Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมนบอร์ด กิ๊กกะไบท์ คอมโบ (775)ใช้กับการ์ดจอ และซัพพลายตัวไหนได้บ้างครับ
    เพราะตอนนี้ใช้กับ tagan bz600w อยู่แต่ต้องใช้สายแปลงพาวเวอร์เป็น 4 พิน เพราะบอร์ดเก่าเป็น 8พิน

Comment

• Originally posted by runshana View Post
      ที่ไม่โดนคือ มันเริ่มหน่วงเหรอครับผม
      หรือมีอาการเช่นไรครับผม จะได้แนะนำถูกครับ

แรงเลยทีเดียวหุๆ

ขอบคุณครับ

รู้สึกเล่นเกมใหม่ๆ แล้วมัน กะตุกๆ อะครับ เลยอยากจะอัพ เล่นเกมใหม่ๆลื่นๆ

Comment

• Originally posted by tonrckps View Post
        Set AMD 9900 APU The Perfect Harmony
        เซ็ตประหยัดแต่เล่นได้ครบทุกองค์ประกอบ
        AMD A6-3650 =2650
        GIGABYTE GA-A75M-DS2 =1800 เป็น GA-A75N-USB3 เพื่อเอา PORT HDMI ได้ไหมครับ
        1 TB. WDBLUE =2500
        DDR3(1333) 4GB. Blackberry *2 =1100
        DVD-RW 22X ตามชอบ =600
        PowerMonster550w 500+ เคสตามชอบ 700 = 1200
        รวม 9850
        เซ็ตนี้ดูหนัง FULL HD 1080P ได้ไหมครับ แล้วหนัง 3D ดูได้เปล่าครับ
        ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by pat07 View Post
          เซ็ตนี้ดูหนัง FULL HD 1080P ได้ไหมครับ แล้วหนัง 3D ดูได้เปล่าครับ
          ขอบคุณครับ
          ASROCK A55M-HVS = 1,590 มี HDMI.

จะดูหนัง 3D จอต้อง 21.5" เพราะจะได้ภาพ 1080P ครับ

Comment

• Originally posted by proteenzer View Post
            ASROCK A55M-HVS = 1,590 มี HDMI.

จะดูหนัง 3D จอต้อง 21.5" เพราะจะได้ภาพ 1080P ครับ
            ต่อออกทีวีครับ เป็น 1080P อยู่แล้วครับ

ไม่เน้นราคา ระหว่าง GA-A75N-USB3 กับ ASROCK A55M-HVS อันไหนน่าเล่นกว่าครับ

Comment

• GA-A75N-USB3 ก้อตัวนี้ พอร์ทเยอะ..อาจจะได้ไช้งานหลายอย่าง

Last edited by proteenzer; 30 Oct 2012, 16:17:18.

Comment

• ดันไปบนสุดเลย

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
                  up
                  ขอบคุณครับ

Originally posted by ashleyyo View Post
                  รบกวนจัดสเป็คคอมให้ผมหน่อยฮ๊าบ...งบ 15000 บาท เน้นใช้งาน graphic+ตัดต่อ นะฮ๊าบ...
                  ยินดีครับผม
                  จัดได้ตามนี้เลยครับผม
                  A10 - 5800K = 4400
                  ASROCK FM2A75M-DGS = 1950
                  Blackberry4gb 1333Mhz *2 = 1100
                  WD 10 EZEX = 2600
                  RaidmaxAF600w 80+Bronze = 1750
                  Caseตามชอบ = 1200
                  DVD24X = 600
                  รวม 13600 บาท
                  ตามนี้เลยครับ แรงคุ้มค่ารับอนาคตแน่นอน งบที่เหลือ เอาไว้อัพ RAM เพิ่มตามใจชอบเลยครับ
                  สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ
                  ถ้ารวมจอ หรือยังไง ถามต่อได้เลยนะครับ

