Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by whitejade View Post
    รบกวนจัดสเป็คคอมให้ผมหน่อยครับ งบ 30,000 +ได้นิดหน่อยครับ รวมจอด้วยครับ เน้น โหลดบิท กับ เกม (พวก Splinter Cell อยากปรับสุดได้ครับ) ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    โหลดบิทเน้นประหยัด..

แต่เล่นเกมส์โหดๆภาพสวยๆ

Comment

• Originally posted by whitejade View Post
      รบกวนจัดสเป็คคอมให้ผมหน่อยครับ งบ 30,000 +ได้นิดหน่อยครับ รวมจอด้วยครับ เน้น โหลดบิท กับ เกม (พวก Splinter Cell อยากปรับสุดได้ครับ) ขอบคุณล่วงหน้าครับ
      ยินดีครับผม จะจัด ประมาณ เวลาเปิดบิททิ้งไว้ ให้มันกินไฟต่ำๆ เวลาเล่นเกมส์ก็อัดสุดๆ
      จัดได้ตามนี้เลยครับ
      CORE i5 3570K = 7400
      AsRock Z77 Extreme3 = 3900
      (ถ้าไม่กะเน้นใช้งานด้านประมวลผล เอาแต่เกมส์และประหยัดไฟจริงแนะนำ CORE i3 3220 = 3900+AsRock H77 Pro4/MVP=2750 ครับผม)
      GIGABYTE GTX660 Ti OC =10700
      WD 10 EZEX = 2600
      KINGSTON HYPER-X (K2) = 1600
      LG 24X DVD = 650
      RaidmaxAF600w = 1750
      Caseตามชอบ = 1200
      จอ Acer S230HLAbd 23" = 4500
      เมาส์คีบอร์ดลำโพง = 1000
      รวม 31100 บาท
      ตามนี้ครับ เกินมา 1100 บาทเพราะค่า จอ และค่า เมาส์คีบอร์ด อุปกรณ์ทั้งหมดหาได้ที่ร้าน Jedi ครับผม
      สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ ยินดีช่วยเต็มที่ครับผม

Originally posted by mrggns View Post
      9884up
      ขอบคุณครับผม

Originally posted by proteenzer View Post
      โหลดบิทเน้นประหยัด..

แต่เล่นเกมส์โหดๆภาพสวยๆ
      เขาคงจะสื่อประมาณว่า อยากได้ ภาพสวยๆ เล่นเกมส์ แล้วไม่กินไฟมากเวลา โหลดบิทมั้งครับ ฮาๆ

Comment

• 9888up

Comment

• Originally posted by runshana View Post
          ยินดีครับผม จะจัด ประมาณ เวลาเปิดบิททิ้งไว้ ให้มันกินไฟต่ำๆ เวลาเล่นเกมส์ก็อัดสุดๆ
          จัดได้ตามนี้เลยครับ
          (ถ้าไม่กะเน้นใช้งานด้านประมวลผล เอาแต่เกมส์และประหยัดไฟจริงแนะนำ CORE i3 3220 = 3900+AsRock H77 Pro4/MVP=2750 ครับผม)
          GIGABYTE GTX660 Ti OC =10700
          รวม 31100 บาท
          ตามนี้ครับ เกินมา 1100 บาทเพราะค่า จอ และค่า เมาส์คีบอร์ด อุปกรณ์ทั้งหมดหาได้ที่ร้าน Jedi ครับผม
          สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ ยินดีช่วยเต็มที่ครับผม
          ขอบคุณครับ กำลังชั่งใจอยู่ว่าจะจัด i5 หรือ i3 ตามที่แนะนำมาครับ ตอนนี้เอนไปทาง i5 แต่ยอดที่แนะมัน 35,300 เกินไปนิด

Comment

• การ์ดจองบไม่เกิน5000ตัวไหนน่าเล่นครับตอนนี้

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
              9888up
              ขอบคุณครับ

Originally posted by whitejade View Post
              ขอบคุณครับ กำลังชั่งใจอยู่ว่าจะจัด i5 หรือ i3 ตามที่แนะนำมาครับ ตอนนี้เอนไปทาง i5 แต่ยอดที่แนะมัน 35,300 เกินไปนิด
              ขออภัยมากๆครับ เมื่อคืน เบลอมาก จนลืม+นั่นนี่ ครับผม เลย+ราคาผิดไปเลย
              ต้องขออภัยท่านมากจริงๆครับ
              สรุปคิดซะว่ามันเป็นราคา I3 ครับ ราคา30650
              แต่ ถ้าจัด I3 ก็ถือว่าแรงสบาย รอปีหน้า ค่อยอัพไป CPU ยุค Tock แรงได้อีกมากมายเลยครับผม

