Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่าน runshana เอาจัดชุด sandy bridge ออกไปก่อนนะครับ ช่วงนี้ sandy bridge ไม่แนะนำ เพราะปัญหามาจากการออกแบบ ชิพเซ็ตของ intel เอง H67 และ P67 เป็นเหมือนกันทั้งหมด
    ส่วนใครที่ซื้อไปแล้วก็ต้องรอดูว่าผู้ขายในไทยเขาจะเปลี่ยนให้หรือเปล่าถ้าหากตัวใหม่ที่แก้ไขแล้วออกมาแทนแต่กว่าจะออกมาก็ มีนา-เมษา เลยครับ
    เพราะฉะนั้นใครที่อยากใช้ sandy bridge ก็คงต้องรอ

Comment

• Originally posted by aewaeiw View Post
      ดันๆครับ
      ขอบคุณครับ
      Originally posted by nut2720nut View Post
      อยากจะสอบถามว่ามีร้านไหนที่เค้ารับประกอบแถมทำOCให้ไหมอะครับ พอดีอย่างทำให้ได้5กว่าๆแต่ทำเองไม่เป็นกลัวว่าจะพังก่อนอะครับ รายละเอียดspecตามนี้เลยอะครับ อ้อแล้วมันจะแรงได้อีกกี่ปีอะครับ กลัวซื้อมาแล้วอยู่แรงได้ไม่กี่ปี
      CPU : core i7 2600K =10,500---------+
      MB : GA-P67A-UD3P = 5,700---------+ = 3ตัวหลักนี้ ไม่ทราบว่ามันจะติดคอขวดรึเปล่าอะครับ กลัวมันรับกันไม่ไหว อนาคตถ้ามีเงินคงอยากลองทำSLIอะครับ แต่ตอนนี้ปูทางไว้ก่อน ฮุฮุ
      AVG : Gigabyte GTX580 = 16,900-----+
      ROM : DVD LG = 490
      RAM : Kington hyper-x 4GB 1600 c9 = 1,990 (ถ้าเทียบกับของ Geilอันไหนน่าเล่นกว่าอะครับ)
      PW : Scythe strong 600W = 2,250 (ไฟพอรึเปล่าหว่า กลัววัตต์ไม่เต็ม)
      CASE : Phoenix blizzard = 1,300 (เครสตัวนี้ใส่ของพวกนี้แล้วยัดหมดเปล่าอะครับ กลัวมันแน่นๆอะครับ)
      FAN : V6GT = 1,550 (ไม่ทราบว่าควรใช้พัดลมตัวไหนสำหรับOCอะครับ)
      ของคุณ wikorn เลยครับ
      http://www.wikorncom.com/
      แต่เห็นเขาว่าตอนนี้ Sandy กำลังป่วย= ='
      Originally posted by JameManZa View Post
      ดันๆๆๆให้ครับ
      ขอบคุณมากครับ
      Originally posted by the__Nack View Post
      อ๊ากกกกก...

"ชิปเซ็ต Sandy Bridge มีปัญหา, อินเทลเรียกกลับทั้งหมด"
      ยังไงกันละครับเนี่ย กลุ้มเลยครับ

ที่มา,อ่านต่อ : http://www.blognone.com/news/21513
      โอ๊ะ ขอบพระคุณท่านมากๆเลยนะครับ ที่เอาข่าวมาบอก
      Originally posted by goldgear View Post
      พรุ่งนี้ได้ซองแดง กำลังว่าจะไปถอยอยู่เลย คงต้องเก็บตังค์รอต่อไป sandy bridge

i7 2600K หลังสงกรานต์แล้วเจอกัน
      เอาไปฝากอาจได้ดอกเบี้ยเพิ่มสักพันสองพันนะครับ ฮ่ะๆ^^
      Originally posted by ken2009 View Post
      จากกระทู้นี้ เพื่อนบอกให้หาของ ASUS มาใช้ดีกว่า
      ของ Asrock มันไม่ทนเหรอครับ (ที่ผมเลือกasrock เพราะคิดว่าร้านเกมส์น่าจะใช้เยอะ แถมเล่นทั้งวัน มันน่าจะทน)
      แล้วมี บอร์ด ASUS รุ่นอะไรที่สูสีกันครับ
      แล้วมันต้องรุ่นอะไรดีครับ ในงบราคาที่มันสูสี และมีออนบอร์ด พอๆกันครับ