Originally posted by jamesza253 View Post
                  เมนบอร์ด กิ๊กกะไบท์ คอมโบ (775)ใช้กับการ์ดจอ และซัพพลายตัวไหนได้บ้างครับ
                  เพราะตอนนี้ใช้กับ tagan bz600w อยู่แต่ต้องใช้สายแปลงพาวเวอร์เป็น 4 พิน เพราะบอร์ดเก่าเป็น 8พิน
                  ใช้ได้กับ การ์ดจอ ที่ เป็น PCI-E ทุกรุ่นเลยครับผม ซัพพลายก็ใช้ได้หมดครับผม ขอแค่มันมีสาย20+4พิน ให้ ก็ได้หมดแน่นอนครับผม
                  (เอะ หรือผมเข้าใจผิดครับ ยังไงขอรุ่นเพิ่มเติมหน่อยนะครับ

Originally posted by jedmonride View Post
                  รู้สึกเล่นเกมใหม่ๆ แล้วมัน กะตุกๆ อะครับ เลยอยากจะอัพ เล่นเกมใหม่ๆลื่นๆ
                  ออ แปลกจังครับ เพราะขนาดการ์ดจอ ผมแค่ 6530D จาก A6 ก็เล่นเกมส์ใหม่ๆลื่นๆเลยนะครับ (แต่ปรับ MID-High ในระดับ 1280*720 นะครับผม)
                  งั้นสงสัยคงต้องเปลี่ยนทีเดียว
                  แนะนำว่า เก็บเงินรออัพทีเดียวทั้ง CPU+VGA ในปีหน้า ตอน เมษาดีกว่าครับ
                  CPU Intel ออกใหม่ ยุค Tock แจ่มกว่า ยุค Tick แน่นอนครับผม

Originally posted by pat07 View Post
                  ขอบคุณครับ
                  ดูได้สบายๆเลยครับผม A6 นั้น ประสิทธิภาพทรงพลังแน่นอนครับ
                  จอ 21.5 - 23 นิ้วจะได้ภาพ 1080Pแท้
                  ถ้า จอ 20นิ้ว จะได้ภาพ 1600*900
                  ถ้า จอ 18.5นิ้ว จะได้ภาพ 1366*768
                  แต่ก็นับว่าไม่มีปัญหาครับ ชัดสบายๆครับผม

Originally posted by proteenzer View Post

ตามนัน้ครับผม อิอิ

Originally posted by pat07 View Post
                  ต่อออกทีวีครับ เป็น 1080P อยู่แล้วครับ

ไม่เน้นราคา ระหว่าง GA-A75N-USB3 กับ ASROCK A55M-HVS อันไหนน่าเล่นกว่าครับ
                  ถ้าไม่หวังUSB3 SATA3 Asrock ถือว่าคุ้มเงินกว่าครับผม

Originally posted by proteenzer View Post
                  GA-A75N-USB3 ก้อตัวนี้ พอร์ทเยอะ..อาจจะได้ไช้งานหลายอย่าง

ข้อมูลแจ่มๆเลยครับ ขอบคุณท่าน proteenzer มากๆครับผม

Originally posted by abeachboy View Post
                  ดันไปบนสุดเลย
                  ขอบคุณท่านบ่าวครับผม

Comment

• up

Comment

• ^
                      ^
                      ^
                      Up

Comment

• up9881

Comment

• up9882

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
                            up
                            ขอบคุณครับ

Originally posted by Believe^_^ View Post
                            ^
                            ^
                            ^
                            Up
                            ขอบคุณครับผม

Originally posted by mrggns View Post
                            up9882
                            เลขนี้มัน O_o

Comment

• 9884up

Comment

• รบกวนจัดสเป็คคอมให้ผมหน่อยครับ งบ 30,000 +ได้นิดหน่อยครับ รวมจอด้วยครับ เน้น โหลดบิท กับ เกม (พวก Splinter Cell อยากปรับสุดได้ครับ) ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

Working...
                                X