ถ้าจะเอา I5 จริงๆ ต้องลดการ์ดจอลงครับผม ซึ่ง ถ้าเทียบกับ เสป็คด้านบน ถือว่าดรอปเรื่องเกมส์ลงเยอะครับ
              GIGABYTE GTX650 Ti OC = 6550
              รวม 31150 บาท
              ตามนี้ครับผม สงสัยอะไรสอบถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ
              ขออภัยอีกครั้งนะครับ

Originally posted by goldgear View Post
              การ์ดจองบไม่เกิน5000ตัวไหนน่าเล่นครับตอนนี้
              ถ้าเน้นแรง 7770 ถือว่าแรงกว่าครับผม
              ถ้าประหยัด 650 ถิอว่าประหยัดไฟกว่าครับผม
              ตามนี้เลยครับท่าน goldgear

ราคาครับ
              GIGABYTE GTX650 = 4900
              GIGABYTE HD 7770 OC = 4250
              HIS HD 7770 iCooler = 4100
              Innovision GTX 650 = 3700
              WINFAST GTX 650 OC = 3750
              POWERCOLOR HD 7770 V2 = 3800

Comment

• 9892 up

Comment

• 1อยากทราบว่าเครื่องผมลง win8 ไหวหรือเปล่าครับ
                  athlon ii x2 64 5200+
                  asus m2n68
                  gt 220
                  ram4gb

2แล้วถ้าลงไหว ไหวแค่ไหนครับ แบบว่าสบายๆหรือว่าเกือบไม่รอด ?

3พวกโปรแกรมต่างๆ ส่วนใหญ่ซัำพพอร์ต win8 หรือยังอ่าครับ

4 win8 32bit เห็นแรมสูงสุดกี่ gb ครับ

ขอบคุณมากครับ
                  Last edited by XZaRaY; 1 Nov 2012, 17:02:13.

Comment

• Originally posted by XZaRaY View Post
                    1อยากทราบว่าเครื่องผมลง win8 ไหวหรือเปล่าครับ
                    asus m2n68
                    gt 220

2แล้วถ้าลงไหว ไหวแค่ไหนครับ แบบว่าสบายๆหรือว่าเกือบไม่รอด ?

3พวกโปรแกรมต่างๆ ส่วนใหญ่ซัำพพอร์ต win8 หรือยังอ่าครับ

4 win8 32bit เห็นแรมสูงสุดกี่ gb ครับ

เหมือนๆ WIN 7 ครับ..32Bit ไม่เกิน 4GB..

มีแรม 2GBขึ้นก้อไหว...

Comment

• ไม่ได้เข้ามานาน มาดันให้ครับ

Comment

• จัดสเปค ได้สุดยอดทุกตัวเลยครับ เจ๋งๆ

Comment

• 9897 up

Comment

• ดันให้คับ อ่านกระทู้นี้แล้วได้ความรู้ ฮ่าๆ

Comment

• Originally posted by Irvine View Post
                              ดันให้คับ อ่านกระทู้นี้แล้วได้ความรู้ ฮ่าๆ

Originally posted by mrggns View Post
                              9897 up
                              ขอบคุณครับ*0*

Originally posted by XZaRaY View Post
                              1อยากทราบว่าเครื่องผมลง win8 ไหวหรือเปล่าครับ
                              asus m2n68
                              gt 220
                              ram4gb

เกินคำว่าลื่นครับ
                              เสป็คเครื่องเก่าผม (ที่ยังใช้อยู่)
                              ลงแล้ว ผ่านฉลุยครับผม แนะนำลง 64bit เลยครับ แรงขึ้นจมเลย

Originally posted by proteenzer View Post
                              เหมือนๆ WIN 7 ครับ..32Bit ไม่เกิน 4GB..

มีแรม 2GBขึ้นก้อไหว...
                              ที่ช่วยตอบครับ อิอิ
                              Originally posted by win22222 View Post
                              ไม่ได้เข้ามานาน มาดันให้ครับ
                              ขอบคุณครับผม สบายดีมั้ยครับคุณวิน มีโอกาสไปไหนกับครอบครัวไหมครับ

Originally posted by Jaktorn View Post
                              จัดสเปค ได้สุดยอดทุกตัวเลยครับ เจ๋งๆ
                              ขอบคุณมากๆครับผม จะพยายามให้ดีขึ้นอีกครับ

Comment

• 9900 up

Comment

Working...
                                X