ค้นมาเจอ M4A88TD-M AMD® 880G/SB850 Chipset
      M4A88T-M LE AMD® 880G/SB710 Chipset
      แต่ละรุ่นก็มีตัวหนังสือต่อท้ายไม่เหมือนกัน ไม่มีคำว่า Radeon HD 4250
      ราคาก็ 2พันกว่า
      อย่างแรกต้องบอกก่อนว่า ASROCK เป็นบริษัทลูกของ ASUS ครับ ดังนั้น ASUS ก็ต้องมีภาษีกว่าหน่อย
      แต่ ASROCK ก็ใช่ว่าจะไร้คุณภาพนะครับ เพียงแต่ระดับเกรดอุปกรณ์ก็ลดลงมา ถ้าหากว่า มีเงินพอจ่าย เอา ASUS ไป ก็OK ครับผม (สำหรับผมผมว่ามันก็ดีพอกันนะ)
      นอกนั้น ตามท่าน Goldgear ครับ
      Originally posted by Owls View Post
      ดันให้ครับ
      ขอบคุณครับผม
      Originally posted by goldgear View Post
      M4A88TD-M ดีกว่า M4A88T-M LE ตรง ชิปเซ็ตใหม่กว่า กับใส่แรมได้มากกว่า Radeon HD 4250 onboard เหมือนกัน

1.M4A88TD-M ไม่รู้ราคา
      2.M4A88T-M 2420 >>JIB>>> ผมแนะนำตัวนี้ ใส่แรมได้มากกว่า เพิ่มจาก M4A88T-M LE มา 30 บาทเอง ตัวนี้คุ้ม
      3.M4A88T-M LE 2390 >>>>>ตัวนี้เหมือน ASROCK 880GM-LE แต่ราคาแพงกว่า ตัวนี้ไม่แนะนำ
      ขอบคุณมากๆครับ ที่ช่วยตอบ
      Originally posted by klodpeng View Post
      ช่วยเพิ่มสเปคโหลด bit ด้วยได้มั๊ยครับ

เอา set แบบ เปิดนานเปิดทน แทบไม่ปิด
      มีอีกชุดแนะนำ สำหรับโหลดบิท และทำอย่างอื่นพร้อมๆกันได้ทั้งเกมส์กลางๆ ดูหนัง ตัดต่อพอได้ และโหลดบิทครับ(แต่เปลืองไฟกว่าของท่านGoldgear พอสมควรแต่ครบเครื่องด้านใช้งานอื่นๆครับ)
      Sempron LE-140 1,040
      ASROCK M3A785GM-LE 1,750
      2 GB. PC DDR3-1333 KINGMAX 650
      500 GB. PC HITACHI 1,170
      LG (GH-24NS50) Box 620
      550 W POWER MONSTER (PM550W) 550 W Max 2 ปี 490 +Caseตามชอบ 510 = 1000
      รวม6230
      ผมเปิด1เดือนปิด 1ชั่วโมง ผ่านมาปีกว่าแ้ล้ว ก็ยังไม่งอแงสักชิ้นครับ สงสัยเพราะไม่ได้OC
      ท่าน runshana เอาจัดชุด sandy bridge ออกไปก่อนนะครับ ช่วงนี้ sandy bridge ไม่แนะนำ เพราะปัญหามาจากการออกแบบ ชิพเซ็ตของ intel เอง H67 และ P67 เป็นเหมือนกันทั้งหมด
      ส่วนใครที่ซื้อไปแล้วก็ต้องรอดูว่าผู้ขายในไทยเขาจะเปลี่ยนให้หรือเปล่าถ้าหากตัวใหม่ที่แก้ไขแล้วออกมาแทนแต่กว่าจะออกมาก็ มีนา-เมษา เลยครับ
      เพราะฉะนั้นใครที่อยากใช้ sandy bridge ก็คงต้องรอ
      รับทราบครับ เดี๋ยวจะเอาออกไปก่อนครับผม

Comment

• หน้า1 นี่อัพเดตราคาตลอดไหมครับจะไปจดไปจัดมาสักชุด.......

