนะนำหน่อยครับ เพราะ AMDตอนนี cpu มันไม่โดนเท่าไร ผมเล่นเล่นเกมอย่างเดียว กับดูหนังฟังเพลง

ผมว่า x4 620 ยังพอไปวัดไปวาได้นะครับ ยังไม่ต้องเปลี่ยน

การ์ดจอครับ..ต้องเปลี่ยน มันเก่าและช้ามากแล้วครับ เทียบกับการ์ดจอ AMD

รุ่นราคา 4xxx อย่าง HD 7770 Oc ความแรงเหมือนเอาเวฟ 100 ไปแข่งกับ CBR 150 เลยครับ..

เปลี่ยนการ์ดจอแรงๆ สักตัวก้อพอครับ..GTX660Ti 'GigaByte' Over Clock HDMI = 10,800

เพาเวอร์เหลือๆเลยครับ 750W สบายๆ

Comment

• up

Comment

• แสดงว่า ยังไม่ต้องเปลียน เปลียนแต่ VGA ชิมิ เห็นทีต้อง เก็บเงิน vga ก่อน

Comment

• Originally posted by jedmonride View Post
                          แสดงว่า ยังไม่ต้องเปลียน เปลียนแต่ VGA ชิมิ เห็นทีต้อง เก็บเงิน vga ก่อน
                          ครับ มีตัว GTX660 Oc ..ก้อจะถูกลงมาหน่อย 8,100

Comment

อยากสอบถามหน่่อยครับ พอดีตอนนีเล่น AMD อยู่ สเปคตอนนี

pus 750 80+

ที่ไม่โดนคือ มันเริ่มหน่วงเหรอครับผม
                            หรือมีอาการเช่นไรครับผม จะได้แนะนำถูกครับ

Originally posted by proteenzer View Post
                            ผมว่า x4 620 ยังพอไปวัดไปวาได้นะครับ ยังไม่ต้องเปลี่ยน

การ์ดจอครับ..ต้องเปลี่ยน มันเก่าและช้ามากแล้วครับ เทียบกับการ์ดจอ AMD

รุ่นราคา 4xxx อย่าง HD 7770 Oc ความแรงเหมือนเอาเวฟ 100 ไปแข่งกับ CBR 150 เลยครับ..

เปลี่ยนการ์ดจอแรงๆ สักตัวก้อพอครับ..GTX660Ti 'GigaByte' Over Clock HDMI = 10,800

เพาเวอร์เหลือๆเลยครับ 750W สบายๆ
                            แรงเลยทีเดียวหุๆ
                            Originally posted by mrggns View Post
                            up
                            ขอบคุณครับ

Comment

• up

Comment

• รบกวนจัดสเป็คคอมให้ผมหน่อยฮ๊าบ...งบ 15000 บาท เน้นใช้งาน graphic+ตัดต่อ นะฮ๊าบ...

Comment

Working...
                                X