Comment

• Originally posted by lnwshadow View Post
          หน้า1 นี่อัพเดตราคาตลอดไหมครับจะไปจดไปจัดมาสักชุด.......
          อัพเดท ราคา ทุก1เดือนครับ จดไปได้เลย ^^"

Comment

• ผิดครับ = ='

Comment

• Originally posted by runshana View Post
              ผิดครับ = ='
              อะไรผิดเหรอครับ ???

Comment

• enermax eg465p-ve 460w ตัวนี้ใส่การ์ดจอแรงสุดได้ประมาณไหนครับ
                สเปคเครื่องนะครับ E7200 HD 1 ตัว Ram2 DVD1 ตัว อยากรู้อ่ะครับช่วยบอกหน่อยนะครับ ^^

Comment

• Originally posted by goldgear View Post
                  อะไรผิดเหรอครับ ???
                  ออ ผม ไปแก้ข้อมูลแซนดี้ของท่านออก แต่ดันคลิก ตอบพร้อมอ้างอิงหน่ะครับ ขอโทษครับ
                  Originally posted by beanza View Post
                  enermax eg465p-ve 460w ตัวนี้ใส่การ์ดจอแรงสุดได้ประมาณไหนครับ
                  สเปคเครื่องนะครับ E7200 HD 1 ตัว Ram2 DVD1 ตัว อยากรู้อ่ะครับช่วยบอกหน่อยนะครับ ^^
                  แนะนำ 5670 ครับ แรงกว่านี้ 5750 ก็เกือบหมดแล้ว คำแนะนำ เปลี่ยนตัวใหม่เป็น PowerMonster 650 Watt ใส่ได้ถึง 470 เลยครับ ^^"

Comment

• ช่วยจัดสเปคคอม ไว้เล่นเกม ออนไลหน่อยครับผมจะจัดให้น้องอะขอไม่เกิน7000-8000นะครับ

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบให้ล่วงหน้าครับผม

Comment

• Originally posted by patizzlove View Post
                      ช่วยจัดสเปคคอม ไว้เล่นเกม ออนไลหน่อยครับผมจะจัดให้น้องอะขอไม่เกิน7000-8000นะครับ

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบให้ล่วงหน้าครับผม
                      หน้าแรกเลยครับ
                      Originally posted by runshana View Post
                      Athlon II X2 245 2.90 GHz. 1690
                      ASROCK M3A785GM-LE 1750
                      500 GB. PC HITACHI 1,150
                      2 GB. PC DDR3-1333 KINGMAX 720
                      LG (GH-22NS50) B/P 490
                      XFX ATI RADEON HD4670/512MB 1,490
                      Case+PSU500Watt= 700
                      รวม 7990 บาท
                      Comment : Spec คอมชุดที่ผมอยากจะบอกว่าคุ้มค่าและเจ๋งสุดๆ สำหรับเงินไม่เกิน8000 บาทครับ ถ้าถามว่าSpecนี้เล่นเกมส์ได้แค่ไหน ขอบอกว่า ทุกเกมส์ในตอนนี้เล่นได้หมดเลยครับ กระตุกมั้ย ไม่กระตุกด้วยครับ แต่ไม่ใช่ว่าปรับสุดหมดนะครับ เป็น1ในSpec ร้านเกมส์ที่ผมอยากจะแนะนำให้เอาไปลงร้านครับ เพราะนอกจากจะราคาไม่แพงแล้ว ยังครบเครื่องและกินไฟน้อยมากๆอีกด้วยครับผม(ถ้าลงร้านลดHDDกับ DVDไปอีก)

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                        อย่างแรกต้องบอกก่อนว่า ASROCK เป็นบริษัทลูกของ ASUS ครับ ดังนั้น ASUS ก็ต้องมีภาษีกว่าหน่อย
                        แต่ ASROCK ก็ใช่ว่าจะไร้คุณภาพนะครับ เพียงแต่ระดับเกรดอุปกรณ์ก็ลดลงมา ถ้าหากว่า มีเงินพอจ่าย เอา ASUS ไป ก็OK ครับผม (สำหรับผมผมว่ามันก็ดีพอกันนะ)
                        นอกนั้น ตามท่าน Goldgear ครับ

ขอบคุณครับผม
                        อ๋อครับ Asrock เป็นบริษัทลูกของ ASUS แสดงว่าทำต้นทุนต่ำ เน้นแชร์ตลาดอีกระดับ
                        ก็น่าจะพอมั่นใจได้หน่อย ไม่ค่อยกล้าซื้อใช้เลย
                        Last edited by ken2009; 2 Feb 2011, 09:33:03.

Comment

• Originally posted by patizzlove View Post
                          ช่วยจัดสเปคคอม ไว้เล่นเกม ออนไลหน่อยครับผมจะจัดให้น้องอะขอไม่เกิน7000-8000นะครับ

ตามท่าน Goldgear เลยครับ

หน้าแรกเลยครับ
                          ขอบพระคุณที่ช่วยตอบครับผม

Originally posted by ken2009 View Post
                          อ๋อครับ Asrock เป็นบริษัทลูกของ ASUS แสดงว่าทำต้นทุนต่ำ เน้นแชร์ตลาดอีกระดับ
                          ก็น่าจะพอมั่นใจได้หน่อย ไม่ค่อยกล้าซื้อใช้เลย
                          ครับผม เข้าใจครับว่า ทำใจลำบากในยี่ห้อแปลกๆ แต่ลองมาเยอะ ASROCK ก็ยังไม่งอแงครับผม

Comment

• มาแล้วครับ!!

หลังจากที่ mainboard ที่มี Chipset Intel P67 และ H67 มีปัญหา
                            จนต้องเรียกคืนตามข่าว ชิปเซ็ต Sandy Bridge มีปัญหา, อินเทลเรียกกลับทั้งหมด

สำหรับใครที่ได้ถอย mainboard ที่มีชิพเซ็ตรุ่นดังกล่าว
                            ตอนนี้ได้มีรับการรับประกันแล้วครับว่า จะได้รับการเปลี่ยนให้ใหม่ ให้ทันทีหลังจากที่ทาง Intel ได้ทำการปรับปรุงชิพเซ็ตตัวใหม่ขึ้น

จากทาง 2 บริษัทดังนี้
                            GIGABYTE Thailand.
                            GIGABYTE Thailand เปลี่ยนให้ใหม่ชัวร์ !! เมนบอร์ดชิพเซ็ต P67 , H67 ที่มีปัญหา

และทาง ASUS Thailand.
                            ประกาศจากทางบริษัท เอซุส ประเทศไทยเรื่องเมนบอร์ดชิปเซต P67/H67

คราวนี้ ใครได้ถอย m/b 2 ยี่ห้อด้านบนมาแล้ว ก็พอจะเบาใจได้เยอะเลยน่ะครับ
                            Last edited by the__Nack; 2 Feb 2011, 17:07:24. Reason: Edit คำผิดครับ

Comment

• ดันให้พี่ชนะ lolz

Comment

• Originally posted by the__Nack View Post
                                มาแล้วครับ!!

หลังจากที่ mainboard ที่มี Chipset Intel P67 และ H67 มีปัญหา
                                จนต้องเรียกคืนตามข่าว ชิปเซ็ต Sandy Bridge มีปัญหา, อินเทลเรียกกลับทั้งหมด

สำหรับใครที่ได้ถอย mainboard ที่มีชิพเซ็ตรุ่นดังกล่าว
                                ตอนนี้ได้มีรับการรับประกันแล้วครับว่า จะได้รับการเปลี่ยนให้ใหม่ ให้ทันทีหลังจากที่ทาง Intel ได้ทำการปรับปรุงชิพเซ็ตตัวใหม่ขึ้น

จากทาง 2 บริษัทดังนี้
                                GIGABYTE Thailand.
                                GIGABYTE Thailand เปลี่ยนให้ใหม่ชัวร์ !! เมนบอร์ดชิพเซ็ต P67 , H67 ที่มีปัญหา

และทาง ASUS Thailand.
                                ประกาศจากทางบริษัท เอซุส ประเทศไทยเรื่องเมนบอร์ดชิปเซต P67/H67

คราวนี้ ใครได้ถอย m/b 2 ยี่ห้อด้านบนมาแล้ว ก็พอจะเบาใจได้เยอะเลยน่ะครับ
                                โอะเจาะข่าวไวมากเลยครับ ขออนุญาตเอาไปไว้หน้าแรกนะครับ สนใจมาช่วยกัน แบ่งปันในกระทู้นี้มั้ยครับท่าน
                                Originally posted by Owls View Post
                                ดันให้พี่ชนะ lolz
                                ขอบคุณครับผมคุณแฟ้ง ^^

Comment

Working...
                                X